PDA

View Full Version : cứu cứu cứu!!

hungho1995
19-11-10, 10:44 AM
em đang xài server của anh zrokmamx.
down và giải nén không 1 lỗi nào, lúc mới cài thì tất cả đều ngon nhưng hum nay mới ghost lại win và cách làm cũng y như cũ và khi vào đến phần đang nhập thì nó lại nói là xin kiển tra lại đường truyền mạng và đang nhập lại.
ping 192.168.1.3 ok.còn card mạng ảo ip 192.168.1.4.loginserver cũng là 192.168.1.3 lun. cái launch cũng không có vấn đề gì. do sợ không biết có lỡ tay xóa cái gì không nên cũng đã giải nén lại client và server rùi mà vẫn bị. ai giúp em với.Cảm ơn nhiều!!

hungho1995
19-11-10, 11:12 AM
sao không ai vào giúp em thế.huhuhu

smartboybg
19-11-10, 10:34 PM
Bạn ơi, chắc bạn chạy lênh ./tlbb.sh rùi, chạy như thế thành công ko báo lỗi nào, nhưng chức chắc đã vào được game bạn ạ. Ở đây nói chung là lỗi file LoginInfo.ini nhưng cụ thể phải chạy từng lệnh mới biết.
+ Thứ nhất làm lại như cũ ko chỉnh sửa chút sv nào " dùng sv tích hợp của rokman"
+ Thứ hai chạy từng lênh :"/usr/local/mysql(gõ phím tab)/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World_fix

cd /home/tlbb/Server
./Server_fix -loadscriptonce

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix"

lekhanh456
23-11-10, 11:45 AM
bạn nên làm lại từng bước lại đi ,chỉ cần sai 1 lỗi là sẽ ko vào sv dc dau:-?

vutuan1984
24-11-10, 09:54 PM
em đang xài server của anh zrokmamx.
down và giải nén không 1 lỗi nào, lúc mới cài thì tất cả đều ngon nhưng hum nay mới ghost lại win và cách làm cũng y như cũ và khi vào đến phần đang nhập thì nó lại nói là xin kiển tra lại đường truyền mạng và đang nhập lại.
ping 192.168.1.3 ok.còn card mạng ảo ip 192.168.1.4.loginserver cũng là 192.168.1.3 lun. cái launch cũng không có vấn đề gì. do sợ không biết có lỡ tay xóa cái gì không nên cũng đã giải nén lại client và server rùi mà vẫn bị. ai giúp em với.Cảm ơn nhiều!!

nếu nó báo như thế này mà bạn chạy lệnh ./tlbb.sh ko có thấy báo lỗi gì thiwf bạn cứ yên tâm thử chạy lại lauch. thôi,

mình từng đã phải đăng nhập đi đăng nhập lại đến lần thứ 9 mới vào đc game. Còn bình thường thì cứ phải 2 hoặc 3 lần.

Có lẽ do sever chưa chịp chạy xong nên lỗi vậy. Bạn nào biết nhân tiện chỉ luôn cách sửa. Tuy ko sao nhưng đăng nhập nhiều vậy dễ đau tim (tưởng sever bị làm sao :))