PDA

View Full Version : Script Bang hội by Chicken

Čħīċķėň
13-12-10, 08:35 PM
Cái tâm huyết là cái mà ta phải bỏ ra nhìu công sức để làm nó o:-)

nên đây cái script này cũng vậy tuy ko có đặc biệt mấy nhưng cũng đủ

để newbie tham khảo.

Tui share script chủ yếu cốt để tham khảo cách giải thuật (he he nói vậy cho nó :>) như là : liệt kê, lưu mảng, ...

Script của tui lúc nào cũng vậy code khá gọn, chữ lại đẹp, trình bày dễ nhìn nữa chứ :-|(Trém xíu ^^ trong PC thì chữ ai chã đẹp)

Vẫn cái bệnh văn dốt mà nói nhìu :-| he he ko chữa đc :-<

Hok có demo nghen

Chức năng :

say={
{"Chuc nang admin/chnaadmin","Lap table bang/ltabba","Lap table msg/ltamsg","Lap table nhan vat/ltabnv","Sap xep lai nhan vat/sxtabnv"}, --1
{"Tim hieu bang hoi/tihiinfobh","Ta muon lap Phan Da/lphda"}, --
{"Thong bao/thbabh","Xem tin moi nhat/tihophda","Xem thong tin Phan Da/xeminfopd","Cong hien/cohiphda"}, --
{"Thong bao/thbabh","Xem tin moi nhat/tihophda","Xem thong tin Phan Da/xeminfopd","Thu nhan Mon De/motetoba","Cong hien/cohiphda"},
{"Thong bao/thbabh","Xem tin moi nhat/tihophda","Xem thong tin Phan Da/xeminfopd","Quan li ngan quy/qulingquphda","Quan li thanh vien/qulithvi"},
{"Quan li ngan quy/qulingquphda","Cong hien/cohiphda","Rut tien/rutiphda"},
{"Quan li thanh vien/qulithvi","Thu nhan Mon De/motetoba","Bo nhiem./bonhphda","Truc xuat./trxuphda","Thoai vi./thviphda","Nang cap bang./nacaphda"},
{"Danh hieu/dahibh","Su dung danh hieu/kihodhbh","Khong su dung danh hieu nua/kosuddhbh"}
}
Nhìn nhìu vậy thui chứ ... à ;))

Cách sử dụng là :

Copy hết vào thư mục script\moilam\banghoi\ (có thể thay đổi nếu bít)
Thay đổi ID questkey sao cho phù hợp, ở đâu thì cứ tìm trong script(ko nói thêm) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vào test thử :D

Chức năng spoil đâu mất tiu rùi nên ko có trò chơi :-<

thaihoa91
13-12-10, 10:49 PM
Sao anh ko thấy link vậy chicken ??? Em fix lại nha :D

Cnt1997
14-12-10, 11:04 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đây nè a Hòa chơi chiêu :D

Mr.Phát
14-12-10, 11:13 AM

để newbie tham khảo.

Tui share script chủ yếu cốt để tham khảo cách giải thuật (he he nói vậy cho nó :>) như là : liệt kê, lưu mảng, ...

Script của tui lúc nào cũng vậy code khá gọn, chữ lại đẹp, trình bày dễ nhìn nữa chứ :-|(Trém xíu ^^ trong PC thì chữ ai chã đẹp)

Hok có demo nghen

Cách sử dụng là :

Thay đổi ID questkey sao cho phù hợp, ở đâu thì cứ tìm trong script(ko nói thêm) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mấy cái trò này nếu đơn giản thì anh cứ bấm ctrl + A là thấy :D

kinkina2009
14-12-10, 12:12 PM
Box này member vào ít lắm :D . Thank ông lun nhá, mượn cái chữ kí lun :))

Čħīċķėň
14-12-10, 09:00 PM
ke ke cứ tự nhiên

Thái Hoà LOSE rùi nghen ;)

Soccer Hexpor
14-12-10, 09:02 PM

để newbie tham khảo.

Hok có demo nghen

Cách sử dụng là :

mấy giờ rồi mà bây giờ mới đến Guilds thế này :-w

Čħīċķėň
14-12-10, 09:05 PM
Tên đại ka nhìn sock quá Fake à ;))

tentenct
14-12-10, 09:12 PM
fake 100% vì nick name của hexpor là Soccerer Hexpor :)) =))

Soccer Hexpor
14-12-10, 09:22 PM
fake 100% vì nick name của hexpor là Soccerer Hexpor :)) =))

cũng là nhân viên vuagames.com thôi.

Čħīċķėň
14-12-10, 09:23 PM
Ai bít được ;))

Mr.Rezo™
15-12-10, 12:06 AM
Nhân viên VuaGames :| xin lỗi cho hỏi Leader của VuaGames tên gì ? Team có những ai ?

Team hoạt động được bao nhiêu năm ? đối tác kinh doanh lớn nhất của VuaGames là ai ?

và cái chính là mục tiêu toàn diện của VuaGames là gì ? nếu là người của VuaGames thì biết rõ.

sangpronhat
15-12-10, 08:56 AM
Chick để màu zỵ thấy liền :)) lựa màu nào y chang cái backgroud của topic á :))

[B.M.W]Sports
15-12-10, 09:10 AM
thank chick phát về vọc thôi

Čħīċķėň
15-12-10, 08:02 PM
Nay cũng như xưa ;;) ít người vọc script toàn chờ sv ra rùi lụm về, nên người dev thì ít mà người chờ thì thừa :(. Giống như lập trình vậy người dev thì chỉ quan tâm tới code còn người dùng thì chỉ cần skin.

@BMW : cảm ơn

@Sang :^^! để lần sau sửa lại do tìm woai hem thấy cái màu background đâu , chúc thi tốt nghen :D

thientruongdx
15-12-10, 09:52 PM
chickennood2 cho xin cái yahoo

Čħīċķėň
15-12-10, 11:08 PM
Y!M: liver_pooi :D

thachlong78
20-12-10, 12:31 PM
Chưa xem, nhưng có vẻ theo cái bang hội mình viết tạm cho CTDC, nên sáng tạo nhiều hơn để tạo khác biệt.

Čħīċķėň
20-12-10, 11:06 PM
Bang hội này theo hướng của VNG,DNT,mạnh tuyền nghĩa là tạo thoải mái và quản lí nội bộ :)

thachlong78
21-12-10, 12:25 PM
Không đúng, cấu trúc phân đà và quản lý thành viên, và đặt tên phân đà do mình nghĩ ra, trước không có ngoại lệ. Mạnh Tuyền không biết thế nào chứ tầm như DNT trở xuống nếu không dựa vào code mình sẽ không làm được gì, vì khả năng thuật toán, phức tạp rất hạn chế. Còn khả năng các bạn ở đây đến đâu mình biết khá rõ, thực ra code được lấy từ đâu, dựa trên cái gì, hay xửa lại, mình chỉ đọc qua là hiểu, đơn giản vì chỉ mình mới hiểu tại sao có những chỗ mình xử lý theo hướng như vậy (nói thật là rất nhiều cách sử lý, mình chọn cách xử lý theo hứng thú, trừ khi các bạn có cùng hứng thú với mình mới có cách xử lý trùng hợp được). Cách xử lý hay thuật toán ở những chỗ quan trọng là điểm khác biệt lớn nhất của người lập trình, biết ngôn ngữ là truyện dễ, nhưng vận dụng ngôn ngữ sáng tạo vào những hoàn cảnh quyết định là hoàn toàn khác.

@Chick: Còn nhỏ, thông minh nên biết học hỏi và sáng tạo bạn à. Nên học hỏi định hướng cho mình đi, muốn làm gì trước tiên phải cần mẫn chăm chỉ trước đã. Bạn có thể thông minh, nhưng người khác chắc gì đã kém bạn, nên chỉ cần lười nhác 1 chút là tụt hậu bạn à.

@All: Mình đọc trên mục sever thấy sever này sever nọ, . này đến . nọ mà chẳng thấy mấy thứ khác biệt cả. Toàn những thứ cũ lấy từ các bản sever của mình và chữa lại (bản sever DNT các tính năng quan trọng không bug dựa nhiều vào code mình nhiều lắm, cha này do không hệ thống được cấu trúc tương tác sever nên nếu tự viết thì lỗi tùm lum và thứ quan trọng không viết được), được Kim Ô là mới (thứ này chỉ khó với newbye). Vậy mà thấy lãng quên sever Mướp nhanh vậy các bạn hiền (Nhắc cho có thôi), qua đó thấy lòng dạ các bạn hẹp hòi thế nào, thảo nào mãi không tiến lên được chút gì. Còn truyện trình độ thì ngay từ đầu mình đã hiểu dù các bạn có cố gắng đến mấy cũng khó lòng vượt qua được, đừng nói là 1 cái diễn đàn, một vài kiến thức CNTT, Mướp trước giờ làm gì hiếm khi có đối thủ khi được đường đường chính chính, vì cón sinh viên nên tự cho mình cái tính điên điên khùng khùng, và không muốn bẩn tay đó thôi.

[B.M.W]Sports
21-12-10, 12:55 PM
tôi vẩn xài nền Mướp nề có lảng quên đâu , và củng có rất nhiều người đó Lảo ah ?
@all tôi thấy nền Mướp khó dev hơn nhưng chơi thấy hay hơn còn mọi người sao hem biết:D

Čħīċķėň
21-12-10, 04:43 PM
@thachlong78 nói thiệt lúc viết script đó tui chưa hề đọc qua script của ông, mọi cách giải thuật toán trong script do tui tự nghĩ ra như là liệt kê ds trục xuất thành viên(liệt kê mọi thành viên trong bang trừ bang chủ vào 1 mảng rùi dùng 1 hàm tính toán tới lui...), còn chỉ tham khảo DNT về chức năng thiếu cái gì thì code thêm thui, nên ko thể nói tui edit hay copy gì của ông đc :). Sắp tới tui định viết 1 script Key board(bàn phím) ;)) để đặt tên or làm gì gì đó liên wan hok bít ông đã làm chưa :)

thaihoa91
21-12-10, 05:09 PM
Anh cũng tính viết code keyboard để có thể làm set mã rương này nọ ;))

Čħīċķėň
21-12-10, 05:18 PM
anh em ta có chung ý tưởng ^^

thachlong78
21-12-10, 06:05 PM
Thôi không dài dòng làm gì, nhắc để cho các bạn tự hiểu thôi, còn sprit bang hội bạn viết mình đọc ở cái hồi ở CTDC rồi, còn nhớ bạn viết được chút ít còn phần sau không viết được (cái này du khả năng hệ thống logic, sáng tạo của bạn khá kém nên dù có chăm đi nữa thì viết lại xửa còn dài mới xong, mà viết xong cũng để đó không ứng dụng thực tiễn), dù tham khảo ở đâu cũng là từ mình ra cả, chẳng ngẫu nhiên gì mà tất cả những thứ đó đều có sau khi mình ra. Còn tại sao tính năng mình làm đều hợp lý thì cái này phải trải qua kinh nghiệm cuộc sống, làm ăn, ngâm cứu thị hiếu rất dài đó, đâu phải ai muốn mà được (JXP chỉ là chỗ thử 1 số thí nghiệm và học hỏi thôi). Chỉ thấy lòng các bạn thật khó đỡ, Mướp này làm gì nhưng rất ghét kẻ không có lòng, ít nhất trên mạng, ghét cái gì nói cái đó.

@..: Cái key box chắc dựa vào UI, không quan tâm nhiều cho lắm. Các bạn tìm trong núi cát 1 hạt vàng, trong khi với công đó có thể mua hàng chỉ vàng rồi còn gì. Làm thực tế còn nhiều hơn thế nữa được rất nhiều, nhưng cái công bỏ ra quả là không đáng. Giờ không quan tâm đến mấy thứ đó nữa, rảnh học thêm DrecX cùng với kiến thức C++ hiện giờ thì làm 1 game nhỏ sử dụng hình ảnh JX chỉ là truyện nhỏ. Nhưng dù làm gì nó cũng chỉ là thú tiêu khiển khi rảnh.

Čħīċķėň
21-12-10, 06:25 PM
thôi mệt :|

thaihoa91
21-12-10, 06:27 PM
Tiếc là tui chưa đủ trình như ông nên fải làm JX dài dài, 1 fần vì đam mê :D

Còn keyboard thực ra ý tưởng tui làm là code LUA, chứ Ui thì nó hạn chế load, có Source mới mong load theo ý mình !

Khi nào tui đủ trình để làm 1 game theo ý mình thì tui mới dám nghĩ tới nó, với trình của tui hiện giờ, cái đó wả thật rất xa, xa hơn cả tiếng việt có dấu + vòng sáng HK cho JX nữa :D

Chúc ông làm ra game việt mang fong cách JX, nice hơn Việt Võ Truyền Kỳ :D

KingMax
21-12-10, 07:58 PM
Không đúng, cấu trúc phân đà và quản lý thành viên, và đặt tên phân đà do mình nghĩ ra, trước không có ngoại lệ. Mạnh Tuyền không biết thế nào chứ tầm như DNT trở xuống nếu không dựa vào code mình sẽ không làm được gì, vì khả năng thuật toán, phức tạp rất hạn chế. Còn khả năng các bạn ở đây đến đâu mình biết khá rõ, thực ra code được lấy từ đâu, dựa trên cái gì, hay xửa lại, mình chỉ đọc qua là hiểu, đơn giản vì chỉ mình mới hiểu tại sao có những chỗ mình xử lý theo hướng như vậy (nói thật là rất nhiều cách sử lý, mình chọn cách xử lý theo hứng thú, trừ khi các bạn có cùng hứng thú với mình mới có cách xử lý trùng hợp được). Cách xử lý hay thuật toán ở những chỗ quan trọng là điểm khác biệt lớn nhất của người lập trình, biết ngôn ngữ là truyện dễ, nhưng vận dụng ngôn ngữ sáng tạo vào những hoàn cảnh quyết định là hoàn toàn khác.

@Chick: Còn nhỏ, thông minh nên biết học hỏi và sáng tạo bạn à. Nên học hỏi định hướng cho mình đi, muốn làm gì trước tiên phải cần mẫn chăm chỉ trước đã. Bạn có thể thông minh, nhưng người khác chắc gì đã kém bạn, nên chỉ cần lười nhác 1 chút là tụt hậu bạn à.

@All: Mình đọc trên mục sever thấy sever này sever nọ, . này đến . nọ mà chẳng thấy mấy thứ khác biệt cả. Toàn những thứ cũ lấy từ các bản sever của mình và chữa lại (bản sever DNT các tính năng quan trọng không bug dựa nhiều vào code mình nhiều lắm, cha này do không hệ thống được cấu trúc tương tác sever nên nếu tự viết thì lỗi tùm lum và thứ quan trọng không viết được), được Kim Ô là mới (thứ này chỉ khó với newbye). Vậy mà thấy lãng quên sever Mướp nhanh vậy các bạn hiền (Nhắc cho có thôi), qua đó thấy lòng dạ các bạn hẹp hòi thế nào, thảo nào mãi không tiến lên được chút gì. Còn truyện trình độ thì ngay từ đầu mình đã hiểu dù các bạn có cố gắng đến mấy cũng khó lòng vượt qua được, đừng nói là 1 cái diễn đàn, một vài kiến thức CNTT, Mướp trước giờ làm gì hiếm khi có đối thủ khi được đường đường chính chính, vì cón sinh viên nên tự cho mình cái tính điên điên khùng khùng, và không muốn bẩn tay đó thôi.

phân đà là lão Tân dặn code thế vì lỡ úp vào SV rồi , còn riêng tôi cảm nhận ông quá làm mất lòng người :-< , dẫu biết sự thật phũ phàng

thachlong78
22-12-10, 10:13 AM
Lòng người nghĩ về tui thế nào à, trước giờ chưa bảo giờ quan tâm nhiều đến thế, cái gì thấy đúng, thích thì nói thôi, thực ra còn biết nhiều thứ hơn vậy nữa, lúc nào có hứng thì phang thôi. Còn mấy đứa này nọ đâu đáng để quan tâm chứ, sống biết trước biết sau thì còn chỉ cho chút, cái kiểu chưa biết, lười mà lươn lẹo thì khá gét, thích thì nói chút cho vui, đang buồn, giải trí chút. Mà nói vui vậy, ở đây toàn mấy đứa chíp là nhiều, biết gì đâu, mấy cha lớn tuổi chút ít thì khỏi nói, không quan tâm nhiều vậy đâu, đọc qua là hiểu rồi. Còn nói truyện tử tế thì chắc bạn đã nghe câu "Nói truyện khổ nhất là nói với người không biết thứ mình nói" rồi đúng hem, chỉ là giải trí chút cho giảm bớt stress. Nhưng cũng hay, mấy đứa 9x có nhiều thứ đáng để học đó.

thanh159
22-12-10, 10:21 AM
:))Lòng người này :
share nhiều là người tốt nói nhiều là thành tự cao ..........

thachlong78
22-12-10, 10:31 AM
Đó là nhầm lẫn tai hại nhất, tự cao là không biết mình biết người, tự đặt mình quá cao so với khả năng của mình, còn ở đây là khẳng định vị trí của mình, không nên nhầm lẫn. Và tại đây rất nhiều người phạm vào thứ đặt mình cao hơn khả năng của mình.

thanh159
22-12-10, 10:38 AM
:))
ai cũng tưởng mình giỏi hơn người nên suy nghĩ thế thôi
box jx người pro thật sự chỉ đếm được trên đầu ngón tay ;))

thachlong78
22-12-10, 10:47 AM
Suy nghĩ là quyền của họ, thực tế là thực tế, chẳng liên quan gì đến nhau cả và Mướp là người thực tế, ở đây ai dám khẳng định tính năng nào quan trọng không từ Mướp ra thì mời share code nên đây (trực tiếp luôn nhé, chứ down load thì không ổn). Tranh luận là điều tốt, là thứ dân VN mình rất thiếu, chính sự nhỏ nhem không cần thiết đã khiến dân VN mình đi đâu cũng bị ghét (chưa thấy ở đâu bảo ưa người Việt cả, toàn thấy làm thứ để ví von với những điều không được đẹp đẽ cho lắm).

Čħīċķėň
22-12-10, 10:53 AM
Lại cái tư tưởng "tôi làm, do tôi và tại tôi, ko có tôi chẳng ai làm đc gì" :(

thanh159
22-12-10, 10:54 AM
chưa chắc đâu không có những tính năng cơ bản của mấy người đi trước mới là quan trọng > ko có cơ bản lấy đâu ra mà phát triển ;))

hack , cheat , bug ,leech đã trở bản chất của người việt rồi
mấy forum lớn nước ngoài đều block ip việt

thachlong78
22-12-10, 11:07 AM
Ừ, mọi thứ JX có gì nội trong 2 năm gần đây Mướp nghĩ mình còn nhớ đến 95%, theo tính toán của mình ít nhất 90% do mình viết, và thứ mình viết đã thay đổi toàn bộ JXP Online của VN, và hầu hết các code mình lấy về đọc của các bạn nếu không lấy từ Mướp (xửa lại, hoặc viết dựa trên sàn) đều không co ứng dụng thực tiễn trong online vì không tính đến mức độ xử lý của Sever, lỗi phát sinh khi số lượng đông và quan trọng hơn cả cấu trúc không được chặt chẽ trong một số trường hợp (khả năng đặt tính huống nếu và xử lý chặt chẽ của các bạn hơi kém). Nội từ khi mình tham ra gần chưa thấy tính năng nào mới xuất hiện từ 1 người khác (Mấy thứ dễ như even không nói). Từ: luyện skills, ủy thác, các loại skills 200, kiếm thế, VNG, bang hội, công thành, tống kim, vượt ải, trang bị ... Đó là sự thật.

Còn mấy tính năng cơ bản ai là người gắn bó với JX đều hiểu là nó chỉ viết cho có (cái thời đó chỉ cần vậy) và thiếu rất nhiều thứ, không chút ứng dụng thực tiễn. Mình là dân mạng hiểu được thứ VN share chủ yếu toàn thứ bỏ đi vài vậy dù không biết tiếng trung nhưng vẫn đọc code của china để hiểu (mình chỉ cần hiểu ý nghĩa các hàm), còn mấy thứ sau là do nghĩ ra và làm đó bạn hiền. Còn hồi thanh chương, hexfox gì đó, mấy cha viết được nhiệm vụ là ngon rồi, được mạnh tuyền thì hơn nhiều (lúc đầu kém cha này nhiều), chẳng qua mấy cha làm ăn lâu quyen biết được bọn china nên có cái soce đó thôi (ở đây chắc là có soce hầu hết đối với các bạn là vô dụng, vì các bạn gần như không đủ sức can thiệp vào cũng như mấy cha đi trước thôi, không thể làm tốt hơn bọn china nên dừng lại).

Bug, cheat ... : Tại sao vậy, vì người VN không làm được gì hơn họ nên mới phải làm vậy để chứng tổ mình, nhưng một sự thật đáng buồn là dân pro các nước khác họ thích chinh phục hơn là kiểu phá hại vặt, nên ít khi hạ mình làm việc đó, thường mục tiêu là những máy chủ lớn chứ chẳng ai lại đi làm mấy trò ở những sever game vốn dĩ coi là để giải trí.

thanh159
22-12-10, 11:13 AM
phát triển thì phải dựa trên cái sẵn có chứ . tại sao lại phải bắt đầu từ số 0 :(
tính năng bạn viết ra không phải cũng dựa trên tính năng jx của kíngsoft à ? . bạn đã thật sự code cái gì đó mới hoàn toàn chưa ?

luyện skills, ủy thác, các loại skills 200, kiếm thế, VNG, bang hội, công thành, tống kim, vượt ải, trang bị ... Đó là sự thật.
cái này của NPH chưa có à ?

thachlong78
22-12-10, 11:21 AM
Làm gì có bạn, cái này là bản sever để thử nghiệm. Lúc đầu còn gần như chẳng có even nữa là, cứ đi luyện quái lên cấp rồi tăng skills, chuyển sinh, được cái Tống Kim vào đánh quái lấy danh vọng (nói là tống kim nhưng chẳng khác cái map train), cái vượt ải cùi bắp (cũng lấy danh vọng nốt), ép đồ hoàng kim. Chỉ có vậy thôi. Code mới hết đó, private đâu giống VNG đâu (VNG có hàm clien và sever, chế độ paket cũng khác nhau, còn Private là theo kiểu cổ xưa, xử lý sprit hoàn toàn tại sever nên rất chậm).

thaihoa91
22-12-10, 12:22 PM
Tui đang làm 1 bộ Server theo ý mình, nơi khởi điểm là Ba Lăng :D Tui sẽ tự code theo ý mình :))

KingMax
22-12-10, 12:33 PM
Lòng người nghĩ về tui thế nào à, trước giờ chưa bảo giờ quan tâm nhiều đến thế, cái gì thấy đúng, thích thì nói thôi, thực ra còn biết nhiều thứ hơn vậy nữa, lúc nào có hứng thì phang thôi. Còn mấy đứa này nọ đâu đáng để quan tâm chứ, sống biết trước biết sau thì còn chỉ cho chút, cái kiểu chưa biết, lười mà lươn lẹo thì khá gét, thích thì nói chút cho vui, đang buồn, giải trí chút. Mà nói vui vậy, ở đây toàn mấy đứa chíp là nhiều, biết gì đâu, mấy cha lớn tuổi chút ít thì khỏi nói, không quan tâm nhiều vậy đâu, đọc qua là hiểu rồi. Còn nói truyện tử tế thì chắc bạn đã nghe câu "Nói truyện khổ nhất là nói với người không biết thứ mình nói" rồi đúng hem, chỉ là giải trí chút cho giảm bớt stress. Nhưng cũng hay, mấy đứa 9x có nhiều thứ đáng để học đó.
quan điểm của ông thế nào không lí mấy tháng ở Box tôi không biết nhưng cái thực tiễn là : dân 9x không tiếp xúc nhiều với mạng, đặc biệt là còn việc học, thi đại học. Ông là Sinh Viên thì tất yếu phải có 1 chút gọi là time , gia đình cũng ít quản lí hơn, có cái để đam mê và theo học. Còn tụi tui thì sao : Toán , hoá , lí , văn ... chỉ cần lơ là mà đam mê cái khác thì hậu quả sau này sẽ khác , không những bị gia đình ràng buộc mà còn thấy xấu hổ với bản thân.
Chốt lại : cái kiểu khuyến khích của ông thực sự không hợp với toàn dân 9x nói chung và cư dân mạng nói riêng, bây giờ có bỏ phiếu thì không hẳn ai cũng theo ông đâu.
Ừ ông tài thật đấy, ptriển thật đấy nhưng những thứ ông làm được cũng không hẳn là người khác không làm được . Khả năng mỗi người giới hạn, nhưng tự cao như ông thì không ai dám cmt nhiều :-<

Čħīċķėň
22-12-10, 12:53 PM
Những người đến sau không phải là họ ko có khả năng mà là do người trc làm hết rùi, họ tìm hiểu những nét hay của ông để tạo nên cách viết của riêng mình, họ chưa làm đc cái mới là vì chưa có sáng tạo nhưng mún sáng tạo phải có cảm hứng :), ông cũng lấy từ VNG đó thui chứ đâu có sáng tạo lúc đưa về JX thì phải có biến thể chứ ko thể làm y VNG 100% đc rùi tự nói mình là có sáng tạo(thực ra đây chỉ là sáng tạo trong cách code, còn ý tưởng mới thì ko phải, mà thật chất cách code thì nhìu đường vạn nẻo mỗi người mỗi khác như tìm cách để giải 1 bài toán vậy), mặt khác họ ko viết đc script cho riêng mình là vì khả năng họ còn yếu cần đc mài dũa thêm mà muốn giỏi phải tìm thầy giỏi để học ;)

chẳng lẽ mỗi lần viết 1 script nào đó thì phải lôi script của ông ra tham khảo, hay là edit lại script của ông.

thachlong78
22-12-10, 04:44 PM
JXP vốn dĩ phải lấy chính thống làm cơ bản là điều tất nhiên vì vậy nội dung phải theo hướng của VNG và thêm vào những điểm nhấn quyết định dựa vào nhu cấu người chơi game, vậy nên nội dung phải dựa vào gốc VNG và sáng tạo cho phù hợp JXP. Còn người đi sau khả năng đến đâu thì mình hỏi bạn bạn chắc hơn 1 năm rồi đúng không, khả năng của bạn đến đâu chắc bạn hiểu, vậy bạn nghĩ rằng có nhiều người chỉ mới tham gia có thể vượt bạn? Chắc là không bao giờ. Cái đó là kinh nghiệm phải trải qua thời gian không phải muốn mà có được. Còn mọi thứ có thể hoàn hảo hơn nữa nên không có truyện người trước làm rồi không có gì để làm, huống chi thị hiếu của gamer luôn thay đổi. Đó là nói trong trường hợp đủ khả năng, còn khả năng của mấy bạn liệu mấy người viết được cái gì lớn (đây chỉ là mức độ lua, ngôn ngữ rất dễ đó).

Còn nói lại phần tự cao, mình đã giải thích tự cao là gì ở trên rồi đó. Chỉ hỏi các bạn nội từ ngày JXP 2 năm trở lại đây có thứ nào các bạn viết mới quan trọng và thực tiễn mời chỉ ra đây. Các bạn lên nhìn thẳng vào sự thật đi, không có sự tự cao gì ở đây chẳng qua khả năng của các bạn quá kém mà thôi. Còn nói có sách mách coc chứng, có gì dẫn chứng ra, hôm nay sẽ cho các bạn biết hết sự thật trình độ, đạo đức mấy người ở đây ra sao.

Ai nói giống VNG 100% thì dẫn chứng ra luôn đi. À mà cái thầy giỏi để học mình đã hảo tâm lập hẳn 1 box ai có thắc mắc, muốn làm gì thì hỏi, ở đây ai tự tin mình làm được tất cả những cái Mướp làm không, vậy mà chỉ có vài người hỏi mấy câu, sau đó chẳng ai hỏi nữa, mà có hỏi nhất thiết là phải hỏi trên yahoo, không muốn hỏi ở diễn đàn vì sợ người khác cũng biết ^^. Mà khi chỉ cho mấy đứa newbite chẳng ai ủng hộ câu nào, chỉ nhất câu: "Lão làm cho mấy đứa newbyte nó lên mặt", xem chừng tất cả đều không muốn Mướp chỉ cho 1 ai đó.

@...: Nhầm rồi bạn, làm SV có 2 loại, 1 loại học để lấy kết quả, 1 loại học để lấy trình độ. Loại thứ nhất thì khá nhàn, còn loại thứ 2 bận gấp vài lần so với học phổ thông đó, chứ ở trường có mẹ gì chứ, dạy toàn mấy thứ vô dụng thì nhiều. Đó chưa kể bạn phải tự lo cuộc sống chư không kiểu an nhàn ba mẹ lo cho tất cả như phỏ thông đâu. Còn quan niệm của người VN mình còn nhiều cái cổ hủ và không hợp lý (nhất là dân ngoài bắc), mấy thứ này không nói ra làm gì, vì nói cũng chẳng mấy người ở đây hiểu.

thanh159
22-12-10, 04:55 PM
sn 93 năm nay mới học lớp 12 mà :D

thaihoa91
22-12-10, 06:13 PM
Ông Thạch Long nói đúng cái câu trong trường dạy toàn những thứ gì đâu :))

Nhưng ông wên rằng, nếu ko chịu học mấy môn đó để lấy điểm thì sau này khi thi tốt nghiệp thì sẽ rất là khá lo khi có thể ko lấy dc tấm bằng tốt nghiệp cho vinh hạnh cha mẹ đó ;))

Ông mà dám nói lúc trước ông toàn mãi đi chơi, ko học mấy môn nhảm nhí ở cấp 3 mà ông lấy dc tấm bằng tốt nghiệp thì tui khen ông hay đó :))

Hãy tưởng tượng đặt vào nhân vật chính là mình, nếu mình mà ko đậu nỗi tốt nghiệp thì sao :D Liệu có vui vẻ mà dev JX nỗi hem :))

Riêng tui, rất là may mắn nên vừa đủ điểm để đậu (có 31.5 điểm à :))) nên vượt wa kỳ thi + thi zô dc 1 trường CĐ để học tiếp, thì cha mẹ tui vui và sẵn sàng mua 1 cái máy laptop cho tui :D

Nếu như tui ko đậu, e là fải từ giã sự nghiệp dev JX trước mọi người rùi :D

thanh159
22-12-10, 06:21 PM
her her năm nay mình cũng thi tn không biết có hên bằng anh hòa không ;))

thachlong78
22-12-10, 06:45 PM
Thi tốt nghiệp thì không nói, trường mình cao nhất 1 người trượt (thi nghiêm túc vì đó là truyền thống). Mình đậu đại học (cùi bắp nhưng có lẽ là số phận) khi trong 3 năm từ lớp 9 đến 12 gần như không sờ đến sách vở (có vài lần tổng số không quá 24 giờ), là học sinh giỏi toán nhưng thường phải đứng cuối lớp hoặc cửa lớp, được khá vì đi thi cho trường nên được nâng điểm, và khi thi ôn được vài ngày (1 tháng ôn nhưng ở nhà toàn thằng bạn ngồi học, mình nằm ngủ), chỉ có vậy. Còn việc học, mình không ý định học lấy thành tích, mà học để ra lấy ưu thế ban đầu hơn những người chỉ biết cầm cái bằng ra trường ngay từ khi khởi đầu công việc (hi vọng được vậy).

thaihoa91
22-12-10, 06:50 PM
Khâm fục :)) Hết ý kiến với ông lun :))

Tui dc 1 nửa nhưng ông thì cũng đỡ rùi :D Rất tiếc tui ko có khiếu học nên cần cù bù thông minh :D

thachlong78
22-12-10, 07:01 PM
Đó chỉ là cái tiền đề thôi, cho dù có tài thực đi nữa thì nếu không chịu khó học hỏi thì cũng chẳng làm được gì đâu. Xa nhà đã 4 năm rồi trong đầu chỉ 1 thứ: "Nếu qua 1 năm người khác tiến được 1 thì mình cố gắng tiến hơn họ 1 chút, nếu họ học được 1 thì mình cố gắng học được nhiều hơn 1 chút". Lòng là vậy, có được hay không sau hãy xét, chỉ biết không muốn để bản thân mình phải hối hận. Còn JXP trước kia mang ý nghĩa học hỏi, giờ chỉ mang ý nghĩa giải trí.

KingMax
22-12-10, 07:49 PM
lúc trước khi quen ông tui nhớ ông có hỏi tui 1 câu khá chất : " Ông đọc 1 trang sách bao nhiêu lần thì thuộc" , tui có trả lời là tầm 5 ~ 6 lần , có thể lúc đó ông tính làm gì đó với tui :| và kể từ đó tui bắt đầu đào mồ vào toàn bộ Script . Kiến thức Tin học hiện tại tui không có . tham gia forum 1 năm cũng đúng = 1 năm vào clbgames = 1 năm online lên mạng (trước giờ toàn chơi Game), đv tui thì time hiện tại là quá đủ bởi vì chỗ tui không phải nghèo nhưng cũng khó khăn với gia đình , cả nhà không cho vào net nên không hề nối mạng , vậy tui hỏi ông học hỏi của ông là ntn
Còn tui nói ông tự cao là tại sao : mỗi người có 1 cái đầu và 1 cái não , khi nói ra thì đừng để bất kì ai mất lòng ai, cuộc sống cũng vậy nếu sống mà chỉ thấy mình đứng trên đỉnh điểm không ai bên cạnh thì hãy cẩn thận giật mình nhìn ra thì không ai bên mình mà mình đang chìm xoáy vào vực sâu :|. Cái này là cha Tàn dạy cho tui , mặc dù ức chế khi nghe ổng giảng đạo nhưng sau khi thấm thì không nghĩ đến nó không được

[M]r[K]id
22-12-10, 08:10 PM
chém gió khủng khíp quá mí pố oai.............
lập 1 bõ chém chém cho zui đê :D
P/s 5 năm nữa thi đại hõ ko bik lúc đó thế nào đây :((

Čħīċķėň
22-12-10, 08:12 PM
Ở trên ông nói 100% VNG gì đó thì ông nên xem kĩ lại cái câu đó :), tranh luận cũng hok làm ta thông minh thêm nên ông thấy ko vừa ý chỗ nào có thể chỉ giáo :D

Chưa thấy hum nào ông nói nhiều như hôm nay ^^, thui học bài đây mai ráng kiếm con 5 môn Sinh con 8 môn Lí để Sinh Lí trung bình ko bị yếu :D

thanh159
22-12-10, 08:14 PM
;)) câu này quen quen hình như trước mình cũng bị thằng bạn chửi rồi =))

Čħīċķėň
22-12-10, 10:28 PM
"Đồ Yếu Sinh Lý" phải thế này hem :))

Sir.THÀNH™
13-01-11, 01:42 AM
Soccer Hexpor ở đâu ra vậy :( .Nick cũ là soccererhexpor ,tham gia 2007 mà ;)

tạo 1 thằng NPC rồi add vô à ^^~

duongbaho
16-06-12, 11:26 AM
Đọc tới dòng hd thứ 2 thì không hiểu " thây đổi ip questkey sao cho phù hợp" là sao vậy mấy anh???