PDA

View Full Version : Hỏi cách sửa lỗi khi pack các file spr ?

nguyenquocbo
18-12-10, 04:11 PM
Dear all
Mình dùng tool PackSingle.exe để pack các file spr như sau :

Tại ổ D: mình có thư mục D:\spr\npcres\man trong thư mục man của mình chứa các file spr.mình muốn sử dụng chưong trình PackSingle.exe để pack thư mục D:\Spr thành file pack có tên là nguakt.pak lưu vào thư mục d:\k12

Mình làm như sau (chương trình PackSingle.exe để trong D:\pack\PackSingle.exe):

Tai cửa sổ lệnh dos (CMD ấy ) mình làm như sau :

Cd D:\pack

PackSingle D:\spr d:\k12\nguakt.pak

Không có thông báo lỗi gì,và cũng không có thông báo gì,vào thư mục d:\k12 chỉ thấy một file nguakt.pak dung lượng có 1k như vậy là không pack được.
Các bạn có biết lỗi trên là bị làm sao không chỉ mình với !

thaihoa91
18-12-10, 04:15 PM
PackSingle D:\spr d:\k12\nguakt.pak

Đoạn trên sai

Đúng fải là

PackSingle D:\spr \nguakt.pak

Đây là ảnh minh họa
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Và sau khi enter
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tiến Đạt
18-12-10, 04:16 PM
bạn đã đặt các file cần pach vào trong file Spr có trong ổ D chưa?
Nếu chưa vui lòng tạo 1 thư mục có tên Spr nằm trong ổ D , và coppy những file cần pach vào trong thư mục SPR, sau đó sử dụng mã pack.
nếu bảng DOS chạy dòng thông báo nén các file là thành công.
Còn k bạn thử đoạn sau PackSingle d:\spr \nguakt.pak xem . Mình cũng k nhớ rõ nữa.
Chúc bạn thành công.
Thân batca2tay

nguyentrunghbl
18-12-10, 04:24 PM
cách pack và unpack trong ebook giangleloi có hướng dẫn chi tiết mà nguyenquocbo! Tuy nhiên trong quá trình pack có một số file lớn nó sẽ bị resize, chắc có lẽ nó sẽ bị mất một số hành động bị resize đó mình cũng chưa test!

nguyenquocbo
18-12-10, 04:53 PM
cảm ơn tất cả các bạn.
Mình làm OK rồi.
Thế là đã có ngựa kiếm thế vọc cho vui hiiiiiiiiiiiiiiiiiii