PDA

View Full Version : help TLBB offline

monsterlee
13-11-10, 05:18 PM
hiện giờ em muốn chơi TLBB offline mà cài nó bi lỗi hoài nên bây giờ em muốn tìm người trả phí làm giúp 1 server offline hoàn chỉnh có thể chơi như đi ác bá, săn boss, chỉnh knb và việt hóa v.v...
Pro nào rảnh có thể làm được xin để lại yahoo trên diễn đàn Thanks !

monsterlee
15-11-10, 01:03 PM
hix không có ai giúp em với ah:(:(

daihung2005n
07-09-11, 03:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ênlongcầnthơ.vn chơi cái này đi

minhtien_2010
07-09-11, 05:23 PM
hix không có ai giúp em với ah:(:( Đang rảnh nèk. Bạn tải về hết đi rồi pm chữ kí mình team cho. Đặc biệt FREE với điều kiện là máy bạn đáp ứng đc các yêu cầu cơ bản để chơi offline.Đc thì thank nhá

Sói Đẹp Trai
07-09-11, 06:10 PM
có ngay add yh mình vào đi hàng trả phí ( phí bằng thanks ý mà ) cài sv off của rockman + sv tầm trung việt hóa nhiều nhất:)) à mà quên nhớ đủ điều kiện máy đã vs cả có teamviewer nữa nhá:)) hàng này trả phí nên chủ nhật sẽ team:))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

duchung145
07-09-11, 09:15 PM
sv tầm trung việt hóa nhiều nhất:))

Bạn quá khen. Cái Server làm trong thời gian ngắn nên còn nhiều chỗ chưa hoàn thiện <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

daihung2005n
07-09-11, 09:58 PM
đây yahoo daihung2005n đã cài thành công server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ênlongcầnthơ.vn có gì pm.

Lâm Ngọc Huy
08-09-11, 07:11 AM
đây yahoo daihung2005n đã cài thành công server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ênlongcầnthơ.vn có gì pm.
Tốt nhất là chú bấm nút biến.Đi đâu cũng khoe cái sever của chú ra làm gì.
Domain thì free của tên miền việt.Web reg thì chả có.Thông tin sever thì không mà cứ thích khoe hàng.
P/s Nếu rảnh thì tối nay(08/08/2011) 20h30.Pm mình,mình cài cho.Dĩ nhiên đây chỉ là giúp đỡ hỗ trợ lẫn nhau.Chú không thu phí gì cả.

minhtien_2010
08-09-11, 08:47 AM
Tốt nhất là chú bấm nút biến.Đi đâu cũng khoe cái sever của chú ra làm gì.Domain thì free của tên miền việt.Web reg thì chả có.Thông tin sever thì không mà cứ thích khoe hàng.P/s Nếu rảnh thì tối nay(08/08/2011) 20h30.Pm mình,mình cài cho.Dĩ nhiên đây chỉ là giúp đỡ hỗ trợ lẫn nhau.Chú không thu phí gì cả. Chắc lần đầu bác ấy cài được sever ấy mà. Tác phẩm đầu tay của newbie phải để bác ấy "tự hào" chứ.kaka. Chém chi bác ấy tội nghiệp.

Sói Đẹp Trai
08-09-11, 01:26 PM
trả phí bằng thanks đấy sẽ giúp:)) add nick đi:))

3z3z3z
09-09-11, 04:00 PM
Chắc lần đầu bác ấy cài được sever ấy mà. Tác phẩm đầu tay của newbie phải để bác ấy "tự hào" chứ.kaka. Chém chi bác ấy tội nghiệp.
Cái cảm giác mới cài được sv nó fê fê lắm đấy anh em ạ! Sau 1 phút hoặc 10 phút hoặc 1 giờ hoặc 1 ngày thậm chí 1 tháng! Làm tới làm lui hoài mà ko đc! Bây giờ được =>>>>>>> TRỞI ƠI MỪNG QUÁ ======>>>>> Tự nhủ: Trời ơi sao tôi giỏi thế này"
Đùa thôi nhé!:)

minhtien_2010
09-09-11, 04:15 PM
Cái cảm giác mới cài được sv nó fê fê lắm đấy anh em ạ! Sau 1 phút hoặc 10 phút hoặc 1 giờ hoặc 1 ngày thậm chí 1 tháng! Làm tới làm lui hoài mà ko đc! Bây giờ được =>>>>>>> TRỞI ƠI MỪNG QUÁ ======>>>>> Tự nhủ: Trời ơi sao tôi giỏi thế này"Đùa thôi nhé!:) Chính xác 108%. Cái sever này đâu phải ai cũng cài 1 lần là đuợc liền đâu, củng vất vả lắm mới cài và đưa lên online đuợc chứ bộ.....

thehell99
09-09-11, 11:48 PM
Khi đưa lên được Online thì liền muốn giới thiệu bạn bè và các member khác vào tham gia server mình ngay. Thời gian vui mừng chưa được lâu thì đã gặp tình trạng DDOS thì lại gặp phiền toái. :D

0909176646
09-09-11, 11:56 PM
ai chỉ em cách đăng kí bằng navicat với,không bjk cách dùng...bị lỗi hoài

thehell99
10-09-11, 12:14 AM
Trước tiên thì bạn phải start thành công server (./tlbb.sh). Thử login vào server bằng acc đã tạo sẵn của người share xem dc ko.
Sau đó trở gõ lệnh service oracle start để khởi động Oracle.
Rồi connect vào Oracle từ Navicat
còn bạn nào muốn tạo acc thì làm như sau
Cách tạo acc mới bằng navicat:
Mở navicat Chọn Connection>Oracle
Host/IP : 192.168.1.3
Port : 1521
Name/ID : fstest
User : system
Pass : donglei
Xong nhấn OK

Tiếp theo nhấp vào liên kết mới tạo chọn "Open Connection"
Tiếp theo nhấp vào dấu "+" bên trái chữ "Schemas" ở liên kết vừa Open
Chọn "TL_GAMEUSER" nhấp phải chọn "Open Schemas" Nhìn sang khung bên tay phải thấy xuất hiện table "USER_BASIC"
Tiếp theo nhấp phải vào "USER_BASIC" chọn "Open Table"
Trong cửa sổ mới mở ra chọn "File > Query Table"
Xóa dòng "SELECT * FROM "TL_GAMEUSER"."USER_BASIC";" rồi pass đoạn code sau vào:

INSERT INTO "USER_BASIC" VALUES ('TênĐăngNhập', '0', 'PassMD5', null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null,TO_DATE( '2010-01-01 00:00:00', 'YYYY-MM-DD HH24:MI:SS'),'192.168.1.2', null,(SELECT MAX(UIN) FROM USER_BASIC)+1, null, null, null, 'fpt', null, 'Y', null, null, null, 'Y', 'N', 'N', 'N', 'N', 'N', 'N', null, null, 'N', null, null, null, null, null)

TênĐăngNhập thay bằng tên dăng nhập bạn muốn tạo
PassMD5 là password của tên đăng nhập trên (mã hoá tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
(Lưu ý : TenDangNhap và PassMD5 phải bỏ trong cặp dấu '' ví dụ tên đăng nhập là 123 thì để là '123' Tiếp theo là Pass phải chuyển sang MD5 thì hệ thống mới chấp nhận ví dụ bạn đặt pass là '123456' thì pass MD5 sẽ là 'e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e')

Còn đây là video hướng dẫn tạo acc bằng video
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhtien_2010
10-09-11, 08:47 AM
Trước tiên thì bạn phải start thành công server (./tlbb.sh). Thử login vào server bằng acc đã tạo sẵn của người share xem dc ko.Sau đó trở gõ lệnh service oracle start để khởi động Oracle. Rồi connect vào Oracle từ Navicat còn bạn nào muốn tạo acc thì làm như sauCách tạo acc mới bằng navicat:Mở navicat Chọn Connection>OracleHost/IP : 192.168.1.3Port : 1521Name/ID : fstestUser : systemPass : dongleiXong nhấn OKTiếp theo nhấp vào liên kết mới tạo chọn "Open Connection"Tiếp theo nhấp vào dấu " " bên trái chữ "Schemas" ở liên kết vừa OpenChọn "TL_GAMEUSER" nhấp phải chọn "Open Schemas" Nhìn sang khung bên tay phải thấy xuất hiện table "USER_BASIC"Tiếp theo nhấp phải vào "USER_BASIC" chọn "Open Table"Trong cửa sổ mới mở ra chọn "File > Query Table"Xóa dòng "SELECT * FROM "TL_GAMEUSER"."USER_BASIC";" rồi pass đoạn code sau vào:INSERT INTO "USER_BASIC" VALUES ('TênĐăngNhập', '0', 'PassMD5', null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null, null,TO_DATE( '2010-01-01 00:00:00', 'YYYY-MM-DD HH24:MI:SS'),'192.168.1.2', null,(SELECT MAX(UIN) FROM USER_BASIC) 1, null, null, null, 'fpt', null, 'Y', null, null, null, 'Y', 'N', 'N', 'N', 'N', 'N', 'N', null, null, 'N', null, null, null, null, null)TênĐăngNhập thay bằng tên dăng nhập bạn muốn tạoPassMD5 là password của tên đăng nhập trên (mã hoá tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)(Lưu ý : TenDangNhap và PassMD5 phải bỏ trong cặp dấu '' ví dụ tên đăng nhập là 123 thì để là '123' Tiếp theo là Pass phải chuyển sang MD5 thì hệ thống mới chấp nhận ví dụ bạn đặt pass là '123456' thì pass MD5 sẽ là 'e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e')Còn đây là video hướng dẫn tạo acc bằng video<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Rõ hơn được hôk bạn. Khi đánh lệnh ./tlbb.sh rồi thì có tạo acc được không??? Rồi start Oracle thì dùng lệnh gì?

thehell99
10-09-11, 09:48 AM
Bạn đã đọc kỹ bài mình post chưa.
service oracle start hoặc /etc/init.d/oracle start để khởi động Oracle. Để khởi động được Oracle thì server phải start thành công (./tlbb.sh). Nên đọc kỹ hướng dẫn hoặc là vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để download video về xem cách tạo acc bằng navicat nhá

minhtien_2010
10-09-11, 11:10 AM
Bạn đã đọc kỹ bài mình post chưa. service oracle start hoặc /etc/init.d/oracle start để khởi động Oracle. Để khởi động được Oracle thì server phải start thành công (./tlbb.sh). Nên đọc kỹ hướng dẫn hoặc là vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để download video về xem cách tạo acc bằng navicat nhá Hỏi lại 1 lần nữa là khi start sever thành công thì ta tiếp tục start Oracle thì ta có thể tạo được acc khi đã start sever (./tlbb.sh) phải không. Chứ cái clip hướng dẫn chỉ hướng dẫn dk khi chưa start sever thôi.