PDA

View Full Version : Tổng hợp những chức năng chưa có của JXP...!!

kemdenny
02-12-10, 12:04 PM
Nếu mod thấy bài này có ích thì giữ lại...còn không thì cho live 1 tuần để các bạn Newbie mới bước vô nghề bik đc...Vì mình thấy có nhìu bạn Newbie thắc mắc về những thứ thiếu thốn của JXP quá nên mình xin lập topic để liệt kê những thứ mà JXP chưa phát triển đc.....
1) Vòng sáng hoàng kim , bạch kim , vòng sáng tím ( cái này là lỗi truyền kiếp chưa fix đc và anh em trong 4rum ai cũng mún tâm huyết với JXP vì thứ này...)>:D<
2) Việt hóa có dấu ( để làm đc điều này quả là 1 trọng trách khó khăn vì mình ko có source full )
3) Script sử dụng questkey = chuột phải ( Cái này hình như nghiêng về Script và cái gì đó bên client phải ko ta..??) >:/
4) Sự cân bằng của Server:
+Thứ nhất là tốc độ đánh cũng như DAME , vì coreclient cùi nên bên acc chính mặc đồ vào đánh như tâm thần...còn bên acc kia đánh như gãi....
+ Đồ đạc chưa hoàn chỉnh ( chích hút , cộng kỹ năng..v..v..)
+ Hiện tượng lag máu ( HP >30k = 0/30000)
+ Roll Back , hack , cheat....
++++Tạm thời nhiu đó........chỉ là những lỗi chính...
5) Những thứ bên client ( vì tui ko rành nên cho là Ui ):
+ Chưa đeo đc mặt nạ
+ Chưa hiện các loại điểm trên bảng F3
+ Chưa lên xuống ngựa = M đc ( đang fix và hy vọng thành công mỹ mãn )
+ Ko có các bảng liệt kê các loại điểm như bảng điểm TK và các loại bảng liệt kê điểm khác
+ Bang hội thứ thiệt chưa giải quyết = bảng thống kê đc...
+ CoreClient quá cùi sẽ phát sinh các lỗi như đã liệt kê trong
phần chữ màu xanh kia
+ Chưa fix đc bán đồ
+ Chưa chỉnh đc đơn vị tiền tệ phân chia rõ ràng ( Vạn , lượng )
+ Chưa làm đc các loại chức năng có bảng điền vào như ( bảng khảm nạm của thợ rèn , bảng ghi tọa độ , bảng đổi đồ Liên Đấu , bảng rao giá , bảng trã Nhiệm Vụ = cách bỏ đồ vào..)
+ Cột EXP chưa rõ ràng..chưa phân ra đc (0,0%)
+ Ko xếp chồng + tách đồ queskey đc
+ Ko fix đc Kỳ Trân Các
+ Chưa fix đc hình chân dung
+ Chưa có các chức năng sửa đồ , khóa , đính , tháo
+ Chức năng Rương quá cùi...chưa mở rộng đc hoặc làm pass rương đích thực...Chưa có HÀNH TRANG
+ Khi coi thông tin đối thủ ko hiện đẳng cấp + danh vọng , xếp hạng
+ Chưa có các loại vòng sáng
+ Tiền trang chưa PRO
++++++Tạm thời nhiu đó..sẽ update thêm
6) GameServer cùi nên chưa load đc các kí tự có dấu và 1 số chức năng cả bên server và client như đã liệt kê
7) Map quá ít , vì GameServer cùi nên chỉ load đc tầm 100 Map đã lag server...trong khi VNG load > 1000 map
8) Đồ Hoàng Kim , Bạch Kim , Tím ko mô tả đc các loại dòng ops như VNG
9) Chưa có rao đồ = Ctrl + chuột trái chỉ zô món đồ
10) Skill chưa chuẩn ( rồng ko dí = đơ , phong sương đơ , bổng đơ...skill buff chưa chuẩn và có tác dụng
11) Các kênh chat chưa đầy đủ như VNG
12) Chưa có chức năng tính các loại điểm hoặc các chức năng như ( Xem số lần hoặc quá số lần... hoặc tính điểm như thời hạn trong item queskey )

Đó là các lỗi cơ bản và mở rộng chưa fix đc trong JXP , tương lai nếu vọc đc source full và tiếp tục fát triển thì JXP sẽ pro ko kém gì bản gốc của nhà phát triển...!!!:-c:-c
*À nếu Mod thấy có ích thì cho live nhé...hoặc thấy dư thì cho 2pic live 1 tuần cũng đc :> Vì do có nhìu bạn NewBie hỏi về các thứ này quá nên mình lập topic để các bạn có thể hiểu và ko còn thắc mắc nữa...!!;;);;)
--Cám ơn đã đọc bài...ai thấy hay thì thank giúp phát nhé....!!!---

Mr.Rezo™
02-12-10, 12:19 PM
. =))

ThanhVipLn
02-12-10, 12:22 PM
:) có ích hok ta. sao đọc mà chẳng thấy có ích gì cả

Čħīċķėň
02-12-10, 02:47 PM
7) Map quá ít , vì GameServer cùi nên chỉ load đc tầm 100 Map đã lag server...trong khi VNG load > 1000 map

gameserver của bạn load đc 100 map hở ;;)

cauam.tapiu
02-12-10, 03:29 PM
1 map khởi động 5 phút . 100 map =))

nhoxpk2707
02-12-10, 05:57 PM
1 map khởi động 5 phút . 100 map =))

1 map 5 phút =)) sv có khoảng 30map trở lên thì ... :))

kemdenny
02-12-10, 06:08 PM
Ơ thế có sai sót à....?? Ai còn bổ sung thêm với... Vì tui thấy có nhìu bạn Newbie thắt mắc quá nên liệt kê hẳn để các bạn khỏi thắt mắc nữa mà...!!

Mr.Phát
02-12-10, 06:10 PM
mình mở 70map load 10p à đâu ra 1map 5 phút hảk !

kemdenny
02-12-10, 06:37 PM
Mấy cái ông này cứ nói quá lên...vì GameServer của ta bọn kingsoft nó vứt từ bản CTC...tui nhớ lúc đó CTC cũng đc >100 map rùi mà :-w

thaihoa91
02-12-10, 07:04 PM
Bản của mình có fải bản CTC chính thức đâu ! Hàng CTC mà chỉ là beta thui !

quangphong0904
02-12-10, 07:16 PM
GS của tụi mình đang có chỉ là hàng tồn kho thôi :D

kemdenny
02-12-10, 08:30 PM
Thế server ta đang xài là hàng sọt rác của nó à anh Hòa...?? :">

thaihoa91
02-12-10, 10:23 PM
Nếu ai từng đọc bài Lê Hồng Minh kể chuyện đi mua Võ Lâm ! Thì cái bản của mình là bản Lê Hồng Minh chơi thử đó ;)) Bản đó là hàng test cho fía bên trước khi mua test thử ! Nếu OK thì mới ký bản hợp đồng mua chính thức, lúc đó tiền trao cháo múc rùi mới có Server bản chính thức + tools FULL ;))

tungpro102
03-12-10, 05:26 AM
Chú ý là: Tiền trao thì cháo mới được múc nhé
Xã hội bây giờ cái gì cũng tiền trước :(

kemdenny
03-12-10, 08:23 AM
Chừng nào VLTK phá sản nhỉ....?? Liệu KingSoft có qua đòi lại server hay cho LHM đem về nhà chơi off anh em nhỉ...?? =D> Mong là trc khi phá sản nó share #-o ( Ôi ước mơ vớ vẩn...:-L)

Công Quốc
04-12-10, 02:23 PM
Không vớ vẫn đâu, nếu như vậy thì nó chó share luôn chứ lo gì. Mà phá sản thì không có đâu! Hê hê

Mr.Phát
04-12-10, 02:28 PM
chờ ngày VLTK phá sản thì chắc còn dài :( vài 3 năm nữa may ra nó dẹp vì quá ít gamer !

jxvietnam
04-12-10, 03:28 PM
Tuy JX còn rất nhiều bug nhưng con người ta vẫn đam mê nó:)
Điển hình là tất cả thành viên trong box JX này:D

thaihoa91
04-12-10, 08:39 PM
Hết bug hết dân dev ! Còn bug còn người dev :))

TS2GVN
06-12-10, 08:46 AM
Các vấn đề trên cần thời gian và đợi chờ

nếu đợi chờ thằng china thì còn xa lắm phải tự tay làm 1 phát cho nó hoành chán nhá mấy bác

Oan Hô VIệt Nam ;;)

kemdenny
06-12-10, 09:39 AM
Source TQ và Việt Nam chung của 1 bản chơi thử của LHM zậyy mà sao nó phát triển Game.exe và CoreClient hơn ta thế nhỉ...Chỗ nào ai giải thích với:-w

thaihoa91
06-12-10, 10:19 AM
Source TQ và Việt Nam chung của 1 bản chơi thử của LHM zậyy mà sao nó phát triển Game.exe và CoreClient hơn ta thế nhỉ...Chỗ nào ai giải thích với:-w

Đơn giản vì nó có nguồn SOURCE, nó compile (build) lại game.exe và coreclient theo ý nó !

Ta có SOURCE nhưng ko đủ file để compile ! SOURCE ta thiếu fần game.exe và coreclient.dll :)) GameServer thì may ra còn build dc khi ta fix lại 1 chút ;))

Thế nên ai cũng cố gắng tìm SOURCE tốt để mà dev ! Tụi china giữ SOURCE rất kỹ ! Và bên đó mấy tay thuộc loại lão làng mới có, mà theo kemdenny thì tụi China có tốt lành đến nỗi share free cho VN mình ko ;))

kinkina2009
06-12-10, 11:19 AM
ghé thăm SV nó đi rồi nói :-"

DNTmaster
06-12-10, 01:33 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tiến Đạt
06-12-10, 01:52 PM
Ổng viết bài này cho...... ( cho ai být chết liền :)) ) ai cũng không být trừ ổng být :))

kemdenny
06-12-10, 05:54 PM
Ơ mấy ông nào ko đọc kỹ bài à...?? Tôi viết bài này để cho NewBie bik để khỏi pmm hỏi nữa...Thử hỏi các ông chịu nổi cảnh pmm ko hã...?? :)>-

Tiến Đạt
06-12-10, 05:57 PM
Ơ mấy ông nào ko đọc kỹ bài à...?? Tôi viết bài này để cho NewBie bik để khỏi pmm hỏi nữa...Thử hỏi các ông chịu nổi cảnh pmm ko hã...?? :)>-

Ad uhm bây h đã být . Chịu thì nổi nhưng trả lời thì NO :D:D:DL-)

kemdenny
06-12-10, 05:57 PM
Sẵn tiện anh Hòa cho tôi hỏi tí...cái lúc mà JXP xuất hiện đầu tiên ( ở TQ ík) là do Kingsoft lộ hàng hay có gián điệp thế...?? :o3 Liệu CLB mình đủ vốn để mua 1 bản server như LHM ko nhỉ ? /:) Hay thấp hơn là mua source của CHINA ^:)^

Čħīċķėň
06-12-10, 05:58 PM
có Newbie nào mà chịu rãnh đọc bài này rùi ko post bài đâu :(

@kemdenny: có tiền sợ chưa chắc mua đc :), mà có tiền cũng chẳng ai đi mua vì qui ra bây giờ USD cũng lớn lắm :(

kemdenny
06-12-10, 05:58 PM
Đúng là mấy ông này....:(Chạy GameSV đã lag rồi mà cứ pmm....^:)^ Viết hẳn 1 bài cho nhanh....b-(

kemdenny
06-12-10, 06:59 PM
Thì lâu lâu giải trí sao đâu...!! Cũng để mọi người trao đổi hiểu thêm về nguồn gốc sv của VNG...và từ đó quý trọng những gì mình đang có....!! :-c

kemdenny
06-12-10, 07:01 PM
Đây...nhìn "đại gia" doanh nhân tiểu biểu của nước ta đi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Phát
06-12-10, 07:09 PM
Vít một câu thấy tui ngu còn .... Sao ko để đó cho các mem xem tui ngu điểm nào?????:-/>-)

đủ rồi nhé ! mình nhắc lại là sẽ del tất cả các bài ko đi đúng tên topic !

Ðề: Tổng hợp những chức năng chưa có của JXP...!!

kemdenny
06-12-10, 07:12 PM
o:-)Thôi rút lui....!! Không khí chiến tranh đang căng thẳng có nguy cơ tham gia của vũ khí hạt nhân...!! Tình hình trị an của 2 khu vực đang bất hòa....

thaihoa91
06-12-10, 07:25 PM
Sẵn tiện anh Hòa cho tôi hỏi tí...cái lúc mà JXP xuất hiện đầu tiên ( ở TQ ík) là do Kingsoft lộ hàng hay có gián điệp thế...?? :o3 Liệu CLB mình đủ vốn để mua 1 bản server như LHM ko nhỉ ? /:) Hay thấp hơn là mua source của CHINA ^:)^

Này mình ko dám chắc ! Nhưng hàng JX Server lậu đầu tiên dc xuất hiện tại 4rum ragezone của nước ngoài, mà hình như chủ của nó là ông Hexpor (người VN) ! Lúc tui vào dev thì mấy ông cùng thời Hexpor như AlexTuan, Akarizone, Minh Đăng đều nghỉ gần hết nên ko rõ lúc trước Server đầu tiên do ai nắm giữ ! Nhưng mình nghĩ 97% là do ông Hexpor giữ :D

kinkina2009
06-12-10, 07:36 PM
Xin lỗi cmt 1 câu cuối :
Bạn kemdenny à :) , mình không có ý gì về việc spam hay sao nhưng mùk mình thây nội dung 2pic hơi bị lệch lạc mà do bạn khơi ra :) , nếu thíck và đủ can đảm bạn tự lập 1 2pic giải trí rồi vào, tớ vào spam ké với :)

kemdenny
06-12-10, 08:16 PM
Bác thấy đc thì lập đi...thật sự lúc đầu tôi chỉ mún giúp ích cho các bẠN NewBie chứ ko có ý lập 2pic để spam...!! Ai ngờ sự việc thế này bác nhỉ...!! :-|

Sir.THÀNH™
07-12-10, 06:03 PM
ui dào ui. các bác cứ ở đấy mà ăn cơm cà bàn chuyện quốc gia.nó có phá sản đi nữa nó cũng bán rẻ cỡ vài trăm chai.các bác cứ ở đấy mà tưởng tượng.tốt hơn hết bây giờ là ý . điện thoại cho Bill Gates. Bảo nó nhờ hacker, nó vào nó chôm cho ít data. Tha hồ mà dev:D. nhưng mà nhờ được bill gates thì cũng mất chừng năm trăm chai lệ phí. =)). Thôi thì có gì dùng nấy đi cho khỏe =))