PDA

View Full Version : [JX] [Share] Server Đại Hội Anh Hùng Online !

notfile
16-12-10, 12:00 PM
Lời đầu tiên cho mình được cảm ơn tất cả anh em trong clbgamesvn.com đã giúp đỡ và ủng hộ mình trong suốt thời gian mình tham gia diễn đàn !
Mình cũng từng tham gia nhiều diễn đàn nhưng mình thấy ở clbgamesvn.com là gắn bó nhất và mình cũng giành nhiều tình cảm cho diễn đàn này nhất !
1 lần nữa cho mình cảm ơn tất cả mọi người !
Hôm nay mình sẽ share tất cả những gì cần thiết để giúp các bạn có thể có 1 server Jx online vui vẻ ( mình đã fix lỗi cơ bản để các bạn có thể online dc )

đây là bộ server trước mình mở online lên có thiếu sót gì mong các bạn thông cảm ! có lỗi gì các bạn cứ rep ở topic này mọi người sẽ giải quyết giúp các bạn < mình giờ không thể online được nhiều nên không thể support các bạn được nhưng có thời gian mình cũng sẽ ghé thăm diễn đàn để xem các bước phát triển của các bạn >
Tạm biệt các bạn Box JX thân yêu ! chúc các bạn phát triển thật tốt nhé để sau này khi có thời gian trở lại thì JX của chúng ta mong rằng đã hoàn hảo rồi :D < tạm biệt không phải vĩnh biêth nha :D >

sau đây là tất cả mọi thứ trong kho JX của mình còn sót lại !

Đây là link server ! các bạn tải về giải nén ra và chép tất cả vào SV cũ của các bạn nhé < chỉ cần chép script - setting - map >

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pacth

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn đây là bộ web reg acc giành cho online

về data các bạn có thể lấy data trắng của Milly hoặc lấy data luôn của mình cũng dc

và sau đây là 1 số thứ có thể giúp ích cho các bạn phát triển JX

Đây là bộ spr Item Ô kim - thương lang - huyền viên của Server Hàn Tuyết tặng mình - cám ơn Admin Hàn Tuyết !

còn đây là bộ skin web giống VNG 100% của Phát share mình - cám ơn Phát

Và 1 điều mình cần nói nữa là server có chức năng Admin đó nhưng không phải trong starup_remix đâu các bạn cố gắng mò nhé :))
về săn boss hoàng kim thôn làng và thành thị các bạn xem tọa độ trong bộ web của mình !
Có thời gian mình sẽ làm 1 tut chi tiết về võ lâm từ offline đến online cho các bạn !
Các bạn thanks mình nhiệt tình vào nhé ! - < sĩ diện chút hehe >
Tạm biệt tất cả anh em clbgamesvn.com nhé ! chúc mọi người luôn vui vẻ và thành công trong cuộc sống !

Thân - notfile in clbgamesvn.com

ĐẠI HỘI ANH HÙNG - QUẦN HÀO HỘI TỤ

Tiến Đạt
16-12-10, 12:25 PM
30 charrrrrrrrrrr
Tem anh hai.
Tks anh nhé. mà sao anh lại tạm biệt? Bộ k dev jx nữa à? Hay phải đi xa?
Dù sao cũng chúc anh lun
Zui zẻ Hạnh phúc và gặp nhìu may mắn nhé.

vanchienbmt
16-12-10, 12:32 PM
\:D/ chúc bác notfile ra đi vui vẻ

nhoc_kute_blog
16-12-10, 02:03 PM
Chúc mOD đi may mắn nha.Thanks vì đã share...GOOD LUCK

[B.M.W]Sports
16-12-10, 02:11 PM
Chúc bác ra đi thong thả :B

Mr.Rezo™
16-12-10, 02:12 PM
Ngâm xem có gì ngon khôg nào :-?

[B.M.W]Sports
16-12-10, 02:19 PM
mình mạn phép đêm lên làm cái online giải trí cho Ae chơi được chứ:D

Tiến Đạt
16-12-10, 02:20 PM
Ngâm xem có gì ngon khôg nào :-?

Nãy h chưa thấy ji mới cả .

khue110
16-12-10, 02:46 PM
Sports;390826']mình mạn phép đêm lên làm cái online giải trí cho Ae chơi được chứ:D

làm đe ;))...... chừng nào mở ;;)
....................30 char

[B.M.W]Sports
16-12-10, 02:56 PM
mở thì nhanh mà sợ nhất nanh vuốt cộp beo

nhoc_kute_blog
16-12-10, 02:58 PM
Chán, chả biết dùng cái ô kim...:(

[B.M.W]Sports
16-12-10, 03:01 PM
chưa có cái ai hướng giẩn làm cái này nhỉ , mong 1 ai đó hướng giẩn chi tiết từng công đoạn giùm

Tiến Đạt
16-12-10, 03:02 PM
Sports;390870']chưa có cái ai hướng giẩn làm cái này nhỉ , mong 1 ai đó hướng giẩn chi tiết từng công đoạn giùm

Có nè ;)) .

[B.M.W]Sports
16-12-10, 03:05 PM
Có nè ;)) .
nhảm L-)

Tiến Đạt
16-12-10, 03:07 PM
Sports;390877']nhảm L-)

mai Up lên có tks tui k mà nhảm ;)) .

[B.M.W]Sports
16-12-10, 03:08 PM
có làm thì có hưởng thế thôi , có nhiều cái không xài vẩn thank thế thôi , quang trọng cái Thank ghê vậy sao , thank cho cái nè

Tiến Đạt
16-12-10, 03:09 PM
Sports;390882']có làm thì có hưởng thế thôi , có nhiều cái không xài vẩn thank thế thôi , quang trọng cái Thank ghê vậy sao , thank cho cái nè

Ừa .
Mai làm phát k být có đc đưa lên chú ý k nhỉ:-?:-?
=))

[B.M.W]Sports
16-12-10, 03:11 PM
rỏ ràng , rành mạnh , thuyết phục , có tác dụng thì được thôi

ohishu
16-12-10, 03:11 PM
Good Bye My Love !

:-<:-<:-<:-<

Tiến Đạt
16-12-10, 03:13 PM
Good Bye My Love !

:-<:-<:-<:-<

đã chỉnh chưa anh? sao lâu thế? Lừa tình em à ???

nhoc_kute_blog
16-12-10, 03:25 PM
LÀm đê thanks lunHAHA.ĐÚng là có làm có hửong

Čħīċķėň
16-12-10, 03:27 PM
đại ca từ giả rùi à ;))
Tạm biệt :(

notfile
16-12-10, 03:32 PM
spam nốt thôi ! bắt đầu từ tuần sau làm việc chính thức rồi :D mấy hôm này thử việc nên được thảnh thơi chút ! với lại chút khách mà gọi thì lại phải đi ngay thôi ! có onl được liên tục đâu :D thấy vụ ông kia hay quá ^^

Tiến Đạt
16-12-10, 03:33 PM
spam nốt thôi ! bắt đầu từ tuần sau làm việc chính thức rồi :D mấy hôm này thử việc nên được thảnh thơi chút ! với lại chút khách mà gọi thì lại phải đi ngay thôi ! có onl được liên tục đâu :D thấy vụ ông kia hay quá ^^

Đây nè . mới nói đến liền . Thiêng thật , còn ji ko share nốt cho anh em đi anh ;))
K thì share cho em cái Acc cũng đc ;))

notfile
16-12-10, 03:38 PM
còn mấy cái này test link thì biết nhá :))

đó hết sạch :)) cả MU lẫn JX

Tiến Đạt
16-12-10, 03:41 PM
còn mấy cái này test link thì biết nhá :))

đó hết sạch :)) cả MU lẫn JX

K có cái acc Clb hả anh ;)) .

[B.M.W]Sports
16-12-10, 03:41 PM
dos<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái gì cái này :U
cái này nửa

wpepro09x=))

[S]ocola[S]an
16-12-10, 03:44 PM
Đi tù may mắn nhé ông :)) :)) :)) =))

notfile
16-12-10, 03:46 PM
có mấy người sắp đi tù vì vụ hack website của malaysia và còn chửi họ sau trận VN thua malay rồi đó :))
cứ đợi đọc báo đi ^^

Tiến Đạt
16-12-10, 03:49 PM
có mấy người sắp đi tù vì vụ hack website của malaysia và còn chửi họ sau trận VN thua malay rồi đó :))
cứ đợi đọc báo đi ^^

ha ha ha . mới đọc đã hiểu

[B.M.W]Sports
17-12-10, 03:45 PM
nghe nói chủ 2pic củng dính đến vụ này:D

Kenizzle
17-12-10, 04:40 PM
anh cho em hỏi với
sau khi chạy server xong, vào game không thấy các NPC đâu cả, cũng không thấy NPC nào để kích hoạt sv cả
là bị lsao ạ

Tiến Đạt
17-12-10, 04:41 PM
Vẫn Bt mà bạn .

[B.M.W]Sports
17-12-10, 04:45 PM
add script khởi động vào 1 nfc nào đó đi bạn

giakhang2010
17-12-10, 05:34 PM
Cảm ơn bác, chúng em hội ngộ ở nơi đây tiễn đưa bác về nơi chín suối. Bác đừng có trợn trừng mắt như thế, tý nữa chúng em lấp mồ, là "Bụi bay vào mắt" đấy :))

Mr.Phát
17-12-10, 05:46 PM
ơ nge nói e cứ tưởng anh đi tù vỳ tội hấp diêm trẻ em chứ :(
thôi chúc a gặp nhìu may mắn trong cuộc sống :D

Sir.THÀNH™
17-12-10, 06:18 PM
30 charrrrrrrrrrr
Tem anh hai.
Tks anh nhé. mà sao anh lại tạm biệt? Bộ k dev jx nữa à? Hay phải đi xa?
Dù sao cũng chúc anh lun
Zui zẻ Hạnh phúc và gặp nhìu may mắn nhé.

hê hê. notfile share . ngựa non chụp liền về Edit làm JX SÓNG GIÓ 5.0 =))

Sir.THÀNH™
17-12-10, 06:19 PM
Lời đầu tiên cho mình được cảm ơn tất cả anh em trong clbgamesvn.com đã giúp đỡ và ủng hộ mình trong suốt thời gian mình tham gia diễn đàn !
Mình cũng từng tham gia nhiều diễn đàn nhưng mình thấy ở clbgamesvn.com là gắn bó nhất và mình cũng giành nhiều tình cảm cho diễn đàn này nhất !
1 lần nữa cho mình cảm ơn tất cả mọi người !
Hôm nay mình sẽ share tất cả những gì cần thiết để giúp các bạn có thể có 1 server Jx online vui vẻ ( mình đã fix lỗi cơ bản để các bạn có thể online dc )

đây là bộ server trước mình mở online lên có thiếu sót gì mong các bạn thông cảm ! có lỗi gì các bạn cứ rep ở topic này mọi người sẽ giải quyết giúp các bạn < mình giờ không thể online được nhiều nên không thể support các bạn được nhưng có thời gian mình cũng sẽ ghé thăm diễn đàn để xem các bước phát triển của các bạn >
Tạm biệt các bạn Box JX thân yêu ! chúc các bạn phát triển thật tốt nhé để sau này khi có thời gian trở lại thì JX của chúng ta mong rằng đã hoàn hảo rồi :D < tạm biệt không phải vĩnh biêth nha :D >

sau đây là tất cả mọi thứ trong kho JX của mình còn sót lại !

Đây là link server ! các bạn tải về giải nén ra và chép tất cả vào SV cũ của các bạn nhé < chỉ cần chép script - setting - map >

pacth

Còn đây là bộ web reg acc giành cho online

về data các bạn có thể lấy data trắng của Milly hoặc lấy data luôn của mình cũng dc

và sau đây là 1 số thứ có thể giúp ích cho các bạn phát triển JX

Đây là bộ spr Item Ô kim - thương lang - huyền viên của Server Hàn Tuyết tặng mình - cám ơn Admin Hàn Tuyết !

còn đây là bộ skin web giống VNG 100% của Phát share mình - cám ơn Phát

Và 1 điều mình cần nói nữa là server có chức năng Admin đó nhưng không phải trong starup_remix đâu các bạn cố gắng mò nhé :))
về săn boss hoàng kim thôn làng và thành thị các bạn xem tọa độ trong bộ web của mình !
Có thời gian mình sẽ làm 1 tut chi tiết về võ lâm từ offline đến online cho các bạn !
Các bạn thanks mình nhiệt tình vào nhé ! - < sĩ diện chút hehe >
Tạm biệt tất cả anh em clbgamesvn.com nhé ! chúc mọi người luôn vui vẻ và thành công trong cuộc sống !

Thân - notfile in clbgamesvn.com

ĐẠI HỘI ANH HÙNG - QUẦN HÀO HỘI TỤ
notfile xui hài . khi share thì chức năng thanks đã tắt =))

nhoc_kute_blog
17-12-10, 07:16 PM

Ak` ai chỉ mình cách gán chức năng kích hoạt với.VÀo sv chả có chỗ kich hoat

[B.M.W]Sports
17-12-10, 07:39 PM
add script đó vào con nfc nào đó , Cô Lảo Thái đi rồi xài

nhoc_kute_blog
17-12-10, 07:50 PM
???Nghỉa là sao:copy cai starup_remix vào file cổ lão thái ở ba lăng huyện ak`>>(^;;^)

notfile
17-12-10, 08:02 PM
thật ra khởi động server và chức năng Admin ở chỗ cái cột bảng chỉ dẫn ở Vũ Lăng sơn đó !
từ Ba lăng huyện chạy ra chỗ vũ lăng có cái biển kich vào đấy ! ai xem obj thì sẽ rõ cách dùng chức năng admin và vị trí của nó ! ngoài ra chức năng admin còn có pass nhưng bản share này đã bỏ pass đi rồi

nhoc_kute_blog
17-12-10, 08:09 PM
Thanks mod cái, tiếc là mất nút thán rùi..

[B.M.W]Sports
17-12-10, 10:54 PM
???Nghỉa là sao:copy cai starup_remix vào file cổ lão thái ở ba lăng huyện ak`>>(^;;^)
đúng rồi đó bạn

[M]r[K]id
18-12-10, 11:11 AM
đem về tets thử xem... chắc hay lứm :D

Tiến Đạt
18-12-10, 11:26 AM
notfile xui hài . khi share thì chức năng thanks đã tắt =))

Em k thèm chơi kiểu đó đâu anh à.
Đợi làm xong Đủ 10 Res Ô Kim sẽ ra ver4 =))

[B.M.W]Sports
18-12-10, 04:06 PM
Em k thèm chơi kiểu đó đâu anh à.
Đợi làm xong Đủ 10 Res Ô Kim sẽ ra ver4 =))
dự tính khi nào xong?

nhoc_kute_blog
18-12-10, 07:18 PM
gio` chac file thán bang ban phim thoi
:d

Tiến Đạt
19-12-10, 07:09 AM
Sports;391329']
dự tính khi nào xong?

SPR thì đã có h ngồi ghép vô thui mà cũng lười. Gần thi học thì rùi nên k có time mấy.

[B.M.W]Sports
19-12-10, 09:07 AM
uk thi là lo thi đi ngồi đó ghép rớt cái bẹt khổ

nhoc_kute_blog
19-12-10, 12:32 PM
bắtca chưa làm hd a`>>>Nản ghê.....:Laluot_231::Laluot_231::Laluot_231::Lalu ot_231:

[B.M.W]Sports
21-12-10, 09:53 AM
đòi và hỏi quá nhiều

ga_con_lon_ton
21-12-10, 10:03 AM
Tui thấy Sv nè có nhiều tính năng hay, nhưng sao làm nv hoang kim đến chỗ đánh 50 tằng son tặc ở Thần tiên động ko đc là sao nhỉ (hay do map chưa mở?)

[B.M.W]Sports
21-12-10, 12:17 PM
sever nì ông định đêm lên online mà không có thời gian đó

justron
24-12-10, 06:12 PM
Ai test SV này r` cho e hỏi cái: NPC phản tăng truyền k thấy ở BLH. e đã kích hoạt SV vẫn k thấy. ai bíc NPC đó ở đâu chỉ e với

jxsonthan
26-12-10, 05:01 PM
Sao 2 bản SV DHAH nè toàn bị lỗi item vật phẩm quả hoàng kim, đồng hồ cát...vậy nhỉ , mà chỉnh đồ rơi của boss toàn ra đồ cùi vậy(mặc dù đã chỉnh ID của item)

Tiến Đạt
26-12-10, 05:04 PM
Sao 2 bản SV DHAH nè toàn bị lỗi item vật phẩm quả hoàng kim, đồng hồ cát...vậy nhỉ , mà chỉnh đồ rơi của boss toàn ra đồ cùi vậy(mặc dù đã chỉnh ID của item)

TỰ làm lại cái pach khác đi
Do pacht sv k có SPR đó thì sao mà nhìn thấy đc :T

Tiến Đạt
26-12-10, 05:05 PM
Ai test SV này r` cho e hỏi cái: NPC phản tăng truyền k thấy ở BLH. e đã kích hoạt SV vẫn k thấy. ai bíc NPC đó ở đâu chỉ e với

Kick hoạt ở Tảng đá chạy sang Vũ lăng Sơn á ( bảng cáo thị á bạn )

justmevn1
30-12-10, 04:03 PM
xsonthan said "Sao 2 bản SV DHAH nè toàn bị lỗi item vật phẩm quả hoàng kim, đồng hồ cát...vậy nhỉ , mà chỉnh đồ rơi của boss toàn ra đồ cùi vậy(mặc dù đã chỉnh ID của item)" ==> tớ cũng thấy thế

Tiến Đạt
30-12-10, 04:05 PM
xsonthan said "Sao 2 bản SV DHAH nè toàn bị lỗi item vật phẩm quả hoàng kim, đồng hồ cát...vậy nhỉ , mà chỉnh đồ rơi của boss toàn ra đồ cùi vậy(mặc dù đã chỉnh ID của item)" ==> tớ cũng thấy thế

Cái lỗi Item là thâm niêm của ĐHAH rùi bạn à. Do pacht thiếu RES của Item này, còn bạn mún đồ VIp thì bạn tìm file Drop của Boss sau đó chỉnh lại ID Item.

haidaibang6677
04-01-11, 06:54 AM
Lỗi Path, hjxx...........................................

ac1250
25-01-11, 07:55 AM
Ua Doi~ ten ADmin o~ dau May Anh Oi chi~ e voi :-s

Ron.alone
11-02-11, 07:19 PM
Đổi tên admin nằm ở \script\ThonLg\Balang\obj\Blag_tangda6.lua
Kích hoạt SV: vào game –> đặt tên admin cho nv –> tảng đá cổng 3h BLH –> chọn Hon da. Hòn đá kích hoạt nằm ở gần cổng vào Vũ Lăng Sơn

ac1250
01-04-11, 12:01 PM
Bác Nào Fix Được Lỗi Tẩy Kỹ Năng Giúp Em Với :(

uocmonho
04-08-11, 04:17 PM
cho em hoi dow cai jx2 ve roi bo? o? dau

vinhngocclup
08-08-11, 01:02 AM
cho em hoi dow cai jx2 ve roi bo? o? dau
bạn impoxt vào trong phpmyadmin ấy.
đường dẫn nếu bạn cài trên localhost là : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhoxan
28-11-11, 08:07 PM
tks bác notfile nhé :( cứ thix trêu tụi em kiếm file đặt tên admin thấy cha lại cổ lão thái cũng k đc :( đọc hết room mới bik :(

minhchau0309
02-01-12, 09:22 PM
ai cho e cái patch fic lỗi tết ờ nhà vộc với huhuhuhu ước gì có kiến thức về jx nhỉ

thaihoa91
02-01-12, 10:18 PM
ai cho e cái patch fic lỗi tết ờ nhà vộc với huhuhuhu ước gì có kiến thức về jx nhỉ

Kiến thức cơ bản về JX nằm ở đây --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhchau0309
03-01-12, 09:52 PM
Kiến thức cơ bản về JX nằm ở đây --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tưởg a hoà cho cái patch fix chứ ^^

anhtukute4
19-03-13, 06:15 PM
sao mình khởi động sv thì nó để DB eror thế -> mình copy máp + settings + script vào sever và copy patch vào client đúng mà:(

kuldo
19-03-13, 06:39 PM
hờ, đào mộ :-ss

amosky
19-03-13, 09:20 PM
hờ, đào mộ :-ss

script - setting - map copy va`o sever na`o thi` chuẩn nhỉ

nh0xjac
20-09-14, 04:39 PM
Sports;390864']mở thì nhanh mà sợ nhất nanh vuốt cộp beo

bạn ơi chỉ mính cách mở online lên để ae chém đc ko :D
YH: anhbiet_anhngheoam63