PDA

View Full Version : Hướng dẫn để có thể tự làm server

vokilanok
15-11-10, 09:10 AM
Xin chào các pro. mình là một NewBie mình rất thích vo lam nhưng chỉ toàn là lấy của các server của mấy pro về chơi thôi.
Nay mình muốn tự làm 1 cái gì đó cho minh. nhưng lại không biết làm từ đâu.
Nên xin các pro giúp với,
ví dụ như: lần đầu các pro làm vậy phải ko biết gì hết bắt tay vào làm thì làm từ đâu.
Xin mấy pro chỉ dùm em bước đầu.
tạo 1 map, ép 1 NPC, làm 1 skill......Chỉ cần mấy pro hướng dẫn 1 lần thật tận tình và chi tiết thì các NewBie có thể làm được vừa chơi vừa tìm tòi thì mới hứng thú say mê chứ cứ lấy của người này rồi đợi người kia làm cho thì mau chán lám.
Mong các pro các mod giúp đở để các member hiểu được 1+1=2 để suy nghĩ tiếp.
Thành thật Cám ơn Các pro & mod nhiều [-O<

tjnakung
15-11-10, 09:16 AM
Xin chào các pro. mình là một member mình rất thích vo lam nhưng chỉ toàn là lấy của các server của mấy pro về chơi thôi.
Nay mình muốn tự làm 1 cái gì đó cho minh. nhưng lại không biết làm từ đâu.
Nên xin các pro giúp với,
ví dụ như: lần đầu các pro làm vậy phải ko biết gì hết bắt tay vào làm thì làm từ đâu.
Xin mấy pro chỉ dùm em bước đầu.
tạo 1 map, ép 1 NPC, làm 1 skill......Chỉ cần mấy pro hướng dẫn 1 lần thật tận tình và chi tiết thì các member có thể làm được vừa chơi vừa tìm tòi thì mới hứng thú say mê chứ cứ lấy của người này rồi đợi người kia làm cho thì mau chán lám.
Mong các pro các mod giúp đở để các member hiểu được 1+1=2 để suy nghĩ tiếp.
Thành thật Cám ơn Các pro & mod nhiều [-O<
tất cả bạn cần lúc mới sơ khai đều ở cả ebool 1.0 , 2.0 nâng cao thì 3.0
bạn dow về kham khảo
link 1.0 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link 2.0 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
link 3.0 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bạn lấy về xem và học tập + xem các 2pic cm hỏi đáp để nâng cao mình củng làm vậy đó nên củng bik nhiều cái đơn giản chứ phức tạp hơn thì chưa đạt đến cố gắng thôi

notfile
15-11-10, 09:19 AM
Đây là cách mở map trong VLTK
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách Add NPC thì có thể dùng tool AddNPC mà trong các Server đã share có sẵn rồi

Tham khảo thêm vài cái này nữa là ok

Bài viết tốt nhất về skill
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chỉnh tỷ lệ rơi đồ và tiền

Làm NPC từ res

Bài viết về res

Và Ebook

Tất cả có trong kho lưu trữ hết do bạn không chịu khó tìm tòi thôi !

vokilanok
15-11-10, 11:31 AM
Nhưng có hình ảnh để có thể dễ hiểu hơn.
chứ ebook chử ko.
co thể vừa lam vừa quay phim hay chụp ảnh lại để chú thích thì rất dể hiểu
thanks

tjnakung
16-11-10, 04:08 AM
chứ ebook chử ko.
thanks
quay ra box vỏ lâm dow video Công Quốc

jxvietnam
16-11-10, 07:27 AM
chứ ebook chử ko.
thanks
Vừa làm vừa quay phim thì mất time lắm bạn:-t
Có file text hướng dẫn rồi thì chịu khó mà đọc. Từ từ cũng đc thôi=D>