PDA

View Full Version : ý kiến của mìh về V62,V75,V83

LuuQuocThai
21-11-10, 11:06 AM
V62 : mìh thấy v62 thỳ chạy tốt ,k lag nhìu, mjh có 1 số kinh nghiệm về v62
V75 : mìh thấy v75 chạy tốt đối với bạn nào giàu xài cấu hình tốt Ram tốt, còn những bạn xài ram 1GB, 2GB thỳ đc vài chục người vào là lag :D , cái này mjh làm rồy nên pếk đc
V83 : cái này mìh thấy làm rất dễ nhưng mà làm rồi mới bít nó khó,sau vài ngày làm đc onl, web mih làm hoài k dc ,...

---> V62 là tốt nhất :) :) . Cái này mìh đang nói đến chuyện làm sv nha :D

chai-en
22-11-10, 02:00 PM
Vậy cho mình hỏi hiện giờ V nào là ổn định ít bug nhất.

LuuQuocThai
24-11-10, 03:31 PM
Mìh cũng chỉ biết trong v75 v83 v62 thỳ v62 ít bug nhứt :D

mrtun20
24-11-10, 07:17 PM
làm web đăng kí tài khoản thỳ có j` là khó bạn cần thỳ mình share cho

bacbaphi2010
26-11-10, 02:57 PM
Theo mình nhận định của bạn có phần đúng nhưng cũng có phần chưa đúng.
Nếu nói về mặt bug thì phải nói đến cả là "game play có bị lỗi?" , "Server có kết nối tốt?", "Có hay bị disconnect hay không?" ,... Điều này được biểu hiện rõ qua từng phiên bản của server. Ví dụ: v62 thì lỗi "A" nhưng đến v75 thì lỗi "A" đã được khắc phục một số chi tiết và đến v83 thì "A" đã được loại bỏ. Vậy thì theo từng phiên bản của server, bản nào mới hơn thì tốt hơn, ít lỗi hơn.
Nếu nói về tốc độ, cấu hình như thế nào thì chưa chắc các phiên bản cũ đã cải thiện hơn sever mới cũng có thể ngược lại server mới fix nhiều bug nhưng yêu cầu cấu hình cao hơn thì mới nhanh hơn. Vậy thì về mặt cấu hình phải xét theo từng loại máy.
Nói chung: Nên chọn các phiên bản mới nếu như bạn muốn game đạt được chất lượng tốt.
Nên chọn phiên bản cũ nếu như bạn không đủ yêu cầu về cấu hình.
Và đặt biệt hơn là nên chọn "Đúng" trong 2 cái "nên chọn" trên.
Mình chuộng v75 , cấu hình khá , tốt , chất lượng khá.

LuuQuocThai
28-11-10, 10:15 AM
Thanks các bạn đã cùng phát biễu ý kiến mìh sẽ xaem set lại :D