PDA

View Full Version : Forum Mu cho ai cần ^^!

Mr.Nam
26-11-10, 07:06 PM
Thông tin:
Bản này là VBB 3.8.2
Đã tạo 1 số box liên quan đến Mu ( mình nghĩ vậy là đủ cho 1 Forum Mu rồi)

Link:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chú ý: để xóa mới ChatBox sử dụng lệnh /prune

Cách cài đặt :

Download file đính kèm về giải nén ra được :

1 . Forum ( file forum up lên host hoặc đưa vào 1 trình chạy Web nào đó của bạn như Xampp hay App gì đó :D )

2 . 4rum.sql.gz ( file database của Forum import vào phpmyAdmin của bạn, cách import tự tìm hiểu nha vì đã có nhiều hướng dẫn rồi )

+) Kế đến vào chỉnh sửa lại cấu hình file includes\config.php

$config['Database']['dbname'] = 'forum';
$config['MasterServer']['username'] = 'root';
$config['MasterServer']['password'] = '';

Sửa lại những chỗ in đậm cho phù hợp với database bạn vừa tạo !
+) Sau khi hoàn tất các bước trên bạn vào admincp bằng cách vào link sau.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( thay lại link domain cho đúng của bạn )

nick : Administrator™
pass : danchoi8x

+) Vào Admincp -> vBulletin Options -> Site Name / URL / Contact Details
-Chỉnh lại Forum Name thành tiêu đề Forum bạn muốn
-Chỉnh lại Forum URL cho đúng với site của bạn ( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
-Chỉnh lại Copyright Text theo ý bạn ( chính là phần bản quyền ở dưới cuối của Forum )
-Chỉnh lại Webmaster's Email chỉnh thành Email của bạn
củng tương tự như trên mà bạn vào Admincp -> vBulletin Options -> ZingPhoto Upload
-Chỉnh lại Your forum URL theo site của bạn nhớ ko có <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ở đầu nha. ( VD : domaincuaban/forum )
+) Vào Admincp -> vBulletin Options -> ChangUonDyU - Extra File Chatbox 3.6.0 chỉnh lại Site của chatbox ( VD: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

+) Vào Admincp -> vBulletin Options -> Latest News - by Betlik.com chỉnh lại chức năng thông báo của Forum.

+) Vào Languages & Phrases --> Search in Phrases
Nhập vào Search for Text nội dung

Hệ thống ChátBox - Hỗ trợ MU Yên Bái - Nghiêm cấm dùng từ bất lịch sự kẻo bị Block tài khoản ! rùi sửa lại tiêu đề cho khung Chatbox.

+) Vào Forums & Moderators --> Forum Manager để chỉnh sửa, thêm bớt các Box nha. ( trong Box Thông báo chung có phần Description nó ghi yahoo hỗ trợ của mình các bạn sửa lại thành Yahoo các bạn hoặc xóa luôn đi nha )

Vậy là xong bạn đã có 1 bản forum mu
Chúc bạn thành công.........

Demo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Được share bởi Darkku :D

Darkku
26-11-10, 07:38 PM
E hèm ! mang đi share cơ đấy :))

033718730
26-11-10, 07:44 PM
:-* thank thank đang cần gấp :-*:-*:-*:-*

Mr.Nam
27-11-10, 04:10 AM
8 người download mà có 1 cái thank là sao nhỉ :-<

duyen911007
27-11-10, 05:36 AM
Her` Thank rồi download về chả biết có cài được không đây :(
Hướng dẫn có , Khó hiểu pass và user admin không đúng xem lại nhé
khó hiểu cái
2 . 4rum.sql.gz ( file database của Forum import vào phpmyAdmin của bạn, cách import tự tìm hiểu nha vì đã có nhiều hướng dẫn rồi )

cái này hướng dẫn lun đi :D

huandz1102
27-11-10, 10:39 AM
chưa dùng những cũng thanks, chắc là sẽ cần :))

Mr.Nam
27-11-10, 10:57 AM
Her` Thank rồi download về chả biết có cài được không đây :(
Hướng dẫn có , Khó hiểu pass và user admin không đúng xem lại nhé
khó hiểu cái

cái này hướng dẫn lun đi :D

thì vào phpMyAdmin tạo và Import cái file đó thôi :-s
nếu cài ở Máy thì vào
còn ở host thì vào cpan ..... dài lắm :|

viper9x
27-11-10, 11:35 AM
Host cpx3 thì vào theo link sau: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau đó chọn database rồi nhìn sang phải nhấn vào chữ Import , click vào Browse chọn file 4rum.sql.gz rồi nhấn GO, đợi 1 tý nó import là xong
@Cái Chatbox Chang này có thể bị spam ghê lắm đấy ^^

Mr.Nam
27-11-10, 11:40 AM
Host cpx3 thì vào theo link sau: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau đó chọn database rồi nhìn sang phải nhấn vào chữ Import , click vào Browse chọn file 4rum.sql.gz rồi nhấn GO, đợi 1 tý nó import là xong
@Cái Chatbox Chang này có thể bị spam ghê lắm đấy ^^

vào Cpan còn phải đăng nhập nữa mà. có link cũng = thừa ah. tìm hiểu chút là ra thôi mà.

Đối với 1 Forum Game thi mình nghĩ không cần chatbox làm gì. Demo lấy lệ thôi :D

Darkku
27-11-10, 11:42 AM
pm mr.n4m2007 để được hỗ trợ làm online :)) thanks trả gớp đâu nhỉ ?

toply12
27-11-10, 11:47 AM
co chatbox cũng tiện đấy :)), bảo trì server hay gì lên đó spam :))

duyen911007
27-11-10, 06:32 PM
Hỳ hỳ hiểu rồi thank nhé 30 Charrrrrrrrrr :)>-

Darkku
27-11-10, 07:36 PM
demo live cho ai cần nè :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hehe ,mới làm ,host free nên cũng chậm .

babykute
27-11-10, 09:54 PM
Cái này sao giống của Mu Phong Vũ trước kia quá....>!!!!!!!!!!!!!

Darkku
28-11-10, 10:57 AM
Cái này sao giống của Mu Phong Vũ trước kia quá....>!!!!!!!!!!!!!
Thì là nó mà :))có sai vào đâu đâu ???

KúnKuTe
28-11-10, 01:03 PM
bó tay Mr.Nam cậu release thế này anh em làm MU bg sướng thật đồ chơi có từ chân răng kẽ tóc.
chứ 4 năm trước mình cũng mới tập làm thì guild vừa ít lại không có đồ chơi như bg đâu

sjnhkjd
28-11-10, 01:52 PM
ai biết lỗi khi Import này ko

huandz1102
11-12-10, 10:54 PM
bỏ cái chat box đi như thế nào nhỉ

Mr.Nam
21-12-10, 05:32 AM
ai biết lỗi khi Import này ko

Đã tạo Database trên phpadmin đâu mà đòi Import :(

mabulong
28-12-10, 09:11 PM
chào Nam mình đã cài 4r này nhưng ko thể vào admin CP đc

bạn xem lại diùm mình nhé

vuhungvnn
30-12-10, 03:14 PM
Bản diễn đàn này của ai đấy nhỉ ?
Dạo này toàn thành viên chôm code về rồi edit mang đi share lại.
Bài viết này đã được mình share lâu rồi mà nhỉ :(

sunthah12
30-12-10, 09:33 PM
ai cho cái code quảng cao
nhu hịnh giao huu cuoi nam
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

langtu0212
02-01-11, 09:21 AM
Cảm ơn bạn cái down ve dùng thử nào ^^.......................

hungqnub1989
07-01-11, 07:02 PM
anh nào giúp em cái forum này cái
em không sao đăng nhập vào admincp đc
cảm ơn anh nào giúp em trước

hungqnub1989
07-01-11, 07:35 PM
đại ka nào prô dạy em viết chữ này cái nick : Administrator™
pó tay luôn rồi ko viết đc chữ đó mà vào đăng nhập admin cp
Y!H hungub_1989

sunthah12
13-01-11, 10:19 PM
ai cho cái code quảng cao
nhu hịnh giao huu cuoi nam
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mu-haithanh
26-01-11, 11:09 PM
Hướng dẫn luôn cách import đi mình hơi chicken tý ^^ search mãi mà không import được ... có mỗi bước quan trọng nhứt thì lại bỏ qua :((

mu-haithanh
27-01-11, 10:50 AM
Đã tạo Database trên phpadmin đâu mà đòi Import :(

tạo database trên phpadmin như thế nào vậy bạn viết hộ cái hướng dẫn được không

carotkhoaitay
27-01-11, 11:14 AM
tạo database trên phpadmin như thế nào vậy bạn viết hộ cái hướng dẫn được không

ban co yahoo khong minh lam gium cho

mu-haithanh
27-01-11, 01:17 PM
làm xong rồi nhưng dù sao cũng thank ^^

midou21093
08-03-11, 12:09 AM
Cho mình xin nick admin với đăng nhập hàoi không được

ac1250
17-03-11, 08:55 AM
Thông tin:
Bản này là VBB 3.8.2
Đã tạo 1 số box liên quan đến Mu ( mình nghĩ vậy là đủ cho 1 Forum Mu rồi)

Link:

Chú ý: để xóa mới ChatBox sử dụng lệnh /prune

Cách cài đặt :

Download file đính kèm về giải nén ra được :

1 . Forum ( file forum up lên host hoặc đưa vào 1 trình chạy Web nào đó của bạn như Xampp hay App gì đó :D )

+) Kế đến vào chỉnh sửa lại cấu hình file includes\config.php

Sửa lại những chỗ in đậm cho phù hợp với database bạn vừa tạo !
+) Sau khi hoàn tất các bước trên bạn vào admincp bằng cách vào link sau.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( thay lại link domain cho đúng của bạn )

nick : Administrator™
pass : danchoi8x

+) Vào Admincp -> vBulletin Options -> Site Name / URL / Contact Details
-Chỉnh lại Forum Name thành tiêu đề Forum bạn muốn
-Chỉnh lại Forum URL cho đúng với site của bạn ( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
-Chỉnh lại Copyright Text theo ý bạn ( chính là phần bản quyền ở dưới cuối của Forum )
-Chỉnh lại Webmaster's Email chỉnh thành Email của bạn
củng tương tự như trên mà bạn vào Admincp -> vBulletin Options -> ZingPhoto Upload
-Chỉnh lại Your forum URL theo site của bạn nhớ ko có <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ở đầu nha. ( VD : domaincuaban/forum )
+) Vào Admincp -> vBulletin Options -> ChangUonDyU - Extra File Chatbox 3.6.0 chỉnh lại Site của chatbox ( VD: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

+) Vào Admincp -> vBulletin Options -> Latest News - by Betlik.com chỉnh lại chức năng thông báo của Forum.

+) Vào Languages & Phrases --> Search in Phrases
Nhập vào Search for Text nội dung
rùi sửa lại tiêu đề cho khung Chatbox.

+) Vào Forums & Moderators --> Forum Manager để chỉnh sửa, thêm bớt các Box nha. ( trong Box Thông báo chung có phần Description nó ghi yahoo hỗ trợ của mình các bạn sửa lại thành Yahoo các bạn hoặc xóa luôn đi nha )

Vậy là xong bạn đã có 1 bản forum mu
Chúc bạn thành công.........

Demo:

Được share bởi Darkku :D

Bác Share ..Thi Bac Ranh~ Quay Video Share Cho AE De~ Lam :))

yeulinh4ever
15-05-11, 02:40 PM
Thank................................

ngocanh87
18-05-11, 04:34 PM
Làm sao tắt cái banner vậy bạn

gaoblackxincha
18-05-11, 04:36 PM
Ban muốn xóa cái banner hay thay cái banner khác !!!

ngocanh87
18-05-11, 10:55 PM
Bạn chỉ xóa hoặc thay nhé. cảm ơn bạn

23-05-11, 01:47 PM
Bác Share ..Thi Bac Ranh~ Quay Video Share Cho AE De~ Lam :))

Đúng rồi nhiều người chưa biết cài bác làm video cho cả nhà H/P tý xem nào :D

Mr.Nam
19-06-11, 11:34 AM
Đề nghị mọi người ai sài Forum này thì lưu ý hộ em cái này nhé:

+) Vào Forums & Moderators --> Forum Manager để chỉnh sửa, thêm bớt các Box nha. ( trong Box Thông báo chung có phần Description nó ghi yahoo hỗ trợ của mình các bạn sửa lại thành Yahoo các bạn hoặc xóa luôn đi nha
Hiện nay đang có MU Hoa Tiên sài mà chưa có sửa làm các game thủ toàn PM Yahoo mình mệt quá )

Anh_Zai
19-06-11, 06:25 PM
ạc forum nayg có dế up sell k nhi

gaoblackxincha
19-06-11, 08:27 PM
Đề nghị mọi người ai sài Forum này thì lưu ý hộ em cái này nhé:

+) Vào Forums & Moderators --> Forum Manager để chỉnh sửa, thêm bớt các Box nha. ( trong Box Thông báo chung có phần Description nó ghi yahoo hỗ trợ của mình các bạn sửa lại thành Yahoo các bạn hoặc xóa luôn đi nha
Hiện nay đang có MU Hoa Tiên sài mà chưa có sửa làm các game thủ toàn PM Yahoo mình mệt quá )
Hehehe . Ai bỉu back add Y!M mình vào làm gì

apple
20-06-11, 08:40 AM
bác có forum nào mới ko up lên đây. bản này cổ quá rồi

apple
20-06-11, 08:41 AM
bác có forum nào mới ko up lên đây. bản này cổ quá rồi.

gaoblackxincha
20-06-11, 10:09 PM
Forum cũng dễ cài mà. Làm cho mình 1 bản đỡ phải bị dính con gì đen đen .
Để mai mốt rảnh làm 1 cái video cho ae cài forum ...!

Mr.Quy
20-06-11, 11:53 PM
Các bạn muốn dùng forum an toàn mà không bị hack
vui lòng sài bản vbb 4.13 trở lên ;))
còn 1 khi bị hack mà không hiểu lý do tại sao thì đừng hỏi ai cả :D cứ thế mà dùng tiếp =)) :D
cách hack này hầu như là đa số người biết rồi :D
cảnh báo trước thôi :P
VBB lên đường =))

stupidl0ved
25-06-11, 04:06 PM
Làm sao để change User + Pass của Administartor đăng nhập vậy bác chủ thớt?
P/S: E làm được rồi :)

banana
25-06-11, 05:34 PM
vào db em à .

Hell2011
27-06-11, 12:48 AM
Bạn vao <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cua ban/forum/admincp tìm Forums & Moderators =>Show All Moderators đổi lại theo ý mình

Mr.Nam
03-07-11, 12:23 PM
Hehehe . Ai bỉu back add Y!M mình vào làm gì

Bít đâu nó lại ra nông nỗi như này cơ chứ. Mình làm đưa onli test mọi thứ lên cho hết chức năng.

ngocanh87
05-07-11, 12:49 PM
Làm sao chỉnh cái link banner ảnh trên 4rum vậy bạn

garllado
19-07-11, 03:04 PM
Có ai giúp em với. Vào forum được rồi nhưng đăng ký tài khoản không được, nó báo Database Error

Mr.Noob
19-07-11, 03:14 PM
Bạn cài đặt lại file config cho đúng thông số của host và name Database

garllado
19-07-11, 03:20 PM
Bạn cài đặt lại file config cho đúng thông số của host và name Database
File config nào a????????????????

$config['Database']['dbname'] = 'forum';
$config['MasterServer']['servername'] = 'localhost';
$config['MasterServer']['port'] = 3306;
$config['MasterServer']['username'] = 'root';
$config['MasterServer']['password'] = '';
$config['SlaveServer']['servername'] = '';
$config['SlaveServer']['port'] = 3306;
$config['SlaveServer']['username'] = '';
$config['SlaveServer']['password'] = '';
$config['SlaveServer']['usepconnect'] = 0;

Không bít vậy có đúng không. Trong myphpadmin em tạo database tên forum. Import rồi, vô forum được nhưng đăng ký k đc, dùng ID admin để post bài cũng bị database error nhưng bài vẫn đc post lên???

HoangBot
21-08-11, 04:13 PM
Lúc đăng ký xong ! Nó hiện lên cái khung này
Cho mình hỏi cái khung đó sửa ở đâu , Chính xác là Link của chữ Diễn Đàn

luutrunhac
23-08-11, 07:27 PM
Sao mình cài Xampp kiểu gì cũng ko thể tạo data cho Forum được nhỉ?
Nhìn các video hướng dẫn khắp nơi, nhưng cứ đến đoạn phpAdmin để tạo Data là báo lỗi MySQL. Mặc dù đã Fomat sạch sẽ các ổ cứng chỉ cài có mỗi anh Xampp này vào mà cũng vẫn báo lỗi được mới tài.

vuhungvnn
04-09-11, 01:15 PM
Forum này của MU Phong Vũ ngày xưa mình làm - VKL Share by: Mr.Nam , Darkku

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vuhungvnn
04-09-11, 01:16 PM
Lúc đăng ký xong ! Nó hiện lên cái khung này
Cho mình hỏi cái khung đó sửa ở đâu , Chính xác là Link của chữ Diễn Đàn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Bạn vào PhpAdmin tìm đến SQL của diễn đàn tìm Table Opiton --> Link

HoangBot
04-09-11, 02:04 PM
Bạn vào PhpAdmin tìm đến SQL của diễn đàn tìm Table Opiton --> Link
Mình không tìm thấy cậu ơi ...................

kiepvesau96
02-02-12, 05:32 PM
làm mãi ko đc ai giúp với. y/h:kiepvesau96 thanks all

Domino9990
02-02-12, 05:35 PM
làm mãi ko đc ai giúp với. y/h:kiepvesau96 thanks all

bạn bị lỗi gì??????????????.........

Alexandria
02-02-12, 05:47 PM
Cái này nhớ bản 3.8.4 nói chung mình tự làm có vẻ an tâm hơn tùy chỉnh theo ý mình :))

Domino9990
02-02-12, 05:56 PM
Cái này nhớ bản 3.8.4 nói chung mình tự làm có vẻ an tâm hơn tùy chỉnh theo ý mình :))

nói chung tự làm thì yên tâm hơn, nhưng còn newbie thì tự làm thì rất mất Time :D nên lấy sẵn về sài cho lẹ HEHE :D

kiepvesau96
02-02-12, 07:22 PM
ai giúp mình cài với. :( mình import rồi nhưng k biết chỉnh sửa thế nào. ai làm giúp mình với. pm y/h: kiepvesau96 mình xin cảm ơn

Learning
02-02-12, 07:24 PM
có hướng dẫn rồi mà ko chịu làm.....

kiepvesau96
02-02-12, 07:34 PM
ĐÃ Xong...............................

kiepvesau96
03-02-12, 07:23 AM
cái này hay nhưng khi tháo ra cài lại lại mất ;)) ai cho biết cách sửa chính xác vào file mặc định ko nhỷ

kiepvesau96
03-02-12, 05:41 PM
anh nào chỉ em cách thay banner cái :( vào google chrome thì có cái ảnh banner nhưng ko hiện. firefox thì ko có khung ảnh đó hiện ra

0917423632
02-04-12, 11:00 PM
cái benner h nó hư link đen thui làm các nào để edit nó lại vậy giúp mình với

luutrunhac
06-04-12, 12:19 AM
Bạn nào cần làm Forum PM mình làm giúp cho. Tuy không cực đẹp nhưng cũng tương đối, hoặc để mặc định như GameZone này :D
YM adm.muvb

0974020729
28-04-12, 07:16 AM
kho wa og oi huhu moi tap lam cai 4 rum chag byt cai

nhokhuynhpq
28-04-12, 07:27 AM
kho wa og oi huhu moi tap lam cai 4 rum chag byt cai
Muốn làm 4r cần có hosting ngon nhé, xài hàng share hay mua hàng lõm nhanh die