PDA

View Full Version : Pro VÔ EM HỎI TÝ

Tiến Đạt
13-12-10, 02:07 PM
Mình có 2 cái cấu hình máy thế này. Mọi người cho ý kiến về " tình trạng " xảy ra khi chạy Jx Sv nhé. Mình lấy Sv test là SGTY đi.
Mọi người cho nhận xét về độ Lag, time khởi động Sv hay đại loại là tình trạng lúc chạy Sv của từng cái nhé.
Tạm quy ước cái bên trái là 1 bên phải là 2 nhé.
Mong pro cho mình ý kiến.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhoxpk2707
13-12-10, 02:24 PM
cái bên phải pro hơn đó bạn :D

Tiến Đạt
13-12-10, 02:37 PM
cái bên phải pro hơn đó bạn :D

Tất nhiên là tui biết . Có bị Đao đâu mà k biết điều đó. Tui muốn bạn nói các "hiệu ứng phụ" khi chạy Sv như độ lag, thời gian khởi động sv...v...v... của từng cái cơ.

nhoxpk2707
13-12-10, 02:46 PM
L-) nc khó nghe nhĩ thì cái đó chạy nhanh hơn là cái chắc lag cũng phụ thuộc vào phần nào đó của mạng mà .... cái bên phải thi khoi dong nhanh hon là cái chắc rùi

Tiến Đạt
13-12-10, 02:57 PM
L-) nc khó nghe nhĩ thì cái đó chạy nhanh hơn là cái chắc lag cũng phụ thuộc vào phần nào đó của mạng mà .... cái bên phải thi khoi dong nhanh hon là cái chắc rùi

ặc nói thế như k .

kinkina2009
13-12-10, 03:31 PM
tớ đảm bảo SV bạn open lên, chạy cái nào tớ cũng cho lag :)

notfile
13-12-10, 07:11 PM
cái đầu tiên chip C - 1,8 GHz ram 1 Gb nếu mạng 270k 1 tháng thì online dc tầm 5-10 người :))
cái thứ 2 Duo chip E 7500 ram 2 Gb - tầm 40 người ( tùy vào băng thông nữa )

Čħīċķėň
13-12-10, 08:08 PM
Nhìn mấy con máy chủ của TLBB là bít liền he he, hàng khủng không mà còn chịu hok nỗi các đợt tấn công nữa là he he

Nhưng hok phải vậy là buôn xuôi, mà ta phải hạn chế bớt như là trong khi code script đừng suy nghĩ về 1 mặt script có chạy hay ko mà ko để ý để độ lag của sv sau khi đặt script đó vào :|

Nhớ hùi trc có 1 pro viết script cộng dồn EXP như thế này:(sr ko có ý xúc phạm nhé ;) chỉ là nêu ví dụ thui)

function Adddonexp(exp)
for i=1,exp do
AddOwnExp(1)
end
endcực kì đơn giản đúng hem nèo ;))

Nhưng hậu quả của nó thật khôn lường

Sv CTĐC cũng vậy đó 1 phần là lag do gamer wa đông 1 phần là do coder ko chú ý

nên mỗi lần save dữ liệu của GS vào file ***.lua(bí mật hok nói đc) là phải chạy vòng lặp for lưu đến ~100.000 dòng :) hỏi cu King là bít ;)), giờ tui phải vừa viết script mới vừa fix lại script cũ thay đổi cơ chế lưu :( chán dã man :((

Tiến Đạt
14-12-10, 11:26 AM
Cám ơn các bạn nhé. bài của chickennood2 và notfile rất có ích.
Các bạn cho hỏi thêm. Vậy cấu hình thế nào có thể onl đc như sv TTK