PDA

View Full Version : [New] Hướng dẫn đưa server lên online !

Mr.Phát
10-11-10, 08:04 AM
Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn đưa 1 server JX lên online ^^!
Yêu cầu : bạn phải cài được sv offline và chơi được !
Cần có 1 card mạng ảo và 1 card mạng thật
Mình lấy JxProFont của anh Hòa để hướng dẫn !
*Các bạn chú ý mình sẽ gọi IP Mạng Net (tức là IP xem ở canyouseeme.org) và IP Mạng Nội Bộ( tức là IP 192.168.1.x gì đó ) để khỏi nhầm lần
Các bạn cần vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để xem IP Mạng Net của mình

B1 : các bạn cần mở các port sau 5002 5001 5632 5622 8888 55425 50000 ( tùy modem mà có cách mở khác nhau các bạn cứ search google là ra thôi ) và port 80 nếu mún làm web đăng kí [ Tùy theo các sv thì cần mở các port khác nhau nhé ]

B2 : Mở file relay_config.ini trong server tìm

[serverlist]
address=x.x.x.x sửa thành IP nội bộ
tiếp tục mở ServerCfg.ini tìm

[Network]
Ip=x.x.x.x cũng sửa thành IP nội bộ

B3 : Dùng Tool Startup của SangProNhat sửa IP server thành IP Mạng Net ( Cái IP bạn coi ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ý )

B4 : mở card mạng ảo lên sửa IP của card mạng ảo thành IP Mạng Net ( Cái IP bạn coi ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ý )

B5 : mở bishop.cfg

[Network]
AccSvrIP=x.x.x.x
AccSvrPort=5002
RoleSvrIP=x.x.x.x
RoleSvrPort=55425
ClientOpenPort=5622
GameSvrOpenPort=5632
sửa IP thành IP mạng nội bộ

Xong rồi đấy !
Rồi khởi động Server xem nào !
Chúc các bạn thành công ^^!
Bài viết còn nhiều sơ sót mong các bạn góp ý để mình chỉnh sửa !

evilbaby1
10-11-10, 08:54 AM
các bạn cần mở các port sau 5002 5001 5632 5622 8888 55425 50000 ( tùy modem mà có cách mở khác nhau các bạn cứ search google là ra thôi ) và port 80 nếu mún làm web đăng kí [ Tùy theo các sv thì cần mở các port khác nhau nhé ]

Mở chi mà lắm thế , chỉ cần mở 2 port 50000 5622 thôi . Port không được mở là : 55425 ( port GM , cái này mà tool GM xài được thì vào lấy dễ dàng , đến giờ tôi vẫn không xài được tool đó ) .

Thêm nữa các bạn làm Tut đề nghị đừng có kêu cài mạng loopback dùm , bây giờ gần như 100% máy có card mạng và có mạng . Cách đưa online khi không có loopback là add thêm ip wan ở card mạng chính :
- Vào TCP/IP ( các bước vào các bạn tự mà tìm hiểu ) - --> click Advanced -- > ở khung IP Address nhấn Add , đánh IP Wan của bạn vào , dòng 2 Subnet cái gì cũng được , để mặc định . Vậy là xong cần gì loopback ?

Mr.Phát
10-11-10, 09:08 AM
Mở chi mà lắm thế , chỉ cần mở 2 port 50000 5622 thôi . Port không được mở là : 55425 ( port GM , cái này mà tool GM xài được thì vào lấy dễ dàng , đến giờ tôi vẫn không xài được tool đó ) .

Thêm nữa các bạn làm Tut đề nghị đừng có kêu cài mạng loopback dùm , bây giờ gần như 100% máy có card mạng và có mạng . Cách đưa online khi không có loopback là add thêm ip wan ở card mạng chính :
- Vào TCP/IP ( các bước vào các bạn tự mà tìm hiểu ) - --> click Advanced -- > ở khung IP Address nhấn Add , đánh IP Wan của bạn vào , dòng 2 Subnet cái gì cũng được , để mặc định . Vậy là xong cần gì loopback ?

tớ mở onl sao thì viết lại vậy :( sao dạo này topic nào tớ viết cũng bị đâm chọt thế nhỉ :-<

evilbaby1
10-11-10, 09:13 AM
tớ mở onl sao thì viết lại vậy :( sao dạo này topic nào tớ viết cũng bị đâm chọt thế nhỉ :-<

mình chỉ góp ý thôi chứ có đâm thọt gì đâu , có lẽ VL thì mình không bằng ai nhưng các vấn đề về mạng thì biết được chút đỉnh .

Mr.Phát
10-11-10, 09:21 AM
mình chỉ góp ý thôi chứ có đâm thọt gì đâu , có lẽ vl thì mình không bằng ai nhưng các vấn đề về mạng thì biết được chút đỉnh .

ừ ;))

notfile
10-11-10, 09:31 AM

ở khung IP adrees nó không hiện Add thì ấn vào đâu hả bạn !!
ở khung gateway nó mới hiện Add thôi !

kenshiwo
10-11-10, 09:57 AM

Tools GM mình có thấy wa từ bản Xuân Thu nhưng chưa thấy ai nêu tác dụng của nó, nhưng web của China thì họ liên tục Update Tools GM ra, vậy bạn thử tìm hiểu xem tại sao ko dùng được mình cũng lập Topic riêng thảo luận (:| Có những thứ mò ko ra mà ko mò thì nó sẽ quyền bí lắm bạn nhỉ? \:D/ Hãy cùng khám phá xem Tools đó work ra sao ...

Mr.Nam
10-11-10, 10:02 AM
mình chỉ góp ý thôi chứ có đâm thọt gì đâu , có lẽ VL thì mình không bằng ai nhưng các vấn đề về mạng thì biết được chút đỉnh .

TeamView mở dùm cái Fort với. Mở hoài nó vẫn không được ức chế quá :(

kenshiwo
10-11-10, 10:10 AM
TeamView mở dùm cái Fort với. Mở hoài nó vẫn không được ức chế quá :(
;)) chụp mình Moderm lên để giúp mở chung, mở 1 mình thì ko dc, phải cho các mem bik chung chứ o->

evilbaby1
10-11-10, 11:01 AM
ở khung IP adrees nó không hiện Add thì ấn vào đâu hả bạn !!
ở khung gateway nó mới hiện Add thôi !

Vì bạn sử dụng ip động , chỉnh ip tỉnh ( static ) thì có phần add

tjnakung
10-11-10, 03:13 PM
Vì bạn sử dụng ip động , chỉnh ip tỉnh ( static ) thì có phần add
cái vl caribay của ông chơi được chưa thế <:-P

Kenizzle
10-11-10, 03:15 PM
anh ơi cho em hỏi nếu em cài trên VPS thì làm như thế nào để mở port ạ

Mr.Rezo™
10-11-10, 03:17 PM
@Kenizzle : muốn mở port = VPS cần phải xem VPS đó của hãng nào .

cần có ID + PassWord của website mua VPS đó ... đăng nhập vào và mở port tại trang chủ.

nếu là VPS của bạn thì mình nghĩ bạn sẽ có ... còn của người khác thì hỏi người ta .

Nếu không có ID + Password của trang chủ đăng ký VPS thì không thể mở được port.

notfile
10-11-10, 03:24 PM
Đa số các VPS đều đã Open Full Port ! nghe nói của Amazone à chưa thôi Biết Open mới Open dc của Amazone

Kenizzle
10-11-10, 03:37 PM
VPS của e là VPS amazon
với cả em không thể cài đc SQL 2000 trên VPS đó
hình như trong VPS đấy nó đã cài sẵn SQL 2005 hay 2008 gì đó, vậy cách attack database vào có giống với bản 2000 ko ạ

Mr.Rezo™
10-11-10, 03:46 PM
Full Port vậy mà đa số VPS của amazon không chạy được Server đấy :|

@Kenizzle: attach bình thường như phiên bản SQL Server 2000

evilbaby1
10-11-10, 04:03 PM
không chạy được có thể là do firewall của windows . VPS thường xài bản MSSQL express, phải biết cấu hình mới có thể xài được .

Mr.Phát
10-11-10, 05:33 PM
đúng vậy tất cả VPS đều được mở full port :| chỉ cần tắt firewall là ok hết :-$

vjpnet2k7
10-11-10, 06:03 PM
đúng vậy tất cả VPS đều được mở full port :| chỉ cần tắt firewall là ok hết :-$

Không phải VPS nào cũng mở full port đâu bạn hiền :)
Gở Sql khác ra cài lại được mà, hồi xưa mình làm vậy được đó

Mr.Phát
10-11-10, 06:05 PM
Không phải VPS nào cũng mở full port đâu bạn hiền :)
Gở Sql khác ra cài lại được mà, hồi xưa mình làm vậy được đó

tớ xài khá nhìu VPS :-s đa số tất cả các VPS tớ dùng đều mở full port chỉ cần tớ mở firewall là xong :D

Kenizzle
10-11-10, 10:54 PM
em có đọc trong Ebook của jxvietnam
dùng server TSDB, và đã mở những port này
5001, 5002, 5003, 5004, 5005, 5425, 55425, 5632, 5622, 50000
web thì người khác đã có thể vào rồi, nhưng khi vào game, chọn server để đăng nhập thì lại hiện kết nối máy chủ thất bại.
mọi người giúp em với được không ạ

evilbaby1
10-11-10, 11:11 PM
cái vl caribay của ông chơi được chưa thế <:-P

chi dạ ? tui mở không thu phí , just for fun , cái server cùi bắp mà !

tungpro102
11-11-10, 03:42 PM
Không đầy đủ = topic của mình :P
Tiếp tục xem conan ;))

Kenizzle
11-11-10, 07:19 PM
anh ơi cho hoi với
em dùng server TSDB của ohishu
cho lên onl r, người khác đã có thể vào rồi, nhưng mà vào game ko hiện NPC thì làm thế nào ạ

pehuhong
15-11-10, 01:11 AM
các bác có ai biết mở port cho SCTV ko , làm ơn chỉ dùm với

[B.M.W]Sports
29-11-10, 07:11 PM
mở theo hướng giẩn check port ok nhưng sao không kết nối được vậy?

Tiến Đạt
29-11-10, 07:13 PM

Tại chuyên đi đâm chọt ng` khác nên h có h chọc đc là ng` ta chọc lại thôi . Dễ hiểu mà.

[B.M.W]Sports
29-11-10, 07:20 PM
Sports;385694']mở theo hướng giẩn check port ok nhưng sao không kết nối được vậy?
ai giải đáp giùm cái nào :D

47cent
29-11-10, 07:54 PM

IP adress : là ip wan ?
subnet : 255.255.255.0 ?
còn mấy cái kia giữ nguyên hả

evilbaby1
29-11-10, 08:47 PM

uh cái đó không quan trọng mà ! quan trọng cái IP Wan , subnet chỉnh 255.0.0.0 đi

KingStone
29-11-10, 10:05 PM

TCP/IP ảo mới được nếu dòng ip adress config lại ip wan thì nó sẽ bị mất mạng ngay :)

nguyenquocbo
29-11-10, 11:54 PM
Các bước đưa lên online
1.Cấu hình IP tĩnh cho máy định làm server
(Cấu hình như thế nào tùy modem bạn đang dùng)
2.Mở Port cho võ lâm (các port cần mở tham khảo trong diễn đàn)
Khi mở Port nhớ NAT về địa chỉ IP máy chạy game server
3.Lên dydns hoặc no-ip đăng ký một tên miền
Rồi download chương trình client của nó về cài vào máy để nó tự cập nhật IP cho máy
4.Ra quán net ping thu ten mien đã đăng kí trên No-ip hoặc DNS nếu ping được tức là đã cấu hình NAT cho modem thành công
5.Bước này ai Pro thì làm một cái tool tự động cập nhật IP cho client võ lâm.
Khi chạy games thì chạy cái tool này
Tool này làm nhiệm vụ Get IP từ DNS đã đăng ký ở bước 3,sau khi lấy được IP nó sẽ cập nhật vào file Serverlist.ini trong thư mục setting của Client.cập nhật xong sẽ gọi file game.exe lên để chạy.Khi chạy Game sẽ kết nối tới địa chỉ IP của Modem chúng ta,modem sẽ kiểm tra Roundting,cổng kết nối của gói tin,tiếp đó nó sẽ chuyển thông tin cho máy tính mà chúng ta đã cấu hình từ bước 2 ===>chơi thôi

[B.M.W]Sports
30-11-10, 08:36 AM
củng không hiểu sao ko vào được game
p/s máy Lan củng vậy cho đăng nhập = mạng nội bộ thì kết nối được sv mà không vào được game , còn cho dùng ip Wan thì không kết nối được:$

47cent
30-11-10, 12:12 PM
TCP/IP ảo ! add ip wan vào rớt mạng luôn
tắt nó đi thì lại vào được

nh0c_0nljne
04-12-10, 12:34 AM
ntp cho mình hỏi đã config chơi được online nhưng sao các máy Lan lại không chơi được
Mạng của mình là mạng tiệm net và những người mạng tiệm net khác cũng không thể connect vào SV đc

uichaovn
04-12-10, 08:44 AM
mạng dcom 3g có đưa JX lên online dc. k0 bạn

thaihoa91
04-12-10, 10:04 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Phát
04-12-10, 01:02 PM
config online thì không chơi qua LAN được bạn à !;)

nghichtu91
04-12-10, 03:33 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
như thế có gọi là saver mo được chưa..........
..........còn cái clien mình chỉnh sao để máy khách nhận được sarver cua mình vậy^^

[B.M.W]Sports
04-12-10, 03:45 PM
config online thì không chơi qua LAN được bạn à !;)
sao lúc trước vừa chơi online cả quán nét củng ok giờ ko bik sao Lan không kết nối bằng ip Wan được

uichaovn
04-12-10, 05:20 PM
mạng đó chủ yếu là k0 bít mở chứ ! ra bưu điện đặt 300vnd 1 tháng àh

phathien3004
27-06-12, 08:01 PM
Không biết mình chơi mạng của FPT có 4 cổng mạng thì có thể úp lên thành sever online ko.

thangth6
30-06-12, 12:23 AM
Sports;386793']sao lúc trước vừa chơi online cả quán nét củng ok giờ ko bik sao Lan không kết nối bằng ip Wan được

Vậy mới đau cho mấy chủ tiệm Net muốn đưa Server Online, Online thì cộng đồng nhiều hơn vui hơn nhưng Gamer của phòng Net mình thi không chơi được, chẳng lẻ phải thuê thêm 1 line internet tốc độ cao cho server

dv911
03-07-12, 09:43 AM
Bạn có yahoo k vậy Team giúp mình với

Phong_JxOnline
03-07-12, 08:24 PM
Bạn có yahoo k vậy Team giúp mình với

giúp gì vậy bạn ...............

dv911
03-07-12, 08:57 PM
mở port ấy mà giúp cái
pm yahoo team giúp nha

ngungucute1999
06-07-12, 01:38 PM
Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn đưa 1 server JX lên online ^^!
Yêu cầu : bạn phải cài được sv offline và chơi được !
Cần có 1 card mạng ảo và 1 card mạng thật
Mình lấy JxProFont của anh Hòa để hướng dẫn !
*Các bạn chú ý mình sẽ gọi IP Mạng Net (tức là IP xem ở canyouseeme.org) và IP Mạng Nội Bộ( tức là IP 192.168.1.x gì đó ) để khỏi nhầm lần
Các bạn cần vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để xem IP Mạng Net của mình

B1 : các bạn cần mở các port sau 5002 5001 5632 5622 8888 55425 50000 ( tùy modem mà có cách mở khác nhau các bạn cứ search google là ra thôi ) và port 80 nếu mún làm web đăng kí [ Tùy theo các sv thì cần mở các port khác nhau nhé ]

B2 : Mở file relay_config.ini trong server tìm

[serverlist]
address=x.x.x.x sửa thành IP nội bộ
tiếp tục mở ServerCfg.ini tìm

[Network]
Ip=x.x.x.x cũng sửa thành IP nội bộ

B3 : Dùng Tool Startup của SangProNhat sửa IP server thành IP Mạng Net ( Cái IP bạn coi ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ý )

B4 : mở card mạng ảo lên sửa IP của card mạng ảo thành IP Mạng Net ( Cái IP bạn coi ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ý )

B5 : mở bishop.cfg

[Network]
AccSvrIP=x.x.x.x
AccSvrPort=5002
RoleSvrIP=x.x.x.x
RoleSvrPort=55425
ClientOpenPort=5622
GameSvrOpenPort=5632
sửa IP thành IP mạng nội bộ

Xong rồi đấy !
Rồi khởi động Server xem nào !
Chúc các bạn thành công ^^!
Bài viết còn nhiều sơ sót mong các bạn góp ý để mình chỉnh sửa !

Ai giúp mình vs
tự tới khúc đó là zậy ak

Phong_JxOnline
06-07-12, 08:07 PM
các bạn cần gì đua jx online mình sẻ giúp