PDA

View Full Version : [Help] Cần bộ font TQ để fix

anhphap
14-12-10, 01:59 PM
Ai có font tiếng trung để hiện chữ trong các file sv ko, mình cần bộ font để Việt Hóa thêm 1 số thứ

huuduyen_05
14-12-10, 02:31 PM
Nếu ko có đĩa Win thì lên google search bộ cài font Trung là có. Còn nếu có đĩa thì cài trong phần Regional and Lang..... Options

anhphap
14-12-10, 02:34 PM
Nếu ko có đĩa Win thì lên google search bộ cài font Trung là có. Còn nếu có đĩa thì cài trong phần Regional and Lang..... Options

Mình đang dùng win 7, hình như win 7 có sẵn hết mà ko biết làm ntn, chứ nếu với win xp mình đã làm đc rồi. Giúp mình với, huhu,

anhphap
14-12-10, 02:35 PM
Mà vào down font tiếng trung nó có đến 15 phần, chả biết phần nào nữa

bala05
14-12-10, 02:41 PM
Anh em nào sử dụng Win China thì nén lai thư muc font va up lên MF dê bạn ấy sử dụng vậy đôi khi bên VN mình ít ai sư dụng 2,3 Win cùng 1 lúc .
Anh em nào có thì up lên đi

anhphap
14-12-10, 02:47 PM
Trong Photoshop thì có font TQ, nhưng ko hiểu sao mở file trong sv, ví dụ shoptable chẳng hạn, thì mấy chỗ ký tự lằng nhằng nó lại ko hiện ra font TQ để mà dịch, hic.Chỉ cần nó hiện ra rõ ràng thì tiếng tây ban nha cũng chuyển sang tiếng việt hết, và sv VH hoàn toàn :Laluot_121:

rikudo
14-12-10, 02:49 PM
Ai có font tiếng trung để hiện chữ trong các file sv ko, mình cần bộ font để Việt Hóa thêm 1 số thứ
Font china thì có simsun : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chúc cậu thành công !

anhphap
14-12-10, 02:56 PM
Font china thì có simsun : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chúc cậu thành công !
cảm ơn bạn, nhưng vẫn ko được, hichic tức chết mất :Laluot_169::Laluot_234:

rikudo
14-12-10, 03:25 PM
cảm ơn bạn, nhưng vẫn ko được, hichic tức chết mất :Laluot_169::Laluot_234:
Đâu phải là có font simsun là xong đâu.
Vì có một số file nó hiện ò òe vì ko định dạng font china đc .
Động não tý đi. Cụ thể trên máy có cái IE :D
Đó là chưa có các cái khác .
Suy nghĩ đi nha !

anhphap
14-12-10, 03:28 PM
mình add thêm mấy font rùi ko được, đang cài Office 2007 xem ntn

huuduyen_05
14-12-10, 06:36 PM
Cài bộ office -> mở lua, txt, ...= word -> encode mã chinese --> xem đc tiếng Trung --> paste vào google (hoặc từ điển ) ==> translate -> xong.

anhphap
14-12-10, 09:10 PM
Mình đang VH được 1 ít ở Q 123, huuduyen cho mình hỏi mấy file NPC ở LD, TC, ĐL lưu ở đâu nhỉ ?, mình sẽ chuyển hết các tên và chức năng NPC sang tiếng việt

anhphap
14-12-10, 09:28 PM
Mình chỉnh đi Q 123 1 mình như hướng dẫn của bạn gì rồi mà sao vẫn ko được nhỉ, lúc đi nó hiện lên như ảnh này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
15-12-10, 06:51 AM
Xem ở topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hình như có bài mình đã nói về các file trong server tlbb, cách để tìm file script của NPC...

Hệ thống Q không đơn giản 1 file mà gồm nhiều file.