PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài đặt Audition 6.5!

-Vic-
06-12-10, 01:23 PM
Hướng Dẫn cài đặt Audition 6.5

I/Server + Web: (Download ==> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DB ==><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+) Công cụ
1-PHPnow-1.4.4
2-SQLyog502Ent
Như hình : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bước 1:
Các bạn tiến hành cài đặt PHPnow-1.4.4 và set pass là root,các bạn có thể xem thêm video hướng dẫn đã load về.
Sau đó cài SQLyog502Ent và crack bằng key đã cho sẵn trong file .txt còn file HB-SQLyogEE502.exe không cần thiết phải cài làm gì cho mệt.
Bước 2:
Open SQLyog Enterprise ở desktop và tạo user như hình:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau khi tạo user các bạn điền password là root và Connect vào SQL để bắt đầu import DB.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Như hình trên các bạn chọn dòng Import From SQL Statements...Hộp thoại Execute Query xuất hiện...

Như hình các bạn chọn đường dẫn tới forder chứa DB và lần lượt import các file 1,2,3,4,5,6,7,8,6.5itemdb,AuSvBK. Sau khi import xong các bạn click chuột phải chọn như hình :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các mục chứa dữ liệu sẽ hiện ra:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tiếp theo các bạn vào mục auditionccu/serverlist rồi chỉnh lại IP thành 127.0.0.1
Kế tiếp là tạo các User Manager,chọn thẻ tool và làm như hình

Chọn dòng Add User,hộp thoại Add User xuất hiện:
Các bạn làm như hình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tương tự với 2 User Manager còn lại là Audition và audition-kr.
Sau khi đã tạo xong các User Manager thì việc làm kế tiếp là config MySQL.Các bạn vào forder PHPnow đã cài đặt ban đầu,ở đây mình cài nó vào ổ C, C:\PHPnow\MySQL-5.0.51a\bin và chọn mysql.exe như hình: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cửa sổ mysql.exe xuất hiện :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau đó các bạn lần lượt đánh và Enter các dòng lệnh bên dưới:

UPDATE mysql.user SET Password = OLD_PASSWORD('t3audition!')
WHERE Host = 'localhost' AND User = 'Audition';
UPDATE mysql.user SET Password = OLD_PASSWORD('modoaudition')
WHERE Host = 'localhost' AND User = 'audition-kr';
FLUSH PRIVILEGES;

UPDATE mysql.user
SET PASSWORD=OLD_PASSWORD('root')
WHERE USER='root'
AND HOST='localhost';
flush privileges;
exit
Thế là xong phần config mysql.
Về web thì các bạn bung nén file rar có trong sever và chép hết các dữ liệu có trong forder “auweb” vào forder “htdocs” có trong forder “PHPnow” và config lại password trong forder C:\PHPnow\htdocs\include như hình:
Sau đó save lại,thế là xong phần web.
II.Client.
Phần này thì các bạn nên load client 6.4 sau đó patch lên 6.5 thì tiện hơn. (Download ==><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch 6.4 lên 6.5 ==><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đi tiếp nào .......(hehe)
Lúc này thì các bạn vào phần chứa các file sau rồi tính tiếp nha hihi!

Bắt đầu tạo GameLauncher để vào game nhé.
Đầu tiên open V2Packager.exe như hình :

Ở ô số 1 chọn đường dẫn đến file BAKE.exe (mình đã đổi tên nó thành BAKE của các bạn thì mặc định ban đầu là tiếng tàu khựa,các bạn có thể đổi thành abc hoặc... cho dễ nhìn thôi hi!)
Ô số 2 là phần IP,lúc này thì IP của mình là 192.168.1.2.Các bạn có thể xem IP mình bằng cách vào cmd và đánh lệnh như hình :
Xem dòng IP Address là gì thì điền vào ở ô số 2 như hình trên là được sau đó click vào ô số 3 để tiến hành tạo GameLauncher.exe
Tiếp theo open cái WriteVer.exe lên,điền IP và click vào ?? như hình:

Tiếp theo các bạn open 列表加密.exe (vì chưa cài font china nên thế hehe!).
Nhưng việc đầu tiên các bạn phải đổi lại IP trong ServerConfig_org.ini đã,open ServerConfig_org.inf kéo xuống phía dưới và đổi lại IP,điền vào IP của bạn nhé ở đây IP của mình là 192.168.1.2 như hình:
Sau khi đã đổi IP rồi thì các bạn qua 列表加密.exe lúc nãy đã chạy,click vào khoảng đỏ mà mình đã đánh dấu và OK. Lúc này sẽ xuất hiện thêm ServerConfig.inf trong forder của bạn file này các bạn chép vào forder chứa web nhé.
Tiếp theo open PatchPackager.exe và làm theo trịnh tự như hình:
Ô 1 các bạn chọn đường dẫn đến file GameLauncher.exe đã tạo lúc nãy.
Ô 2 các bạn chọn đường dẫn đến file path.zip nằm trong forder.
Cuối cùng click vào ô thứ 3 để kết thúc.
Lúc này sẽ xuát hiện thêm file GameLauncher_PK.exe các bạn chép file này vào forder chứa client nhé!
Tiếp theo là config cái MapCrypt_BK.exe cài vcredist_x86 trước ko là ko chạy đc đâu nhé!
Open MapCrypt_BK.exe như hình:
Ô 1điền IP (IP của bạn)
Ô 2 là chọn đường dẫn đến file ServerConfig.inf lúc nãy đã tạo.
Cuối cùng thì click ô 3 để hoàn tất.
Bước kế tiếp thì các bạn reg nick để vào game,open IE hoặc Firefox đánh vào khung địa chỉ là 127.0.0.1
Như hình:
Các bạn click vào vào ô mình đã khoanh trên hình để bắt đầu việc đăng kí tài khoản.

Thế là xong phần đăng kí tài khoản.
Phần chạy sever thì các bạn chạy lần lượt các mục trong sever điều này thì ai cũng biết nhỉ.
Sau khi đã chạy sever xong thì chạy thêm cái MapCrypt_BK.exe đã config lúc nãy nhé.
Bước cuối cùng thì play game thôi! Chạy file GameLauncher_PK.exe để vào game (click vào ô đỏ ở trên hình để vào game nhé.)
Đây là 1 số hình ảnh sau khi test:
Fix MapCrypt_BK khi chạy trên Win 7: MapCrypt_BK (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
-Vic-
Chúc các bạn thành công!

applesmile
06-12-10, 01:44 PM
ÔNg này nhanh tay hơn cả mình.... Đang Định pót lên một bài hướng dẫn.... :))

nhocquay4mat
06-12-10, 04:27 PM
Chủ thớt cho phép Nhok đưa Topic lên chú ý nhé! ^^ Tiện cho hỏi luôn, máy nhà Vic có nối mạng không vậy? IP đó là IP ảo hay IP thật?

Čħīċķėň
06-12-10, 05:16 PM
bản này nhìn giống bản Au online của VTC quá khoảng 99.99% :D có điều tiếng TQ nên cần phải bỏ công VH :D

Liệu có thể VH có dấu như mấy bản trc hok ta :-/

vip_pro_au
06-12-10, 05:17 PM
cái SQLyog502Ent bị lỗi "eror.." bạn cho mình xin cái SQLyog502Ent khác nha!

applesmile
06-12-10, 06:46 PM
cái SQLyog502Ent bị lỗi "eror.." bạn cho mình xin cái SQLyog502Ent khác nha!

Không phải lỗi đâu... do đường dẫn thư mục của bạn có tiếng CHina nên windows không nhận đk... đổi tên thư mục chứa cái SQl thành tên chỉ chứa kí tự chữ cái latinh là ok :)):)):))

-Vic-
06-12-10, 07:05 PM
Chủ thớt cho phép Nhok đưa Topic lên chú ý nhé! ^^ Tiện cho hỏi luôn, máy nhà Vic có nối mạng không vậy? IP đó là IP ảo hay IP thật?
Nhà tớ dùng mạng IP đó là IP thật đó.

Kelvin Evans
06-12-10, 09:08 PM
mình dùng bản Windows 7 Enterprise dù đã cài Vcredist_x86 bản chinese rồi mà vẫn bị lỗi MapCrypt BK

Mr.N2K
06-12-10, 10:16 PM
MapCrypt k chạy trên win 7 bạn ạ :D

applesmile
06-12-10, 10:19 PM
mình dùng bản Windows 7 Enterprise dù đã cài Vcredist_x86 bản chinese rồi mà vẫn bị lỗi MapCrypt BK

:)) Cũng win 7 ak ... win 7 thì bạn có thể dừng đk rồi... :)) mình cũng vậy dùng lap không chuyển đk sang XP nản không chịu được....

thaihoang_html
07-12-10, 06:44 AM
Cậu có file path 6.5 không, tớ vào trang của nó up bản 6.6 rồi nên không dùng được. Bạn up lên mediafire dùm mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều

nhocquay4mat
07-12-10, 03:39 PM

nh0c_s2_kawaii
07-12-10, 05:24 PM
Mình dùng win xp SP2 dù đã cài Vcredist_x86 nhưng vẫn lỗi này nè

-Vic-
07-12-10, 05:35 PM
Mình dùng win xp SP2 dù đã cài Vcredist_x86 nhưng vẫn lỗi này nè

Lỗi của bạn là thiếu tệp tin mfc90.dll.
Cách khắc phục là download file này về ==> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Và chép vào theo đường dẫn này nhé C:\WINDOWS\WinSxS\x86_Microsoft.VC90.MFC_1fc8b3b9a 1e18e3b_9.0.30729.1_x-ww_405b0943
Chúc bạn thành công!

nh0c_s2_kawaii
07-12-10, 06:01 PM
Trong thư mục WinSxS của mình ko có thư mục x86_Microsoft.VC90.MFC_1fc8b3b9a 1e18e3b_9.0.30729.1_x-ww_405b0943
Vì vậy mình đã tạo 1 new folder và đổi tên như trên
Nhưng vẫn lỗi như vậy
Nản quá. Bạn xem giúp mình với

-Vic-
07-12-10, 06:26 PM
Trong thư mục WinSxS của mình ko có thư mục x86_Microsoft.VC90.MFC_1fc8b3b9a 1e18e3b_9.0.30729.1_x-ww_405b0943
Vì vậy mình đã tạo 1 new folder và đổi tên như trên
Nhưng vẫn lỗi như vậy
Nản quá. Bạn xem giúp mình với
Bạn del hết dữ liệu trong mục WinSxS đi nhé và cho cái này vào ==><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thuankent
07-12-10, 07:24 PM
Bạn Vic cho mình xin link down client + path khác đc ko ? Mình down ko đc :(

-Vic-
07-12-10, 07:48 PM
Bạn Vic cho mình xin link down client + path khác đc ko ? Mình down ko đc :(
Bạn copy link mở 1 cửa sổ mới,dán link vào và Enter là đc.

Čħīċķėň
07-12-10, 07:54 PM
Nếu dùng IDM thì bị lỗi này(tui mới bị xong :|)

Thử dùng cách này: vào Properties(click phải vào file bị lỗi)-> Tìm mục Referer xóa hết đi + ô Login và Password nữa rùi OK => download

Kelvin Evans
08-12-10, 10:32 AM
đã test trên nền Windows XP SP3 . Kết quả là thất vọng ê chề . Trang sức không mua được chỉ có thể dùng khi chỉnh từ trong Database . 1 số kiểu nhảy mới trong bản đó : BeatRush , Space pang pang , 9k đều không chơi được

nh0c_s2_kawaii
08-12-10, 01:05 PM
Chài
Mình xóa WinSxS đi báo hại cài lại win
Lại phải làm lại từ đầu
Thứ 6,7 mình thi học kì nên chưa thử được
Chắc chủ nhật ở nhà sẽ thử
Bạn cứ hỏi mọi người xem có cách giải quyết lỗi đấy ko nhé
Có gì mình sẽ hỏi sau
Cảm ơn bạn nhiều

Kelvin Evans
08-12-10, 04:32 PM
bạn chép File đó vào mục : C:\windows\system và C:\windows\system32

applesmile
08-12-10, 04:35 PM
Chài
Mình xóa WinSxS đi báo hại cài lại win
Lại phải làm lại từ đầu
Thứ 6,7 mình thi học kì nên chưa thử được
Chắc chủ nhật ở nhà sẽ thử
Bạn cứ hỏi mọi người xem có cách giải quyết lỗi đấy ko nhé
Có gì mình sẽ hỏi sau
Cảm ơn bạn nhiều

Cài lại win thì chuẩn đấy lỗi linh tinh ghost lại máy cho nó lành... :))

nhocquay4mat
09-12-10, 04:57 PM
Nếu dùng IDM thì bị lỗi này(tui mới bị xong :|)

Thử dùng cách này: vào Properties(click phải vào file bị lỗi)-> Tìm mục Referer xóa hết đi + ô Login và Password nữa rùi OK => download

Lỗi gì vậy?? Mình download bằng IDM cũng bị lỗi (khi Download 100% xong thì nó lỗi cái gì ấy)

Čħīċķėň
09-12-10, 05:27 PM
^
Lỗi ko down đc "Server..." còn lỗi của cậu thì chịu

-Vic-
09-12-10, 07:12 PM
đã test trên nền Windows XP SP3 . Kết quả là thất vọng ê chề . Trang sức không mua được chỉ có thể dùng khi chỉnh từ trong Database . 1 số kiểu nhảy mới trong bản đó : BeatRush , Space pang pang , 9k đều không chơi được

Trang sức mua bt mà bạn,cho vào giỏ đồ rồi vào web kết thúc việc giao dịch.
Server này có nhiều hạng chế lắm ko có kiểu nhảy mới,bên cạnh đó thì beatup lại lỗi sau khi nhảy xong thì bị văng ra ngoài.... hix!!!

^
Lỗi ko down đc "Server..." còn lỗi của cậu thì chịu

Link sever vẫn bt mà bạn.Còn link download client thì mình load bt chả sao cả các bạn xem lại kết nối mạng xem sao?

btbaotrung90
10-12-10, 03:35 PM
Ai giúp mình với
Mình cài cái auserver 6.6 nhu7g khi đăng nhập nó hiện có tấm hình ko à, ko có khung login

applesmile
18-12-10, 08:56 PM
Ai giúp mình với
Mình cài cái auserver 6.6 nhu7g khi đăng nhập nó hiện có tấm hình ko à, ko có khung login

Ông này giống mình rồi :)) chắc lỗi cái path rồi mấy cụ. nghi hàng dỏm quá. Đã có ai test chưa cho hình đi chủ topic.

leanhtuan159
18-12-10, 11:22 PM
hôm nay cài lại server thì thấy ổn :Laluot_200:

nhưng vào game thì lại giống 2 bạn trên :Laluot_243:

bay h` phải làm thế nào :Laluot_92:

applesmile
19-12-10, 09:41 AM
hôm nay cài lại server thì thấy ổn :Laluot_200:

nhưng vào game thì lại giống 2 bạn trên :Laluot_243:

bay h` phải làm thế nào :Laluot_92:

Cái đấy thì hỏi ông mod Nhokquay4mat. Làm mod mà chẳng thấy mặt bao h. :))

leanhtuan159
19-12-10, 10:50 AM
Nhokquay4mat cũng có onl thường đấy chứ :|

mà chắc sắp thi hk1 nên hạn chế lại đấy thôi :D

applesmile
19-12-10, 10:58 AM
Nhokquay4mat cũng có onl thường đấy chứ :|

mà chắc sắp thi hk1 nên hạn chế lại đấy thôi :D

Cầu mong là vậy h mọi người thi xong hết sao vẫn chưa thấy onl ???

Đợi bác ấy lên rồi giải quyết vậy.

nhocquay4mat
19-12-10, 02:19 PM
Cái này thì chịu :)) Đây đã test được đâu, máy không nối mạng nên lỗi AuSvBK -> Chẳng test được gì cả ^^

applesmile
19-12-10, 06:55 PM
Cái này thì chịu :)) Đây đã test được đâu, máy không nối mạng nên lỗi AuSvBK -> Chẳng test được gì cả ^^

---> Chưa có bản 6.6 như đã post trên 4rum.

CBDancer
22-12-10, 01:14 PM
Lâu rồi ko ghé qua 4rum, có bản season 2 rùi cơ àh :)
Tiếc là máy nhà hiện đã quá xuống cấp nên ko thể nghiên cứu season 2 nữa =.=
Test đc cái này lại phải chờ 1 cao thủ để Việt hoá đây.
Vọc đc cái đống ACV mới là coi như xong hết mọi thứ. -Vic- còn giữ cái tool nhạc ko? test thử xem nhạc cũ có chơi đc ở ss2 ko :D (nếu vọc đc ACV mới). :)

-Vic-
22-12-10, 09:38 PM
Lâu rồi ko ghé qua 4rum, có bản season 2 rùi cơ àh :)
Tiếc là máy nhà hiện đã quá xuống cấp nên ko thể nghiên cứu season 2 nữa =.=
Test đc cái này lại phải chờ 1 cao thủ để Việt hoá đây.
Vọc đc cái đống ACV mới là coi như xong hết mọi thứ. -Vic- còn giữ cái tool nhạc ko? test thử xem nhạc cũ có chơi đc ở ss2 ko :D (nếu vọc đc ACV mới). :)

Hi! Lâu lắm mới gặp bác,cái tool thì vẫn còn đó nhưng hiện tại thì chưa thể vọc được vì thư mục Script của client nó nằm trong file 046.acv mà file này nén dạng 4rd nên đành bó tay ^^!

RonBWL
25-12-10, 04:58 PM
Hi! Lâu lắm mới gặp bác,cái tool thì vẫn còn đó nhưng hiện tại thì chưa thể vọc được vì thư mục Script của client nó nằm trong file 046.acv mà file này nén dạng 4rd nên đành bó tay ^^!

Nếu đưa sv lên online được thì tớ có thể giúp làm acv tool (Cái này bắt buộc phải có server, k là chịu :|)

CBDancer
27-12-10, 11:29 AM
Sao lại phải đưa server lên online mới làm đc.
Bác Ron nói sơ qua về ý tưởng hay thuật toán đc ko? :D

RonBWL
28-12-10, 01:07 PM
Sao lại phải đưa server lên online mới làm đc.
Bác Ron nói sơ qua về ý tưởng hay thuật toán đc ko? :D

Người nắm giữ mã nguồn acv_tool là dnxp, thật sự tớ k biết gì cụ thể hơn. Tuy nhiên cách thức hoạt động của acv_tool mới là móc ngoặc với Audition.exe khi game đang chạy để lấy key pack/unpack acv từ server, qua đó có thể tạo ra acv4 theo ý muốn.

bysnow
29-12-10, 04:09 PM
thanks ban......
lâu r` mới vào forum :D

pevamylove
30-12-10, 03:15 AM
Laptop win7 ultimate chơi được ko

-Vic-
30-12-10, 11:37 AM
Bạn có nói cấu hình cụ thể của máy bạn đi.....

dangthang555
30-12-10, 02:07 PM
làm thế nào đây:(:(:(:(:(:( khó quá

-Vic-
30-12-10, 09:22 PM
Đã update MapCrypt_BK chạy trên win 7,bạn nào dùng win 7 thì yên tâm nhé!

pevamylove
31-12-10, 03:40 AM
Đọc mấy topic bên ngoài thì thấy là phải dùng mạng mới chơi được àh
Vic ở HN hay ở đâu, có Y!M ko, cho tớ tớ hỏi chút chuyện

-Vic-
31-12-10, 09:04 AM
Đọc mấy topic bên ngoài thì thấy là phải dùng mạng mới chơi được àh
Vic ở HN hay ở đâu, có Y!M ko, cho tớ tớ hỏi chút chuyện
Tớ hiện tại đang ở Phú Yên, Y!M: aero_lov3

nhocconcuto
02-01-11, 08:56 PM
chẳng hiểu gì hết. hix............................................... .........................

CBDancer
05-01-11, 12:06 PM
Bạn nào rảnh mạng ngon up mấy cái client lên MF cho mọi người dùng đi nhé, vì cái này là link của 9you nên sau vài lần update thì nó sẽ xóa link client này để up cái mới thôi, nên những người đọc bản này sau mà có nhu cầu cài 6.5 sau muốn cài cũng ko có link mà cài đâu. Tốt nhất nên tận dụng client hiện tại chưa có người vọc tùm lum thì up luôn cho nó nguyên bản :)

macka
07-01-11, 12:33 AM
hi guys một người nào đó có thể giúp tôi với lỗi này?
hãy giúp tôi!

nguyenhaicntt
08-01-11, 04:29 PM
Pro ơi cho hỏi down client ở trang chủ au.9you .thì là au onl hay au off vậy.thông cảm nhé.mình giờ mới nghịch Au nên không biêt ^^

trungtheboy
08-01-11, 05:54 PM
Client down ở 9you nhưng server tự cài => off :)

nhocquay4mat
09-01-11, 09:04 AM
Client down ở 9you nhưng server tự cài => off :)
Đã không biết gì thì chớ! Cái Server này là Off thật nhưng phải có kết nối mạng thì Game Server mới chạy đk cơ :))

trungtheboy
09-01-11, 09:57 PM
thêm cái link 6.4 -> 6.5 ko biết có ai post chưa nhỉ :-/

5126473
19-01-11, 11:06 AM
bạn ơi làm sao để chình DEN với Vcoin trong au 6.5 vậy ??? và mình không biết làm sao đễ vô siệu thi mua những món đồ trong 6.5 cả.....vô 127.0.0.1 toàn tiếng trung thôi

dangtuanan90
23-01-11, 09:17 PM
Anh Vic ơi SQLyog502Ent ko cài được. nó báo lổi này ( Error reading setup initialization file )
yahoo em : dangtuanan90 anh nào Pro chỉ em cài đặt với :(

loudstyle
01-02-11, 02:14 PM

Tôi đang gặp lỗi này khi kết nối với phóng
ai đó có thể cho tôi biết tôi nên làm gì để khắc phục lỗi này? : X

nhocquay4mat
02-02-11, 01:19 PM
Anh Vic ơi SQLyog502Ent ko cài được. nó báo lổi này ( Error reading setup initialization file )
yahoo em : dangtuanan90 anh nào Pro chỉ em cài đặt với :(

Đổi hết tên thư mục thành các kí tự bt mới sd đc (tại có kí tự trung nên SQLyog502Ent ko load đc trong folder ấy)

Sir.THÀNH™
02-02-11, 04:17 PM
cơ bản là khác 3.25 :D .

k0olb0y009
28-07-11, 04:01 PM
Toàn tiếng tàu. Dùng client HT hoặc nhokquay thì sẽ tốt hơn đóa ^^!