PDA

View Full Version : Hướng dẫn Cổ Long online

lengocgiang
24-11-10, 02:03 AM
Vì bài viết của bạn truong link đã hỏng mà nhiều bạn yêu cầu nên mình xin post lại hướng dẫn và link cho các bạn

Đầu tiên là client

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> +video hướng dẫn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ộ SQL 2005

SQLEXPR <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
SQLServer2005_SSMSEE <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thế là xong phần công cụ

Các bạn làm theo hướng dẫn trong video nhé (bạn đổi tên video thành 1 rồi copy ra ngoài desktop để xem),rồi sau đó vào client mở notepad tạo file mới có tên là Launcher với nội dung

QGLPU.bin "QGLPU.bin"rồi sau đó lưu với đuôi .bat
Để các bạn có thể chạy và tắt server được nhanh hơn thì trong thư mục /server các bạn tạo file run với nội dung sau(sau đó lưu với đuôi .bat)

Trích bài của thuykiem

start LogServicePU.exe .\config\world_test1.ini Log
start WorldServicePU.exe .\config\world_test1.ini World
start ObjectServicePU.exe .\config\world_test1.ini Object1
start ObjectServicePU.exe .\config\world_test1.ini Object2
start MessageServicePU.exe .\config\world_test1.ini Message
start ManagerServicePU.exe .\config\world_test1.ini Manager
start ProxyServicePU.exe .\config\world_test1.ini Proxy
start MapServicePU.exe .\config\world_test1.ini Map1

để tắt sv thì các bạn tạo file close với nội dung ở dưới rồi lưu với đuôi .bat

Trích:

@echo off
taskkill /f /im LogServicePU.exe
taskkill /f /im WorldServicePU.exe
taskkill /f /im ObjectServicePU.exe
taskkill /f /im ObjectServicePU.exe
taskkill /f /im MessageServicePU.exe
taskkill /f /im ManagerServicePU.exe
taskkill /f /im ProxyServicePU.exe
taskkill /f /im MapServicePU.exe
Tool tạo acc và chỉnh sửa nhân vật (của MrDnd)

tao acc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sửa nhân vật <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mật khẩu mặc định là shayu456

Cách tắt chức năng autoupdate của apollo

Trích:
Trong client vào folder Apollo -->Edit file apolloupdate.info

sap01.mg.51hit.com/apollo FileList http true ------->sửa thành false

cách fix lỗi init = -100 gồi ^^ .
Chạy CMD bằng quyền Admin .
dẫn đến thư mục cổ long client gồi QGLPU.bin "QGLPU.bin" . ^^

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

2.Chỉnh sửa trong database

Trong SQL 2005 các bạn chọn Database-->QGLGame-->Tables .(chuột phải vào dbo.Character --chọn Open table) để xem và chỉnh sửa nhân vật
chú ý ,ko nên chỉnh sửa thông số điểm tiềm năng(STA-SPR-STR-CON-AGI) vì mí cái này rất dễ bị lỗi nhân vật [-X[-X tốt nhất các bạn cứ chỉnh exp rồi cộng = tay trong game cho đỡ lỗi =))

cách chỉnh điểm tiềm năng, level, tiền, exp cho char.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đã việt hóa được 1 số trong Thương thành các bạn có thể tải link dưới đây rồi copy vào trong server theo đường dẫn data/CSV/

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>Đâu là file ID của skill+ item+pet+GM commands+buff trong cổ long của bạn MrDND

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ách set GM :trong Server các bạn vào Config/World_Test1
tìm dòng [Map1]
ở dưới đó thay AllGMMode=0 (nếu để 1 là tất cả char đêu là GM :p)
phần GM=10,8,13 là id của GM các bác xem id nhân vật nào rồi add vào đó ví dụ như trên thì id 10,8,13 đang là GM :p (id nhân vật hiện ngay trên cửa sổ game trên thanh tiêu đề )
nghịch thử xem GM oai như nào nhé \m/

Hiện tại ,đến thế thôi còn tiếp tục up nữa ,hum nay mệt quá rồi đi ngủ ,mai up tiếp
p/s các bạn có thể pm cho MrDnD ,thuykiem hoặc mình để dc hỗ trợ ,bạn dnd với thuykiem hơi bị pro dey :p ,mình chỉ học hỏi dc nhờ 2 bạn ý thôi

Hình ảnh trong game :p

Mr.Nam
24-11-10, 02:19 AM
đến phải del SQL 2000 cài SQL 2005 thôi :))
cài SQL 2000 bỏ phí nhiều game quá :))

thientruongdx
24-11-10, 12:41 PM
bác pro thì bày e làm cái như này với =))

Ko share thì đừng show hàng nhé.

PhienNhaTrang
24-11-10, 12:59 PM
:D chỉ vh hóa đc có tý tẹo share 2 cái hình để người ta goi mình cái chữ pro.Chứ vh mà full thì :))

lengocgiang
24-11-10, 02:01 PM
bác trường ơi ,xóa mấy cái cm nhảm của thằng kia em với

Blue_Sky
24-11-10, 02:36 PM
Bộ SQL 2005 :

Tool tạo acc và chỉnh sửa nhân vật :
Tạo acc :
Chỉnh sửa :

Việt hóa :

ID skills , item , pet , GM commands , buff :

Tool QLG 1.1.0.0 :

Link HD : (2 Video )

Link Server :
Link Vcredist_x86 :
File Read :

Client Cổ Long với host MF :
(Vì dung lượng quá lớn nên mình cắt bớt file ra thành các file .001 , .002 các bạn dùng chương trình HJ-Split nối lại nha :) )
Link HJ :

Tổng cộng 6 link down :

HAVE FUN :D

hhpk1
24-11-10, 03:41 PM
bạn ơi sao không xem đc video hướng dẫn thế nó hiện ra cái bảng trắng xóa à

Blue_Sky
24-11-10, 03:49 PM
à , bạn đổi cái file .rar đó thành 1.rar chẳng hạn rồi giải nén ra , trong foder video đó bạn đổi tên thành 1.exe nói chung là đừng có o vuông là được , click vào thế là xem được thôi :)>-

hhpk1
24-11-10, 04:00 PM
đã xóa ô vuông mà vẫn không xem đc ^:)^

Blue_Sky
24-11-10, 04:25 PM
delete hết tất cả rồi giải nén lại các tool video hướng dẫn trên , đổi tên file .rar của video thành abc.rar , rồi vào folder chứa nó đổi nó thành 1.exe và 2.exe

Blue_Sky
24-11-10, 04:30 PM
Delete bài này dùm em cái , up link lên bài trên rồi =.=

thientruongdx
24-11-10, 04:44 PM
HKDdev.team [-H.2.R-] nếu unpack đc file Data.gdf thì cho mình xin 2 file này đc ko

XLoginUI.Lua
LoginUI.xml

hhpk1
24-11-10, 04:51 PM
ai làm dùm cái video hướng dẫn đi mình làm theo hướng dẫn của Blue_Sky không đc

lengocgiang
24-11-10, 04:54 PM
đã xóa ô vuông mà vẫn không xem đc ^:)^

bạn thử copy ra desktop rồi đổi tên thành 1 ,xem sao

MrDnD
24-11-10, 04:55 PM
bộ SQL của MS thì nên down link trực tiếp hơn, max speed ngu gì ko down :">
MS SQL server 2005 Express edition sp3
MS SQL Server Management Studio Express

Blue_Sky
24-11-10, 05:06 PM
Mediafire nhanh hơn mà anh :-w
Mấy cái client với Tool full up sau vậy , dài quá , h đi học đây :D

MrDnD
24-11-10, 05:08 PM
nhà mình down ở sv của MS toàn ~500 KB/s mà :|

hhpk1
24-11-10, 05:39 PM
xem đc video rồi phải xóa hết mấy ô vuông tên folder

hhpk1
24-11-10, 06:43 PM
cho mình hỏi sao không vào đc cái tạo acc không vô đc là sao + mình vô đc phần đăng nhập rồi thử tài khoản hướng dẫn không được

hhpk1
24-11-10, 10:55 PM
ai giúp câu ở trên với đang thèm chơi :(

MrDnD
24-11-10, 11:14 PM
cho xin 500 hình :|

hhpk1
25-11-10, 08:12 AM
ai giúp với không thể vô đc cái tạo acc bấm vô nó hiện chưa đc 1 giây đã tắt thử tài khoản trong clip cũng không đc pass shayu456

hhpk1
25-11-10, 07:19 PM
chán quá cài từ chiều wa đến giờ chưa đc chơi

[S]ocola[S]an
25-11-10, 09:25 PM
Anh thientruong hay bạn nào bik fix lỗi này thỳ chỉ em với ^^

lengocgiang
25-11-10, 10:10 PM
ac lỗi int 100 này chưa tìm dc hướng xử lý ,hôm nọ máy của 1 bạn cũng bị int -100 mà chưa xử lý 8-}8-}

hhpk1
25-11-10, 10:21 PM
trời ai giúp cái lỗi không vào đc acc cả cái tạo acc với coi

lengocgiang
25-11-10, 10:28 PM
trời ai giúp cái lỗi không vào đc acc cả cái tạo acc với coi

nói chi tiết đi bạn ,làm ko dc chỗ nào đến bước nào thì lỗi ,hình đâu

MrDnD
25-11-10, 10:51 PM
ko chạy đc tool tạo acc tức là ko connect đc đến DB :))

hhpk1
25-11-10, 11:44 PM
là sao giải đáp giúp mình với mình xóa đi làm lại 2 lần rồi

lengocgiang
26-11-10, 12:05 AM
bạn tạo obbc chưa ,bạn thử test xem đã thành công chưa.

phamson06
27-11-10, 12:01 AM
ồ bạn ơi cho mình hỏi có phải cài môi trường tiếng tung kủa cho nó ko zậy? cài thì đễ nhưng mà ngán mấy cái tung của quá ah!

lengocgiang
27-11-10, 12:19 PM
game này của tàu khựa mà bạn ,ko cài font thì sao chơi dc :d
chỉ cần cài font TQ thôi ko cần set chinese(PRC) đâu

Nhóc_Leo
27-11-10, 02:14 PM
Sao trong cái phần Properties của em không có cái thẻ giống bên nó vậy :-<
Ai chỉ em làm sao có cái thẻ thứ 2 giống bên nó cái , em gà lém :|

lengocgiang
27-11-10, 02:26 PM
bạn chỉ cần attach 5 cái database rồi tạo user QGL --> cài ODBC --rồi chạy thử sv xem

Nhóc_Leo
27-11-10, 02:42 PM
Tạo user với cài ODBC thế nào ạ [-O<

Nhóc_Leo
27-11-10, 02:46 PM
Xài team qua giúp em được k :-ss

Nhóc_Leo
27-11-10, 11:00 PM
Sao trong hình nó hiện thêm thẻ kia thế , ai chỉ rõ hộ em cái , nó hiện 3 thẻ máy em hiện có 2 thẻ à ^:)^

[S]ocola[S]an
27-11-10, 11:33 PM
Chịu thôi . Mà bị lỗi thì hãy làm như nó . Attack DB bình thường thỳ khỏi .

Blue_Sky
28-11-10, 06:24 AM
Không có thẻ security : Bạn vào Tool / Folder Option chọn Tab View bỏ cái Check Use Simple File Shareding (Recommended) hình như nó nằm ở dưới cùng thì phải. Chúc thành công !

Nhóc_Leo
28-11-10, 07:26 AM
Lỗi gì đây ạ ^:)^

ngocthang26
28-11-10, 07:29 AM
thank for share đang down cài thử

Nhóc_Leo
28-11-10, 09:14 AM
Xong hết còn mỗi cái lỗi này thôi ai fix zum` nào :-ss
Vào được acc nhưng bị đơ ở chỗ này o.O , với lại 8 file .bat chạy được chỉ 4 cái ( 4 cái còn lại vừa run thì bị tắt )

[S]ocola[S]an
28-11-10, 10:44 AM
Biết cách fix lỗi init = -100 gồi ^^ .

Nhóc_Leo
28-11-10, 11:28 AM
Biết cách fix lỗi init = -100 gồi ^^ .

Biết sửa cái lỗi ở trên k anh :-s

lengocgiang
28-11-10, 11:30 AM
Biết sửa cái lỗi ở trên k anh :-s

chọn cái hình nào ko có 2 người là dc bạn à ,hình rõ nhất ý :))

Nhóc_Leo
28-11-10, 12:20 PM
chọn cái hình nào ko có 2 người là dc bạn à ,hình rõ nhất ý :))
Mình chọn rồi mà nhưng mà nó có vào đâu :-s mem cổ long mà >:/
Nó bị gì á , ấn vào cứ đơ đơ ra , nhìn phát ghét =.=''
Còn mấy cái filr .bat thì vừa click nó biến đi đâu mất :-s ai bik cách sửa hem :|

[S]ocola[S]an
28-11-10, 02:10 PM
Xong hết còn mỗi cái lỗi này thôi ai fix zum` nào :-ss
Vào được acc nhưng bị đơ ở chỗ này o.O , với lại 8 file .bat chạy được chỉ 4 cái ( 4 cái còn lại vừa run thì bị tắt )

Chọn hình rõ nhất trong 5 hình này . mình ngồi vọc tưởng chọn hình mờ nhất ai dè =))

Nhóc_Leo
28-11-10, 02:18 PM
Mấy bạn không hiểu ý mình nói sao , là thế này này :
Thứ nhất : có 8 file .bat trong sever thì run 8 file chỉ còn 4 file được còn 4 file kia vừa hiện lên thì mất .
Thứ 2 : Login vào game hiện ra cái bảng , chọn vào cái rõ nhất rồi , nó vẫn cứ đơ đơ không thay đổi .

MrDnD
28-11-10, 04:19 PM
Thứ nhất : có 8 file .bat trong sever thì run 8 file chỉ còn 4 file được còn 4 file kia vừa hiện lên thì mất .
_ Config sai.
_ ko connect đc đến DB (chạy thử tool tạo acc để connect xem đc ko)

thothiendai
28-11-10, 09:17 PM
hix hix
lúc đầu vô đc. tắt sv vô lại. vô đc nhưng k có chanel#-o

lengocgiang
28-11-10, 09:21 PM
tắt đi làm lại lần nữa :d tớ toàn bị thế mà :>:>

thothiendai
28-11-10, 09:52 PM
tắt đi làm lại lần nữa :d tớ toàn bị thế mà :>:>

cái này làm onl đc k ta . ai thử làm wa hamichi xem lào :">:-*

thothiendai
29-11-10, 11:44 AM
tắt mở lại cũng k đc . chán wá(:|

Chuột
29-11-10, 11:48 AM
sao không tạo acc được x-(x-(x-(x-(x-(x-(

lengocgiang
29-11-10, 11:59 AM
sao không tạo acc được x-(x-(x-(x-(x-(x-(
bạn xem lại DB nhé ,ko tạo dc acc là ko kết nối dc với database đấy

lengocgiang
29-11-10, 11:59 AM
cái này làm onl đc k ta . ai thử làm wa hamichi xem lào :">:-*
đã có bạn làm onl rồi ,MrDnd đã làm dc rồi đó

Chuột
29-11-10, 12:04 PM
bạn xem lại DB nhé ,ko tạo dc acc là ko kết nối dc với database đấy

nghĩa là sao hả bạn, mình dốt tin lắm8-}

thothiendai
29-11-10, 07:05 PM
đã có bạn làm onl rồi ,MrDnd đã làm dc rồi đó

xin cái hướng dẫn đi bạn :D
chơi với mấy đứa bạn cho vui . chơi mình chán wá>:D<=P~

lengocgiang
29-11-10, 07:17 PM
nghĩa là sao hả bạn, mình dốt tin lắm8-}

có tool tạo acc đó bạn ,bạn mà tạo acc dc thì có nghĩa là bạn kết nối được với database ,nếu ko dc thì bạn xem lại config bên server nhé

thothiendai
29-11-10, 07:39 PM
bạn giang add yahoo mình hỏi tý nhá :">
"thothiendai"

lengocgiang
02-01-11, 04:25 PM
Hix 1 thời gian dài ôn thì giờ mới có dịp quay lại dev tiếp cổ long ,sau đây mình sẽ giới thiệu với các bạn cách add thú cưỡi mới trong Cổ long :D ,mới tìm dc bên 99uc.net
Đầu tiên các bạn tải file này về để update lên bản 1.3.0

Trong đó có 3 file bao gồm file ||NPC00395.lua | 补丁 | 补丁2|
Các bạn copy 2 file 补丁 và 补丁2 vào thư mục client cổ long ,mặc định của nó là "QGL",
B1: đổi tên "补丁" thành "QGLPatcherU" sau đó chạy QGLPatcherU,nó sẽ bắt các bạn chỉ đường dẫn đến client ,các bạn chỉ đến client
B2:xóa QGLPatcherU ,rồi đổi tên 补丁2 thành QGLPatcherU ,và làm như bước 1 ,các bạn đã update lên phiên bản 1.3 :D
B3:Các bạn vào server .edit file csv \ pet.csv, thêm vào dòng cuối cùng đoạn mã sau

"53","凤凰","1","0","0","0","1","15","0","0","0","0","100","100","200","100","1","30","1","0","47","凤凰","m00015_t001.ent","0","imgM00000a.tga","petfaceS00015a.ent","0","0","SoundE0021_pet_happy","SoundE0022_per_unhappy","0","0","0","0","0","0"
"56","鹰","1","0","0","0","1","15","0","0","0","0","100","100","100","100","1","30","1","0","47","老鹰","m00017_t001.ent","0","imgM00000a.tga","petfaceS00017a.ent","0","0","SoundE0021_pet_happy","SoundE0022_per_unhappy","0","0","0","0","0","0"
"59","仙鹤","1","0","0","0","1","15","0","0","0","0","100","100","100","100","1","30","1","0","47","仙鹤","m00021_t001.ent","0","imgM00000a.tga","petfaceS00021a.ent","0","0","SoundE0021_pet_happy","SoundE0022_per_unhappy","0","0","0","0","0","0"
Như vậy các bạn đã add thêm phượng hoàng ,và 2 con chim tên gì quên mất rùi :D

tiếp theo các bạn edit file csv \ ChargeShop01.csv là file Thương thành bạn thêm mấy cái ID đó vào ,đây là demo chim cò :D :D

thientruongdx
04-01-11, 06:39 AM
Tới giờ vẫn chưa có tool unpack data.gdf nhỉ. Chán

lengocgiang
04-01-11, 11:55 AM
mình tìm mấy trang tàu mà ko thấy ông nào nói ,đến là nản :((

Nhóc_Leo
04-01-11, 07:02 PM
Bạn chỉ rõ cho mình cái edit file csv \ pet.csv và edit file csv \ ChargeShop01.csv được không , mình hưm biết làm

lengocgiang
04-01-11, 07:24 PM
Bạn chỉ rõ cho mình cái edit file csv \ pet.csv và edit file csv \ ChargeShop01.csv được không , mình hưm biết làm

bạn copy đè 2 file đó vào thư mục CSV là okie

lengocgiang
04-01-11, 08:42 PM
Mình mới tìm được cách khắc phục lỗi ko thấy dc kênh khi đăng nhập ( mình đang thử nghiệm )
Mình đang chạy server trên máy ảo, khá là nhẹ,mỗi lần chạy server mình dùng ccleaner xóa hết các file log trước đó. Thì lúc đăng nhập chưa thấy bị mất kênh lần nào ,các bạn thử dùng ccleaner xóa các file log trước khi chạy server xem tnao` nhé :D :D

nhân tiện có bác nào nhiệt tình với cổ long ko ,nghiên cứu với tớ ,chứ 1 mình làm buồn chết ^^!

MrDnD
05-01-11, 03:20 PM
ko unpack đc data.gdf nên ko muốn làm tiếp ...

|Rick|
08-01-11, 01:33 PM
Hình như rick biết cách unpack thì phải :-"

lengocgiang
08-01-11, 02:18 PM
Hình như rick biết cách unpack thì phải :-"

rick làm thử đi ,tớ dùng winhex ,thì biết đuôi của nó là MPQ thôi ,mà đổi sang mpq ,unpack thì hem dc .Nếu rick làm dc thì post lên cho mọi người xem với :-"

MrDnD
08-01-11, 02:27 PM
giang cho xin cái YM với :D

lengocgiang
08-01-11, 04:03 PM
giang cho xin cái YM với :D

giang_no1 ;));))

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

|Rick|
10-01-11, 05:05 PM
Hehe ! nói giỡn chứ đâu biết đâu :D
Có hỏi bọn tàu, tụi nó bảo lúc trước thì dùng winrar để unpack
Còn bây h` chắc phải mã hóa client hay gì đó chả rõ :D

lengocgiang
10-01-11, 05:23 PM
chán thật đấy ,lên mấy 4rum tàu ,thấy cũng có người hỏi mà ko thấy ai trả lời :-s chán thật

|Rick|
10-01-11, 06:26 PM
Cậu phải pm QQ Group tụi nó :) tụi nó thảo luận trên QQ không à :) ít thằng nào lên 4rum lắm

lengocgiang
10-01-11, 07:04 PM
Cậu phải pm QQ Group tụi nó :) tụi nó thảo luận trên QQ không à :) ít thằng nào lên 4rum lắm
QQ là gì thế rick :-/ cho tớ cái link với ^^!

hhpk1
12-02-11, 10:59 AM
up lên cho hỏi luôn
vào đc sever lập nhân vật không có kênh để chọn là sao thế :D

hhpk1
12-02-11, 02:06 PM
thêm ảnh

phamson06
13-02-11, 06:31 PM
game này có bản việt hóa chưa nhỉ?? có dùng client việt đc hem mọi người!!!!!!!!!!!?

lengocgiang
13-02-11, 07:29 PM
game này có bản việt hóa chưa nhỉ?? có dùng client việt đc hem mọi người!!!!!!!!!!!?
chưa unpack dc client dc bạn à :D

minhngumc
14-02-11, 12:58 AM
up lên cho hỏi luôn
vào đc sever lập nhân vật không có kênh để chọn là sao thế :D
1:Do Server Chưa chạy xong đợi thêm 1 tí :-t
2:Chưa cài Font ~:>

phamkhoa185
18-02-11, 10:16 AM
cho mình hỏi tại sao mình install client ko đc vậy :( báo lỗi NISI j đấy :(

lengocgiang
18-02-11, 03:33 PM
^
copy ra ổ D ,rồi đổi tên nó thành colong ,cài thử xem sao

hhpk1
19-02-11, 08:57 PM
xóa các ô vuông là đc .....................

oaioaioi
26-02-11, 08:42 PM
Client này update lên được không vậy mấy pác, mình thích chơi "Binh khí phổ" mà không thấy có NPC Binh khí phổ :)

hhpk1
26-02-11, 11:32 PM
tạm thời chưa có ......................

oaioaioi
27-02-11, 06:22 AM
Game này 1 char chỉ dắt theo 1 trợ thủ lúc battle, có cách nào chỉnh 1 lần dắt 7 em pet cùng battle ko nhỉ, xài hộ vệ đánh hơi cùi :)

Ai test cái mã này rồi thì viết dùm mình 1 câu làm mẫu nhe, mình test ko được. (/cheat battle win 1 4x2 ... ???)
# /cheat battle win <npc_id> <mob_id>x<count> ... #

lengocgiang
28-02-11, 03:12 PM
Game này 1 char chỉ dắt theo 1 trợ thủ lúc battle, có cách nào chỉnh 1 lần dắt 7 em pet cùng battle ko nhỉ, xài hộ vệ đánh hơi cùi :)

Ai test cái mã này rồi thì viết dùm mình 1 câu làm mẫu nhe, mình test ko được. (/cheat battle win 1 4x2 ... ???)
# /cheat battle win <npc_id> <mob_id>x<count> ... #
muốn dc nhiều trợ thủ cùng lúc thì qua game khác đi bạn

phamkhoa185
08-03-11, 03:40 PM
Giang ơi cho mình hỏi,mình đã cài đc rồi nhưng khi đăng nhập vào ko thấy kênh đăng nhập,làm sao khắc phục đc ?

lengocgiang
08-03-11, 08:38 PM
Giang ơi cho mình hỏi,mình đã cài đc rồi nhưng khi đăng nhập vào ko thấy kênh đăng nhập,làm sao khắc phục đc ?

phamkhoa185
09-03-11, 02:13 PM
uk :( thanks bạn nhiều
30charrrrrrrrr

oreon123
14-04-11, 10:44 PM
đi vào dĩ vãng rồi à, có ai vh đc client chưa

quocphuvt
08-08-11, 12:28 PM
đi vào dĩ vãng rồi à, có ai vh đc client chưa
Vẫn chưa :) Đang kiếm tool để extra cái file date trong client ra với thêm cái font để VH tiếng Việt :))

cry4night
27-12-12, 10:22 AM
Client Cổ Long với host MF :
(Vì dung lượng quá lớn nên mình cắt bớt file ra thành các file .001 , .002 các bạn dùng chương trình HJ-Split nối lại nha :) )
Link HJ :

Tổng cộng 6 link down :

HAVE FUN :D

Link client 001 bị die rồi bác fix lại giùm với.
Nếu mình có client của Cổ long online của VN rồi thì mình cần làm gì để vào được game vậy các bác.

ronpopper
17-02-13, 06:00 PM
các bạn ơi, mình cài xong hết rồi nhưng test thấy skill bị thiếu nhiều quá, thiếu Phệ Huyết Bạo Sát với Liên Hoàn Quỷ Diệt và rất nhiều script nữa, bạn nào có thì cho mình đc k?

ronpopper
18-02-13, 11:33 PM
Hiện mình đang có tất cả những file thiếu trong sever mà lengocgiang up lên. Bạn nào quan tâm thì mình up nhé.

utbanh
19-02-13, 11:42 AM
cấu hình để chạy sever này là bao nhiu vậy bạn

ronpopper
19-02-13, 06:25 PM
tầm pen 4 ram 512 card on là chạy dc rồi bạn ah

herovn1994
19-02-13, 06:28 PM
Bạn có thể share sv này cho mình ko.mình đang muốn chơi off.chưa chơi bao giờ game này

ronpopper
19-02-13, 07:38 PM
Cơ bản thì server của mình và của lengocgiang k khác nhau, chỉ là mình có sever đủ file thôi.

Bạn cứ down server ở post 1 đi. Mình đang up lại server.

utbanh
21-02-13, 01:57 PM

terrycuthanh
21-02-13, 04:27 PM
tôi thích những loại game đánh như vậy giống cách đánh của ts2 mong đc chơi thử quá

jjackichan
15-03-13, 11:28 PM
Windows 8 64 bit không chạy được client (init eror -100), mình cop vô máy ảo chạy luôn =.=