PDA

View Full Version : Topic Hướng dẫn cho các newbie!

manhjk
15-11-10, 05:33 PM
Đây là topic hướng dẫn làm MuServer cho các newbie
Ai không hiểu gì cứ comment lên đây mình chỉ giúp!
Đọc nhiều topic quá thấy ong ong đầu !!!!!!!:-c:-c:-c
yahoo: sellcc_net
Fone:0122.921.6783

hoangtinpro
15-11-10, 06:08 PM
hướng dẫn em làm cái ss6 anh :X :x .Ko thì Fix dùng em cái shop SV ENC ko bán tay được thanks .Mở hàng dùm anh cố gắng làm nha :D

hoangtinpro
16-11-10, 01:26 PM
giúp dùm cái dụ checksum main sevver ENC đí 1000 charrrrrrr,Giúp dc thì pót lên đây đừng kêu pm yahoo ko thic thanks

hoangtinpro
17-11-10, 09:41 AM
Kô thix thanks thì ra ngoài đi kưng !!!!!!!!!!!!!!!!! mệt người !!!!!!!!!!!
thanks rùi đó :X help đi ;)) 100 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr:o3

haloneksks
17-11-10, 09:55 AM
Minh cần các bạn hướng dẫn giúp mình những vấn đề sau.
Mình sài Server SS4. (của bạn Huntersun....jiji ây).
//Projecto: Pendulum
//Version: GameServer 1.00.18 & 1.00.19

Hỏi: Cách Add mod đảnh rớt đồ full như thế nào ??
Hỏi: Cach thả nhiều Kundun Kailima7 ?? (binh thuong 1 con. muốn thả 3___5con?)
Hỏi: Có thể úp cash shop cho server này? (giong như SS5 ấy)
Hỏi: Có thể Update Even Gaion + Dupole... giống FPT dc ko ?
... tạm thời thắc mắc nhiều đó. mong chủ topic giải đap giúp nha. bạn nào chạy server này rồi thì giúp mình 1 tay.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Nam
21-11-10, 02:29 PM
Minh cần các bạn hướng dẫn giúp mình những vấn đề sau.
Mình sài Server SS4. (của bạn Huntersun....jiji ây).
//Projecto: Pendulum
//Version: GameServer 1.00.18 & 1.00.19

Hỏi: Cách Add mod đảnh rớt đồ full như thế nào ??
Hỏi: Cach thả nhiều Kundun Kailima7 ?? (binh thuong 1 con. muốn thả 3___5con?)
Hỏi: Có thể úp cash shop cho server này? (giong như SS5 ấy)
Hỏi: Có thể Update Even Gaion + Dupole... giống FPT dc ko ?
... tạm thời thắc mắc nhiều đó. mong chủ topic giải đap giúp nha. bạn nào chạy server này rồi thì giúp mình 1 tay.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không sài Server này nhưng có thể giúp bạn chút.

1:Thả nhiều Kundun. Mở File MonsterSetBase.txt trong Data. Tìm với từ khóa Kalima 7
Trong đoạn

//Kalima 7
//Mob Map Radio CordX CordY Strong Name
2
.....
End
Bạn sẽ tìm thấy Mod Kundun
VD:

338 36 30 23 86 -1 //Illusion of Kundun
Bạn chỉ cần coppy dòng đó Pase thêm vài lần ( muốn có 2 con thì pase thành 2 dòng )
Thay đổi tọa độ của nó ra chỗ khác. 2 chỉ số mình để màu Xanh ở trên.

2: Cash Shop. Bạn kiếm Server nào có Cash Shop rùi lấy cáu CashShopServer cho vào Server của bạn.
Coppy thêm 2 File CashShopList.txt và CashShopOption.dat trong Data của Server kia bỏ vào Server của bạn.
Khởi động Cash Shop và hưởng thành quả thôi :D
P/S: Cash Shop thì bạn lấy của bọn WZteam ý. chạy Ok lắm.

manhjk
21-11-10, 02:54 PM
Hoặc có thể dùng Monstersetbase Editor để Add Quái cho dễ.........................

Mr.Nam
21-11-10, 03:02 PM
Hoặc có thể dùng Monstersetbase Editor để Add Quái cho dễ.........................

Add = tay cho hiểu cấu chúc :))

hellomoto2508
21-11-10, 09:30 PM
Add = tay cho hiểu cấu chúc :))
hiểu thì hiểu nhưng mất thời gian pỏ mẹ8-x

tritoanct
22-11-10, 09:56 AM

manhjk
22-11-10, 05:12 PM

:)~ bạn đã fix đc rồi mà :)~ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

manhjk
23-11-10, 01:11 AM
Bạn nào vừa pm nick chát mình sao bjo Onl PC mà ko trả lời lại thế! Sớm trả lời mình nhé! quên nick cậ̣u rỗu

soulmather
23-11-10, 01:13 AM
Mình cũng đang online nhưng ko thấy cậu đâu cả?

Mr.Nam
23-11-10, 01:17 AM
Mình cũng đang online nhưng ko thấy cậu đâu cả?

Cần gì, có gì không hiểu cứ port lên đây. Bro nhiều lắm, lo gì thiếu người trả lời cho bạn :D

adminlom
23-11-10, 09:45 AM
Cho em hỏi cái này
em dùng server của lequangvu đó em cài song hết gòi khi em chạy Mustartup áh nó chạy đến Joinserver là nó cứ runing àh
còn chạy thủ công thì Joinserver nó không chạy
em dùng win xp
+ Net Frameworl
+ SQL 2000
có gì mấy anh chỉ e nha
cảm ơn

manhjk
12-12-10, 06:27 PM
Cho em hỏi cái này
em dùng server của lequangvu đó em cài song hết gòi khi em chạy Mustartup áh nó chạy đến Joinserver là nó cứ runing àh
còn chạy thủ công thì Joinserver nó không chạy
em dùng win xp
+ Net Frameworl
+ SQL 2000
có gì mấy anh chỉ e nha
cảm ơn

Em Xem vào cái MuServer Download về nguyên bản đó lấy file Joinserver chép đè lên cái ở ổ D:\MuServer là chạy được !

NgoiNhaMa
10-08-11, 09:06 PM
Cho mình hỏi, cash shop trên server làm sao để run và khi vào Muss6 nhấn X thì shop item k thể mở nó cứ báo reconnect gì gì đó thôi!

ngoctak546
18-08-11, 11:19 PM
Anh có thể bày em Cách chỉnh tỷ lệ rơi đồ EXL trong server SFC được không ạ

clackkein
18-08-11, 11:42 PM
Mình cài đặt TVweb 1.85 thì nó báo dòng này

PHP needs to load the mssql_connect extension. To do that goto php.ini find ;extension=mssql and remove the comment tag ;

mình vào php.ini bỏ rùi mà vẫn không đc. Ai giúp mình với. Mình đang xài xampplite
Tiện thể ai có hướng dẫn cài đặt web này ko??

clackkein
19-08-11, 09:30 AM

PHP needs to load the mssql_connect extension. To do that goto php.ini find ;extension=mssql and remove the comment tag ;

mình vào php.ini bỏ rùi mà vẫn không đc. Ai giúp mình với. Mình đang xài xampplite
Ai chỉ dùm mình cái này được ko ??

ngoctak546
19-08-11, 12:50 PM
Mình thấy ở các Mu luôn có thông tin :

-•- [Sub-1] PK | Giao Dịch |Có NPC | Có Hòm Đồ
-•- [Sub-2] PK | Giao Dịch |Có NPC | Có Hòm Đồ
-•- [Sub-3] PK | Giao Dịch | Có NPC | Có Hòm Đồ
-•- [Sub-4] Non PK | Có Giao Dịch| CÓ NPC | Ủy Thác | Hòm Đồ
-•- [Sub-5] Non PK | Có Giao Dịch| CÓ NPC | Ủy Thác | Hòm Đồ

Vậy làm sao để chỉnh được SERVER có hòm đồ, không có hòm đồ, Giao Dịch được, không giao dịch được..........

Xin được các pro chỉ giáo. thank............

vietcong1980
20-08-11, 04:15 PM
anh cho e hỏi tại sao e chạy museverStartUp nó cứ chạy cái data sever 1 hoài mà k thấy gì , , e sai sv ENC , mong các a hướng dẫn e khắc phục ak hoạc ai xem hộ e qua teamvew thì cụ thể hơn , e cám ơn

yahoo của e đây ak : roile_vt

clackkein
20-08-11, 04:52 PM
Bạn cho mình hỏi lằm sao tăng số lượng người chơi cao nhất trên 1 server. hiện tại max của sv mình là 20 àh...

ngluan1
23-09-11, 10:47 PM
mún chỉnh box kundun 1-5 vừa rơi zen vừa rơi item ex thế nào vậy pro. mình chỉnh cỡ nào nó cũng toàn rơi đồ ex. mình chỉnh trong comonserver rồi. nhưng cũng v. pro nào biết chỉ giùm mình nha. thank

ngluan1
23-09-11, 10:48 PM
mún chỉnh box kundun 1-5 vừa rơi zen vừa rơi item ex thế nào vậy pro. mình chỉnh cỡ nào nó cũng toàn rơi đồ ex. mình chỉnh trong comonserver rồi. nhưng cũng v. pro nào biết chỉ giùm mình nha. thank
mình chạy server ss4.5 của caothuphutho :)

vodkacb
24-09-11, 06:54 AM
Bạn cho mình hỏi lằm sao tăng số lượng người chơi cao nhất trên 1 server. hiện tại max của sv mình là 20 àh...
nếu là SCF
Muserver/Data/commonserver.cfg
dòng NumberOfMaxUser

minhanhcodon
24-09-11, 07:38 AM

cái này bạn tìm file php.ini trong xampp và bỏ dấu ";" trước ;extension=mssql đi là được, hoặc lên mạng down bản setup của xampp về cài là oki :)!có j pm yahoo mình giúp cho :)