PDA

View Full Version : Hàng nóng Tool Addnpc final version đây

Čħīċķėň
07-11-10, 11:51 PM
Thứ nhất là sorry Sangpronhat trc vì pác ấy vì các chức năng chính thì pác ấy code, còn tui chỉ vọc thêm vài cái cho vui nhà vui cửa.

Tui thấy nó đc tạo ra mà đc cất kĩ ko dùng đến thì sẽ rất lãng phí...

Với tinh thần muốn JX có ngày mai

Thôi đủ rồi :) ! vào đề :D

lúc trc có share rùi nhưng đó chỉ là bản demo nên còn khá nhìu bug tồn đọng ít map, khó sử dụng nói chung là cùi pắp o:-)

Ưu điểm add npc 1 cách nhanh gọn

Nhược là độ chính xác ko cao cỡ 95%

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
update : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (cái update nì có cũng đc mà ko có cũng chả sao b-()
P/S : Ai ko sài đừng nói lời cay đắng :-<

Chú ý : để chung vào 1 thư mục mới run đc nhé !!!

Mr.Rezo™
08-11-10, 12:00 AM
Tools tốt :) giờ chỉ dám dùng hàng Free trên ClbGamesVn.Com :)

điển hình vụ mua bán với sangpronhat bạn ấy cho cái Soft mở được vài chục map xong mất tích :)

cài lại Windows -> mã HDD thay đổi -> Soft không sài được ... mất tiền oan .

tungpro102
08-11-10, 01:21 AM
Ko mặn mà với jx như xưa rùi. :D

tjnakung
08-11-10, 09:03 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sao không thấy bản đồ vậy Chút Kèn

notfile
08-11-10, 10:33 AM
thanks chicken nhé nhưng mình cũng góp ý đôi chút với chicken đừng giận nhé ! mình nghĩ nếu để lắm thẻ Hide thế kia newmem nếu không biết sẽ không down được và sẽ lại kêu ca là ko có link đó !

Mr.Rezo™
08-11-10, 10:44 AM
@Tjnakung : Cho hỏi bạn đã chọn đường dẫn đến thư mục Server chưa nhỉ :|

Zin Kull
08-11-10, 10:49 AM
:) Định hỏi ý kiến anh chic để share tools này.... Ai dè anh share trước ;))

tjnakung
08-11-10, 11:18 AM
@Tjnakung : Cho hỏi bạn đã chọn đường dẫn đến thư mục Server chưa nhỉ :|
đâu có thấy cái config của Tool đâu Tài :L

Mr.Phát
08-11-10, 11:21 AM
@tjna : bạn thấy chữ path ko ? bấm dzo Browse kìa

tjnakung
08-11-10, 11:28 AM
@tjna : bạn thấy chữ path ko ? bấm dzo Browse kìa
bác ý làm cái thẻ tag nên dow cái update không?:$ thiếu cái bản đồ =)) được rồi thank all

Công Quốc
08-11-10, 01:27 PM
Bộ nhà có em út hay sao mà để "ServerCamXoa" khiếp thế, em nó lại tưởng ecchi thì khốn ^^

tjnakung
08-11-10, 02:11 PM
Bộ nhà có em út hay sao mà để "ServerCamXoa" khiếp thế, em nó lại tưởng ecchi thì khốn ^^
máy chủ tiệm Nét nhiều lúc nhờ mấy đứa nhỏ tính tiền giùm đi nhậu sợ nó vọc bậy=))

nguyentrunghbl
08-11-10, 02:23 PM
Thanks chickenmood2 nhiều! để test xem có bị lệch nhiều không! chứ mấy tool kia add muốn bị stress luôn, bên cbgame cũng có bạn share cái tool này rồi nhưng add cũng lệch nhiều lắm ko theo ý muốn được !!

thaihoa91
08-11-10, 04:11 PM
Thanks chickenmood2 nhiều! để test xem có bị lệch nhiều không! chứ mấy tool kia add muốn bị stress luôn, bên cbgame cũng có bạn share cái tool này rồi nhưng add cũng lệch nhiều lắm ko theo ý muốn được !!

Ông có thể sử dụng Code LUA trả về 3 giá trị ID bản đồ, tọa độ X và Y đang đứng ! Nó sẽ chính xác đến ko ngờ :D

Čħīċķėň
08-11-10, 04:25 PM
@notfile : :D đã gọi là trò chơi mừ, chơi xong mới có thưởng, lần sau để vài chục cái spoil ;;)

@Mọi người : ai sài wen thì cũng dễ thui, bít khi add đúng theo tool sẽ trượt đi 1 xíu ta có thể trừ hao mưk

Thêm nữa cái chức năng Brower Path chưa viết xong nên chưa có tác dụng gì đâu ^^

nguyentrunghbl
08-11-10, 04:32 PM
Ông có thể sử dụng Code LUA trả về 3 giá trị ID bản đồ, tọa độ X và Y đang đứng ! Nó sẽ chính xác đến ko ngờ :D

Thanks Hòa! Hàm này thì mình cũng biết rồi! Nhưng có 1 số NPC map qui định sẵn không thể xóa đi để add bằng hàm này được, mình ví dụ map Ba Lăng Huyện mà xoá mấy con NPC môn phái có sẵn đi để dùng hàm này add lại theo ý mình muốn thì GameServer không bao giờ vào được.

Čħīċķėň
08-11-10, 04:45 PM
^
ADD đc thì xóa đc :)(còn liên wan đến mục maps trong sv nữa)

nguyentrunghbl
08-11-10, 05:02 PM
chickenmood kinh nghiệm nhiều thì chỉ giáo với, mấy Server khác mình chưa thử xóa chứ Server nền Jx49, Jx50 mà xóa mấy NPC môn phái đi xem, load GameServer lên sẽ thấy, tới dòng mở port con trỏ cứ nhấp nháy đứng đó hoài, mình hiểu sao nói vậy!!

[S]ocola[S]an
08-11-10, 05:08 PM
Ông chicken chơi trò spoiler giống tui nè :)) :))

luxfarm
08-11-10, 05:14 PM
link đâu?....................................

[S]ocola[S]an
08-11-10, 05:15 PM
Trong Tag spoiler ... nhấn hết tới dòng chữ trắng ^^

Čħīċķėň
08-11-10, 05:28 PM
1 pé dính pẫy :))

chickenmood kinh nghiệm nhiều thì chỉ giáo với, mấy Server khác mình chưa thử xóa chứ Server nền Jx49, Jx50 mà xóa mấy NPC môn phái đi xem, load GameServer lên sẽ thấy, tới dòng mở port con trỏ cứ nhấp nháy đứng đó hoài, mình hiểu sao nói vậy!!

do mục maps của bạn chắc khi bạn xóa ko hết bị lỗi mục maps hay là do bạn xóa = tool addnpc

bạn nên ngâm lại phần maps, Thaihoai91 có hướng dẫn ở mục lưu trữ ấy

luxfarm
08-11-10, 05:49 PM
link đâu ?...............fdasasdas

Čħīċķėň
08-11-10, 06:06 PM
link đâu ?...............fdasasdas

fixed ..........

sjnhkjd
08-11-10, 07:59 PM
down về giải nén , và chạy không được bạn ơi - đã thử down lại nhưng vẫn thế

[S]ocola[S]an
08-11-10, 08:00 PM
Có bị Antivirus chặn ko ^^
Đa số tools autoit đều bị chặn đấy ...

nguyentrunghbl
08-11-10, 11:53 PM
down về giải nén , và chạy không được bạn ơi - đã thử down lại nhưng vẫn thế

Tool này của Chickenmood2 up không nhiễm virus ! Chắc do bạn chưa biết cách xài, đây là hướng dẫn trong tool:

-- Chương trình create by Chicken
-- Hướng dẫn sử dụng :
-- Bứơc 1 : Chọn bản đồ từ mục : Chon ban do
-- Bước 2 : Nhấp chuột vào vị trí cần xác định tọa độ trong hình.
-- Bước 3 : Sau khi chọn tọa độ xong, nhấn nút Open Script... để xem kết quả xuất ra.
-- Nếu mục NpcID để là 0 thì sẽ chuyển sang chức năng di chuyển NPC(NewWorld)
-- Nếu mục NpcID để là một số lơn hơn 0, vi du '123' thì sẽ chuyển sang chức năng thêm NPC(AddNPC)
-- Nếu mục NpcID để là một số lớn hơn 0 và phân cách bằng dấu ';', ví dụ '123;128' thì sẽ chuyển sang chức năng thêm NPC(AddNPC) ngẫu nhiên từ 123 - 128
-- Lưu ý : file Maplist.ini và Worldset.ini của bạn phải có các bản đồ trên.
-- Cuối cùng, bạn muốn làm gì với script mới được tool tạo ra thì làm!

jxvietnam
09-11-10, 07:16 AM
thank chick nhé:D
add npc vào map train hơi bị tốt đấy;))