PDA

View Full Version : AuSvBK! Vấn đề nan giải

nhocquay4mat
07-12-10, 03:29 PM
Tình hình là Nhok có lỗi AuSvBK rất “ức chế”. Mới đầu thì máy nhà Nhok chẳng có gì cả ở chỗ này (không nối mạng mà)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Gõ ipconfig ở lệnh cmd

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vào GameServer thì sau mấy dòng này là lỗi Ausvbk bắt đầu xuất hiện.

Nghĩ là do lỗi IP nên Nhok cài luôn IP ảo, IP thật như hình đầu tiên ở trên kia kìa!
Vì do nhà mình không nối mạng nên không có Ip thật -> Cài IP ảo

Tạm config Ip ảo như thế, connect vào host đc. Bây giờ lại chạy GameServer
Kì tích xuất hiện vì sau mấy dòng load ở GameSever không lỗi nữa.
-> Nhưng lại xuất hiện vấn đề nan giải nữa!

Bó tay, mấy giây sau là GameServer lại tự tắt T_T
Pro nào giúp dùm nhé! (Pro nào mà Pro về IP ảo, host, dll, gameserver…) thì giúp Nhok nhé!

Thôi thì tặng ACV TOOL mới nhất cho ai sửa đc lỗi này nhé ^^

Bạn có thể down vấn đề của mình ở đây và.... về nhà xem và nghiên cứu cũng đc! ^^

applesmile
07-12-10, 05:10 PM
Tình hình là Nhok có lỗi AuSvBK rất “ức chế”. Mới đầu thì máy nhà Nhok chẳng có gì cả ở chỗ này (không nối mạng mà)

Gõ ipconfig ở lệnh cmd

Vào GameServer thì sau mấy dòng này là lỗi Ausvbk bắt đầu xuất hiện.

Nghĩ là do lỗi IP nên Nhok cài luôn IP ảo, IP thật như hình đầu tiên ở trên kia kìa!
Vì do nhà mình không nối mạng nên không có Ip thật -> Cài IP ảo

Tạm config Ip ảo như thế, connect vào host đc. Bây giờ lại chạy GameServer
Kì tích xuất hiện vì sau mấy dòng load ở GameSever không lỗi nữa.
-> Nhưng lại xuất hiện vấn đề nan giải nữa!

Bó tay, mấy giây sau là GameServer lại tự tắt T_T
Pro nào giúp dùm nhé! (Pro nào mà Pro về IP ảo, host, dll, gameserver…) thì giúp Nhok nhé!

Thôi thì tặng ACV TOOL mới nhất cho ai sửa đc lỗi này nhé ^^

Bạn có thể down vấn đề của mình ở đây và.... về nhà xem và nghiên cứu cũng đc! ^^

Mệt nhỉ... MÌnh kể cả nối mạng hay không nối mạng thì vẫn thế chẳng cần ip ảo hay IP thật gì hết... :))
lời khuyên muốn test thì cứ để chế độ mặc định là ip 127.0.0.1 mà cài đã...
mà trong hướng dẫn bọn TQ có thấy cài ip ảo gì đâu từ đầu cài MYSQL đến lúc chạy sever gì đâu (đến lúc chạy sever thôi nhé). mà tớ thấy cũng chẳng phải ip ảo làm gì. :))

Lời khuyên cài lại windows XP sp3 làm sạch máy xong cài lại không cần ip ảo hay thật gì :))

-Vic-
07-12-10, 05:24 PM
Thật sự thì lỗi của nhok ko liên quan gì đến việc IP ảo hay thật cả,lỗi này là do hệ thống của nhok gặp trục trặc gì đó thôi.Mình khuyên nhok khi cài đặt thì đừng nên bật chương trình diệt virus vì hàng tàu kén lắm...
Việc đầu tiên của nhok là nên cài hoặc ghost lại 1 bản win khác sp2 hay sp3 cũng đc miễn là win sạch là đc rồi.
Việc sau đó là bạn chỉ cần làm đúng theo hd mà mình đã post trước đó là đc ( vì mình đã test qua nhiều máy rồi nên yên tâm! )
Chúc nhok thành công!
Thân!

Mr.N2K
07-12-10, 05:27 PM
Enable cái Local Area Network lên đi bạn :)
Main nào bây h cũng có card mạng onboard rồi cài loopback làm j nữa :|

applesmile
07-12-10, 08:23 PM
Thật sự thì lỗi của nhok ko liên quan gì đến việc IP ảo hay thật cả,lỗi này là do hệ thống của nhok gặp trục trặc gì đó thôi.Mình khuyên nhok khi cài đặt thì đừng nên bật chương trình diệt virus vì hàng tàu kén lắm...
Việc đầu tiên của nhok là nên cài hoặc ghost lại 1 bản win khác sp2 hay sp3 cũng đc miễn là win sạch là đc rồi.
Việc sau đó là bạn chỉ cần làm đúng theo hd mà mình đã post trước đó là đc ( vì mình đã test qua nhiều máy rồi nên yên tâm! )
Chúc nhok thành công!
Thân!

nói đến virut khuyên không nên sài bkav :)) ... vì bkav diệt cũng như không... chạy chiếm nhiều ram... --- > bị người tiêu dùng việt tẩy chay...

btbaotrung90
08-12-10, 12:32 AM
Lúc đầu cài tôi cũng bị thế, nhưg sau thì chạy dc rồi
Ở đây có 2 vấn đề tôi muốn nói như sau:
Thứ nhất, lúc đầu giờ hệ thống máy tôi bị sai, chạy cái game server thì bị lỗi cái AuSV BK
sau khi chỉnh giờ đúng lại thì chạy okey
Thứ 2, lúc tôi tháo dây cáp mạng ra tức là cái card mạng thật đang ở tình trạng mất kết nối và bị gạch chéo, máy ở tình trạng offline thì chạy cái game server lại dính lỗi AuSVBK, khi gắn lại thì chạy bt
Vậy vấn đề ở đâu thì các bạn tự rút ra nhá
còn nhoc có tool acv mới thì share cho anh em dùng với
trên tinh thần chia sẻ học hỏi mà

applesmile
08-12-10, 04:37 PM
Lúc đầu cài tôi cũng bị thế, nhưg sau thì chạy dc rồi
Ở đây có 2 vấn đề tôi muốn nói như sau:
Thứ nhất, lúc đầu giờ hệ thống máy tôi bị sai, chạy cái game server thì bị lỗi cái AuSV BK
sau khi chỉnh giờ đúng lại thì chạy okey
Thứ 2, lúc tôi tháo dây cáp mạng ra tức là cái card mạng thật đang ở tình trạng mất kết nối và bị gạch chéo, máy ở tình trạng offline thì chạy cái game server lại dính lỗi AuSVBK, khi gắn lại thì chạy bt
Vậy vấn đề ở đâu thì các bạn tự rút ra nhá
còn nhoc có tool acv mới thì share cho anh em dùng với
trên tinh thần chia sẻ học hỏi mà

Nói là offline nhưng phải có mạng mới chơi đk ... ảo :))

Čħīċķėň
08-12-10, 09:20 PM
:)) đúng vậy

lúc đầu tui cũng bị AuGS báo "Chuơng trình sẽ thoát sau ít phút!" khi dùng card mạng loopback

Sau tui reset rùi dùng lun mạng thật thì mọi thứ OK hết ^^

thuoclano12
09-12-10, 12:01 PM
:)) đúng vậy

lúc đầu tui cũng bị AuGS báo "Chuơng trình sẽ thoát sau ít phút!" khi dùng card mạng loopback

Sau tui reset rùi dùng lun mạng thật thì mọi thứ OK hết ^^

Thế nhà cậu có mạng không hay là chỉ điền IP vào mạng thật và bật lên thui?

Čħīċķėň
09-12-10, 03:57 PM
^
có mạng :|

nhocquay4mat
09-12-10, 04:40 PM
Tớ không có mạng mới chết nè, cái Local Area Network ở tình trạng gạch chéo vì không có mạng, nếu mà cài lại win thì cũng thế cả thôi. Hơn nữa dùng tất cả IP là 127.0.0.1 thì ngay khi load AuGS thì lỗi lun AuSvBK

nhocquay4mat
09-12-10, 04:42 PM
Tiện thể thì ai rảnh up hộ mình các file từ 001 -> 030.acv của Client v6.5 nhé. Không cần nhanh đâu, mỗi ngày up một tí là đc. Nếu mà xong ngay thì thanks nhìu

btbaotrung90
10-12-10, 01:41 AM
Về thử nối 2 máy mạng LAN để cái card mạng đang trong tình trạng kết nối xem có dc ko, cái này ý tường thôi chứ chưa thử lần nào ;))

Mà tui hỏi cái chơi xong cái này có ai bị mất thư mục program files ở ổ C ko vậy, mình chơi song au giờ nó bị ẩn mất tui rùi :((

nhocquay4mat
12-12-10, 10:07 AM
Về thử nối 2 máy mạng LAN để cái card mạng đang trong tình trạng kết nối xem có dc ko, cái này ý tường thôi chứ chưa thử lần nào ;))

Mà tui hỏi cái chơi xong cái này có ai bị mất thư mục program files ở ổ C ko vậy, mình chơi song au giờ nó bị ẩn mất tui rùi :((
Bạn hướng dẫn đi xem nào
P/S : Đúng là mục Program Files bị ẩn, có cách để nó hiện lại mà ^^

Mr.N2K
12-12-10, 10:14 AM

tại vì Launcher có virus hay sao ý ;))

nhocquay4mat
12-12-10, 10:17 AM
Có ai test trên máy không mạng chưa? Lỗi AuSvBK rành rành à T_T

Mr.N2K
12-12-10, 02:27 PM
mới rút dây mạng ra bật thử sv thì cũng tịt thật :">
ảo :D

rayyan2006
14-12-10, 01:02 AM
VH xong cái web chạy thử xem sao :D

hoangnamvip
20-12-10, 05:06 PM
Thế Tóm lại là khắc phục lỗi này như thế nào zj..! Mình cũng bị lỗi này..!

Mỗi bác một ý nhưng hông rút ra đc cách khắc phục ak..!

Bác nào bít chính xác cách khắc phục thì giúp anh em cái..! Thank

Đúng là Nan Giải: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhocquay4mat
20-12-10, 05:10 PM
Đã bảo rồi, máy tính nối mạng và có IP thật thì mới sài đc.

hoangnamvip
20-12-10, 05:19 PM
thế hông là chạy server đc ak......................

phamngochai2
28-12-10, 08:05 AM
Có ai share cho mình cái AuSvBK.sql ko?

1/ Máy mình import không được AuSvBK
2/ Hôm qua mình chạy các link từ 1 -> 6 ( 7 chạy ko được) thì vào au thấy được cái hình nền + chuột , không có chỗ đăng nhập
3/ máy nhà mình hok có mạng !!

clubgame^^
01-06-11, 05:07 PM
Đã bảo rồi, máy tính nối mạng và có IP thật thì mới sài đc.

mặc dù tớ có mạng và ip thật. vẫn bị lỗi này :| . giờ đúng luôn =]]