PDA

View Full Version : Các Anh Giúp Em Về Cái SQL2000 Nhà Em

thieeusgia
12-11-10, 06:37 PM
cái SQL nhà e mỏi khi khởi động là hiện lên dòng này nè : Another instance of setup is already running. Xóa đi cài lại mấy lần mà vẫn bị vậy

quangphong0904
12-11-10, 06:52 PM
nếu click OK mà nó vẩn chạy thì có sao đâu.
còn nếu OK mà bị lổi thì nên cài lại Win cho chak ăn, hoặc Ghost lại máy

[S]ocola[S]an
12-11-10, 06:56 PM
Another instance of setup is already running
Đã có 1 setup đó đã chạy .. tắt 1 vài ứng dụng như yahoo , trình duyệt web, ... để nó hiện lên bảng cài đặt

thaihoa91
12-11-10, 07:25 PM
Làm cách tui chỉ bảo đảm sẽ OK !

Vào menu Start --> Chọn Run --> gõ từ khóa regedit --> Nó ra cửa sổ trình Registry Editor --> Chọn HKEY_LOCAL_MACHINE --> SYSTEM --> CurrentControlSet --> Control --> Session Manager --> Nhìn cửa sổ bên fải chuột fải cái file Pending.... gì đó và Delete nó ! Sau khi Delete thì mở trình Install SQL 2000 lại là ko bị lỗi đó nữa !

zonjkut3
12-11-10, 07:31 PM
Làm cách tui chỉ bảo đảm sẽ OK !

Vào menu Start --> Chọn Run --> gõ từ khóa regedit --> Nó ra cửa sổ trình Registry Editor --> Chọn HKEY_LOCAL_MACHINE --> SYSTEM --> CurrentControlSet --> Control --> Session Manager --> Nhìn cửa sổ bên fải chuột fải cái file Pending.... gì đó và Delete nó ! Sau khi Delete thì mở trình Install SQL 2000 lại là ko bị lỗi đó nữa !

ngoài lề tí

anh hòa bik cái vụ enabel lại regedit(regetry) + task manager ko chỉ em với,hôm wa bị vr nó khóa sạch
em có edit trong gpedit.msc rồi nhưng mà chỉ dc 1',sau đó lại bị khóa :((

thaihoa91
12-11-10, 07:37 PM
Vào đây down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu xài rùi mà vẫn bị dis nữa thì bảo đảm máy chưa hết virus nên nó dis hoài ! Chừng nào ko bị dis nữa mới gọi là sạch !

zonjkut3
12-11-10, 07:56 PM
Vào đây down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu xài rùi mà vẫn bị dis nữa thì bảo đảm máy chưa hết virus nên nó dis hoài ! Chừng nào ko bị dis nữa mới gọi là sạch !

dc rồi nó ko bị dis nữa :D
thanks anh hòa nhìu :)>-

thaihoa91
12-11-10, 09:53 PM
1 thời anh từng bị con này fá nát máy tích xách tay dấu yêu của anh mà :)) Giờ thì hết rùi ;))

xuanduan
13-11-10, 10:37 AM
hhahhah lại con Win32 nữa rồi cái này sửa = Kaspersky cũng được mà :)

thaihoa91
13-11-10, 11:31 AM
Tui nghèo ! Xài hàng free à :))

hienquan
10-07-12, 04:09 PM
Vào menu Start --> Chọn Run --> gõ từ khóa regedit --> Nó ra cửa sổ trình Registry Editor --> Chọn HKEY_LOCAL_MACHINE --> SYSTEM --> CurrentControlSet --> Control --> Session Manager --> Nhìn cửa sổ bên fải chuột fải cái file Pending.... gì đó và Delete nó ! Sau khi Delete thì mở trình Install SQL 2000 lại là ko bị lỗi đó nữa
-----Nghe trình người hỏi thì chắc là cũng không cao...vì vậy làm theo cách của tháihoa lỡ xóa nhầm thì chỉ cài lại win thui.tui cũng từng làm như tháihoa...nhưng 1---2 lần đầu toàn bị lỗib-(..bây giờ phải làm gì đến Registry nữa cũng thấy oải.....nếu bạn biết ít về vi tính thì tốt nhất là hỏi bác Goodle mấy trình Remove Unitall...nhiều phần mềm hỗ trợ cả xóa Registry khi xóa bỏ cài đặt...hoặc xóa những Registry thừa lại khi đã gỡbor cài đặt
...Tất nhiên mình cũng chỉ nêu ý kiến cho bạn tham khảo còn quyết định là ở bạn...thất bại sẽ làm bạn hiểu thêm nhiều thứ đó