PDA

View Full Version : Các bác ơi cho em hỏi về cái Microsoft SQL Server 2000

applesmile
17-12-10, 02:15 PM
Em đang cài TGHM đền phần :
run SQL
Start/Programs/Microsoft SQL Server/service manager
Ở services : SQL Server và start/continue
Sau đó chuyển sang SQL Server agent và start
cái distributed …còn lại cũng làm như thế

Nhưng lúc bật cái distributed … thì xuất hiện lỗi này em test trên win7 và win xp sp3 đề dính các bác cho em sự giúp đỡ. cài nhiều lần vẫn bị.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

applesmile
19-12-10, 09:50 AM
Em đang cài TGHM đền phần :
run SQL
Start/Programs/Microsoft SQL Server/service manager
Ở services : SQL Server và start/continue
Sau đó chuyển sang SQL Server agent và start
cái distributed …còn lại cũng làm như thế

Nhưng lúc bật cái distributed … thì xuất hiện lỗi này em test trên win7 và win xp sp3 đề dính các bác cho em sự giúp đỡ. cài nhiều lần vẫn bị.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không ai giúp đk ak ... mod xóa hộ bài của em cái... pro đi đâu hết ...

deluxe
19-12-10, 11:11 AM
download ban MSSQL khác về là hết đó mà không thì qua halongvn.net download nguyên bản PW tich hợp săn trên Ubuntu 10.10 data Mysql bên đấy có hướng dẫn hết cực kỳ dơn giản

duchung145
19-12-10, 11:54 AM
Dùng Win7 thì vào Control Panel\System and Security\Administrative Tools chọn Services rồi khởi động 3 mục đó là được
Nhớ turn off tất cả các firewall để chơi nhé

applesmile
19-12-10, 01:10 PM
Dùng Win7 thì vào Control Panel\System and Security\Administrative Tools chọn Services rồi khởi động 3 mục đó là được
Nhớ turn off tất cả các firewall để chơi nhé

Xin lỗi cụ thể là mục nào vậy bạn... mình không thành thạo về mấy thứ này lắm

applesmile
19-12-10, 01:11 PM
download ban MSSQL khác về là hết đó mà không thì qua halongvn.net download nguyên bản PW tich hợp săn trên Ubuntu 10.10 data Mysql bên đấy có hướng dẫn hết cực kỳ dơn giản

Mình test thử rồi nhưng không biết cách chạy server :)