PDA

View Full Version : Cho mình hỏi các chống ddos web

tiephp
18-12-10, 10:06 AM
hiện tại server của mình vẫn hoạt động bình thường , nhưng web thì ko vào đc, ping mạng thì toàn requet timed out nhưng vẫn vào game chơi bình thường, còn Web thì ko vào đc, mình đặt web trên server luôn. Cứ tắt web đi thì hết bị request timed out còn bật lên cái là lại bị như vậy, nó báo mất mạng nhưng ko hiểu sao member nó vẫn đăng nhập vào game bình thường, mong các pro chỉ mình cách chống ddos Web kiểu này!

Tiến Đạt
18-12-10, 10:27 AM
Nhân tiện cho mình hỏi luôn:
Mình bị Ddos Ip mạng ( biết người ddos . biết Ip thằng ddos nhưng k být cách tránh :( ),Đang xài mạng ngon lành tự nhiên bị rớt mạng, sau đó có lại nhưng mạng rất lag và chậm, tình trạng kéo dài khoảng vài ngày thì hết, vậy pro nào biết cách phòng tránh thì giải đáp luôn cho mình đc k? Mình xin cám ơn.

carotkhoaitay
18-12-10, 10:32 AM
Nhân tiện cho mình hỏi luôn:
Mình bị Ddos Ip mạng ( biết người ddos . biết Ip thằng ddos nhưng k být cách tránh :( ),Đang xài mạng ngon lành tự nhiên bị rớt mạng, sau đó có lại nhưng mạng rất lag và chậm, tình trạng kéo dài khoảng vài ngày thì hết, vậy pro nào biết cách phòng tránh thì giải đáp luôn cho mình đc k? Mình xin cám ơn.

bị như thế tắt máy rút điện may tính ra, rút điện modem ra rồi khởi động lại là hết lag. Nếu nó không đó nữa, con bị ddos thì lag tiếp

Tiến Đạt
18-12-10, 10:39 AM
bị như thế tắt máy rút điện may tính ra, rút điện modem ra rồi khởi động lại là hết lag. Nếu nó không đó nữa, con bị ddos thì lag tiếp

Có cách phòng chống k bạn ??

Mr.Phát
18-12-10, 10:56 AM
cái này là do bị ddos vào cổng 80 :( đơn giản thì dùng firewall cho nó tự phát hiện và block IP là xong :(

tiephp
18-12-10, 10:59 AM
cái này là do bị ddos vào cổng 80 :( đơn giản thì dùng firewall cho nó tự phát hiện và block IP là xong :(

bạn ơi cho mình hỏi dùng firewall nào thì chống đc hả bạn! bạn chỉ dùm mình cách đc ko!

Tiến Đạt
18-12-10, 11:00 AM

Mình mở modem thì k thấy báo có firewall mặc dù đã bật, hiện tại mình đang dùng BT, k být có ngăn chặn phần nào đc k?

Mr.Phát
18-12-10, 11:03 AM
thường thì người ta dùng các soft chốk ddos
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>=vi&biw=1280&bih=677&q=ph%E1%BA%A7n+m%E1%BB%81m+firewall+ch%E1%BB%91ng+ Ddos&aq=f&aqi=&aql=&oq=&gs_rfai=&fp=7c2055038765f4c4

MiTToMeoMap
12-04-11, 07:49 PM
PIX Firewall là lựa chọn tốt nhất

huandz1102
13-04-11, 12:30 AM

thử xem giá của mấy con PIX xem 8-}

huandz1102
13-04-11, 12:30 AM

thử xem giá của mấy con PIX xem 8-}

Hào Hoa Công Tử
13-04-11, 12:11 PM
nếu mà hiểu biết ít , khi bị dos thì tắt máy đi ngủ cho lành :))