PDA

View Full Version : Lập Team Việt Hóa Allura

khuek8b
19-12-10, 11:30 AM
Hiện nay mình có 1 bản khá là full Allura
anh em cùng việt hóa nha,
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrduc121
19-12-10, 11:32 AM
Game này hay đấy :X~ cho xin yahoo được hôk

khuek8b
19-12-10, 11:34 AM
Yahoo mình la : khuek8b
Cùng làm nhé, cũng dễ thui,nhưng mất time

Minh Phụng
19-12-10, 06:25 PM
àh,có đứa việt hóa gần hết rồi,bữa nào share cho

khuek8b
19-12-10, 06:40 PM
àh,có đứa việt hóa gần hết rồi,bữa nào share cho

vậy ah! cho mình nick bạn ý đi

nhoc_kute_blog
19-12-10, 07:23 PM
Mong rằng sơm có VH...>>>>Vip lun

Minh Phụng
19-12-10, 07:40 PM
VH ko dấu,đang tìm cách có dấu như of online đây

nhoc_kute_blog
19-12-10, 07:45 PM
TẠm thờ hiể đc quest là đã tốt lém rụ`j.HHA ak` phung330 có thể cho xim nick yahoo ko, có một vài thắc mắc TLKD mún tham khảo!!1

khuek8b
19-12-10, 09:21 PM
việt hóa có dấu có khó gì đâu, bạn gửi t bản việt hóa không dấu na.chuyển encoding về utf-8 là oki có dấu mà, t đang làm bạn kia cho mình xin yahoo nhé

Minh Phụng
20-12-10, 09:56 AM

errorxviii
20-12-10, 10:11 AM
Ai việt hoá có dấu chưa, dịch về không dấu tui làm cũng gần xong nhưng không dấu chán quá. Cái này liên quan đến java source thì phải. Với lại file ảnh img của nó dùng winrar extract ra rồi không biết nó đuôi gì để mà mở lên chỉnh sửa >.<

khuek8b
20-12-10, 01:43 PM
tui đang việt hóa có dấu.phía clien thì ko sao phía server khó quá!nó báo lỗi,conver sang utf-8 rùi lại conver sang Ansi nhưng ko dc

PhienNhaTrang
20-12-10, 02:04 PM
VH gần xong oy(còn cái quest nữa), bạn share cái server lên đc ko ( server gốc)

Minh Phụng
20-12-10, 02:07 PM
lên 99uc có đó,chỉ có đìu link VIP,nhờ thằng Mr.Linh (oack123) nó mò link mà nó đưa nhầm link 4.1GB

PhienNhaTrang
20-12-10, 02:09 PM
oach ổng đang vh thống lĩnh với tui oyf ;))

Sir.THÀNH™
20-12-10, 02:30 PM
ĐÈ MÔ SỜ KIU TUI COI đc hôk.....................

PhienNhaTrang
20-12-10, 02:40 PM
TL hay Allure, allure thì đc ;)) còn cái kia thì chẳng ra đầu ra đủa

Minh Phụng
20-12-10, 02:41 PM
cái TL ở nhà nhiễm virus hay sao ấy,bữa nào cài lại máy tính sau :D

khuek8b
20-12-10, 02:47 PM
bn nào việt hóa server tiếng việt rùi,ko lỗi,bít cách bảo đi,tui làm bị lỗi ìu

PhienNhaTrang
20-12-10, 02:50 PM
bn nào việt hóa server tiếng việt rùi,ko lỗi,bít cách bảo đi,tui làm bị lỗi ìu

Thông Cảm e ít động nảo nên vh tiếng anh ko ah ;))

khuek8b
20-12-10, 07:38 PM
cái này chạy trên host lunix ah`.tu up lên host win
nó không hiện bảng đăng nhập

bala05
20-12-10, 08:49 PM
ủa sao không đang nhập dc , hình như cò vi rút.
Vậy có cách nào dưa online ko vậy dê moi người chơi

Minh Phụng
20-12-10, 09:14 PM
cần người lấy link dùm,server nặng 446MB,gấp 2,5 lần server đang xài,VIP link,ai leech dùm

Kakarot96
20-12-10, 09:16 PM
Cái tên game còn viết sai mà đòi việt hóa nỗi gì

Minh Phụng
20-12-10, 09:20 PM
chấp nhặt gì cái tên,ku có cách nào lấy link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về dc ko,VIP đó

bala05
20-12-10, 09:34 PM
Link không down dc , không hiểu tại sao ko down dc nữa

Minh Phụng
20-12-10, 09:36 PM
link VIP,vì thế mới nhờ pro có TK VIP

khuek8b
20-12-10, 10:14 PM
không bít,nhưng mấy cái tool đó tui cũng có mà,cả laucher game nữa

thientruongdx
20-12-10, 10:20 PM

Này thì link VIP

Nhớ thank đó

khuek8b
20-12-10, 10:50 PM
bác này nhanh tay thật tuy vừa load về lên đây đã có link.các bạn đừng load.tróng đó là 2 bản bt mà, chỉ kèm thao 2 file word thui, nó là tổng hợp cảu 2 bản thui

bala05
20-12-10, 11:07 PM
vậy ban tổng hợp hết tất cả và chù thích up lên MF đi
Rôi HD anh em lauch như thê nào luôn.Tôi thấy game này nhẹ dê VH hơn vs lai thue sv cũng dê chỉ cân VPS la dc
Tôi thây link của thientruongdx là đây dủ nhât gân như Full rồi

bala05
20-12-10, 11:31 PM
Mình sau khi down bản của thientruongdx và chay dc rôi nó rât dẹp có nhiều con hạc bay chỗ đăng ký, và dang ký tao thanh nhan vật như bản này hinh như khác bản kia , bản này phiên bản cao hơn bản kia

khuek8b
21-12-10, 12:40 AM
hai bản này như nhau thôi! muốn có cái dk thì vào clien tìm file client.cfg
xóa dìng chữ này đi.

<param desc="注册页面" name="registerPage" value ="xóa duong link trang web di"/>
<param desc="修改密码网页地址" name="changePwdPage" value=""/>
<param desc="找回密码网页地址" name="findPwdPage" value=""/>
<param desc="充值页面" name="transferUrl" value =""/>

bala05
21-12-10, 07:18 AM
Hai bản 446Mb và 186Mb là khác nhau mà cái ý bạn muốn xoá là cái gì vậy? sao tôi ko hiểu gì hêt vậy.
Chính xác nó là sỏuce hoàn chỉnh luôn theo như các hình ảnh tôi thấy, vì nó đây dủ các công cụ và nhiều thư 1ko biế nó là gì , có thê add xu vào game hay nhiều thứ khác nữa đang nghiên cứu
Thế không biết cái này mình VH cái gì vậy cho dê choi 1 chút
Tôi thấy khi tạo nhân vật thì ko sử dụng tiêng việt dc , có cách nào dùng tiêng việt ko.?

babykute
21-12-10, 11:14 AM
ai cho mình xin code webgames này với..thanks

bala05
21-12-10, 01:13 PM
link trên của thientruongdx full luôn đo, có gì thì thanks ông ta luôn

razer
21-12-10, 02:12 PM
rán lên các anh oi 23/12 close beta Khuynh Thành Việt òi......

babykute
21-12-10, 02:24 PM

Mình vẫn download bình thường mà...!!

babykute
21-12-10, 02:27 PM
Hai bản 446Mb và 186Mb là khác nhau mà cái ý bạn muốn xoá là cái gì vậy? sao tôi ko hiểu gì hêt vậy.
Chính xác nó là sỏuce hoàn chỉnh luôn theo như các hình ảnh tôi thấy, vì nó đây dủ các công cụ và nhiều thư 1ko biế nó là gì , có thê add xu vào game hay nhiều thứ khác nữa đang nghiên cứu
Thế không biết cái này mình VH cái gì vậy cho dê choi 1 chút
Tôi thấy khi tạo nhân vật thì ko sử dụng tiêng việt dc , có cách nào dùng tiêng việt ko.?

Hình như là 436 MB chứ.!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

p/s : có ai việt hóa tạm ổn chưa

bala05
21-12-10, 03:18 PM
Có ai HD VH dâu mà VH , dùng cai nào làm cái gì con ko biêt nữa ít ra cũng có có cụ HD như mấy game kia còn dc

babykute
21-12-10, 04:07 PM

boykiller
22-12-10, 06:42 PM
nhìn vô client hơi choáng, toàn chữ tàu, hình như việt hóa các file *.txt trong folder data ở client :|, đại ka nào xác nhận đi rồi mình mò việt hóa =.=!

Alehap2010
22-12-10, 09:07 PM
Cho mình hỏi cái này config vs run ntn vậy:-s
Hjc, mình ko tài nào run đc:((

khuek8b
22-12-10, 09:44 PM
qua mấy ngày mình mò mẫm.nếu muốn việt hóa được game phải chuyển hết font về font tiếng việt hoặc font tiếng anh.trong server có file fontconfig và chaser, việc việt hóa không dấu thì đơn giản nhưng nếu muốn chạy thì phải thiết lập môi trường tiếng trung.mình đã thử thay tên mấy cái file trong plunder trong server,nhưng chạy nó bão lỗi=> rất khó làm 1 bản hoàn thiện,nếu chưa config lại dc font cho game

Alehap2010
22-12-10, 09:46 PM
Cái này cài làm sao vậy các bạn:-s

boykiller
22-12-10, 10:14 PM
tiện thể mấy bạn cho mình hỏi các port game này là bao nhiêu vậy, hay chỉ có port 80 thôi? hôm rồi mở port 80 cho đứa bạn test mà ko log vô đc =.=!, tới màn hình login rồi thôi :(

khuek8b
22-12-10, 10:21 PM
port 80 chỉ dành cho cài localhost thôi
port cài onli la ko nhầm là 1433 và 5566,dùng sql 2005,nếu chơi trên máy tính thì chỉ cần cài đặt như sau:
B1: thiết lập môi trường tiếng trung cho win
B2: cài iss chạy web,
b3:cài java
b4 chạy máy chủ ,
b4:copy clien vào localhost
b5: chạy thui,có thể chạy trên web trừ internet,hoạc chạy bằng laucher
cái này không có data,co thể tích hợp data dc nhưng khi thoát không đúng cách,có thể dẫn tới không lưu dữ liệu

Alehap2010
22-12-10, 10:26 PM
port 80 chỉ dành cho cài localhost thôi
port cài onli la ko nhầm là 1433 và 5566,dùng sql 2005,nếu chơi trên máy tính thì chỉ cần cài đặt như sau:
B1: thiết lập môi trường tiếng trung cho win
B2: cài iss chạy web,
b3:cài java
b4 chạy máy chủ ,
b4:copy clien vào localhost
b5: chạy thui,có thể chạy trên web trừ internet,hoạc chạy bằng laucher
cái này không có data,co thể tích hợp data dc nhưng khi thoát không đúng cách,có thể dẫn tới không lưu dữ liệu

éc, cái này phải cài sqlsv 2k5 mới sài đc hả bạn= ="
Mà cài sqlsv xog có cần import db jk ko bạn?? Hay cài để chơi thôi(Vì mình chẳng thấy trong source có cái db nào = =")

khuek8b
23-12-10, 12:40 AM
nếu bạnc hơi offline thôi! thì ko cần cài sql2005 đâu cứ thế mà chạy

boykiller
23-12-10, 10:37 AM
đã test, chỉ cần mở port 80 và 5566, database để trong file text, ở folder user :|, game này đâu có xài sql j đâu

Alehap2010
23-12-10, 11:05 AM
Mà mình chạy hoài sao vẫn ko đc:-s
Mình dùng bản <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:-s

Minh Phụng
23-12-10, 11:14 AM
sao mà ko chạy dc,pm yahoo mình phung330 giúp cho :),tiện thể nhờ ông giúp cài cái web mu buzz of ông,install ko dc

Alehap2010
23-12-10, 11:35 AM
okay, đã PM:D
Ũa mà cài ko đc là sao?
Nó bị lỗi jk ông?

bala05
23-12-10, 11:39 AM
Mà mình chạy hoài sao vẫn ko đc:-s
Mình dùng bản <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:-s

Cái này đơn giàn vi bạn chưa thanks cha thientruongdx nên cha đó ko cho sòt bạn chạy thôi:))
Thế down mà ko thanks àh may mốt sao người ta lêch VIP cho

Alehap2010
23-12-10, 11:40 AM
ọc= ="
Mà h ko nhớ 2pic đó ở chỗ nào nữa. Lúc trước down để đó thử = ="

bala05
23-12-10, 11:44 AM
Bạn giai nén ra truoc đi , cài java . Sau đó bạn chay 1 cái là sv , 1 cái là client là dc , nó chạy ra cái bạn màu xanh lá cây ko giông bản kia màu trăng den. Sau đo click chỗ cái icon duoi gốc phải clikc chuột phải lên , có cai dia chia 192... rôi ban clikc nó chạy ra chuong trinh có mấy con hạc bay rất dẹp , dang ký vào
Còn ko bạn qua bài huong dẫn của bạn Tentence , kỳ truoc nhờ bạn đó mà tôi cài dc.
Xem bài củ của bạn tentence

Minh Phụng
23-12-10, 11:54 AM
:|,vừa ăn cơm,tin nhắn nó bay sang đt,cách cài cũng dể thôi

Alehap2010
23-12-10, 11:57 AM
Để fang thử= ="
Mà cái web MU ông bị lỗi jk khi cài vậy:-?

Alehap2010
23-12-10, 12:15 PM
Trong sv có 2 file tiếng tàu ko bjk chạy cái nào nữa:-s
Chạy cái 倾城启动程序.exe ra

Ấn phím bất kì thì ra, ấn nữa thì tự mất lun:-s
Chạy cái 一键关闭.exe thì lại ra

Vô client chạy thì đc, nhưng ấn vô cái nút dưới là ra:-s

bala05
23-12-10, 12:39 PM
Sai giông tôi kỳ trước rôi vê font china
xem link này đê biết bài của tentence.

Sau khi thiêt lập font xong giai nén lai file 466MB
Trong 466Mb thi giai ra 2 file khoản 200 Mb , . Sau đo giai nen file có chữ nhất tiêng TQ
Tư cai có chữ nhất tiếng TQ ( 200MB ) giai nén ra nó ra tiếp 2 folder.
Trong 2 folder đó
Cài java
倾城启动程序 open cái này
单机登陆器 open cái này
一键关闭 là đóng , ko chịu xem topic truoc của tentence potay

Cài IIS và chạy IIS nha ,

bala05
23-12-10, 12:45 PM
Chú ý thay font china PRC cho toàn WIN ENG ko cân chỉnh tên folder lại dâu, kỳ trước tentence có chỉ đấy

Alehap2010
23-12-10, 01:31 PM
Mình đã cài toàn bộ font rồi mà bạn:|
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bala05
23-12-10, 01:39 PM
Sai giông tôi kỳ trước rôi vê font china
xem link này đê biết bài của tentence.

Bạn xem cái link ở trên đi rồi sẽ hiểu
2 cai folder đó là ơ 2 folder khác nhau nha

Vào phân language đê cútomize lại cái font toàn cục cái bạn la cài rôi nhưng chưa thiêt lập

Alehap2010
23-12-10, 01:40 PM
Thì đó là cài font rồi còn jk nữa= ="

bala05
23-12-10, 01:43 PM
Tôi cũng hết nói nổi bạn luôn

Làm giông cái ở trên chưa hả ,potay

Mà ko xem link này ah

Alehap2010
23-12-10, 01:48 PM
Tôi cũng hết nói nổi bạn luôn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Làm giông cái ở trên chưa hả ,potay

Mà ko xem link này ah
Của tôi là winxp bạn(:|

Microsoft Windows XP - not - Microsoft Windows Seven:|
Xem rồi thì mới nói đã cài font goy`= ="

===================
Àh đc goy`, tuy cài font rồi nhưng vẫn ko để folder có tiếng trung đc= ="
Nhưng khi reg acc, vô game lại bị 1 lỗi:-s

Minh Phụng
23-12-10, 02:02 PM
win xp,chọn tab advanced,rồi chọn China (PRC),restart máy là xong

bala05
23-12-10, 02:07 PM
Tôi la winXP mà theo cách đo mà sửa lại font toàn cục cho WIn ENG ,
Cái này phải chỉnh 2 lân thanh Cghina PRC lận sau đo sẽ tư dộng cho máy resẻt lại
Rồi chạy mà cai Game này ko đánh dâu TV đê tao nhan vật dc.
Bạn cài java trước cái lỗi trên tôi ko biết tại sao . còn máy tôi chạy ko hề có lỗi gì hêt
Chăc do java của bạn ko hợp ,
Bạn cố găng down link tôi dua cua tentence rôi cài java đo đi

nhìn hình bạn chụp là tôi biết bạn chỉnh font china Toàn cục chưa hoàn chỉnh máy tôi hiên thị toan bộ trong Game tiêng China hết

Alehap2010
23-12-10, 02:47 PM
Tks các bạn:D
Mà trong lúc run sv, mình để ý nó có báo:-s

Và mình tìm thư mục Config trong Sv cũng ko thấy đâu cả:-s

Ps: Đã vô tab advance để đổi thành Chinases PRC nhưng vẫn bị lỗi:|

bala05
23-12-10, 03:00 PM
Mà tôi thây hơi kỳ , trên máy tôi toan bộ chữ là China, mấy cái dòng như màu xanh lá cây góc phải phía duới màn hình dêu là tiêng China , và ko có thông báo cái lỗi đó.
Trong khi bạn góc phải bên dưới màu xanh lá cây là ko hiển thị nổi chăc là do thiêu font China

bala05
23-12-10, 03:11 PM
Trương hợp cuối này bạn cài java , delte cái sỏuce bạn giai nén , chỉnh fon China toan WINENG, Sau đó bạn giai nén lai cho nó
Có nghĩa làm lại từ đầu hết
Chu ý: ban thư mơ file .txt tiêng China băng word xem có dc ko?
Down vê hết đi
Nhớ la font chữ phải hô tỷợ chữ giản thể

Alehap2010
23-12-10, 03:16 PM
Àh, đc rồi:D
Mà cho mình hỏi, làm sao thoát đc khỏi cái map đầu tiên vậy:-s

bala05
23-12-10, 03:23 PM
Không hiểu nhưng bạn dùng cái này user 88888 pas: 888888
có săn xu và nhiêu thứ tư tư tim hiểu cách chơi

Alehap2010
23-12-10, 03:24 PM
thì ra mới vô phải làm nv:-s
nãn thật= ="
Cái này mà ko vi hóa thì chịu

bala05
23-12-10, 03:30 PM
Ban chơi thư khuynhthanh tiêng Việt trước đi , nêu ban có thê VH thì tôi vs bạn VH luôn nhưng hiện chưa tim dc cách vì cái này chưa ai HD VH hêt , đàng mò cách VH , tại thây cái này chạy rât nhẹ pri sẻver rât Ok .

Alehap2010
23-12-10, 03:51 PM
Ban chơi thư khuynhthanh tiêng Việt trước đi , nêu ban có thê VH thì tôi vs bạn VH luôn nhưng hiện chưa tim dc cách vì cái này chưa ai HD VH hêt , đàng mò cách VH , tại thây cái này chạy rât nhẹ pri sẻver rât Ok .
ừhm
Game này mà run onl đc bảo đảm thu khác zữ lắm;))

bala05
23-12-10, 03:54 PM
ừhm
"bảo đảm thu khác zữ lắm";))
Là gi vậy ko hiểu , thê loai này giông MU

Alehap2010
23-12-10, 05:08 PM
Là gi vậy ko hiểu , thê loai này giông MU
thì ý mình là loại game mmorpg mà play trên trình duyệt thì thu khách zữ lắm;))
Thôi đi ngủ, có jk mai test thử;))

À mà nãy h mấy bạn nói chuyển sang utf-8 là chuyển trong file hay là add thêm code nào??(Nói chung là chuyển sang utf8 ntn:D)

Minh Phụng
23-12-10, 08:44 PM
việt hóa cái thông tin ở server,thư mục config/data, ngoài ra có vh 1 số file .class,dùng classviewer thì phải,google có

Alehap2010
23-12-10, 08:55 PM
việt hóa cái thông tin ở server,thư mục config/data, ngoài ra có vh 1 số file .class,dùng classviewer thì phải,google có
Mà chuyển sang utf8 ntn bạn:-s

P.s: Có ai có bản vi hóa ko dấu sẳn chưa share cho AE đi:">
Chứ h ngồi trans từ tàu sang eng rồi từ eng sang việt mệt lắm:-s

Minh Phụng
23-12-10, 08:57 PM
dùng tool train từ tàu thành hán việt lun,
chuyển sang UTF-8 thì dễ,nhưng VH thành TV thì hơi khó,ông khuê nói đã VH có dấu dc,nhưng chỗ có chỗ ko
àh chuyển sang UTF-8 thì dùng notepad++ ấy,nó có hỗ trợ nhiều ngôn ngữ đó

Alehap2010
23-12-10, 09:05 PM
dùng tool train từ tàu thành hán việt lun,
chuyển sang UTF-8 thì dễ,nhưng VH thành TV thì hơi khó,ông khuê nói đã VH có dấu dc,nhưng chỗ có chỗ ko
àh chuyển sang UTF-8 thì dùng notepad++ ấy,nó có hỗ trợ nhiều ngôn ngữ đó
Vậy là đổi encoding của file thôi đúng ko? Nếu vậy là emeditor okay rồi;))

Mà ông cho tui xin tool trans từ tàu thành hán việt lun đc ko:-s
Mới dùng google xog, nhìn bản dịch hài hài sao đó= ="
Tks:">

Minh Phụng
24-12-10, 10:02 AM
nó chỉ dịch tiếng tàu thành hán việt thôi,chứ ko thành việt
google từ điển việt hán là ra

phien-nhatrang
24-12-10, 10:22 AM
có china conver pro dịch những loại này chuẩn, google dịch nhìu chữ có phần ;))
ví dụ : Nguyễn Văn Mạnh => Nguyễn Văn Khoẻ ;)) nên để tiếng hán việt thì hay hơn, nhất là tên mấy cái item nếu dịch ra thuần việt thì chẳng ra cái j ;))

Minh Phụng
24-12-10, 08:02 PM
dùng google thì chỉ có dịch quest và mô tả thôi :D,mất mấy file dịch òi

boykiller
25-12-10, 11:49 AM
dùng google thì chỉ có dịch quest và mô tả thôi :D,mất mấy file dịch òi
bạn cho hỏi chỉ cần việt hóa phần client là đc hay cần việt hóa bên server , mình thấy bên server có folder config/data có mấy file

Alehap2010
25-12-10, 01:18 PM
Phần sv sao mình chuyển sang utf-8 là nó ko thể nào run sv đc = ="

phien-nhatrang
25-12-10, 03:55 PM
VH bên server là chủ yếu, client chứa file ảnh để sau

Phần sv sao mình chuyển sang utf-8 là nó ko thể nào run sv đc = ="
Vì gs ko RUN đc

boykiller
26-12-10, 05:22 PM
server hok run đc tại vì server nó config chỉ đọc file bảng mã han, hok chịu bảng mã utf8 =.=!, bạn nào việt hóa dc phần nào bên server nào share mình với

khuek8b
03-01-11, 03:46 AM
mình mới thi giữa kỳ xong.hiện nay mình dang việt hóa allure có dấu 100%,nguyên tắc như sau,chuyển về encoding về utf-8 là oki,
nhưng máy chủ vẫn phải thiết lập môi trường tiếng trung, phía clien thiết lập môi trường tiếng việt, có nghĩa là chơi offline ko thể đọc dc chữ,chơi onli thì sẽ như khuynh thanh chấm nét.hihi
sâu hàng nè
phía server:
phía client:
mún đọc dc thì chỉ cần thiết lập môi trường tiếng việt là oki
mình làm xong sẽ share ,làm mới bít nhìu text quá

newbie_8x
04-01-11, 11:52 AM
không biết mọi ng có bị báo virus không
còn khi mình down về giải nén ra thì có 2 con .exe và 1 con IIS.dll
2 con kia là fike server game á

boykiller
04-01-11, 04:22 PM
mình mới thi giữa kỳ xong.hiện nay mình dang việt hóa allure có dấu 100%,nguyên tắc như sau,chuyển về encoding về utf-8 là oki,
nhưng máy chủ vẫn phải thiết lập môi trường tiếng trung, phía clien thiết lập môi trường tiếng việt, có nghĩa là chơi offline ko thể đọc dc chữ,chơi onli thì sẽ như khuynh thanh chấm nét.hihi
sâu hàng nè
phía server:
phía client:
mún đọc dc thì chỉ cần thiết lập môi trường tiếng việt là oki
mình làm xong sẽ share ,làm mới bít nhìu text quá

bạn khue8b cho mình hỏi xíu, mình đã thử chuyển sang uft8 =notepad++ nhưng khi run server nó sẽ báo lổi, bạn có chỉnh gì khác bên server ko :(, hay là do mình dùng windows 7 nhỉ

thuoclano12
04-01-11, 05:05 PM
Anh khuek8b ơi anh share cho em bản đầy đủ chưa việt hoá của anh đi, em cài các bản kia thấy toàn lỗi thôi.

khuek8b
04-01-11, 06:43 PM
mấy bản kia cũng không lỗi đâu, e cài lang tiếng trung là ok mà

khuek8b
04-01-11, 06:44 PM
uhm! chuyển qua sang utf-8 lỗi, cái đó không dùng được đâu, muốn dùng thì phải config lại font

boykiller
04-01-11, 07:43 PM
chỉ mình config lại cái font đi :D đang muốn việt hóa nó
Y!M của mình là ghost_rider_frozen

binmaster
05-01-11, 01:09 PM
ai việt hoá được tí nào shase anh em đi

thuoclano12
05-01-11, 04:04 PM
Anh khuek8b ơi anh share link đi, em mún chơi wá òi :D

dangletrung
19-01-11, 11:45 AM
có ai có cách chuyển font config cua allure chưa ?

nhoc_kute_blog
19-01-11, 12:12 PM
ai việt hoá được tí nào shase anh em đi
Tốt nhất là nên học rồi việt hoá bạn ak`..........Nhờ mình hơn nhờ người!

dangletrung
19-01-11, 05:52 PM
có ai change font của allure được hok chỉ với ? help help !!!! :((

khuek8b
11-02-11, 11:35 PM
bạn khue8b cho mình hỏi xíu, mình đã thử chuyển sang uft8 =notepad++ nhưng khi run server nó sẽ báo lổi, bạn có chỉnh gì khác bên server ko :(, hay là do mình dùng windows 7 nhỉ

minh ko chinh gi dau! may hom nua minh share cai minh viet hoa cho! dao nay chan qua ko mun lam nua~ minh viet hoa dc gan het npc rui