PDA

View Full Version : [HELP] Sửa lỗi máy chủ đang bảo trì

truongdv04188
11-11-10, 09:17 AM
Mở đầu câu chuyện là sau 1 đêm cắm máy thì em đã xong bộ clien và server tại đao loát xen trờ của bác Duyên Dáng..
cùng với sự dẫn đường chỉ lối sáng suốt của MOD và các bạn pro + sự chăm chú tỉ mỉ hiếm có cuối cùng em cũng chạy được server Off lần đầu tiền
.. Ôi cái cảm giác sung sướng đến dựng lông nách.. từ đây cuộc đời bôn ba giang hồ của mình đã bước sang 1 trang mới .. hoàn toàn mới..
Lần LogIn đầu tiên.. quá ngon.. mọi việc suôn sẻ.. hơi giần giật 1 tý nhưng chức năng quá nuột.. ko có lỗi gì phát sinh cả => cười như điện giật 20p
sau khi rửa đao với vài con quái thấy LAG quá nên tạm gác cho máy nghỉ 12s..
vào thì bắt đầu lang thang vào 4rum tìm nguồn cho đứa con của mình trở thành pro - cỡ ngang tầm cháu của bác Duyên là sửng sốt rùi

và sau khi tham khảo và áp dụng chỉ dẫn tại đây <lần chỉnh sửa đầu tiên sau khi cài>

Đơn giản như đang giỡn vậy

Khuyến mại cho cậu cái Backup này nhé, 1 đống đồ VIP trong acc nguyenhuy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vào Navicat tlbb_db Backups nhấn restore backup rồi chọn flie psc và nhấn Start

(Cái này là do anh BinhBet làm)
thì nó nảy ra cái lỗi này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
em đã thử chỉnh theo cách của anh Duyên

Lỗi server đang bảo trì khi dùng bản cập nhật Việt hoá các map thì do trong quá trình edit mình có sai sót 1 chỗ.
Download file dưới đây về chép vào Public/Scene (dùng WIN SCP chép)
>> Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhưng mà ko ăn thua.. giờ chỉ ngồi ngắm thằng con mình nhảy lên rùi lại đứng như trời trồng

ai giúp em sửa lỗi này với

lord_of_games
11-11-10, 09:54 AM
bạn chép cái sceneViet trc rồi mới chép tới cái sửa lỗi đó. TUi đã làm rồi và cực kì Good. Àh mà fải chép với định dạng là binary. Nhưng mà patch Việt hóa xong rồi thì bị lỗi ko thể trả nhiệm vụ.

vtv8
12-11-10, 08:44 AM
Nguyên nhân của việc bảo dưỡng máy chủ do dịch vụ Sever_fix khi chạy bị lỗi nên tạm dừng. Muốn biết lỗi xuất phát từ đâu bạn chạy từng lệnh mới biết có thể tìm lỗi khắc phục