PDA

View Full Version : Ai biet viet hoa gium minh game nay voi (giong ogame)

haibrvt
17-12-10, 02:43 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tuong tu Ogame.org

Ai co code chientranhvutru.com cho xin voi

lebaosang1
17-12-10, 04:20 PM
Oh , việt hóa dễ mà , trong folder lang đó

haibrvt
17-12-10, 11:00 PM
minh ko bit ve php. viet hoa giup minh voi. minh lam ko dc cu sua xong lai loi font, loi lun web. hix :Laluot_170:
hay ai co code trang chientranhvutru.com share cho minh di

rayyan2006
18-12-10, 02:11 AM
Để xem nào :D
-=-=-=-=-=-=-=-=-=-
Đã sử xong cái phần cài đặt :D. Bắt đầu xử tới phần trong game :D

nhocball
18-12-10, 01:12 PM
có file đã việt hóa sẵn...lấy k, nhưng của bản khác cơ...

lebaosang1
18-12-10, 10:43 PM
Bạn thử đưa file lên cho xem nào

rayyan2006
19-12-10, 03:25 PM
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P.S. Ai rành tiếng Anh thì hỗ trợ mình Xem trong mấy câu trong hình có cấu nào sát nghĩa và hay không, cái này mình dùng Google Translate đấy cho nên có vài câu không được hay và sát nghĩa cho lắm :big_smile:

bacbaphi2010
19-12-10, 04:22 PM
"Google translate" + "notepad ++" là được thôi bạn ơi.
Setup thế nào thế bác.

rayyan2006
19-12-10, 11:49 PM
"Google translate" + "notepad ++" là được thôi bạn ơi.
Setup thế nào thế bác.
Thì mình dùng những tool mà bạn nói mà :D
Còn setup thì rất đơn giản thôi khi nào mình VH xong mình hướng dẫn luôn. bên trong game mình VH đc 5% rồi còn cái hình đó là trước khi login vào game đấy.

haibrvt
20-12-10, 05:05 AM
Ôi thank mấy bác 1 cái. các bác thật tuyệt vời

haibrvt
20-12-10, 05:09 AM
bác zo mục intall để cài đặt nha

haibrvt
20-12-10, 05:13 AM
mình tìm đc cái nd trên net cũng hay:
Vào năm 2250 , tổ chức tìm kiếm sự sống ngoài Trái Đất đã bắt được một sóng từ lạ , và họ bắt đầu giải mã nó ...................
Đến tận năm 2279 , sau 29 năm , tổ chức đó đã giải mã xong , và một đêm sau đó , tất cả những người nắm được thông tin giải mã đều bị giết ....................
Năm 2280 , Liên hiệp quốc ( LHQ ) đã nhận được một bức thư lạ từ ngoài Trái Đất gửi vào , nội dung như sau :
" تراث الثقافي غيا ثي ثونغ كه أونصة دجا سقف ماو ثييت كه دو هوان شينه تشوا نهونغ تشونغ فان سانفوك تشو فو موو نهونغ شينه الخفافيش. يذكره جيان ساو شيم ري ترونج خوي لوا كوا نوي تشيان تشيوان نهونغ روبوت. تري هاو بيين ثنائية نهو ثانه بينه دي جي آي أي ، شيت ذلك كه فو. بن cạnh đó يذكره حتى نهو حظر ثييت كه ناي đ خوي تشيان الخفافيش فا الروث لايهانه يا أغنية خاك تينه. ساو يان حو كيت لاي كاك تينه هانه حمية الحزب الجمهوري يرغب ، يمث كاك للوك تري دان دان هوى سينه فا ترومان ثانه الخميس كوا فان مينه نن موي : نن فان يان مينه ها نغان. كان ثونغ شينه ني موي فو كوين باو لقد تري فا هانه حظر كاك وات باو لقد ترات تو فو تشو توان ترو. جوم ترونج باو فو شينه : جياو تونغ ، لقد باو فا دونج هوي. جياو تونغ شينه là يان ماي ثوونغ ديتش سقف كاك فو حو ترومان جياو ديتش تينه فا هانه كاك نهات مجموعة شيان شينه. ليان ماي ناي ثوونغ عشرة là المجرة التجارة الاتحاد فا شون هانه تينه ساو ثوي لام ترو حتى شينه. "

Tạm dịch như sau:
" Chúng tôi đã quan sát và thăm dò hành tinh của quý vị từ năm 2010 bằng các Crop Circle mà các vị cảm thấy bí ẩn . Thực ra đó là chính là những lời mời hợp tác giữa hai nền văn minh . Crop Circle cuối cùng được tạo vào năm 2015 đã nói . Nếu quý vị không giải được Crop Circle này , thì sau đó không lâu , chúng tôi sẽ xâm chiếm Trái Đất . Và bây h đã đến thời điểm đó , hãy nghênh chiến ! "
LHQ đã rất lo sợ và chuẩn bị lực lượng chiến đấu . 10 năm sau đó , Hiệp hội bảo vệ nền văn minh xuyên hành tinh đã cử người xuống giúp Trái Đất , ....
Đó là ai ? Đó chính là các bạn ... Hãy tham gia trò chơi và tận hưởng các trận chiến của vũ trụ !

rayyan2006
20-12-10, 07:29 AM
Sau bao ngày tìm kiếm tập tin để VH thì đã VH đc nhiêu đây rồi đấy các bạn à. Nhiêu đó các bạn nói thử xem còn khoảng bao nhiêu % nữa thì hoàn thành cái game này :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P.S. Mình vừa làm vừa chơi đấy các bạn :D

lebaosang1
20-12-10, 12:30 PM
Còn vài chỗ chưa VH kìa , VH hết đi :-bd

rayyan2006
21-12-10, 12:31 AM
Còn vài chỗ chưa VH kìa , VH hết đi :-bd
Thì mình đang làm mà xong mình mới up nguyên bộ đã VH lên chứ, hình này mình chụp chỉ là demo thôi. Cái ver này không có mục "Nhiệm Vụ" gì cả :(

P.S. đã có version mới không biết có nên làm tiếp version này hay không đây :D Các bạn cho ý kiến nào :D

haibrvt
21-12-10, 04:56 AM
Thì mình đang làm mà xong mình mới up nguyên bộ đã VH lên chứ, hình này mình chụp chỉ là demo thôi. Cái ver này không có mục "Nhiệm Vụ" gì cả :(

P.S. đã có version mới không biết có nên làm tiếp version này hay không đây :D Các cho ý kiến nào :D

Ôi bác hay thế, minh tìm version mới không ra bác cho link dow đi

rayyan2006
21-12-10, 05:30 AM
Ôi bác hay thế, minh tìm version mới không ra bác cho link dow đi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <<< Link của bạn đây :D

haibrvt
22-12-10, 03:42 AM
hay thật đấy. cái bản này đẹp ghê. mà lúc dk báo lỗi zay "mail() [function.mail (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]: Failed to connect to mailserver at "localhost" port 25, verify your "SMTP" and "smtp_port" setting in php.ini or use ini_set()-C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" vân chơi đc bình thường là sao bác

haibrvt
22-12-10, 04:18 AM
bác chỉ tui việt hoá cái này với. hay bác giúp thi giúp cho lun share bản việt hoá lun đi bác. e ko bít việt hoá làm xong là bị lỗi hết chơi đc lun (T_T)

Alehap2010
22-12-10, 12:23 PM
Cái này việt hóa dễ mà= ="
Hồi trước còn làm nó vi hóa cũng 70-80%, nhưng h bỏ lâu rồi= ="

rayyan2006
22-12-10, 03:09 PM
hay thật đấy. cái bản này đẹp ghê. mà lúc dk báo lỗi zay "mail() [function.mail (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)]: Failed to connect to mailserver at "localhost" port 25, verify your "SMTP" and "smtp_port" setting in php.ini or use ini_set()-C:\AppServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" vân chơi đc bình thường là sao bác
Lỗi này là lỗi nó không thể send mail active. Mặc dù bạn vẫn chơi đc nhưng bạn sẽ không thể Xây Mỏ hay bất kì thứ khác trừ khi bạn active cái mail :D. Bộ code này khác với bộ của chủ thớt.

bác chỉ tui việt hoá cái này với. hay bác giúp thi giúp cho lun share bản việt hoá lun đi bác. e ko bít việt hoá làm xong là bị lỗi hết chơi đc lun (T_T)
Bộ code mình share là bản đã Eng hóa rồi, hiện mình mình đang Eng Hóa bản 1.4 cùng 1 một tác giả với ver 1.3 mà chủ thớt share.

Cái này việt hóa dễ mà= ="
Hồi trước còn làm nó vi hóa cũng 70-80%, nhưng h bỏ lâu rồi= ="
Đúng là VH dễ thật nhưng khâu dịch mới là quan trọng :D vì dùng google translate dịch có câu chuối lắm.

Alehap2010
22-12-10, 03:12 PM
Lỗi này là lỗi nó không thể send mail active. Mặc dù bạn vẫn chơi đc nhưng bạn sẽ không thể Xây Mỏ hay bất kì thứ khác trừ khi bạn active cái mail :D. Bộ code này khác với bộ của chủ thớt.

Bộ code mình share là bản đã Eng hóa rồi, hiện mình mình đang Eng Hóa bản 1.4 cùng 1 một tác giả với ver 1.3 mà chủ thớt share.

Đúng là VH dễ thật nhưng khâu dịch mới là quan trọng :D vì dùng google translate dịch có câu chuối lắm.

Dùng bản eng ===> vi đâu có jk khó khăn?

Mà thôi, mọi ng` vi hóa zui zẻ;))

LHB_LOVE
22-12-10, 09:24 PM
bản này sao = ogame.org đc :( cũng giống mấy bản trước thôi ! ogame.org hổ trợ hình ảnh nhiều hơn chơi cũng đỡ chán hơn là cái này !
việt hoá mất thời gian sợ ko ai chơi thôi !
tiếc là ở vn có webgame loạn 12 sứ quân hay mà ko ai có sỏuce để share cả ^_^ !

rayyan2006
23-12-10, 12:51 AM
bản này sao = ogame.org đc :( cũng giống mấy bản trước thôi ! ogame.org hổ trợ hình ảnh nhiều hơn chơi cũng đỡ chán hơn là cái này !
việt hoá mất thời gian sợ ko ai chơi thôi !
tiếc là ở vn có webgame loạn 12 sứ quân hay mà ko ai có sỏuce để share cả ^_^ !
Cái bản mà mình share cho bạn gì đó là y chang của ogame.org đấy. Nếu cần thì mình sẽ VH bản đó.

khoctinhyeu
23-12-10, 01:22 AM
thế thì viẹt hoá đi bạn ko thì share lên đây cho mọi người cung vh

haibrvt
23-12-10, 05:33 AM
thank bác nha. VH rồi share cho e với. đang làm nv mà ngồi dịch mãi hĩ. e dở EN hix.

rayyan2006
23-12-10, 08:35 AM
thế thì viẹt hoá đi bạn ko thì share lên đây cho mọi người cung vh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <<< mình có share cho bạn gì ấy mà đang điên với nó về vụ send mail kích hoạt account :D

khoctinhyeu
23-12-10, 09:07 AM
hi thế đã sửa đc lỗi đó chưa vậy

nhocball
23-12-10, 09:11 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
file lang EN đã việt hóa....
mời các bạn xài :)):)):)):))
nhét vào phần language nhá:-$:-$:-$

nhocball
23-12-10, 09:25 AM
àk, có skin động đây có cần share k nhỉ

khoctinhyeu
23-12-10, 04:00 PM
bạn có thì cú share đi bạn ơi cho mọi người cùng sài mà đã ai đang viẹt hoá cái này chưa vạy cho mình vh voi

rayyan2006
24-12-10, 12:34 AM
bạn có thì cú share đi bạn ơi cho mọi người cùng sài mà đã ai đang viẹt hoá cái này chưa vạy cho mình vh voi
Mình đang VH nó đây ver 1.4 là mới nhất, con cái lỗi mail miếc thì biết lỗi do đâu rồi chứ hok phảid o code :D

haibrvt
24-12-10, 12:25 PM
trông cậy hết vào bác rayyan2006 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

haibrvt
27-12-10, 01:24 PM
bác rayyan2006 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đã VH đc chưa share cho ae với

trung0210111
27-12-10, 07:29 PM
mình việt hoá nó toàn bị lỗi font

rayyan2006
28-12-10, 12:40 AM
sry mình đang còn bận VH bộ web khác nữa :D
Mà hình như có một bạn nào đ1o cũng đang VH cái game này cô mà, các chờ cho bạn ấy Vh xong đi.

haibrvt
28-12-10, 03:13 AM
ai đang VH zậy bác? mà bác đang VH game gì zậy?

rayyan2006
29-12-10, 08:34 AM
ai đang VH zậy bác? mà bác đang VH game gì zậy?
Vốn là mình thì đang VH cái web của game Audition. :D
Còn cái game này mình chỉ thử xem thôi nếu hoàn thành cái web Audition xong mình sẽ làm nốt cái này :D

haibrvt
05-01-11, 06:55 AM
zậy là bác rayyan2006 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đang bận việc. có supermen nao giúp tui với. (T_T)