PDA

View Full Version : Cứ mãi Private học hỏi hay đang lãng phí thời gian ?

thachlong78
09-12-10, 01:58 PM
Sau 2 năm gắn bó với jxp, một khoảng thời gian dài, mình đã bỏ ra vài ngày để suy nghĩ về nó và quyết định thì biết rồi đó, dừng tất cả lại. Tại sao ư, đã bao giờ các bạn nghĩ rằng khi JX đã tàn thì những kiến thức các bạn học làm gì chưa, dám chắc rằng nó chẳng để làm gì cả, cũng có thể có những thứ học được nhưng nó là quá nhỏ nếu trong thời gian đó bạn chú tâm vào việc khác. Các bạn tâm huyết với JX các bạn nhận được gì, xin khẳng định với các bạn thứ các bạn nhận được quá nhỏ so với những gì bạn bỏ ra, còn những người sống trên sức lao động của các bạn, từng tháng, tứng tháng nhận được 1 số tiền không nhỏ. Có thể một vài người nghĩ đó là không công bằng, nhưng đó vốn dĩ là luật chơi khi các bạn chọn một môi trường không công bằng cho chính bản thân mình. Vì sao vậy, vì Private vốn dĩ nó sinh ra để người thấy nó chỉ cần biết cái đặt, cùng lắm việt hóa 1 chút rồi mở online kiếm tiền dưới 1 cái tên sever lậu, rồi chờ những update, free và free. Nó là thế đó, vẫn mãi là như thế, và mình đã hiểu rằng đã sai khi chọn 1 sân chơi không công công bằng cho chính bản thân mình. Vậy nên mình có 1 lời khuyên cho những người tâm huyết với JX rằng, nó sinh ra chỉ là 1 thứ tiêu khiển cho bản thân mình, hãy đặt nó đúng với trị trí của nó, khi thích thì ok thôi thử chút ít, còn khi không thích thì chẳng sao cả dành thời gian cho những việc khác thú vị hơn, nên như vậy.

cauam.tapiu
09-12-10, 02:00 PM
thế sau này bác định viết game thật ah ????

thachlong78
09-12-10, 02:20 PM
Ừ làm thú tiêu khiển và học hỏi thôi, mình ngành xây dựng mà, đang tìm cách dung hòa xây dựng và công nghệ thông tin, sẽ có ngày tìm ra cách sử dụng đồng thời 2 thứ đó vào công việc.

[B.M.W]Sports
09-12-10, 02:26 PM
ngày nay bác làm 2 cái 2pic :D

nguyenquocbo
09-12-10, 02:43 PM
Bạn à
Niềm đam mê thì làm gì có thiệt hơn !
Niềm vui chính là sản phẩm đứa con tinh thần của mình đang được công đồng sử dụng và biết đến.
Cộng đồng mã nguồn mở ngày một phát triển...
Những suy nghĩ ích kỷ có thể sẽ làm cho chúng ta đi xuống !
Còn về việc mở Private kiếm tiền đây là một việc không phải là dễ
Người ta làm được cũng là cả một sự cố gắng...
Cái chính là gamer biết đâu là game mình cần
JX còn quá nhiều bug chơi vui thì được chứ đem đi thương mại hóa thì chưa thể được !!!!!!
Cái vấn đề chính của JX bây giờ là thiếu hợp tác,chưa có một nhóm nào phát triển một cách nghiêm túc,mỗi người tự mình DEV một SV rồi post lên cho anh em dùng ===>Kết quả là tất cả cũng chỉ dừng lại ở mức đọ basic thôi.
Bản thân các bạn còn sợ người khác có được một SV hơn mình thì làm gì có cái ngày JX phát triển.
Linux một hệ điều hành mã nguồn mở công khai từ A-->Z tác giả đâu có đồi công lao bao giờ.
Nhưng thử hỏi một trong các bạn khi có được chút kiến thực JX đã ai chịu đem tâm huyết ra mà chia sẻ chưa (Có chăng chỉ là những cái ai cũng biết),còn những cái hay cái đẹp các bạn đang giữ cho riêng mình kìa.Xin thưa với các bạn tôi đã testing gần như toàn bộ SV JX mà các bạn share info về các SV thì chủ threed nào cũng hoành cháng chức năng này chức năng kia nhưng tôi xin nói các bạn đừng chách trách tất cả chỉ là nổ quá mức...Có thể các bạn làm được những điều như vậy nhưng bản xịn đang nằm trên HDD của các bạn kài,còn trên đây hình như là bản nháp thì phải.Đừng nói với mình rằng há miệng chờ xung nha.....?Vì có há thì xung cũng không ăn được mà ....Bản thân các MOD JX còn đấu đá thì JX chỉ có tàn mà thôi

[B.M.W]Sports
09-12-10, 02:48 PM
ông này giảng như giáo viên văn học nhể

Sir.THÀNH™
09-12-10, 02:59 PM
oay`. mấy người này rãnh ha.không có việc gì làm sao hay mà viết suy nghĩ của mình lên làm gì thế

jxvietnam
09-12-10, 06:55 PM
oay`. mấy người này rãnh ha.không có việc gì làm sao hay mà viết suy nghĩ của mình lên làm gì thế
Tui thấy ông mới rãnh đó:-<
Reply toàn cài gì không

kemdenny
09-12-10, 07:10 PM
Đúng là CR7 :)) ko hiểu cho người ta mà còn đi mạ lị...8->
*Bạn Thạch Long à..mình hiểu rất rõ...dừng lại hay không là việc bạn quyết định nếu ko còn hứng thú và cảm thấy thất vọng..chán nãn với những gì mình có được..ĐÚNG..đã có nhìu cao thủ như Minh Đăng hoặc Hexpor đã bỏ JX vì nó quán chán nãn...thành quả tìm tòi học hỏi suốt mấy năm trời chỉ là làm đc mấy cái giao diện và Unpack và 1 ít vốn script..suốt ngày cứ loay hoay mấy cái script và để tự sướng..Quả thật..box JX này đã tồn tại trên 4 năm và đối với những người dev như ông Hòa hoặc PhươngDungJX thì sự thất vọng đó dường như lại là động lực thúc đẩy phải cố gắng nhìu hơn nữa..Vì đối với những người này JX đã là đứa con tinh thần gởi gắm tâm huyết của họ vào nó..Tôi tin 1 thời gian không lâu JXP Việt Nam sẽ phát triển ko thua gì JXP China ( nếu có tham vọng thì = VNG :)))...Còn quyết tâm viết 1 game mới của bạn thì mình ko bik những người kia ra sao..riêng mình rất ủng hộ cho dù bây giờ chúng ta chưa có đc cái gì...có thể ý tưởng của bạn mở ra 1 lối đi riêng cho JXP..Nhưng nếu thật sự JX là niềm đam mê của bạn...nếu Game bạn phát triển đầu tiên là JX thì tôi thiết tha bạn đừng phớt lờ nó mà hãy coi nó như là nền móng cho những ý tưởng của bạn..Bạn là 1 thành viên quan trọng ở box JX này...như các mem đã thấy qua những server Thạch Cuồng Long online của bạn ( mình nhớ là lần đầu tiên có luyện kill nhỉ...) vì vậy..nếu bạn có mún dứt áo ra đi thì xin hay nhớ đến cái gốc kiến thức IT tâm huyết 1 thời của mình...điều đó sẽ khiến bạn thấy ý nghĩa hơn là bỏ dở tất cả...
Lời kết: Uống nước nhớ nguồn...!!
SỐNG TRONG ĐỜI SỐNG CẦN CÓ 1 TẤM LÒNG...:P
**Có ích hoặc cảm động thì làm ơn THANK

kemdenny
09-12-10, 08:14 PM
Ủa bài trên ko ai commect lại à...?? Topic lập ra rồi chủ thớt trốn đâu rồi..?? 8-}

notfile
09-12-10, 08:28 PM
mình ủng hộ cho thachlong đấy ! chính mình cũng đã chứng kiến 1 con người không biết gì về JX cả thậm chí cài đặt tất cả từ offline -> online -> rồi web mình đều làm cho hết nhưng lại kiếm được 1 số tiền không nhỏ đấy < điều đáng nói là họ sử dụng những cái đó nhưng lại đi chửi lại mình :( )

nếu trong thời gian DEV JX mà các bạn học C++ thì chắc giờ này đã có 1 cái gì đó cho mình rồi -> các bạn qua bên congdongCviet.com xem ! họ mới đúng nghĩa là phát triển

SR mọi người nhưng mình cũng thấy bất công như thachlong đó !

thaihoa91
09-12-10, 09:18 PM
Tui thì thấy cũng bất công nhưng đã là diễn đàn chia sẻ thì ngại gì bất công !

Nếu như ai cũng mún công bằng, đồng nghĩa ai cũng ko mún chia sẻ cho ai bất cứ thứ gì, mạnh ai nấy fát triển !

Nếu như tư tưởng bất công này thịnh hành khoảng 3 4 năm trước ! Tui tin rằng JX hôm nay sẽ ko có gì mới mẻ ! Có thể chỉ là bản sơ khai AlexTuan hay Minh Đăng thời trước !

Và nếu tư tưởng bất công này ra đời sớm hơn lúc Hexpor share Server ! Thì tui tin rằng ! Đến giờ việc nắm giữ trong tay JX Server là 1 chuyện mơ mộng ! Giống như hiện giờ ta đang mơ mộng tìm dc JX 2 Server và Kiếm Thế Server vậy !

Share ko có gì gọi là bất công cả ! Đã chấp nhận share thì ko thể gọi là bất công !

Việc mình share cho họ mà họ lại trả ơn mình bằng cách chửi ! Đó là do bản chất của họ, đối với người nước ngoài thì khác, họ hỉu chuyện hơn, đi trước ta 1 bước !

1 việc nhỏ dễ nhận ra: Ở nước ngoài, mua vé hay mua thứ gì mà đông người mua, mọi người sẽ tự xếp hàng, ai đi trước đứng trước, ai đi sau đứng sau !

Còn ở VN thì sao nhỉ, liệu mình có làm dc như họ, hay là chen lấn xô đẩy nhau !

Đó là do văn hóa !

Nhưng nói thế ko fải dân VN đều như vậy ! Cái gì cũng có ngoại lệ ! Có người tốt kẻ xấu thì cũng có người ăn cháo đá bát và người bít ơn !

Ko thể đánh đồng rằng khi mình share bất cứ thứ gì thì đều bị mọi người chửi lại !

Sẽ có 1 số ng` rất cảm kích mình đã share cho họ !

Đừng đem lợi ích của mình và ng` khác đem đi so sánh !

Mình giúp ng` ta ! Sau này đôi khi ta sẽ dc giúp lại !

Chia sẻ là cho đi ! Mà cho đi là ko bao giờ lấy lại ;))

notfile
09-12-10, 09:33 PM
thanks to coment ! việc phát triển JX không có gì là không tốt cả nhưng nó phải đi theo 1 chiều hướng nào đó tích cực ! mình cũng đồng tình với thaihoa vì thế là người VN mà :D

nhưng thachlong nói cũng rất có lý đấy !

Čħīċķėň
09-12-10, 09:33 PM
^
Chỉnh ko đc thì gọi là "chuẩn" :))

thaihoa91
09-12-10, 09:45 PM
JX hiện tại đang từng bước khởi sắc !

Khoảng cách đây hơn 1 năm ! Trần Minh Đô (1 ng` cùng thời dev JX với mình) đã bảo mình rằng ko còn gì để dev nữa ! Nên cậu ta ko làm JX nữa !

Mình vẫn làm JX đến tận hôm nay, tuy có JX fát triển chậm nhưng chí ít đến ngày hôm nay, ta có thể dùng dc các chức năng mà 2 3 năm trước, ta ko dám nghĩ là sẽ làm dc !

Mình có thể khẳng định rằng đến ngày hôm nay, mình chưa hề có ý nghĩ trong 3 4 năm nay mình dev JX là vô nghĩa ;))

Ngược lại JX đem đến cho mình những kiến thức mà sau này khi mình học trong ngành CNTT chí ý mình cũng nắm vững !

Nói riêng về code LUA thì khi mình vào học ngành CNTT, học C++, những ng` theo học cùng mình hỉu chậm hơn mình rất nhìu !

Do mình đã wen viết code LUA như các function, main, if...else, for...do..... Nên khi mình học C++ nắm rất nhanh fần này !

Liệu mấy ai chỉ là 1 dân 9x mà hỏi các đàn anh đang chuẩn bị ra trường rằng, hook dll là ntn, cách tạo 1 file dll (Dynamic Link Library - thư viện liên kết động) làm sao ???

Khi mình hỏi mấy câu này : đàn anh của mình bảo rằng đây là kiến thức khó nhất, nếu học ra trường cũng chưa chắc làm dc, đòi hỏi trình độ ở mức cao hơn ;)) Tuy mình ko thể nắm kiến thức này, nhưng chí ít cũng làm cho đàn anh mình kinh ngạc chứ nhỉ :D

Ko những mình ko thấy dev JX là vô nghĩa, mà mình còn cảm thấy tự hào và đam mê hơn với JX !

banynavy
09-12-10, 09:55 PM
:D tôi tán thành ý kiến với Thạch Long:)>- qua cái JX chỉ kết được cái hàm Lua:D để thời gian làm cái khác tốt hơn. Nếu muốn làm game thì trên mạng có nhiều game mã nguồn mở VD: Vbgore gì đó iết bằng VB6 thì phải!

KingStone
09-12-10, 10:21 PM
Tui thì thấy cũng bất công nhưng đã là diễn đàn chia sẻ thì ngại gì bất công !

Nếu như ai cũng mún công bằng, đồng nghĩa ai cũng ko mún chia sẻ cho ai bất cứ thứ gì, mạnh ai nấy fát triển !

Nếu như tư tưởng bất công này thịnh hành khoảng 3 4 năm trước ! Tui tin rằng JX hôm nay sẽ ko có gì mới mẻ ! Có thể chỉ là bản sơ khai AlexTuan hay Minh Đăng thời trước !

Và nếu tư tưởng bất công này ra đời sớm hơn lúc Hexpor share Server ! Thì tui tin rằng ! Đến giờ việc nắm giữ trong tay JX Server là 1 chuyện mơ mộng ! Giống như hiện giờ ta đang mơ mộng tìm dc JX 2 Server và Kiếm Thế Server vậy !

Share ko có gì gọi là bất công cả ! Đã chấp nhận share thì ko thể gọi là bất công !

Việc mình share cho họ mà họ lại trả ơn mình bằng cách chửi ! Đó là do bản chất của họ, đối với người nước ngoài thì khác, họ hỉu chuyện hơn, đi trước ta 1 bước !

1 việc nhỏ dễ nhận ra: Ở nước ngoài, mua vé hay mua thứ gì mà đông người mua, mọi người sẽ tự xếp hàng, ai đi trước đứng trước, ai đi sau đứng sau !

Còn ở VN thì sao nhỉ, liệu mình có làm dc như họ, hay là chen lấn xô đẩy nhau !

Đó là do văn hóa !

Nhưng nói thế ko fải dân VN đều như vậy ! Cái gì cũng có ngoại lệ ! Có người tốt kẻ xấu thì cũng có người ăn cháo đá bát và người bít ơn !

Ko thể đánh đồng rằng khi mình share bất cứ thứ gì thì đều bị mọi người chửi lại !

Sẽ có 1 số ng` rất cảm kích mình đã share cho họ !

Đừng đem lợi ích của mình và ng` khác đem đi so sánh !

Mình giúp ng` ta ! Sau này đôi khi ta sẽ dc giúp lại !

Chia sẻ là cho đi ! Mà cho đi là ko bao giờ lấy lại ;))

Nghe nói tùng có server kiếm thế mà :)

Čħīċķėň
09-12-10, 10:27 PM
^
Sợ người giỏi hơn mình [-O< Amen (:|

PhienNhaTrang
09-12-10, 10:35 PM
nên đổi tên topic là: "phát biểu cảm nghĩ của em về việc dev jx" mỗi người 1 vẻ chẳng biết đâu mà lần.Em newbie mông các anh đừng để bụng#-o

thaihoa91
09-12-10, 11:01 PM
Nghe nói tùng có server kiếm thế mà :)

Thì cứ chờ đi ;)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nguyentrunghbl
09-12-10, 11:52 PM
Ai mới vào cũng đều háo hức nhưng tớ bảo đảm sau này cũng quay về với tâm trạng như thachlong, cho dù có giỏi có pro cỡ nào đi chăng nữa! Ý kiến của người đi trước không phải là không có lý ! Đối với những người có công ăn việc làm tối về vào nghiên cứu hoặc giải trí thì còn đỡ, nhưng đối với các bạn còn đang ngồi trên ghế nhà trường hoặc chưa có việc làm thì quả là quá lãng phí thời gian. Các bạn không thể ngồi uống nước lã mà sống với Jx được và những kiến thức Jx cũng không thể giúp, không thể đưa các bạn thành công ngoài đời được. Cuối cùng nó cũng quay về cái vòng luẩn quẩn chỉ là để thỏa niềm đam mê của cá nhân mình!

thaihoa91
10-12-10, 12:18 AM
Riêng tui thì thấy kiến thức JX nói riêng và các Server game nói chung có hiệu wả ! Ít ra lúc bạn chưa đi làm cũng đã có kinh nghiệm viết code hoặc chỉnh sửa lỗi !

Khi đi xin việc làm, nhất là mới ra trường, công ty lun hỏi bạn đã có bao nhiu năm kinh nghiệm ! Sẽ rất nhìu người bỡ ngỡ rằng, mới ra trường làm gì mà có kinh nghiệm gì !

Nếu nói riêng ngành CNTT hay làm game, thì bạn có thể ghi rằng, đã có kinh nghiệm ... năm fát triển hay đại loại tham khảo Server này !

Bảo đảm tỷ lệ bạn xin việc thành công tăng thêm, chứ ko hề giảm ;))

1 điều cuối cùng là làm việc nhóm, nếu bạn tham gia 1 team fát triển game (loại nghiệp dư) thì chí ít ra bạn cũng fần nào hỉu dc tính đồng đội !

1 công ty, bạn ko thể nào làm việc tách rời cá nhân, mà fải làm việc nhóm !

Những kỹ năng trong khi làm game, có thể nói ảnh hưởng fần nào đến kỹ năng kinh nghiệm sống của bạn sau này khi đi làm !

Ko bao giờ là fí cả !

sinhclb12
10-12-10, 03:46 PM
Riêng tui thì thấy kiến thức JX nói riêng và các Server game nói chung có hiệu wả ! Ít ra lúc bạn chưa đi làm cũng đã có kinh nghiệm viết code hoặc chỉnh sửa lỗi !

Khi đi xin việc làm, nhất là mới ra trường, công ty lun hỏi bạn đã có bao nhiu năm kinh nghiệm ! Sẽ rất nhìu người bỡ ngỡ rằng, mới ra trường làm gì mà có kinh nghiệm gì !

Nếu nói riêng ngành CNTT hay làm game, thì bạn có thể ghi rằng, đã có kinh nghiệm ... năm fát triển hay đại loại tham khảo Server này !

1 điều cuối cùng là làm việc nhóm, nếu bạn tham gia 1 team fát triển game (loại nghiệp dư) thì chí ít ra bạn cũng fần nào hỉu dc tính đồng đội !

Những kỹ năng trong khi làm game, có thể nói ảnh hưởng fần nào đến kỹ năng kinh nghiệm sống của bạn sau này khi đi làm !

Ko bao giờ là fí cả !
Quá tuyệt vời ..:D..............

thaihoa91
10-12-10, 04:02 PM
Thật ra cái vụ mới ra trường xin việc làm mà công ty hỏi có bao nhiu kinh nghiệm, vụ này mình mới đầu cũng có bít đâu !

1 năm trước, khi còn là tân sinh viên, zô trường dc mấy đàn anh đang đi làm về trường tư vấn nghề nghiệp mới bít đó chứ ;))

kinkina2009
10-12-10, 04:58 PM
(:| , thực chất tùy quan điểm và tính mặn mà của cá nhân mỗi con người . 1 Ngươi khi tham gia vào lĩnh vực nghiên cứu ở thê giới ảo sẽ có rất nhiều lựa chọn

1 / Tiếp tục trên con đường dậm chân tại chỗ , nhưng vẫn chờ đợi và tin rằng sẽ có 1 điều gì mới trong tương lai

2 / Stop tại đây thôi , về căn bản không còn gì , bug không thể Fix , Làm thì cũng bằng thừa khi cái tệ nạn kia còn tiếp diễn

3/ Chờ đợi là hạnh phúc , chờ cho 1 ngày mình sẽ trỗi dậy quật ngã tất cả

4/ Đam mê trong mộng tưởng . Các dân developer sẽ vẫn làm những điều mình thích , hàng ngày vào chăm chuốt cái SV sao cho bóng bẩy khác 1 chút xíu về giao diện , về tính năng hay gì đó cũng cảm thấy vui vì mình không cũng có chút đóng góp

^Tóm lại ,không thể nói develop game lậu là để học lập trình được mà thực chất nó chỉ mang lại cho mình khoảng 30% là kĩ năng đó còn 70% còn lại sẽ đắp vào cho sự đam mê, tính nhẫn nại, kiên trì và óc sáng tạo ==> những thứ rất hữu ích trong Thế giới ảo .
Kĩ Năng có thể học nhưng siêng năng , cần cù ,đam mê thì không thể mà học được

Học văn có 7 điểm mạo muội post comment :)

nguyenquocbo
10-12-10, 05:14 PM
Thật ra cái vụ mới ra trường xin việc làm mà công ty hỏi có bao nhiu kinh nghiệm, vụ này mình mới đầu cũng có bít đâu !

1 năm trước, khi còn là tân sinh viên, zô trường dc mấy đàn anh đang đi làm về trường tư vấn nghề nghiệp mới bít đó chứ ;))

Có lẽ trong 4rum thaihoa91 đang có bản SV ngon nhất,theo mình đánh giá thôi !
Bạn ít rùm beng share server, kín tiếng trong mọi vấn đề,cần cù sáng tạo,học hỏi kinh nghiệm từ người khác,trả lời các thắc mắc của new member rất khéo léo.Nói chung bạn rất nhạy cảm,khéo leo trong hành xử...mẫu người như bạn thường có được thành quả tương đối tốt...Nhưng thật khó mà chờ tới một ngày các thành viên có cơ hội testing server tốt nhất của bạn !!!!!
Mình xin mạn phép có ý kiến được sở hữu SV của bạn bằng cách mua lại....
Bạn có thể cho một cái giá thỏa mãn tất cả 4rum được không ....

thaihoa91
10-12-10, 06:59 PM
Tui ngâm để hỉu rùi bỏ wa ngâm cái khác ! Chứ hem như mọi ng` tưởng tui có server khủng gì đâu !

Nếu mà tui bán Server thì Server đó fải có chức năng mà ko có server nào có thì mới bán ! Chứ còn ko tui share free :))

nguyenquocbo
10-12-10, 07:18 PM
Tui ngâm để hỉu rùi bỏ wa ngâm cái khác ! Chứ hem như mọi ng` tưởng tui có server khủng gì đâu !

Nếu mà tui bán Server thì Server đó fải có chức năng mà ko có server nào có thì mới bán ! Chứ còn ko tui share free :))

Vậy pro share đi chứ
Dạo này im lặng vậy ta ???????????????????
Share bản nào dùng chuẩn ti.................

thaihoa91
10-12-10, 08:40 PM
Bản đó giờ mới nhất tui fix dc là Server nền JX 49 ! Share đã lâu ! Hơn 2k lượt download rùi =)) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kemdenny
10-12-10, 08:47 PM
Server này là bản Prô của bác Hòa à...??? Có chức năng gì giới thiệu thử Hòa ơi...!! :-<

Mr.Phát
10-12-10, 08:59 PM
chức năng như mọi sv khác :( JX49 có gì là có nấy :(

nguyentrunghbl
10-12-10, 09:12 PM
(:| , thực chất tùy quan điểm và tính mặn mà của cá nhân mỗi con người . 1 Ngươi khi tham gia vào lĩnh vực nghiên cứu ở thê giới ảo sẽ có rất nhiều lựa chọn

1 / Tiếp tục trên con đường dậm chân tại chỗ , nhưng vẫn chờ đợi và tin rằng sẽ có 1 điều gì mới trong tương lai

2 / Stop tại đây thôi , về căn bản không còn gì , bug không thể Fix , Làm thì cũng bằng thừa khi cái tệ nạn kia còn tiếp diễn

3/ Chờ đợi là hạnh phúc , chờ cho 1 ngày mình sẽ trỗi dậy quật ngã tất cả

4/ Đam mê trong mộng tưởng . Các dân developer sẽ vẫn làm những điều mình thích , hàng ngày vào chăm chuốt cái SV sao cho bóng bẩy khác 1 chút xíu về giao diện , về tính năng hay gì đó cũng cảm thấy vui vì mình không cũng có chút đóng góp

^Tóm lại ,không thể nói develop game lậu là để học lập trình được mà thực chất nó chỉ mang lại cho mình khoảng 30% là kĩ năng đó còn 70% còn lại sẽ đắp vào cho sự đam mê, tính nhẫn nại, kiên trì và óc sáng tạo ==> những thứ rất hữu ích trong Thế giới ảo .
Kĩ Năng có thể học nhưng siêng năng , cần cù ,đam mê thì không thể mà học được

Học văn có 7 điểm mạo muội post comment :)

Đồng quan điểm với Kinkina!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!~o)

Minh Phụng
10-12-10, 09:15 PM
server a hòa dở ẹc àhh,tại vì ổng làm dc cái gì xong thì cất 1 chỗ,dùng lại cái sv cũ rích ko có chức năng gì hết,a hòa ko đề cao giao diện,event...mà là tính năng bên trong

kemdenny
10-12-10, 09:23 PM
Ai có server đã add item Kim Ô hoặc chức năng gần giống SGTY ver 3.0 cho xin với...L-) Server SGTY của lão Đạt cứ bị lỗi chuyển sinh :-L

Minh Phụng
10-12-10, 09:26 PM
kiếm file chuyển sinh sv # copy zo

kemdenny
10-12-10, 09:28 PM
Xin lỗi cho mạo mụi nói câu nì nha...Những file liên quan chuyển sinh là file nào zị..?? :-t

thaihoa91
10-12-10, 09:33 PM
Xem .lua của thằng đối thoại chuyển sinh ! Xem trong đó thấy mấy file Include ! Toàn liên quan nhau đó !

kemdenny
10-12-10, 09:37 PM
OK Men..thank
Cho hỏi vấn đề này chút..về hàm <pic=ID> ...Mình sẽ làm các bước là:
1) Wiew file pak = RPGwiew và bik chính xác là spr đó
2) Để spr ra 1 phía ( ví dụ là 15262.spr )
3) Mình vô Ui chỉnh ( ví dụ là 1=15262.spr )
4) Vô script chèn <pic=1> vào
Cho hỏi đúng ko ạ..?? Em còn non JX lắm 8->

thaihoa91
10-12-10, 09:43 PM
OK Men..thank
Cho hỏi vấn đề này chút..về hàm <pic=ID> ...Mình sẽ làm các bước là:
1) Wiew file pak = RPGwiew và bik chính xác là spr đó
2) Để spr ra 1 phía ( ví dụ là 15262.spr )
3) Mình vô Ui chỉnh ( ví dụ là 1=15262.spr )
4) Vô script chèn <pic=1> vào
Cho hỏi đúng ko ạ..?? Em còn non JX lắm 8->

Uhm ! Đúng vậy 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kemdenny
10-12-10, 09:44 PM
Cho phép hỏi tiếp:
**Về cái phần "Vòng sáng kim cương Chinh Đồ" thì sao ạ...?? :-?

Mr.Phát
10-12-10, 10:22 PM
Cho phép hỏi tiếp:

vòng sáng kim cương chinh đồ là sao bạn :(

thaihoa91
10-12-10, 11:19 PM
Cho phép hỏi tiếp:

Game Chinh Đồ ko thuộc công ty KingSoft làm ! Nên file ảnh lẫn file nén kiểu dữ liệu khác 1 trời 1 vực !

Tui nhớ có 1 ông dev Chinh Đồ wa đây xin tools unpack nhưng rất tiếc là 2 hãng khác nhau nên ko thể unpack dc gì cả ! Unpack dc cũng chưa chắc hình ảnh đem vào JX dc !

kemdenny
11-12-10, 09:15 AM
Tôi ko rõ có phải Là CD hay ko...cái vòng sáng của viên ngọc tím tím chạy chạy đưa vô mô tả item mà bác Hòa đã show lúc trước đó...^:)^

tungpro102
11-12-10, 10:02 AM

Ko bao giờ là fí cả !

Hóa hói học văn chắc cũng gớm lắm nhỉ ;))
Còn tui thì ngại nhất các câu thoại trong game :(

kemdenny
11-12-10, 05:42 PM
Ai comect lại cái vụ "VÒNG SÁNG KIM CƯƠNG" trong mô tả item giúp tôi với...
Sẵn tiện cho tôi hỏi chỉnh màu chữ trong mô tả item như thế nào...?? #:-s

[B.M.W]Sports
11-12-10, 05:56 PM
màu chử bạn lục trong item các sever đều thấy có phối màu hết bạn từ đó tự phối cho item bạn thôi

kemdenny
12-12-10, 09:40 AM
Sports;388822']màu chử bạn lục trong item các sever đều thấy có phối màu hết bạn từ đó tự phối cho item bạn thôi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai bik vụ đưa hình ảnh viên kim cương có vòng sáng vô mô tả item với cho hỏi cái này trong settings/item có thể sử dụng hàm <pic=ID> để đưa hình ảnh vào mô tả giống như <color=?> để trang trí item ko...?? :|

Tiến Đạt
12-12-10, 09:55 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai bik vụ đưa hình ảnh viên kim cương có vòng sáng vô mô tả item với cho hỏi cái này trong settings/item có thể sử dụng hàm <pic=ID> để đưa hình ảnh vào mô tả giống như <color=?> để trang trí item ko...?? :|

Đc bạn ak cứ thử rùi být. .

Čħīċķėň
12-12-10, 09:55 AM
^
có nhưng hình sẽ loè đi :(

thaihoa91
12-12-10, 10:21 AM
Rất may là cái Kim cương đó lòe ít nhất ! 1 số ko lòe lun :))

Tiến Đạt
12-12-10, 10:28 AM
Rất may là cái Kim cương đó lòe ít nhất ! 1 số ko lòe lun :))

Thái hòa share cho tui cái Kim cương đó đc k? =P~=P~
Đúng thiệt tìm lòi mắt k ra :-?:-?

thaihoa91
12-12-10, 10:29 AM
Dùng RPGviewer view .pak của Patch Client của Server này là có àh :D

Tiến Đạt
12-12-10, 10:33 AM
Dùng RPGviewer view .pak của Patch Client của Server này là có àh :D

kinkina2009
12-12-10, 10:33 AM
;)) kêu là view hoài không ra giờ kêu ngại view :-j

Tiến Đạt
12-12-10, 10:36 AM
;)) kêu là view hoài không ra giờ kêu ngại view :-j

kemdenny
12-12-10, 11:26 AM
Cho hỏi tí...mấy file wiew xong đổi tên thành SPR hay sao...?? Do nó có đuôi out...=P~