PDA

View Full Version : giúp mình mở port modem d link 526B

trung0210111
15-11-10, 05:55 PM
nhà mình dùng loại modem này nhưng mình ko biết làm sao để mở port cả, tìm trên mạng cũng ko thấy:(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hay là nó ko cho mở port:-o

rikudo
15-11-10, 07:04 PM
Bạn vào đúng rồi đấy .
1 .Vào chỗ Vitua Servers .
2. Tại dòng Custom Server: gõ tlbb
3. Tại dòng Server IP Address: gõ địa chỉ IP ảo ( 192.168.1.3 )
4. Mấy cái ô trống phía dưới điền cổng mở port . Cứ 2 ô một hàng ngang điền cổng giống nhau.
Còn hàng dưới là cổng khác.
Rồi save/apply lại là đc

evilbaby1
16-11-10, 08:50 AM
nhà mình dùng loại modem này nhưng mình ko biết làm sao để mở port cả, tìm trên mạng cũng ko thấy:(
hay là nó ko cho mở port:-o

Cách nhanh nhất là bạn điền ip server tlbb : 192.168.1.3 vào DMZ . và trong virtual server không điền bất cứ gì ;))~

hater
16-11-10, 05:39 PM
lên google search mở port tự động down về chọn loại modem điền port cần mở start->done:D