PDA

View Full Version : [JX] Trung Tâm Giành Cho Newbie [Installation Support]

Trang : 1 [2]

mrkubot
30-10-12, 11:13 PM
đã fix được lỗi 2 số ko giống là do bật nhìu card mạng cùng lúc, còn lỗi world file error là do cài font tiếng việt(chỗ này mình nhầm font tiếng việt là no font còn font china mới là có font, hjxhjx)

cack4vn1
31-10-12, 09:09 PM
Hướng dẫn đưa Server JX lên Online

I/ Mở Port modem:
---------------------------
1/ Vào run gõ cmd -> Ipconfig để xem ip gateway ( dòng cuối cùng )
2/ Vào IE or Firefox gõ ip gateway vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( ví dụ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
3/ Đăng nhập vào modem bằng cách điền user và pass
4/ Chuyển sang table Virtual server ( Tùy từng loại modem mà tab Virtual server này tên gọi khác nhau, của mình là Virtual server )
5/ Tiến hành mở port ( lưu ý ip khi mở port ) Theo list Port mục III

II/ Config Ip server về Ip WAN:
----------------------------------------------
*/ Static Ip ( để Ip automatic nó nhảy nhót linh tinh ) ( vào Run gõ cmd -> Ipconfig để xem ip của mình, Static như sau: Vào My Network Places -> click vào View network connection config card Local Area Connection. Dòng 1 để trùng với ip trong ipcofig, dòng 2 để 255.255.255.0, dòng 3 để ip giống Gateway, DNS: dòng 1 để giống với gateway, dòng 2 để trống ( Hết nhảy nha kưng )
*/ Cài Loopback và để Ip Loopback là IP WAN ( dòng 1 để Ip Wan, dòng 2 để 255.255.255.0, dòng 3 để trống, DNS để trống )
*/ Để xem Ip WAN của bạn là gì vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
1/ Vào SQL -> Database Account -> Tables -> Serverlist Chỉnh lai Ip về Ip Wan
2/ Chỉnh lại IP WAN trong các file sau:

a/ Server: Bishop.cfg ( Mở bằng notepad ), Database, JXConfig, ServerCfg ( chú ý: IP Dòng Network để IP của máy )
b/ Client: Vào foder Settings -> Serverlist sửa Ip thành IP WAN

III/ List Port cần mở
*/ Nếu dùng web reg acc thì mở thêm port 80
1/ Server Thái Sơn Bắc Đẩu by Ohishu ( Vương Minh):
5001, 5002, 5003, 5004, 5005, 5425, 55425, 5632, 5622, 50000
2/ Server DHAH by Notfile ( Ko biết tên ):
5001, 5002, 5003, 5004, 5005, 5425, 55425, 6532, 5622, 6666

Trích tungpro102

ai bày dùm mình bước này với làm mãi hok dc 8-| thiếu bước này mấy đứa bạn login dc tạo nv dc mà click vào nv là ko vào dc sever hình như là vậy :-?

1/ Vào SQL -> Database Account -> Tables -> Serverlist Chỉnh lai Ip về Ip Wan

ko bik làm bước này

thanhtu1394
09-11-12, 12:12 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SIR.ThaiBinh
09-11-12, 01:26 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

như thế nào bạn post hình lên ................

tuanhdvn
12-11-12, 08:35 AM
Thanks

[B.M.W]Sports
12-11-12, 09:15 AM
Thanks
xem file bishop pass sa có đúng ko ?

danghai1993
12-11-12, 09:19 AM
Pro cho mình hỏi : Âm thanh trong JX (âm thanh skill , tiếng cưởi ngựa , v.v) từ đâu mà có ? sao mình chơi ko có tiếng gì hết zj ?[-O<[-O<

thaihoa91
12-11-12, 01:01 PM
Pro cho mình hỏi : Âm thanh trong JX (âm thanh skill , tiếng cưởi ngựa , v.v) từ đâu mà có ? sao mình chơi ko có tiếng gì hết zj ?

\Client\data\sound.pak

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

danghai1993
12-11-12, 11:03 PM
\Client\data\sound.pak

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Ủa ? Sao trong data của mình có file sound.pak mà , vào game vẫn im lặng ghê ghớm ?

thaihoa91
13-11-12, 01:09 PM
Ủa ? Sao trong data của mình có file sound.pak mà , vào game vẫn im lặng ghê ghớm ?

Kiểm tra trong thư mục client có 2 file là config.ini và package.ini, xem 2 nội dung 2 file đó có sound.pak ko !

aken_zun
16-11-12, 04:42 PM
bạn ơi cho mình hỏi mình chạy Server CTC Team Dev Present dc rồi ,vô đc nhân vật lun nhưng khi thoát game (chưa thoat game.exe) rồi đăng nhập lại tài khoản thì bị mất nhân vật, tạo lại nhân vật tên như nhân vật cũ thì sever báo lỗi " nhân vật đã đc tạo hoặc không đúng quy cách". Các bạn ai biết lỗi này giúp mình nhé, mặc dù mình chưa thoat game.exe....Mình cũng đã thử tắt theo trình tự nhưng vô game nhân vật vẫn bị mất !!!Mình tạo nhân vật lại NPC nhận trợ gúp tân thủ thì bị rớt mạng,đang ket nối lại hệ thống nhưng nó cứ như vậy hoài, ko ket nối dc, thoát ra đang nhap tai khoản lại thì bị mất nhân vật

thaihoa91
16-11-12, 05:14 PM
Xoá ~ nhân vật cũ đã bị lỗi đi và tạo 1 con mới và khi thoát game fải way trở về Ba Lăng huyện rùi hãy thoát game !

aken_zun
16-11-12, 05:50 PM
thaihoa91 cho mình hỏi cách xóa nhân vật trong game volam, à mình có pm qua yahoo của bạn đó, mình cũng thoat nhan vat o ba lang huyen nhưng vô lai vẫn bị mất nhân vật, có gì bạn qua yahoo giúp dùm mình nhé, yahoo là aken_zun

vipbk
16-11-12, 09:10 PM
xóa nhân vật bằng mật khẩu cấp 2 ở chỗ chọn nhân vật

aken_zun
16-11-12, 10:00 PM
nhân vật bị mất thì làm cách nào để xóa hả bạn ? vì mình bị lỗi khi out game thì mất hết nhân vật rồi ( chưa out file game.exe nhé ) đăng nhập vô ko có nhân vật thì ko xóa đc hixhix

vipbk
16-11-12, 10:01 PM
tắt server theo thứ tự ngược với chạy sv sẽ ko mất nhân vật

aken_zun
16-11-12, 10:11 PM
Mình sử dụng hổ trợ tân thủ thì hệ thống hiện lên câu: "bạn bị mất kết nối, hệ thống đang tự động kết nối lại" nhưng mình đợi mãi k thấy kết nối lại, nên mình mới out game ( out ở đây là nhấn esc => thoát game) rồi sau đó đăng nhập id và pas volam lại thì nhân vật bị mất( mình chưa thoát khỏi game.exe) , mình cũng chưa tắt server theo 6 bước lun !! chứ k phải như bạn nói :D

khoath5
28-11-12, 12:10 AM
cho mình hỏi với server và patch cài trên máy thật có cách nào để chuyển thành trên máy ảo ko, mong mấy pro chỉ giáo vì mình thấy chỉ có 1 vài sv được cài theo 2 cách mấy thật và máy ảo!

phjthjenngoa
11-01-13, 08:21 PM
Mọi người ơi cho em hỏi em có down soucre của a HeavenGames <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> về dùng Visual Studio 2008 debug nhưng gặp lỗi ở file winnt.h cái này là file của Microsoft SDK không sữa được mọi người giúp em với em là Newbie

Đây là hình ảnh của lỗi

Cho em hỏi mình debug làm sao để có được file Game.exe để vào game DEV vậy hjx hjx mong mọi người giúp em!

den856864321
19-01-13, 07:00 PM
em định làm sever off mà em khởi đông thành công hết sao vào game vẫn kết nối máy chủ thất bại :(

lyxuonghau
23-01-13, 08:16 PM
em định làm sever off mà em khởi đông thành công hết sao vào game vẫn kết nối máy chủ thất bại :(

cái này của bạn thì theo mình suy đoán là do bạn đã thêm bớt cái gì vào sever nên mới vậy đó nếu không thì nó sẽ không báo như vậy đâu :D

jackylong911
01-02-13, 02:08 AM
Mình muốn build cái Jx mà không biết cài cai vc98 như thế nào. mình sữ dụng win7 cai vs c 2005 build cai source của jx bị lỗi không biết có pro nào chỉ mình cách cài vc98 không và nhân tiện giúp mình buil 1 cai source jx luôn. Mong mọi người giúp đỡ nhá ~o)

hacker_vicent
11-02-13, 07:15 PM
mình có cài server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhưng toàn báo lỗi kết nối thất bại, chưa vào đánh acc dc luôn

hình đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pimage2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pimage2.jpg)

VongTinh
11-02-13, 07:26 PM
mình có cài server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhưng toàn báo lỗi kết nối thất bại, chưa vào đánh acc dc luôn

hình đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pimage2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pimage2.jpg)

disable bớt card mạng đi bạn

30 30 30

hacker_vicent
11-02-13, 07:45 PM
disable bớt card mạng đi bạn

30 30 30

mình đã disable rất nhiều lần mà :|

hacker_vicent
11-02-13, 08:27 PM
mình đã mày mò ra rồi, phải đổi gameport trong client :)

ngayemdi1210
11-03-13, 12:03 PM
Các bạn ơi cho mình hỏi:
Mình dowload cái server TSBD v3, mình đã start dc hết Sever và báo success hết( server mình dùng máy ao VNWare, ko để server trên máy thật).

Mình làm tới bước đồng bộ server và client, đến chỗ bảo vào server copy hết file trong folder Settings(trừ file NPCRes) của server và paste vào thư mục Settings của client, nhưng mà khổ nỗi mình ko tìm thấy cái thư mục Settings nào trong client hết, và cũng không tìm thấy file nào tên là serverlist.ini( chỉ thấy 1 file tên là severlist.park thôi) hết để sửa ip connect tới sever(p/s: bên máy thật mình ping 192.168.1.2 là IP của máy server thì dc).

GIờ mình login vào game thì báo là kêt nối tới server thất bại. Ai có thể giải đáp giúp mình dc không? Thư mục Settings và file severlist.ini của Client nằm ở đâu ? ( mình dùng client mới nhất down từ VNG)

Thân!

vipbk
11-03-13, 12:05 PM
chép patch đi kèm sv vào client full VNG mới có thư mục này

ngayemdi1210
11-03-13, 01:23 PM
Đã sửa lại ip file severlist.ini là 192.168.1.2 nhưng vẫn không thê kết nối máy chủ -__-, cái path client TSBD v3 có cần down luôn cái path client TSBD v2 ko mọi ng, hwa đến giờ mình thấy thiếu file( thiếu file Database, gồi thư mục settings nữa)
Trong khi ping vào sever trong máy ảo thì dc. Ai cài thành công TSBD v3 ùi giúp mình với !

nh0xlieu
12-03-13, 08:53 AM
Cho mình hỏi , mình cài jx trên vps auzure thành công , đăng nhập tới nhân vật bấm vào game là bị treo game.exe để 1 hồi thì kết nối thất bại!
GS không báo lỗi gì hết !
Mong mọi người support dùm thank!

thnnh10
12-03-13, 01:29 PM
Cho mình hỏi, Mình cài xong sv auto in game của ngaunachay chạy rất ok, xong mình copy sv auto nhặt đồ của nhocken vào, vẫn vào chơi được bình thường, auto chạy cũng ổn, nhưng có cái là khi gia nhập môn phái thì không giốn như lúc sv đầu nữa, tức là khi nhập môn phái thì trong bảng kỹ năng không có kỹ năng nào. Nó liên quan đến gì, ai biết chỉ cách khắc phục với, cám ơn trước

danghai1993
12-03-13, 01:36 PM
Cho mình hỏi, Mình cài xong sv auto in game của ngaunachay chạy rất ok, xong mình copy sv auto nhặt đồ của nhocken vào, vẫn vào chơi được bình thường, auto chạy cũng ổn, nhưng có cái là khi gia nhập môn phái thì không giốn như lúc sv đầu nữa, tức là khi nhập môn phái thì trong bảng kỹ năng không có kỹ năng nào. Nó liên quan đến gì, ai biết chỉ cách khắc phục với, cám ơn trước

Trong script/global/monphai/main_faction.lua :-s

thnnh10
12-03-13, 01:40 PM
Trong script/global/monphai/main_faction.lua :-s

Thanks bạn nhiều ,,,,,,,,,,........................................ ...........

phuoclocku
16-03-13, 02:42 PM
Mình không có cách nào khởi động được JxStartup nên làm thế nào mới dc hả mọi người

taolatuong1010
04-04-13, 10:52 AM
em dang su dung jx TSBD 3.0 offline e xai win 7 tat ca deu hoat dong tot chi khi dang nhap thi k thay khung để điền tên với mk nhưng vẩn đăng nhập vào được tạo nhân vật được đến khi đăng nhập vô thôn thì bị đứng với cái màng hình đen thui
yh cua e nguyenthanhtrung_1010

matnarey
26-04-13, 03:52 PM
bạn ơi cho mình hỏi khi mình chạy gameserver cái dãy số nó 2 chấm cho 0 ( ví dụ như 3612458:0)
Bạn chỉ mình cách khắc phục đi

atuan1993
08-05-13, 03:10 PM
Có ai giúp mình add hình của con siêu quang vào trong game được không, mình cám ơn nhiều :D

yakubong
08-05-13, 03:48 PM
bạn ơi cho mình hỏi khi mình chạy gameserver cái dãy số nó 2 chấm cho 0 ( ví dụ như 3612458:0)
Bạn chỉ mình cách khắc phục đi

bạn xem lại card mạng, nếu là xp thì tắt hết card mạng đi, chừa lại 1 cái để config thôi. Win 7 hay 8 thì ngoài card mạng thật, tạo thêm 1 card mạng ảo, đặt ip cho nó, rồi config server theo ip thật hay ảo đều đc. thế là xong.

provklmv1
09-05-13, 05:15 PM
ai cho mình hỏi thử mục Bang hội trong source là thư mục nào vậy:D

aminot
14-05-13, 11:31 PM
mnọi người cho hỏi, mình chơi máy ảo Vmware . mình chơi server TSBD sẵn trong máy thì ko sao, nhưng mình cài các server mới hơn như : DuongDaiCajx, PVTK, Brother team... thì vào game ok hết, chỉ mỗi tội ko nói chuyện được npc, ko có quái, ko hề báo lỗi gì ở GS, tất cả ổn, chỉ có ko nói chuyện, ko xài vật phẩm "hổ trợ người chơi" được. Mong mọi người giúp đỡ Newbie.

Hải Lu
15-05-13, 01:41 AM
Cho e hỏi các add NPC vào map
E mới add thêm cái thành vd như Thành Đô nhưng khi qua Map thì có NPC sẵn rồi, mà ko click vào đc, nếu thêm NPC thì lại có 2 NPC, vậy cho e hỏi sửa NPC cũ trong map đã có sẵn ở đâu. Thank nhiều :)

quangquoc
15-05-13, 02:48 PM
Mình cài sv đến đoạn attach database vào thì bị lỗi này
mình cài trên Win 7
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

DNTmaster
15-05-13, 07:09 PM
Mình cài sv đến đoạn attach database vào thì bị lỗi này
mình cài trên Win 7
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hình như phiên bản file DB và SQL không giống nhau

nguyenhuucan
24-05-13, 01:06 AM
cho mình hỏi là mình đã chạy được gameserver, tạo được nhân vật nhưng khi chọn nhân vật vào game thì bị not responding, mình đang sử dụng win 7 64 bit chạy sever tkh 2.0, đã cài font china cho máy, ai biết cách khắc phục chỉ mình với :-/

shjnken
18-06-13, 03:03 PM
cho em hỏi cách add auto vào client vs cách sửa serverlist.pak nha mấy anh...

Kunedo
22-06-13, 10:33 PM
Mình làm đủ thứ rồi nhưng vẫn DB error :( hx
ai giúp với
Mình dùng sql 2005

f-fantasy
22-06-13, 10:58 PM
Jx hàng cũng cổ rồi các bạn cài cứ sút SQL 2000 cho nhẹ nợ khỏi mắc công lỗi này nọ liên quan SQL có phải ko ????

Kunedo
22-06-13, 11:07 PM

thaihoa91
23-06-13, 12:06 AM

Bạn dùng win gì ??? bao nhiu bit ??? và cài SQL 2000 thì bị lỗi gì ???

Kunedo
23-06-13, 08:38 AM
Bạn dùng win gì ??? bao nhiu bit ??? và cài SQL 2000 thì bị lỗi gì ???

Mình dùng win 7 32bit mình cài bị lỗi này

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình xóa triệt để bằng phần mềm rồi cài lại rồi mà nó vẫn vậy

thaihoa91
23-06-13, 08:50 AM
Mình dùng win 7 32bit mình cài bị lỗi này
Mình xóa triệt để bằng phần mềm rồi cài lại rồi mà nó vẫn vậy

Bạn đổi tên máy thành chữ in hoa hết, ví dụ tên máy là thaihoa91 thì đổi thành THAIHOA91 là cài SQL 2000 dc bình thường !

Kunedo
23-06-13, 01:14 PM
Bạn đổi tên máy thành chữ in hoa hết, ví dụ tên máy là thaihoa91 thì đổi thành THAIHOA91 là cài SQL 2000 dc bình thường !

Mình đổi thành chữ in hoa rồi nhưng vẫn lỗi đấy bạn à :(

thaihoa91
23-06-13, 01:17 PM
Mình đổi thành chữ in hoa rồi nhưng vẫn lỗi đấy bạn à :(

Bạn cứ để lại yahoo, có gì teamviewer thử !!!!!!!

Kunedo
23-06-13, 01:22 PM
Bạn cứ để lại yahoo, có gì teamviewer thử !!!!!!!

YH mình đây: kunedo_95
30 char

Kunedo
23-06-13, 09:58 PM
sql 2005 không cài được à mọi người ?

Kunedo
23-06-13, 10:07 PM
Cho mình hỏi là win7 64 bit chạy được sql 2000 không vậy

lotteria001
18-08-13, 09:09 AM
mới hôm qua em còn chơi được, lên tới lv50 rồi tắt, đi công chuyện, sáng nay mở lại, sever bình thường, chỉ có thằng Game.exe là bị vầy, replace mấy cái khác giải nén lại vẫn bị vầy, thử dùng patch mới của sever khác thì có cái chạy lên lỗi y như vầy có cái ko chạy :(! chỉ em cách sửa với (em xài win 7)

thaihoa91
18-08-13, 10:01 AM
mới hôm qua em còn chơi được, lên tới lv50 rồi tắt, đi công chuyện, sáng nay mở lại, sever bình thường, chỉ có thằng Game.exe là bị vầy, replace mấy cái khác giải nén lại vẫn bị vầy, thử dùng patch mới của sever khác thì có cái chạy lên lỗi y như vầy có cái ko chạy :(! chỉ em cách sửa với (em xài win 7)

Bạn đang xài Server nào thế ??? Nên xài các Server có giao diện tiếng việt !

khoa135789
31-08-13, 02:16 AM
Ai giúp mình với, hiện là mình cài ổn cả, nhưng khi load gameserver thì dòng đầu hiện số 0 như hình dưới.

Mình đã tắt hết card mạng online, chỉnh ip đúng, xóa hết tất cả các chương trình có liên quan đến mạng như mod thaihoa91 đã hướng dẫn nhưng vẫn hiện con số 0 như thế dẫn đến Kết nối thất bại sau khi tạo nhân vật.
Mọi người ai rành về sửa lỗi này mà không cần phải cài lại win không? :(

oOoLinhXynhoOo
31-08-13, 05:13 AM
Ai giúp mình với, hiện là mình cài ổn cả, nhưng khi load gameserver thì dòng đầu hiện số 0 như hình dưới.

Mình đã tắt hết card mạng online, chỉnh ip đúng, xóa hết tất cả các chương trình có liên quan đến mạng như mod thaihoa91 đã hướng dẫn nhưng vẫn hiện con số 0 như thế dẫn đến Kết nối thất bại sau khi tạo nhân vật.
Mọi người ai rành về sửa lỗi này mà không cần phải cài lại win không? :(

bạn chụp lại ảnh :P game sever sau khi đăng nhập nv kết nối thất bại mà mình nghĩ lỗi này là do bạn sever có fond bạn cài ko có fond hoặc ngược lại là ko fond nhưng bạn cài có fond ....thử xem nhé 2 là bạn add đủ db chưa ^^ sql chạy chưa mà nhớ lúc chạy sql là sql sever agent nha chúc bạn thành công

khoa135789
31-08-13, 08:06 AM
bạn chụp lại ảnh :P game sever sau khi đăng nhập nv kết nối thất bại mà mình nghĩ lỗi này là do bạn sever có fond bạn cài ko có fond hoặc ngược lại là ko fond nhưng bạn cài có fond ....thử xem nhé 2 là bạn add đủ db chưa ^^ sql chạy chưa mà nhớ lúc chạy sql là sql sever agent nha chúc bạn thành công
Như mình đã đề cập như trên, mình đã chạy đầy đủ tất cả các thứ.
Hình đó là gameserver sau khi đăng nhập game đó bạn

oOoLinhXynhoOo
31-08-13, 09:54 PM
Như mình đã đề cập như trên, mình đã chạy đầy đủ tất cả các thứ.
Hình đó là gameserver sau khi đăng nhập game đó bạn

theo hình thì chã có lỗi gì đâu bạn bạn phải đăng nhập vào nhân vật rùi để yên ko out ra luôn nó mới hiện lỗi như playing DB loading failing >>> thì có thể là do sever no fond bạn cài có fond ngược lại và lỗi là add sai db

tronghieu113
31-08-13, 10:50 PM
Hi các bạn mình mới tập tạo sv jx of mấy ngày nay nhưng lại bị lỗi từ vòng gởi xe
mình đã kết nối csdl như hướng dẫn nhưng khi bấm strat sv thi conect db eror
ko biết là mình sai ở đâu nữa
có ai giúp mình với
Cảm ơn

khoa135789
01-09-13, 12:31 AM
theo hình thì chã có lỗi gì đâu bạn bạn phải đăng nhập vào nhân vật rùi để yên ko out ra luôn nó mới hiện lỗi như playing DB loading failing >>> thì có thể là do sever no fond bạn cài có fond ngược lại và lỗi là add sai db
Mình nói rõ rùi là mình đã đăng nhập xong tạo nhân vật vào game hiện lỗi KẾT NỐI MÁY CHỦ THẤT BẠI nhé bạn
Nếu bạn nói lỗi font thì làm thế nào để fix được? Sao mình biết được server font vs no font nhỉ?

quachkiett
27-03-14, 08:28 PM
Mình đang chơi server Tân Võ , ai chỉ mình tham gia công thành với , TK vượt ải đều ok nhưng không bít làm sao để công thành ( tìm hoài không thấy thèn NPC công thành ) thanks .

LHB_LOVE
18-04-14, 09:56 PM
cho hỏi nếu muốn cài jx trên vps thì sài win nào và sql nào là phù hợp nhất ! ngoài ra vps cần bao nhiêu gi ram là vừa đủ cho 1 sv nhỏ !
tks

hichay
18-04-14, 10:01 PM
cho hỏi nếu muốn cài jx trên vps thì sài win nào và sql nào là phù hợp nhất ! ngoài ra vps cần bao nhiêu gi ram là vừa đủ cho 1 sv nhỏ !
tks

Win server 2k3 dùng SQL 2000 ram tầm 4 GB là đc

Ducthinh682
18-04-14, 10:01 PM
tks

cài jx trên vps thì nên dùng vps windows 2003 xài sql server 2000 là phù hợp sv nhỏ thì ram 2gb là đủ :D

ntcong295810
18-04-14, 11:53 PM
Mình rất thích JX.nhưng máy mình cài win 8 64 bít.không biết có cài được JX offline ko.Xin hướng dẫn