PDA

View Full Version : Ai mở online lâu rồi cho hỏi

evilbaby1
01-11-10, 05:46 PM
Tình trạng là các nhân vật chơi trong game server của mình bị lấy đồ và item hoài , không bị mất tài khoảng nhưng không hiểu sao cứ mất hoài , ai biết nguyên nhân không ? mình mới mở server VLTK lần đầu nên không biết . thank for help

thaihoa91
01-11-10, 06:00 PM
Mình chỉ có thể nói rằng, nhiều ng` thix mở Server nhưng chưa hề nghĩ rằng họ đã có đủ kiến thức nền để giữ cho Server vững (chưa nói đến fát triển đi lên) !

Nếu bạn vừa vào 4rum chưa dc 3 tháng, mình khuyên bạn ko nên mạo hiểm !

Có nhìu ng` biện bạch rằng đem lên cho mấy đứa bạn chơi, nhưng lòng tham lam của con ng` là vô tận, "dc voi đòi tiên", thấy các bạn mình chơi dc, rùi tiến xa lên là cho mọi ng` chơi !

Lúc mọi ng` chơi bạn sẽ thấy cái cảnh bị hack là thế nào ! Chưa kể bị fá (Rollback làm gameserver bị tắt hoài --> Gamer kêu gào yahoo suốt --> Admin ức chế --> Stress --> bực chửi lại gamer)

Mình chỉ có thể khuyên bạn, dừng việc mở online trong vòng 6 tháng, 6 tháng này bạn hãy đọc + hỉu hết Ebook Giangleloi đi rùi hãy tính đến việc mở online !

evilbaby1
01-11-10, 06:19 PM
cám ơn nhé , nếu không biết hoặc không cho biết thì mình tự tìm hiểu , không có cái gì khó chỉ sợ mình không làm . Trước giờ cũng không thích dev jx chỉ vì cái bảo mật của nó . thank for help .

thaihoa91
01-11-10, 06:43 PM
cám ơn nhé , nếu không biết hoặc không cho biết thì mình tự tìm hiểu , không có cái gì khó chỉ sợ mình không làm . Trước giờ cũng không thích dev jx chỉ vì cái bảo mật của nó . thank for help .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

evilbaby1
01-11-10, 07:14 PM
uh , mình dev server hơn 10 năm rồi bạn à , thời Mu chỉ chơi bên Global và Trung Quốc, có lẽ chí davidhuynhvan và 1 số người biết cái diễn đàn socola ( không nhớ phải không nữa ). Tất nhiên là mình chưa dev JX lần nào , chỉ vào lấy source và cài dùm cho vài người bạn. Trước khi đưa online mình đã biết bảo mật của JX rất tệ , nhưng không ngờ có thể xài CE mà đăng nhập dễ dàng. Đành phải làm từ từ thôi , mới hôm qua còn háo hức định sẽ phát triển server bây giờ thì phải làm từ bảo mật trước .
Mình vừa đọc các topic hack và rollback , cám ơn ThaiHoa nhé , lúc trước có đọc mà không để ý lắm .

hoivegame
02-11-10, 07:13 AM
giờ bạn kêu gọi gamer thêm ký hiệu nv cho đỡ hack đã + làm pass rương ( ký hiệu thì mấy sever online có hướng dẫn) trong thời gian bạn tìm hiểu để bảo mật. :D1 góp ý nho nhỏ.

notfile
02-11-10, 08:51 AM
có anti hack đó ! anti CE nhưng nếu là pro thì vẫn có thể CE được :(