PDA

View Full Version : O quán net không vo web + game được

doiphieubat
12-12-10, 03:39 PM
EM CHẠY SV OK NHƯNG 1 SỐ QUÁN NET LẠI KHÔNG VÔ GAME ĐƯỢC...trong KHI ĐÓ 1 SỐ QUÁN NET KHÁC LẠI VÔ GAME ĐƯỢC...LÝ DO VÌ SAO VẬY MẤY PAC....AI BIẾT CHỈ GIÁO EM CÁI NHA

Mr.Phát
12-12-10, 03:42 PM
có thể là do mạng nó band một số đầu dãy IP nhất định nào đó nên có chỗ vào đc có chỗ vào không được

Tiến Đạt
12-12-10, 03:48 PM
EM CHẠY SV OK NHƯNG 1 SỐ QUÁN NET LẠI KHÔNG VÔ GAME ĐƯỢC...trong KHI ĐÓ 1 SỐ QUÁN NET KHÁC LẠI VÔ GAME ĐƯỢC...LÝ DO VÌ SAO VẬY MẤY PAC....AI BIẾT CHỈ GIÁO EM CÁI NHA

Chắc bị Chặn Ip rùi. Sang ngày mai là vô đc vì hầu như Ip net đều là Ip động. nếu k chịu đc thì kêu thằng nào Ddos Ip cho cái là nó tự đổi Ip à. Lúc này sẽ vô đc:">

doiphieubat
12-12-10, 03:51 PM
Ip net la ip tĩnh mà pác...lam gì phai ip động

Tiến Đạt
12-12-10, 03:57 PM
Ip net la ip tĩnh mà pác...lam gì phai ip động

1 ngày nó sẽ đổi Ip 1 lần. thường là vào 24h đêm. Cái này thấy mấy quán đều như vậy mà???

Mr.Phát
12-12-10, 03:57 PM
Chắc bị Chặn Ip rùi. Sang ngày mai là vô đc vì hầu như Ip net đều là Ip động. nếu k chịu đc thì kêu thằng nào Ddos Ip cho cái là nó tự đổi Ip à. Lúc này sẽ vô đc:">

cậu có hĩu ko thế ? cái này là do cty mạng hoặc 1 chương trình ji đó nó band 1 đầu số IP nên ko vào đc :) ví dụ IP tớ là 115.75.100.100 thì nếu có rs modem hay làm cho nó thay đổi modem thì đầu số IP vẫn là 115.75.xxx.xxx mà IP nó band thì nó band cái dãy đầu là 115.75 ấy chứ ko phải nó band 1 cái IP riêng lẽ (:|

Tiến Đạt
12-12-10, 03:58 PM
Tui vẫn Bị ban Ip mạng riêng lẻ mà? nếu nó Ban nguyên đầu số thì có hàng K người ko vô đc à? Vậy cắt mạng sau 11h tối thì sao??? k phải là Ip riêng lẻ à?

Mr.Phát
12-12-10, 04:01 PM
cậu chả hĩu gì rồi.ý nó là band nguyên cả dãy để dãy IP đó ko vào đc đấy :) thử một ngày rồi 2 ngày ra xem có chơi đc ko :) cho hỏi chủ 2pic dùng mạng của cty nào ? FTP phải ko ?
cậu ra net thử dùng phần mềm nào đó fakeIP xem sao . xem có vào được ko :)

KúnKuTe
12-12-10, 04:04 PM
nếu chạy trên home server bạn vào modem bỏ mục baner IP đi coi sao.

Rest In Peace
12-12-10, 04:51 PM
do phía client ban chứ đâu phải do Server :( cũng gặp trg hợp nè

Chiritokaji
12-12-10, 04:54 PM
:| Để tự động Update IP xem sao :| Dùng Domain của No-ip ấy :-? Config Client bằng tên Domain của No-ip

Khi IP thay đổi cũng ko sao cả :|

Thử nhé bạn. Chúc may mắn.

doiphieubat
12-12-10, 05:29 PM
các pác không hiểu ý em ah...ý em là...em chạy sv Mu online ở máy nhà em ok...ra thử 10 tiệm net để cài client cho người ta vô chơi thì bị tình trạng 7 quán net vô được web + vô đuoc game còn 3 quán không vô web + game đuoc..em dùng no-ip đã làm đầy đủ hết...

kutest
13-12-10, 12:32 AM

Đập Cái Quán Net đó dùm tôi

nhactre8x
13-12-10, 09:21 AM
chào bạn!!
trường hợp của bạn ngày trước tôi cũng gặp khi sài mạng của net nam
đó là do DNS của mạng đó bị lỗi hoặc đã bị chặn bởi mạng khác....
bạn thử thay DNS khác xem
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
và bạn hãy chắc chắn no-ip bạn lấy là xxxx.myvnc.com
+ còn trường hợp mà vô server chơi đc 1 lúc bị dis ra vô lại ko đc thì do server enc bị lỗi block IP .....

[B.M.W]Sports
13-12-10, 10:18 AM
tôi củng vậy sever có người vào được người vào không nè , không hiểu nổi

Chắc bị Chặn Ip rùi. Sang ngày mai là vô đc vì hầu như Ip net đều là Ip động. nếu k chịu đc thì kêu thằng nào Ddos Ip cho cái là nó tự đổi Ip à. Lúc này sẽ vô đc:">batca2taylàm gi DDos là nó đổi số IP , nếu IP động chỉ cần tắt modem bật lại là nó đổi IP rồi , cần phải kiếm người DDos sao ,

Chiritokaji
13-12-10, 10:24 AM
Đổi DNS đê :|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[B.M.W]Sports
13-12-10, 10:39 AM
đổi ở sever hay cilent bạn , mình ở sever đổi rất nhiều DNS rồi , game có nguơi vào được người không , không biết bên Mạng 1 tháng nay nó đổi cái gì nửa

doiphieubat
13-12-10, 01:21 PM
đổi ở server hay ở client mấy pác

nhactre8x
13-12-10, 03:55 PM
ko thấy hình sao?????????????????

doiphieubat
13-12-10, 04:21 PM
bác lại không hiếu ý em rồi...em hỏi là chỉnh DNS ở máy chạy sv mu hay là chỉnh ở quán net không vô đựoc game