PDA

View Full Version : Xin hướng dẫn làm server season 2 Offline

Ashot4love
24-11-10, 11:11 AM
Mình thấy có bản Gunbound season 2 gốc tiếng Tây Ban Nha thì phải xem qua giới thiệu thì hình như đây là bản ổn định ít lỗi và đã chữa được các lỗi về add buddy và chat trong game và nhiều lỗi khác,
Nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link down chi tiết: Down về xả nén ra thôi, không yêu cầu pass.

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Web: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Appserver: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
No-IP: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Navicat: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
IXFS: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình không biết về tin nhưng muốn làm một bản offline để bắn qua mạng Lan, nên có bồ nào đã làm được có thể hướng dẫn mình cách làm chi tiết cho bản này (có kèm hình minh họa thì tốt quá). Xin giúp mình nhé, cảm ơn rất nhiều.

Ashot4love
26-11-10, 07:39 AM
Diễn đàn này buồn như trấu cắn nhỉ thảo nào GB việt chẳng thấy có gì phát triển. Còn ai nói là season 2 đầy bug và không thể làm được thì hãy học tập bọn Thái Lan, mời vào xem season 2 của nó làm ăn ra sao: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Để mình giới thiệu qua chút về cái server Thái Lan này:

+ Hình như đây là phiên bản của năm 2007 đến 2008
+ Không lỗi, đầy đủ hết các món đồ thậm chí cả item2 mà được cập nhật trong GIS cho đến thời gian này.
+ Những chỉ số của avatar vẫn giữ được nguyên bản với huyền thoại phượng hoàng đỏ.
+ Thêm đĩa mặt trăng Mirror (gương).
+ Thêm tính năng game mới (Power ball, bóng trợ lực).
+ Sự cân bằng giữa đồ cash và đồ gold cũng như giữa các mobile là khá tốt, chỉ có đồ cash vẫn nhỉnh hơn nhưng đó là vì VIP group mà.
+ Có thêm 2 xe mới mà được cập nhật đến thời điểm này: Phoenix và Maya đời đầu, mạnh và dễ bắn hơn cả rồng và knight.

Ashot4love
26-11-10, 08:13 AM
Đây là toàn bộ những file về gunbound mà mình mày mò tìm được tổng hợp hết vào đây, ai quan tâm thì có thể vào down về test thử xem sao.
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vanchienbmt
26-11-10, 01:20 PM
^:)^ mình cũng kết lắm mà chả biết bắt đầu từ đâu vì box này buồn lắm

htc1991
01-12-10, 04:47 PM
Mấy cái này thỳ lam ok thôi anh đây fix hết lỗi rồi làm online đãm bảo ok lun ;)) nhưng gặp mấy bác nãn thà xóa chư ko send .... người ta bõ công bỏ sức bắc cứ muốn free ... còn có thằng muốn làm online thỳ trong đầu chả có gì ... nó cứ tưỡng làm online là dùng mạng home upload thỳ có 640 kb ..... ko có máy chủ sẽ xuất hiện 2 lỗi Redy với sevver bị nghẽn .... Bó tay muốn làm online ko giám bỏ tìn ;))

Ashot4love
02-12-10, 07:51 AM
Vậy hả, nếu bạn làm được mà giống như server của Thái Lan kia thì hay, mình có rất nhiều ý tưởng để nếu bạn đưa lên online thì vẫn có thể thu được tiền duy trì server từ những game thủ, nếu bạn thực sự làm tốt. Ví dụ như event, rồi nạp cash mua đồ, item 2 (cái item 2 này có một số cái khá hay giữ lại được thì quá tốt), rồi cash cho mobile như phoenix, maya....
Nếu làm được rồi bạn có thể đưa bản Demo lên online để anh em vào test thử nhỉ.

htc1991
03-12-10, 07:21 AM
Ha ha mấy cái đó thỳ ok hết đó ..... Bọn Thái Lan nó có khác gì mình không ;)) bình thường quá .... cái web của nó cũng lấy Us về edit lại đầy thôi ;)) nói chung làm thỳ mình đã làm hết rồi ... nhưng còn tin vốn đễ mỡ nếu muốn làm lâu dài ... trong khi đó ko biết có nhiều người chơi không .... có kiếm lại được vốn ko nếu bạn có nhu cầu pmm mình qua yahoo thanhcong_12345 ( mình chỉ hộ trợ chất xám thôi )

Ashot4love
03-12-10, 09:07 AM
Mình chỉ là một người đam mê gunbound, chứ mình cũng không biết nhiều về tin và cũng không có điều kiện để mở một server từ vì hàng ngày vẫn phải lăn lộn lo cuộc sống nhưng mình thấy có một số bạn có VPS như bạn Vanchiem hay bạn LHB_LOVE đã mở một server season 2 rồi đó, mình cũng đã vào chơi thử nhưng do server này lỗi nhiều quá nên vẫn thấy để web mà server thì offline liên tục. Nếu bạn đã làm tốt thì bạn có thể hỗ trợ các bạn đó làm xem sao, quan trọng là ý tưởng thu hút người chơi.
Như tổ chức event hàng tuần với giải thưởng nhỏ, cho đến hàng tháng hoặc vào các dịp lễ nào đó.
Avatar shop trên web cho các đồ hiếm và cash và các donor... thậm chí nếu được làm game với giao diện tiếng Anh và tiếng Việt để thu hút các bạn quốc tế, chơi và donate qua paypal...
Những người nạp cash thì ngoài hưởng số cash mua đồ như PU, avatar ra thì có thể được vào nhóm VIP thưởng 10%gp và gold sau mỗi ngày chơi, và thời hạn VIP phụ thuộc vào số cash nạp có thể từ 1 tháng đến 3 tháng.
Một số item2 có thể được dùng vào đồ cash như moon pass, vampire... chỉ bỏ đi atomic bomb, lavashock, hoặc poison, electric cloud...
Những thành viên thuộc nhóm cash VIP thì chỉ có một thời hạn thôi để khuyến khích những người chơi khác nạp cash để duy trì server, và thậm chí nếu cần có thể nói rõ tình trạng là server thiếu kinh phí để những người chơi khác donate duy trì.
Vì thiếu người đầu tư bạn có thể lam demo rồi kêu gọi đầu tư để mở server, cũng có khá nhiều cách.

lamdoba93
04-05-12, 02:07 PM
hi, mình rất thích game này. thanks bạn nhé

pikeman20
04-05-12, 06:50 PM
Mình chỉ là một người đam mê gunbound, chứ mình cũng không biết nhiều về tin và cũng không có điều kiện để mở một server từ vì hàng ngày vẫn phải lăn lộn lo cuộc sống nhưng mình thấy có một số bạn có VPS như bạn Vanchiem hay bạn LHB_LOVE đã mở một server season 2 rồi đó, mình cũng đã vào chơi thử nhưng do server này lỗi nhiều quá nên vẫn thấy để web mà server thì offline liên tục. Nếu bạn đã làm tốt thì bạn có thể hỗ trợ các bạn đó làm xem sao, quan trọng là ý tưởng thu hút người chơi.
Như tổ chức event hàng tuần với giải thưởng nhỏ, cho đến hàng tháng hoặc vào các dịp lễ nào đó.
Avatar shop trên web cho các đồ hiếm và cash và các donor... thậm chí nếu được làm game với giao diện tiếng Anh và tiếng Việt để thu hút các bạn quốc tế, chơi và donate qua paypal...
Những người nạp cash thì ngoài hưởng số cash mua đồ như PU, avatar ra thì có thể được vào nhóm VIP thưởng 10%gp và gold sau mỗi ngày chơi, và thời hạn VIP phụ thuộc vào số cash nạp có thể từ 1 tháng đến 3 tháng.
Một số item2 có thể được dùng vào đồ cash như moon pass, vampire... chỉ bỏ đi atomic bomb, lavashock, hoặc poison, electric cloud...
Những thành viên thuộc nhóm cash VIP thì chỉ có một thời hạn thôi để khuyến khích những người chơi khác nạp cash để duy trì server, và thậm chí nếu cần có thể nói rõ tình trạng là server thiếu kinh phí để những người chơi khác donate duy trì.
Vì thiếu người đầu tư bạn có thể lam demo rồi kêu gọi đầu tư để mở server, cũng có khá nhiều cách.
Tớ vote cho cậu nhưng cậu nói mà không nắm rõ tình hình gunbound việt nam mình, nghe cái vụ item 2 là hiểu cậu không làm game rồi vì những bản share đều không có item 2 nếu có thì sẽ mất item 1 :(