PDA

View Full Version : đặt web mu tam kỳ trên host đăng ký báo thất bại

doiphieubat
16-12-10, 10:57 AM
hiện tại em đã chạy web mu tamky o nhà ok.....cho chạy online ok luôn nhưng đặt ở localhost ở máy chủ luôn....
nay em vừa đăng ký cái host hỗ trợ chạy web...em up web mu tam ky lên host như hướng dẫn trog video của pác nào share đó....thì gặp vấn đè là vô web được = địa chỉ domain đăng ký nhưng không đăng ký hay đăng nhập được...vậy là bị lỗi gì...pác nào biết chỉ giáo em nha

carotkhoaitay
16-12-10, 11:38 AM
ban co yahoo khong.........................

doiphieubat
16-12-10, 12:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Alehap2010
16-12-10, 12:55 PM
hiện tại em đã chạy web mu tamky o nhà ok.....cho chạy online ok luôn nhưng đặt ở localhost ở máy chủ luôn....
nay em vừa đăng ký cái host hỗ trợ chạy web...em up web mu tam ky lên host như hướng dẫn trog video của pác nào share đó....thì gặp vấn đè là vô web được = địa chỉ domain đăng ký nhưng không đăng ký hay đăng nhập được...vậy là bị lỗi gì...pác nào biết chỉ giáo em nha

Bạn đã cấu hình đúng config.php chưa?
Ngoài ra bạn thử kiểm tra xem host bạn có hỗ trợ hàm file_get_contens ko?
Bạn có thể tạo 1 file php vs nội dung sau để check

<?php
echo file_get_contens("<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>");

Nếu nó ra được trang Google là lỗi do bạn config ngược lại nếu ra 1 trang trắng bốc thì host bạn ko hỗ trợ hàm này.

doiphieubat
17-12-10, 12:49 PM
vay a co cai host free nao ho tro khong....cho em xin1 cai em test thu...

lisatthu35
17-12-10, 12:58 PM
anh nào có link video hướng dẫn cài đặt Web cho em xin cái mấy cái link trên diễn đàn die hết rồi :D