PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài đặt WX online

damcuoichuot
24-11-10, 03:25 PM
Các bạn down server + client tại đây:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn đây là hướng dẫn:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thêm vài tấm hình :

damcuoichuot
24-11-10, 03:32 PM
Không hiểu sao chèn nhiều hình vào thì không hiển thị được nhỉ?

Cô Hồn
25-11-10, 10:02 PM
ai chỉ mình cách bung cái client cái
chả biết bung chỗ nào mà mò mãi không bung ra được

Mr.Nam
25-11-10, 10:06 PM
Có bạn nhờ hướng dẫn cài đặt thì mình làm thôi, ai thấy cần thì lấy chứ có gì đâu. Còn chú muốn xưng anh với tôi thì nên xem lại mình nhé. Không chừng tôi lớn hơn chú cả con giáp đấy :)). Thân

1 con giáp thì chắc ông anh phải 3x :D
mà nếu > 35 thì cm lại để em còn bik sửa chữ Anh thành Chú :P
thank vì cái Hướng dẫn tuy chưa coi :D

Mr.Nam
25-11-10, 10:25 PM
Sau khi xem song Hướng dẫn có 1 vấn đề muốn hỏi cài IP ảo đâu có cài như vậy nhỉ :|
IP ảo đó là IP của WM ( phần mềm tạo Win ảo mà ). vậy có cần cài WM không nhỉ :|

zake100
25-11-10, 10:38 PM
không cần cài vì cái đấy là VMWare portable của bọn trung quốc

hellomoto2508
25-11-10, 10:39 PM
đây là trò gì vậy
nhìn lạ hoắc
mà sao cái đứa con gái trong game nhìn xinh thế nhỉ
hơn hẳn elf với sum vài bậc=))

Mr.Nam
25-11-10, 10:40 PM
đây là trò gì vậy
nhìn lạ hoắc

Là 1 Game mới lạ:))
Đồ họa cũng đẹp thử đi :D

Cô Hồn
25-11-10, 10:50 PM
chạy xong mọi thứ đến setup client lại không đc
ức....

Mr.Nam
25-11-10, 10:54 PM
chạy xong mọi thứ đến setup client lại không đc
ức....

chưa dow song sao chỉ được =))

Cô Hồn
25-11-10, 10:58 PM
@@
deck biết tại sao ấn vào setup thì chả hiện cái gì
nóa hiện cái lỗi còn biết đường mò đằng này chả hiện cái chết mẹ gì thì chịu chết :-W

zake100
25-11-10, 11:02 PM
@@
deck biết tại sao ấn vào setup thì chả hiện cái gì
nóa hiện cái lỗi còn biết đường mò đằng này chả hiện cái chết mẹ gì thì chịu chết :-W
có gì đâu mà bức xúc kinh thế. Tui trước cũng bị vậy và ngay sau đó biết được cách ngay. Chỉ cần đổi tên thư mục chữ trung quốc ra tiếng anh là nhấn vào setup ra ngay chứ có gì đâu, nó không setup được vì đường dẫn ra tiếng trung quốc mà window chưa cài font trung quốc thì nó nhận ra làm sao được mà cài

Cô Hồn
25-11-10, 11:04 PM
có gì đâu mà bức xúc kinh thế. Tui trước cũng bị vậy và ngay sau đó biết được cách ngay. Chỉ cần đổi tên thư mục chữ trung quốc ra tiếng anh là nhấn vào setup ra ngay chứ có gì đâu, nó không setup được vì đường dẫn ra tiếng trung quốc mà window chưa cài font trung quốc thì nó nhận ra làm sao được mà cài

thể nào nghịch mãi không đc :))
thôi đi ngủ mai nghịch cũng không muộn :D

Mr.Nam
26-11-10, 03:50 AM
chạy Client toàn bị lỗi này là sao nhỉ :-s

Hay là Client hok chạy đc trên Win Server :(

Cô Hồn
26-11-10, 12:04 PM
nói chung là bây giờ cần 1 clip hướng dẫn đầy đủ cho cả server và client
bây giờ là bung đc client rồi mà không biết cách vào sever để chơi :~

thecong
26-11-10, 04:02 PM
ram 4gb máy em có 2gb ko kéo đựoc đành nhìn vậy

damcuoichuot
26-11-10, 05:03 PM
nói chung là bây giờ cần 1 clip hướng dẫn đầy đủ cho cả server và client
bây giờ là bung đc client rồi mà không biết cách vào sever để chơi :~

Mình có thử làm video hướng dẫn mà nó tới 1G đành chịu, post mấy tấm hình logon game bạn làm theo xem sao.

damcuoichuot
26-11-10, 05:17 PM
Hiện tại game này mình có thể làm 1 số việc theo hướng dẫn của web TQ như là : tăng level tùy ý, vàng, cash shop...dump đồ được nhưng lại bị khóa không đeo vào người được, còn mở khóa ra sao thì thấy thằng TQ cũng chịu...Còn cái quan trọng là Tool edit thì kiếm không thấy. Nhận xét riêng của mình thì thằng này rất giống CLTB, chạy bộ khinh công, skill nâng bằng điểm giống như exp có được khi đánh quái. Nhân vật mới tạo có thể theo 3 đường : Đao, Thương, Móng. Khi lên cao hình như vô phái thì phải do hạn chế ngôn ngữ nên mình chỉ đoán vậy, vì khi nhân vật mình chạy vào phái đó thì lập tức NPC lính canh chạy ra chém không thương tiếc. Cái này giống CLTB khi phái khác chạy vào 1 phái nào đó thì lập tức bị NPC lính canh chém liền ^^. A` mà game này cũng có pet nữa nhé nhìn cũng cool lắm...các bạn khám phá thử đi :D

Mr.Nam
26-11-10, 05:22 PM
Mình có thử làm video hướng dẫn mà nó tới 1G đành chịu, post mấy tấm hình logon game bạn làm theo xem sao.

Đại ka cho em hỏi. Đại ka dùng Win gì thế :-s
em chạy Win Server vô Client toàn lỗi :|

damcuoichuot
26-11-10, 07:24 PM
Đại ka cho em hỏi. Đại ka dùng Win gì thế :-s
em chạy Win Server vô Client toàn lỗi :|

Mình dùng winxp sp2, bạn thử chạy client trong vmware cài xp xem được không?

Cô Hồn
26-11-10, 09:32 PM
bi giờ là vo game mà deck chạy đc =]]
2` thật
đc cái xem đi xem lại mấy cái trainer của game hay phết
y như phim :D

boyholidays
27-11-10, 07:27 AM
cho đệ hỏi cái? cài card mạng ảo "BubbleFish虚拟网卡.exe" có IP là 60.199.214.22 bằng vmware trong server. em cài rồi theo hướng dẫn nhưng nó ko hiện giống trong hình. chỉnh ip 60.199.214.22 mà server nó ko vy có cần cài VMware 6.5.1 rồi mới cài vmware trong server. ai chỉ giúp với.:-/ thèm chơi quá mà chưa được.

damcuoichuot
27-11-10, 09:52 AM
cho đệ hỏi cái? cài card mạng ảo "BubbleFish虚拟网卡.exe" có IP là 60.199.214.22 bằng vmware trong server. em cài rồi theo hướng dẫn nhưng nó ko hiện giống trong hình. chỉnh ip 60.199.214.22 mà server nó ko vy có cần cài VMware 6.5.1 rồi mới cài vmware trong server. ai chỉ giúp với.:-/ thèm chơi quá mà chưa được.

Bạn cài BubbleFish虚拟网卡.exe trong win xp nó tạo 1 mạng ảo, thay đổi IP của mạng ảo thành 60.199.214.22 là ok rồi đâu cần cài vmware 6.5 chi nữa. Nếu Ram bạn ít hơn 4G thì không nên xài VMware để chạy trong win ảo vì không đủ Ram để khởi động server...

zake100
27-11-10, 10:01 AM
cái này là cái vmware portable của bọn trung quốc tức là vmware không cần cài chỉ chạy luôn những ai đã cài vmware rồi thì chỉ việc set IP của vmnet1. BỌn trung quốc cái gì nó cũng fake portable được. Chỉ tiếc game này không chạy được trên win7 64bit

tonwind113
06-12-10, 01:35 PM
bạn ơi mình cài được rồi chơi rất tốt lần đầu đăng nhập => tạo nhân vật => vô game => chơi đến level 30 lun => nhưng bị lỗi là thoát client ra thì server ko lưu thông tin nhân vật được + đăng nhập lại ko được là sao hả bạn? mình tạo lại acc thì vô lại được (nhưng phải tạo lại nhân vật => chơi lại từ đầu cứ như là sevver bị lỗi ko lưu dữ liệu được ấy) rồi thoát client ra cũng bị như vậy ( ko đăng nhập được nữa )
Giúp mình fix lội này với ? mình kiểm tra cái Gsvr nó có dòng này :"lerr file not found ObjSav.dat file not found StoreSav.sav" .Phải chăng vì vậy mà sevver ko lưu thông tin acc + nhân vật được?
Giúp mình nha thanks nhìu lắm

damcuoichuot
07-12-10, 10:12 AM
Cái này là do bạn xóa mất data của nhân vật chứ không phải server bị lỗi đâu. Khi khởi động Realy (Mala_Wlin.exe ) bạn chỉ bấm tạo nhân vật đó 1 lần duy nhất thôi, lần sau khởi động thì bạn đừng tạo lại nó sẽ xóa mất nhân vật cũ.

tonwind113
11-12-10, 10:23 AM
uhm thì lần sau mình khởi động server lại rồi, mình đâu có tạo lại acc đậu mà vẫn bị lỗi đó vậy bạn ?
lần này mình xóa hết cài lại server thì bị lỗi mới nữa là vô5 game rồi mà không di chuyển được nhân vật + không có npc, load vô game là đứng im luôn
Giải quyết 2 lỗi này sao bạn ?

pikeman20
02-08-11, 10:15 AM
Ai up lại link và làm lại cái hướng dẫn được hok??

cabal12a89
09-08-11, 07:19 PM
có ai giúp mình đươc không cai link hướng dẫn bị hư rồi up lại giùm thanks với lại mình cài y như hướng dẫn như trong đây mà vẩn không được vào game đăng nhập 1234 mãi mà không đươc xin cám ơn

superjunior
12-08-11, 01:19 PM
pác ơi up lại giúp em cái link hướng dẫn đi ^^

btbaotrung90
14-08-11, 11:30 PM
Link SV die, link HD bị xóa, làm down cái client đã rồi giờ ngồi ngó, ai hảo tâm up lại dùm cái Server với