PDA

View Full Version : Xin Hỏi Về Quản Lí Map Land Of Trials

phoxuaxua
29-10-10, 07:38 PM
Xin chào các pro. Cho mình hỏi có pro nào gặp phải lỗi Guild thắng thành, khi vào map Vua, nếu chủ Guild bỏ dấu check ô "cho phép thành viên ngoài liên minh vào Map" thì chỉ chủ Guild mới vào được, còn thành viên trong Guild không vào được. Nếu đánh dấu check vào ô "cho phép thành viên ngoài liên minh" thì các thành viên cùng Guild mới vào được, và như thế thì tất cả toàn member cũng vào được, map Vua trở thành map chung và ct không còn ý nghĩa gì nữa.
1-Ở đây mình muốn hỏi, có pro nào bị như vậy chưa? nếu bị và đã khắc phục được thì xin hướng đãn mình cách sửa.
2-lỗi này do GS hay do database, và nếu trong database thì file nào quản lí việc đóng, mở cửa Map LandOftrials?
Pro nào biết xin chỉ giùm. Xin chân thành cảm ơn

*/* Mình dùng ENCTeam Server

eddy
30-10-10, 11:30 AM
@Phoxuaxua : Do DataBase , ngày xưa tớ đã bị rùi...mò 3 ngày liền mới đc....pm Y!M tớ gửi cái DataBase ok CTC cho ^^

phoxuaxua
31-10-10, 03:42 AM
không phải do database rồi eddy, mình chạy test offline cái data của eddy send nhưng vẫn vậy, thành viên cùng chủ Guild vẫn không vào được thành. Có lẽ chắc do GS hay sao đó. Mình test thử cả trên ACG-Team Sever cũng bị lỗi này, vụ này bắt đầu phức tạp đây :)) . Có pro nào biết bật mí cái nào

eddy
31-10-10, 11:10 AM
Tớ sẽ thử lại ở MU tớ 1 lần nữa...nếu thành công tớ sẽ gửi GS_CS của tớ cho cậu thử...chạy chug ENC ok ^^

lamth0vt
13-01-13, 04:12 PM
a tùng pro thế mà cũng phải hỏi à :))