PDA

View Full Version : Vừa khoe hàng nhân tiện hỏi luôn những ai biết với

vutuan1984
11-12-10, 09:26 PM
Sau nhiều ngày cuối cùng cũng đã thành công ta đã có ám khí và ngọc cấp 9: 1 vài hình ảnh ^^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vutuan1984
11-12-10, 09:37 PM
Và bây giờ là câu hỏi ^^:
Hiện giờ mình tìm thấy ID và đã add vào shoptable cái vải bông bí ngân và tinh thiết cấp 8 như trong hình:

nhưng khi đem chế đồ thử:

và đây là kết quả, sau khi giám định đồ vẫn chỉ có 5 sao: như vậy thuy là cấp 8 nhưng thực tế nó chỉ là cấp 5:
Các pro chỉ em cách chỉnh hoặc sửa hoặc viết crip hay làm thế nào đó để đc thành cấp 8 với ạ.

Nhân tiện xin hữu duyên file để việt hóa mấy cái thông báo khi mới đăng nhập vào với mình đã thử mò theo hướng dẫn nhưng ko đc:

DevilCry189
11-12-10, 09:52 PM
:( ban ơi cái sao đó nó nhảy tùm lum hết thì phải,mình chế ra cũng tè lè sao hết trơn,có cái max 8 hay 9 sao j đó mình k nhớ rõ nữa,mốt post lên cho coi thử

vutuan1984
11-12-10, 10:31 PM
:( ban ơi cái sao đó nó nhảy tùm lum hết thì phải,mình chế ra cũng tè lè sao hết trơn,có cái max 8 hay 9 sao j đó mình k nhớ rõ nữa,mốt post lên cho coi thử

tất nhiên có tỷ lệ % ra 8 9 sao hoặc 6 7 sao nhưng nếu dùng bí ngân cấp 3 chế đồ chẳng hạn thì món đồ sẽ tối thiểu ( tức là ít nhất sẽ có 3 sao trở lên).
nếu dùng bí ngân cấp 5 thì món đồ luôn luôn sẽ có 5 sao trở lên.
Vậy theo lý thuyết thì với cái vải bông cấp 8 này thì món đồ sẽ phải có ít nhất 8 sao trở lên .
Nhưng mình dùng vải bông cấp 8 mà chế đồ ra có 5 sao tức là cái vải bông cấp 8 này thực ra chỉ là vài bông cấp 5 thôi, tức là hàng giả ^^.

Ai biết chỉ giùm để có thể có đc hàng thật vài bông bi ngân và tinh thiết cấp 8 với

Cảm ơn vạn vạn lần

huuduyen_05
12-12-10, 01:09 AM
Về việc chú thích các file trong server thì mình có nói ở topic đc dán lên rồi mà :|

vutuan1984
12-12-10, 06:37 AM
Về việc chú thích các file trong server thì mình có nói ở topic đc dán lên rồi mà :|

ý bạn là sao mình ko hiểu lắm. Chú thích các file là các file lien quan đến việt hóa hay các file liên quan đến việc tạo ra vải bông, tinh thiết và bi ngân cấp 8.

Bạn có thể send link dẫn hoặc hướng dẫn chi tiết 1 tẹo ở topic này luôn đc ko.

Cái việt hóa mấy cái dòng thông báo mình mò trong các file nhưng ko tìm thấy, hình như trước đây nhớ là có đọc ở bài nào đó chỉ rõ vị trí các file đó nhưng giờ tìm lại ko thấy nữa.

Làm ơn giúp với nhé. Cảm ơn nhiều

huuduyen_05
12-12-10, 07:22 AM

yuhtnhahk
12-12-10, 09:51 AM
Chà,khá khá dạo này bận cày Độc Bá nên chẳng nghiên cứu gì nữa,SV cũng gần hoàn chỉnh rồi,cái đưa online thì vẫn chưa đc vutuan184 cho cái ID của bí ngân và vải bông 8 cái đi,cái ám khí nên chỉnh lại chút nữa đi,khủng quá
THÂN

vouhieuso1
12-12-10, 01:05 PM
bạn vutuan1984 share mọi người file shop KNB đã add những món như trong hình cho tôi và cả mọi người được không <:-P

anhphap
12-12-10, 01:06 PM
Bác kia làm ntn có ám khí thế chỉ mình với :( , hiện tại mình đang chơi cái bản đầu tiên ấy, chế đồ thì toàn ra các dòng + 0 hết, hichic

anhphap
12-12-10, 06:23 PM
bác vũ Tuần ơi cho mình link down cái bản Client ấy của bác được ko :Laluot_199:

vutuan1984
12-12-10, 06:51 PM
Chà,khá khá dạo này bận cày Độc Bá nên chẳng nghiên cứu gì nữa,SV cũng gần hoàn chỉnh rồi,cái đưa online thì vẫn chưa đc vutuan184 cho cái ID của bí ngân và vải bông 8 cái đi,cái ám khí nên chỉnh lại chút nữa đi,khủng quá
THÂN

đây là ID nè
Bí ngân là:
20502000
20502001
20502003
20502005
20502008

tinh thiết là:
20500000
20500001
20500003
20500005
20500008

và cuối cùng là vải bông:
20501000
20501001
20501003
20501005
20501008

Nhưng tất cả hàng cấp 8 đều là hàng giả nhìn shock vậy thôi chứ tác dụng của nó chỉ là đồ cấp 5, ko biết làm thế nào mới có thể biến nó thành hàng thật đc, chắc phải mò mẫm dài dài đây. hy vọng các tiền bối đi trước ai biết làm ơn mở lòng share hộ cái ^^

anhphap
12-12-10, 07:03 PM
Sao mình hỏi mà bác TuanVu chẳng nói rỳ, hic

vutuan1984
12-12-10, 07:20 PM
Bác kia làm ntn có ám khí thế chỉ mình với :( , hiện tại mình đang chơi cái bản đầu tiên ấy, chế đồ thì toàn ra các dòng + 0 hết, hichic

Mình đang dùng sever và client của hữu duyên đc post ở nây đầu topic.
bạn bị lỗi đồ + 0 thì nếu cũng dùng sever của hữu duyên và chưa chỉnh sửa gì nhiều thì dùng cái này để sửa (mình ko dám chắc có hiệu quả với các sever khác nhé)
Bạn dùng winSCP copy vào thư mục home/tlbb/public/config. Nhớ copy ở chế độ binary nhé

bạn vutuan1984 share mọi người file shop KNB đã add những món như trong hình cho tôi và cả mọi người được không <:-P

Đây là file shoptable của mình. Bạn dùng sever và client nào có thể chưa chắc đã tương thích đâu nên trước khi copy nhớ sao lưu shotable của bạn lại cho chắc ăn. Mình đang dùng sever của hữu duyên và client 1.0.088 gì đó.

anhphap
12-12-10, 07:27 PM
Tiện đây bạn có thể cho mình file fix lỗi bị dis khi đeo tk 102 đc ko ( có có bài viết nói rồi nhưng bị xóa) thk bạn

vutuan1984
12-12-10, 07:32 PM
Tiện đây bạn có thể cho mình file fix lỗi bị dis khi đeo tk 102 đc ko ( có có bài viết nói rồi nhưng bị xóa) thk bạn

để fix lỗi đeo thần khí 102 ko bị dis thì bạn down file equitbase dùng để sửa lỗi đồ +0 ở phần trả lời trên của mình trước sau đó down thêm file StandardImpact copy vào sever/config nhé. Chú ý bạn nếu bạn dùng file equitbase khác cũng những bạn trong diên đàn khác share thì rất có khả năng lại vấp phải lỗi chế đồ +0 hoặc những món đồ bạn đã chế trước sẽ chết (bị lại +0).
Quên link down đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ^^
P/s: copy các file luôn phải dưới chế độ binary và nhớ sao lưu trước để khi xảy ra sự cố thì còn biết sự cố do đâu.

Chúc vui

yuhtnhahk
12-12-10, 07:36 PM
đây là ID nè
Bí ngân là:
20502000
20502001
20502003
20502005
20502008

tinh thiết là:
20500000
20500001
20500003
20500005
20500008

và cuối cùng là vải bông:
20501000
20501001
20501003
20501005
20501008

Nhưng tất cả hàng cấp 8 đều là hàng giả nhìn shock vậy thôi chứ tác dụng của nó chỉ là đồ cấp 5, ko biết làm thế nào mới có thể biến nó thành hàng thật đc, chắc phải mò mẫm dài dài đây. hy vọng các tiền bối đi trước ai biết làm ơn mở lòng share hộ cái ^^

Ông chơi TLBB FPT bao lâu rồi?đọc bài ông tôi đoán theo ông nghĩ bí ngân hoặc vải bông cấp 8 là chế ra đồ 8* trở lên hết,tui xin nói với ông như sau,nhìn cái ID tôi biết ko phải là hàng giả,nó là hàng zin 100%,thế này nhé:vải bông(bí ngân cấp 8) là để sắc xuất ra đồ nhiều * cao hơn vải bông cấp thấp hơn, VB hoặc BN cấp 1 cũng có thể ra đồ 9* tuy nhiên chắc phải chế đến mấy nghìn cái mới ra đc,do vậy VB+BN cấp 8 là để có may mắn chế ra đồ nhiều * chứ không phải cấp 8 là khi chế ra đồ có ít nhất 8* đâu,đừng nhầm lẫn cái này nhé,cấp 8 ra 1-5* là chuyện hoàn toàn bình thường
THÂN

anhphap
12-12-10, 07:36 PM
"Đây là file shoptable của mình. Bạn dùng sever và client nào có thể chưa chắc đã tương thích đâu nên trước khi copy nhớ sao lưu shotable của bạn lại cho chắc ăn. Mình đang dùng sever của hữu duyên và client 1.0.088 gì đó.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> "
Cái bạn XBGH xài đc ko bạn, xài đc thì cop vào đâu?

anhphap
12-12-10, 11:38 PM
Cảm ơn bác Vutuan nhe, mình đã fix dc disconect TK 102, ngọc 9 trên shop và fix chế đồ , hì.

Mr.Phát
12-12-10, 11:42 PM
tiện thể đây cho em hỏi 1 phát là máy em

Dual , Ram 1gb , Card VGA Onboard 128MB
thì liệu có chạy nổi sv TLBB để chơi off 1 mình ko ạ :D

anhphap
12-12-10, 11:56 PM
" Dual , Ram 1gb , Card VGA Onboard 128MB" chạy ầm ầm bạn ah

anhphap
13-12-10, 12:08 AM
Bác VuTuan ko biết còn onl ko nhỉ, bây h mình muốn chỉ sửa mỗi phần Bí ngân, tinh thiết và vải bông về c5 như cũ thì làm ntn, ( đúng là c8 của bác này chế chỉ ra đồ 5 *, em đã test mỏi tay, c5 thì chế đc lên 9* luôn ).

vouhieuso1
13-12-10, 02:03 PM
Ông chơi TLBB FPT bao lâu rồi?đọc bài ông tôi đoán theo ông nghĩ bí ngân hoặc vải bông cấp 8 là chế ra đồ 8* trở lên hết,tui xin nói với ông như sau,nhìn cái ID tôi biết ko phải là hàng giả,nó là hàng zin 100%,thế này nhé:vải bông(bí ngân cấp 8) là để sắc xuất ra đồ nhiều * cao hơn vải bông cấp thấp hơn, VB hoặc BN cấp 1 cũng có thể ra đồ 9* tuy nhiên chắc phải chế đến mấy nghìn cái mới ra đc,do vậy VB+BN cấp 8 là để có may mắn chế ra đồ nhiều * chứ không phải cấp 8 là khi chế ra đồ có ít nhất 8* đâu,đừng nhầm lẫn cái này nhé,cấp 8 ra 1-5* là chuyện hoàn toàn bình thường
THÂN

Ý bạn về việc VB BN cấp càng cao chỉ giúp tỷ lệ ra đồ nhiều sao cao hơn loại cấp thấp là đúng.

Còn ý bạn vutuan1984 là thế này , vì VB BN c5 khi chế đồ thì tối thiểu giám định ra là 5 sao , nên bạn ấy nghĩ VB BN c8 khi chế ra đồ chế tối thiểu phải là 8 sao hay ít nhất là > 5 sao , và bạn ấy nghĩ có thể VB BN c8 đó chỉ có cái vỏ c8 .

Có thể VB BN dù cấp > 5 thì chế đồ tối thiểu là cũng chỉ có 5 sao thui , hoặc là sv chưa được chĩnh sửa dành VB BN c8.

anhphap
13-12-10, 11:42 PM
Mình đã sửa lại cái ShopTable của bạn này rồi, để lại ngọc c5 như cũ là lại bt, chế đồ lên 8,9 * luôn. ^^ mỗi tội ko bik up lên đây ntn >"<, ko có attack file nhỉ:Laluot_204:

vutuan1984
14-12-10, 06:33 AM
Mình đã sửa lại cái ShopTable của bạn này rồi, để lại ngọc c5 như cũ là lại bt, chế đồ lên 8,9 * luôn. ^^ mỗi tội ko bik up lên đây ntn >"<, ko có attack file nhỉ:Laluot_204:

chúc mừng bạn đã tiến thêm 1 bước. bạn có thể up lên mediafire để chia sẻ cùng mọi người. nhắn bạn thêm 1 vài thao tác để chỉnh sửa (có thể bạn cũng biết rùi). Số 1 ngay sau ID của món đồ thể hiện số lượng vật phẩm mà 1 lần kick chuột sẽ mua đc kick chuột sẽ mua đc. ^^

anhphap
14-12-10, 11:37 AM
Mình đã có link down cái shoptable của mình ( mới up lên media )<:-P
Các bạn down về xóa 2 chữ AP ở đầu đi nhé ( mình để vậy vì máy mình có file gốc, ko bị trùng tên ) sau đó cop vào home/tlbb/public/config

vouhieuso1
17-12-10, 12:20 PM
Mình đang dùng sever và client của hữu duyên đc post ở nây đầu topic.
bạn bị lỗi đồ + 0 thì nếu cũng dùng sever của hữu duyên và chưa chỉnh sửa gì nhiều thì dùng cái này để sửa (mình ko dám chắc có hiệu quả với các sever khác nhé)
Bạn dùng winSCP copy vào thư mục home/tlbb/public/config. Nhớ copy ở chế độ binary nhé

Đây là file shoptable của mình. Bạn dùng sever và client nào có thể chưa chắc đã tương thích đâu nên trước khi copy nhớ sao lưu shotable của bạn lại cho chắc ăn. Mình đang dùng sever của hữu duyên và client 1.0.088 gì đó.

bạn ơi , bạn down client 1.0 ở đâu vậy cho tui xin cái link được hok , client tui dùng là 0.88 không hiện dc hình ảnh của ám khí

anhphap
17-12-10, 10:28 PM
bạn ơi , bạn down client 1.0 ở đâu vậy cho tui xin cái link được hok , client tui dùng là 0.88 không hiện dc hình ảnh của ám khí

Ám khí làm gì hả bạn, cả Pháp bảo nữa, có cũng như không, đeo PB nhưng không hiện PB ra ngoài đâu, chơi 0.88 đi.

vouhieuso1
18-12-10, 10:04 AM
Ám khí làm gì hả bạn, cả Pháp bảo nữa, có cũng như không, đeo PB nhưng không hiện PB ra ngoài đâu, chơi 0.88 đi.

cái đó tui bik , tui vẫn đang chơi tlbb của FPT mà , nhưng sv offline up dc gì tui cũng mún thêm vào cho thêm chút gia vị mới :Laluot_171:

duchung145
18-12-10, 11:39 AM
Pháp bảo và ám khí nó cũng chỉ như là những item bình thường thôi, ko có skill nhưng tăng thêm chút chỉ số nhân vật
Từ cái client 1.0 chỉ cần copy file config.axp của client mới là hiện ra Pháp Bảo(đã thử nghiệm)

yuhari
30-12-10, 08:30 AM

phithang84
04-03-11, 09:49 AM
Có ai biết cách chỉnh đời pet biến dị ko? ví dụ mình pet bao bao , muốn chỉnh nó thành bién dị đời 2 thì làm thế nào thank

khieuthien
04-03-11, 03:14 PM
Có ai biết cách chỉnh đời pet biến dị ko? ví dụ mình pet bao bao , muốn chỉnh nó thành bién dị đời 2 thì làm thế nào thank
Lấy dataxid của pet cần edit trừ đi 1 sẽ ra biến dị cấp cuối, muốn kế cuối thì trừ đi 2 cứ làm vậy cho đến đời biến dị mà bạn cần.