PDA

View Full Version : vấn đề connect DB SQL (lỗi)

luckylucke13
18-11-10, 07:55 PM
Vấn đề là sever mình test đã gần 1 tháng rồi, chạy ok cũng nhiều server : TSBD, JXServer v7.0 II, Phong Vân...... Nhưng hôm vừa rồi thấy trên forums share TTK nên mình mới test thử, ban đầu chạy ok hết ko vấn đề gì. Do client của TTK có antihack nên mỗi lần chạy đều bị tắt cái JxStartup, nên muốn tắt sever mình phải mở JxStartup lên rồi tắt nó đi để nó tắt server (do chương trình JxStartup mỗi khi tắt sẽ tự tắt các phần của server). mình test vây đc khoảng 3 hay 4 lần gì đó thì bây giờ khởi động server lên gặp lỗi DB connet error. mình đã kiểm tra ip kỹ rồi, thử test server nào cũng bị vậy hết. remove SQL rồi cài lại cũng bị luôn. mình dùng chương trình quản lý acc của alextuan thi vẫn truy cập vào DB bình thường, xem đc thông tin acc. Ai biết PM YH: tridung.info giúp mình với.

Tiến Đạt
18-11-10, 09:02 PM
Hjx ngồi nghịch cái đó ở cái pach Sóng Gió Tình yêu ver3 ai dè nó đi lun file UI + SPR làm lại mún chết :(

thaihoa91
18-11-10, 10:28 PM
Khi làm cần sao lưu bản gốc 1 nơi khác ! Lỡ có làm lỗi thì lấy cũ wăng vào ! Chứ ko sao lưu gốc thì "sai 1 ly, đi 1 dặm" lun !

luckylucke13
19-11-10, 12:40 AM
đã thử bản gốc rồi, cũng vậy luôn. ah mới phát hiện ra là máy ko vào lan đc luôn. chắc lỗi nằm ở đây.