PDA

View Full Version : [JX] Share Auto Update Play Game bằng Autoit, hướng dẫn AutoIt

thachlong78
28-10-10, 07:18 PM
Trước giờ vẫn share dù biết khi share có thằng vừa lấy xong sẽ chửi mình là thằng * & #* & #* & #* & # nhưng việc làm vẫn phải làm, Mướp muốn rảnh sẽ giúp các bạn nâng cao trình độ thêm một chút (nhất là các bạn không chuyên, AutoIt rất thích hợp cho các bạn). Code Auto update và Auto play này do mình tự nghiên cứu ra, do hồi có đọc ở các diễn đàn, nhưng mấy cha đó nói để quảng cáo là nhiều, dấu đi hết phần quan trọng nhất, thậm chí còn khiến người đọc rơi vào vòng luẩn quẩn, không hiểu phải làm gì, với lại VNG cấu trúc khác Private nhiều lắm. Mình rảnh sẽ lên mạng trả lời thắc mắc các bạn, còn trình độ thì các bạn cứ yên tâm rằng ít nhất 90% về AutoIT nếu có bất cứ ai đó biết gì thì Mướp cũng có thể biết như vậy hoặc hơn vậy chút xíu :).

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

@All: Thực sự mình vẫn share nhưng cảm thấy đôi lúc khá thất vọng vì những người lấy dùng không thèm nghi nguồn, mà tương ngay là do mình ở đó. Đơn giản như JXP chẳng hạn mình dám chắc 95% code các bạn sử dụng hiện nay là do mình mà ra, chỉ có điều nhiều thứ trước mình bỏ đi, không dùng nữa, các bạn phỏng theo đó chữa lại chút ít (gấn như không có thây đổi lớn), hoặc dữ nguyên (đa phần các bạn chỉ viết được Even) mà đã quên ngay người đã share nó, gắn ngay cái mác do mình, hay như code Auto chẳng hạn, trước Cubi dịch code AutoIt mình rồi vài cha dựa vào đó mà làm cái Auto hiện nay (chỉ thay đổi giao diện và ngôn ngữ, còn mọi thuật toán và những thứ quan trọng đều dữ nguyên) vậy mà không thèm đả động tí gì về nguồn code :). Thật sự tuy mình không quan tâm nhiều, nhưng khá thất vọng vì những gì các ban thể hiện, hi vọng các bạn biết tôn trọng những người đã giúp các bạn để có thể học hỏi nhiều hơn nữa :).

Čħīċķėň
28-10-10, 07:27 PM
Thật lòng tôi thấy 1 nữa là ko đúng với sự thật :)

Bởi vì JX phát triển là công sức của tập thể chứ ko phải là 1 cá nhân và 1 cá nhân ko thể làm nên JX.

Code của ông cũng bắt nguồn từ code của những người trước.

Không có giới hạn nhưng cũng ko có tuyệt đối.

quangphong0904
28-10-10, 07:51 PM
ừ! mình thấy thông cảm cho Mướp! :(
vì thực chất là như thế mà, tuy mình k có thời gian hoạt động và cm trong 4rum nhiều. nhưng mình vẩn thường vào 4rum nhưng lúc rảnh rồi.
thấy anh em clbgames vẩn chưa đoàn kết, nếu các bạn là một khối vững chắc thì sẻ k có gì là không làm dc.[-X

[S]ocola[S]an
28-10-10, 09:43 PM
CHưa compite à ???............................................... ..................

thachlong78
28-10-10, 09:54 PM
Nhầm rồi bạn à, ngay trước mấy cha DevJx chỉ biết nói bằng cái miệng, post bài tỏ ra mình biết nhiều, thực ra toàn 1 thứ rỗng tuếch dịch từ các trang webs china, chính vì vậy ngoài Mạnh Tuyền để lại cái bang hội, và liên đấu, china có cái tống kim (trong những thứ đó chẳng có mấy thứ thực tiễn vào sever được, với lại quá đơn giản chỉ mang ý nghĩa tượng trưng) chẳng có thứ gì ra hồn, mình còn nhớ hồi đó Lady có nói mấy sever online ăn nhau ở cái Việt Hóa nhiều hay ít. Sau này để biết ý nghĩa các hàm thực sự Mướp phải 1 mình tự mày mò, tự suy luận ra các nguyên tắc của private mà viết nên đó, có chăng chỉ lấy lại 1 thứ duy nhất là hàm tạo bảng, và tọa độ các sân liên đấu của Mạnh Tuyền mà thôi. Còn lại là do 1 mình Mướp nghĩ ra. Nhưng vì ngày trước lúc mới đầu phải học của các bạn trên clbgamesvn cách cài đặt, hỏi các bạn ý nghĩa các hàm thông dụng nên sau này dù có gì cũng share cho các bạn, như vậy cũng đã là quá tận sức rồi. Không phải mình tự cao, nhưng các bạn thừ nghĩ xem hiện nay có tính năng nào của JXP là không phải do Mướp viết hem, còn cái cộng đồng JXP bạn nói ở đây đã làm được những gì, hay là có được một chút là giấu đi để bán, share toàn hàng lỗi tùm lum, mình nhớ mấy cha DevJx hồi đó sống theo kiểu đó khá nhiều đó, nhưng từ khi Mướp làm, share free, mất đất nên chán bỏ hết đó thôi. Còn Autoit khỏi nói 1 mình tự ngâm cứu, tự mình viết chỉ có sử dụng thư viện hàm của diễn đàn trang chủ Autoit mà thôi.

Mr.Phát
28-10-10, 10:21 PM
tks cho tất cả :x

Čħīċķėň
28-10-10, 10:53 PM
^
^
Nghe ông nói cũng có lý của ông nhưng theo tôi thì nhờ những cái sự khoe tài đó mà mình mới có phương hướng để ngâm cứu tiếp; còn nếu ko mượn của China thì script GM ai có thể viết đc, ai có thể biết đc công dụng của biến playerindex, cách viết hàm, cấu trúc mảng ta đều mượn bên đó hết...

Sự thật thì trên đời này làm gì có đường, tại người ta đi nhìu qua mới tạo thành con đường đấy thôi.
:)

evilbaby1
28-10-10, 11:14 PM
Sau gần 1h đồng hồ nghiên cứu và cuối cùng mình bó tay không thể auto trên máy mình , ai hảo tâm thì làm cho nó chạy trên cái game.exe nào cũng được rồi share cho mình với .

thachlong78
29-10-10, 12:21 AM
Việc ngâm cứu các hàm, mảng, thì dương nhiên rồi, đơn giản vì hàm là do C++ định nghĩa, những chú thích ý nghĩa các hàm, mảng thế nào thì chỉ mấy cha china có, họ không hướng dẫn mình thì phải dựa vào code họ viết để viết ý nghĩa nó thế nào thôi. Còn tất cả cách viết và thuật toán thì bạn đọc code sever rồi chắc hiểu, mình viết không có nguyên tắc, muốn sao mình viết vậy, tùy mục đính mà mình có thuật toán riêng của mình, mấy cái code china chỉ là code đơn giản, hầu hết không có gì nhiều đáng để học hỏi. Còn việc khoe tài thì không có, hết cái tuổi đó rồi, chỉ có không thích người khác sống trên sức của Mướp mà không biết tôn trọng thành quả người khác thôi.

vjpnet2k7
29-10-10, 06:39 AM
Vì HexPor nên Jx mới phát triển lận đận thế này :(
Tiếp tục chờ đợi vậy, Hi vọng 1 ngày nào đó ổng share hoặc xuất hiện 1 cao nhân thứ 2 ;)

altkimlong
29-10-10, 07:30 AM
Vâng vâng , anh mướp là thánh rồi , ko ai sánh bằng anh nữa , anh em gọi mướp = thánh nhé =))

Mr.Phát
29-10-10, 08:44 AM
không pík 2 ông này có thù oán gì mà atkimlong nc cay đắng quá 8-}

kenshiwo
29-10-10, 09:42 AM
Vì HexPor nên Jx mới phát triển lận đận thế này :(
Tiếp tục chờ đợi vậy, Hi vọng 1 ngày nào đó ổng share hoặc xuất hiện 1 cao nhân thứ 2 ;)
=)) Anh Hexpo đang tàn tạ ngoài đời đó, ổng hông có thời gian ngùi Dev JX đâu, không có $$$ lấy gì có Game :-w

thaihoa91
29-10-10, 10:00 AM
=)) Anh Hexpo đang tàn tạ ngoài đời đó, ổng hông có thời gian ngùi Dev JX đâu, không có $$$ lấy gì có Game :-w

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhìn stt ổng toàn đi nhậu nhưng đi nhậu cũng cần tiền, tàn tạ sao mà nhậu hoài dc :))

vjpnet2k7
29-10-10, 02:14 PM

Nhìn stt ổng toàn đi nhậu nhưng đi nhậu cũng cần tiền, tàn tạ sao mà nhậu hoài dc :))

Vote cho Hòa 8-}8-}8-} Stt của ổng " Cứ thế ta nhậu từ sáng đến tổi "

kinkina2009
29-10-10, 02:46 PM
trước giờ vẫn nể ông nhưng sao share cái gì cũng không hỏi ai hết zay, đồng ý là ông code nhưng ông tung cái này lên biết SV CTDC đang bối rối không :|

vanchienbmt
29-10-10, 05:20 PM
;;) hàng gốc chưa cả Compie up 30 charrrrrrrrrrrrrrrr

Tiến Đạt
29-10-10, 05:23 PM
Cái này xài thế nào thế ?? down về chả hiểu ji cả

thachlong78
29-10-10, 05:24 PM
Hỏi các bạn mấy thứ hiện nay dùng của china hay của Hexfox, của china hoàn toàn, mấy cái thứ cha đó dùng cũng toàn của china share cả. Các bạn thấy Hexfox hiện giờ đang Dev 1 game nào chưa, hiện giờ thì mình thấy chưa, đơn giản mỗi người 1 sở trường, người có thể làm việc này chưa chắc đã làm việc khác. Các bạn đã nghĩ tại sao HexFox có code Jx Sever mà không viết lại không, đơn giản vì không thể hơn bọn china được (cái code hiện nay chúng ta dùng). Việc HexFox là 1 con ma game private thì đúng, nhưng chủ yếu là những sản phẩm làm để có chứ không phải sản phẩm làm để dùng, chính vì vậy cha đó chỉ lấy sever china về mở và được bongma2x hỗ trợ antil mà thôi. Còn việc code Jx, chỉ cần có code jx viết bằng VS 2005, Mướp làm cho các bạn xem thấy thế nào.

@King: Quên mất, nhưng bảo lão Tân dịch ngược cái đó ra rồi chữa lại. Còn việc lộ các thứ thì mấy cái đó đã sớm có kha khá người biết rồi. Còn nhớ lái lấy Ip pỏt mình share lên gamevn không, chạy cái đó là ra sạch port kết nối. Còn SQL thấy chỉ là SQL phụ có nguyên quyền đọc, nếu dịch ngược cũng thấy pass SQL mà thôi.

vjpnet2k7
29-10-10, 05:31 PM
Hỏi các bạn mấy thứ hiện nay dùng của china hay của Hexfox, của china hoàn toàn, mấy cái thứ cha đó dùng cũng toàn của china share cả. Các bạn thấy Hexfox hiện giờ đang Dev 1 game nào chưa, hiện giờ thì mình thấy chưa, đơn giản mỗi người 1 sở trường, người có thể làm việc này chưa chắc đã làm việc khác. Các bạn đã nghĩ tại sao HexFox có code Jx Sever mà không viết lại không, đơn giản vì không thể hơn bọn china được (cái code hiện nay chúng ta dùng). Việc HexFox là 1 con ma game private thì đúng, nhưng chủ yếu là những sản phẩm làm để có chứ không phải sản phẩm làm để dùng, chính vì vậy cha đó chỉ lấy sever china về mở và được bongma2x hỗ trợ antil mà thôi. Còn việc code Jx, chỉ cần có code jx viết bằng VS 2005, Mướp làm cho các bạn xem thấy thế nào.

@King: Quên mất, nhưng bảo lão rock dịch ngược cái đó ra rồi chữa lại. Còn việc lộ các thứ thì mấy cái đó đã sớm có kha khá người biết rồi. Còn nhớ lái lấy Ip pỏt mình share lên gamevn không, chạy cái đó là ra sạch port kết nối. Còn SQL thấy chỉ là SQL phụ có nguyên quyền đọc, nếu dịch ngược cũng thấy pass SQL mà thôi.

#-o HexPor dùng Client của VNG connect vào server ( Hùng Bá Thiên Hạ ) Mướp làm giống ông đi, làm được tui phục sát đất luôn \:D/

thachlong78
29-10-10, 06:09 PM
Thứ nhất là làm để làm gì, thứ 2 sở trường của HexFox giờ nghiêng về Antil, hack, tấn công sever, thứ 3 là có code corleclien, game.exe mới có thể làm được.

@all: Các bạn không hiểu gì à, hãy bỏ qua lòng ganh tỵ vớ vẩn, biết chấp nhận hiện thực đi để mà tiến lên. Chứ không phải mỗi lần có một ai đó Pro là lấy 1 ngưới khác ra khoe coi như người pro đó cũng chẳng là gì, thường thôi, có đứa nó hơn nó nhiều lắm, nên mình chẳng tội gì phải học trong khi mình kém quá xa. Các bạn nên nhớ mỗi người 1 sở trường kẻ chiến thắng là kẻ biết tận dụng sở trường đó và không ngừng học hỏi, ngày hôm nay ta kém người, chắc gì ngày mai kém.

Mr.Phát
29-10-10, 06:22 PM
sao cái source game.au3 đó em compile rồi em chép game vào temp rồi mà em bấm vào nó lên cái game còn autoplay im ru ko lên hả anh :D

vjpnet2k7
29-10-10, 06:23 PM
Uk Thạch Long Pro ;))............................

Để làm gì :-/:
Lên xuống ngựa, vòng sáng, f7, f8, vân vân và vân vân

Mr.Phát
29-10-10, 06:26 PM
hình như là thiếu cái configz.ini phải ko anh :D
nếu đúng thì sent nội dung lên dùm em nhé :D

doiphieubat
29-10-10, 06:30 PM
ủa... ông hexpor có server game dùng client của VNG chơi được ah... nếu có cho xin cái link xem thủ nào

vanchienbmt
29-10-10, 07:07 PM
Thứ nhất là làm để làm gì, thứ 2 sở trường của HexFox giờ nghiêng về Antil, hack, tấn công sever, thứ 3 là có code corleclien, game.exe mới có thể làm được.

@all: Các bạn không hiểu gì à, hãy bỏ qua lòng ganh tỵ vớ vẩn, biết chấp nhận hiện thực đi để mà tiến lên. Chứ không phải mỗi lần có một ai đó Pro là lấy 1 ngưới khác ra khoe coi như người pro đó cũng chẳng là gì, thường thôi, có đứa nó hơn nó nhiều lắm, nên mình chẳng tội gì phải học trong khi mình kém quá xa. Các bạn nên nhớ mỗi người 1 sở trường kẻ chiến thắng là kẻ biết tận dụng sở trường đó và không ngừng học hỏi, ngày hôm nay ta kém người, chắc gì ngày mai kém.

:)>- chuẩn đấy nhận đệ ko cho xin cái yahoo

thachlong78
29-10-10, 07:14 PM
Đã nòi rồi nếu có cũng chỉ là hàng dùng để ngắm (chất lượng sẽ kém hơn clien hiện tại của private rất nhiều, và khuyết đi rất nhiều thứ), vì sao ư vì hoàn toàn không tương thích. Các bạn không hiểu cơ cấu clien sever jx thì đừng có nghĩ liều, cơ cấu JX VNG khác với Private nhiều lắm, nếu đoán không nhầm thì JX VNG có thêm hàm clien nữa, dùng hàm clien sẽ khiến những thao tác khong cân thyết phải làm ở sever được thực hiện ở clien, khi được 1 kết quả gì đó mới truyền lên cho sever, giảm tải cho sever rất nhiều.

kinkina2009
30-10-10, 03:16 PM
hàm Client chính là tạo bang = UI :">

notfile
30-10-10, 03:25 PM
Lôi Hexpor vào đây làm gì ! Bác ấy và bongma_2x bây giờ nhận tư vấn bảo mât chống DDOS - Filter các loại rồi ! bên tdt-gateway đó :(và mình dám chắc 100% là bác ấy không để ý gì đến JX nữa đâu

thachlong78
30-10-10, 08:38 PM
Đâu có gì, mấy đứa kia không biết nên tự nghĩ thêm nhiều thứ không đúng thôi. Sở trường của Hexfox giờ là antil , hack, tần công, chứ không phải là về Sever Private, mấy cái thứ đó học nhiều của bongma2x. Các bạn cứ học đi rồi sẽ hiểu, mỗi người chỉ có 1 sở trường về 1 số thứ, không ai đủ sức vừa học cái này vừa học cái kia được. Ngay hôm nay đã khác trước quá xa rồi, chắc chắn những kiến thức về phát triển JX của các bạn ở đây đều trên Hexfox 1 bậc, bù lại những gì về sở trường của Hecfox các bạn không là gì cả. Là vậy đó các bạn à, người nào có kiến thức hơn chỉ có ưu thế hơn mà thôi chứ không có nghĩa họ học 1 lúc bằng các bạn học cả tháng trời, mọi thứ sẽ phụ thuộc và nỗ lực của các bạn rất nhiều. Các bạn là những người đi sau 1 chút, sớm muộn các bạn sẽ vượt qua những người đi trước nếu các bạn chịu học hỏi, vì các bạn còn rất trẻ khả năng học hỏi của các bạn là rất cao, các bạn sớm tiếp xúc với nhiều thứ, được đào tạo chuyên nghiệp hơn, còn hầu hết các lão đó đã 3x cả rồi, mà chắc các bạn cũng hiểu tầm từ 27 tuổi trở lên khả năng học hỏi sẽ rất hạn chế, nên những thứ mấy lão đó có hiện dựa nhiều vào kinh nghiệm có được, chứ không có khả năng học hỏi cao như các bạn.

jxvietnam
30-10-10, 08:59 PM
ai biết Compile ra exe share cho tui cái, chả biết làm thế nào:(

Mr.Phát
30-10-10, 09:28 PM
compile mà ko sửa cho phù hợp với client thì cũg chả mở đc đâu :) tui ngâm 2 ngày nay chưa đc nữa nè :)

altkimlong
01-11-10, 04:28 AM
Chú mướp biết gì về Hexpor và bongma_2x mà to mồm thế ko biết

sắp thành thánh rồi =))

thachlong78
07-11-10, 02:49 PM
Ít nhất là không phải không biết gì như bạn nghĩ. Tuy IT không phải là sở trường lớn nhất của Mướp, nhưng cũng không phải là 1 kẻ không biết gì để nhận xét.

jxvietnam
07-11-10, 04:07 PM
Ít nhất là không phải không biết gì như bạn nghĩ. Tuy IT không phải là sở trường lớn nhất của Mướp, nhưng cũng không phải là 1 kẻ không biết gì để nhận xét.
Mướp ơi down về rồi có cần edit ở đâu nữa không:(

Mr.Phát
07-11-10, 04:10 PM
Mướp ơi down về rồi có cần edit ở đâu nữa không:(

phải thay đổi nhìu thứ để phù hợp vs client mình nữa đó :-s

Công Quốc
08-11-10, 01:37 PM
Trước giờ vẫn share dù biết khi share có thằng vừa lấy xong sẽ chửi mình là thằng * & #* & #* & #* & # nhưng việc làm vẫn phải làm, Mướp muốn rảnh sẽ giúp các bạn nâng cao trình độ thêm một chút (nhất là các bạn không chuyên, AutoIt rất thích hợp cho các bạn). Code Auto update và Auto play này do mình tự nghiên cứu ra, do hồi có đọc ở các diễn đàn, nhưng mấy cha đó nói để quảng cáo là nhiều, dấu đi hết phần quan trọng nhất, thậm chí còn khiến người đọc rơi vào vòng luẩn quẩn, không hiểu phải làm gì, với lại VNG cấu trúc khác Private nhiều lắm. Mình rảnh sẽ lên mạng trả lời thắc mắc các bạn, còn trình độ thì các bạn cứ yên tâm rằng ít nhất 90% về AutoIT nếu có bất cứ ai đó biết gì thì Mướp cũng có thể biết như vậy hoặc hơn vậy chút xíu :).

@All: Thực sự mình vẫn share nhưng cảm thấy đôi lúc khá thất vọng vì những người lấy dùng không thèm nghi nguồn, mà tương ngay là do mình ở đó. Đơn giản như JXP chẳng hạn mình dám chắc 95% code các bạn sử dụng hiện nay là do mình mà ra, chỉ có điều nhiều thứ trước mình bỏ đi, không dùng nữa, các bạn phỏng theo đó chữa lại chút ít (gấn như không có thây đổi lớn), hoặc dữ nguyên (đa phần các bạn chỉ viết được Even) mà đã quên ngay người đã share nó, gắn ngay cái mác do mình, hay như code Auto chẳng hạn, trước Cubi dịch code AutoIt mình rồi vài cha dựa vào đó mà làm cái Auto hiện nay (chỉ thay đổi giao diện và ngôn ngữ, còn mọi thuật toán và những thứ quan trọng đều dữ nguyên) vậy mà không thèm đả động tí gì về nguồn code :). Thật sự tuy mình không quan tâm nhiều, nhưng khá thất vọng vì những gì các ban thể hiện, hi vọng các bạn biết tôn trọng những người đã giúp các bạn để có thể học hỏi nhiều hơn nữa :).

Thanks first and the last, you do so well !!! Do not pay attention to the words of other people too much!

SaoThaiBinh72
04-08-11, 11:20 AM
Ai còn giữ cái này không share cho mình với, mình down thì nó báo lỗi file .

azng0cnham
04-08-11, 04:20 PM
Mướp sao share mà ko hướng dẫn cho ae xài lun đi . down về để ngâm đây chả bít chỉnh sao lun

SaoThaiBinh72
04-08-11, 05:37 PM
Mướp sao share mà ko hướng dẫn cho ae xài lun đi . down về để ngâm đây chả bít chỉnh sao lun

Bạn download được à? Up lại cho mình lên mediafire được không ?

[B.M.W]Sports
17-12-11, 08:41 AM
Bạn download được à? Up lại cho mình lên mediafire được không ?

FredyRyan
25-02-12, 05:47 PM
Cái Auto này xài thế nào vậy? Down về nhìn toàn file ko hiểu.....
Chỉ tận tình với!!!

sadluvz
31-05-12, 02:18 PM
Mình mò cả 3 ngày nay rồi! lúc trước học vusual basic cũng hỉu sơ sơ về lập trình. giờ vọc sang autoit mà ko biết nhiều . . . Mướp share mã nguồn mà ko biết edit như thế nào. XIn xin xin được giúp đỡ edit sang jx server khác như thế nào. Mình chỉ cần 1 bảng auto đơn giản chỉ tự đánh quái thôi cũng được. Mong các bạn giúp đỡ (đừng share cái auto level nha) nản vs cái đó lắm rồi..

phudq90
04-06-12, 12:34 AM
cảm ơn bạn rất nhiều =D>

nguyenhuucan
28-07-12, 04:17 PM
cần phải chỉnh những cái nào cho phì hợp với server game khác thế có bác nào biết không chỉ mình với :x

khungboktvn
29-04-13, 10:36 AM
Cái này có tự động chơi game ko vậy mấy bác
Mình cũng đanh dự định làm một cái auto jx cho box jx đây
nếu cái trên có rồi thì mình ko cần làm nữa
~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(

anhbi792
29-04-13, 02:44 PM
Cái này có tự động chơi game ko vậy mấy bác
Mình cũng đanh dự định làm một cái auto jx cho box jx đây
nếu cái trên có rồi thì mình ko cần làm nữa
~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(