PDA

View Full Version : Khác Phục Lỗi Trong Server Thường Gặp Khó Đỡ

TS2GVN
27-10-10, 08:01 PM
Mình xin ghi kỹ lại các lỗi thường gặp trong khi cài JX- Và Nhiều Bạn Chưa Hiểu - Cái Nầy Chỉ Giúp Member - Nhanh - Không Tôn Time

Lỗi khởi đầu 1 - Connect DB - Cách khắc phục rất đơn dãn - vào - SQL server được gọi là cái các bạn attack Accuont đó

Chòn vào --- database -> secullty ->sa--> Nhấp vào chỉnh lại pass pass là xong còn nếu không được thì xem lại file database trong server của mình nhé --

Lỗi khởi đầu cơ bản 2 - BIGSHOP - Nếu các bạn khởi động server tế lúc đăng nhập BIGSHOP nó báo error - thì vào
Statup Pro Đổi ID và pass trong startup lại là xong -

Lỗi Khởi động gameserver 3- lỗi gameserver out 1s - các bạn chỉ cần coppy cái gameserver khác vào thư mục server là xong

Lỗi tình trạng server xấu 4 - các bạn có thể chạy server thấy 5 vòng successcuty thì chưa chắc là chưa có lỗi

lỗi nầy là lỗi npc liên quan đến sai hàm - khi nhấp vào npc các bạn tẩy tủy không được hoặc npc nào đó

các bạn ra gameserver xem nó sẽ thấy 1 vòng error hiện lên - như nầy error-đường dẫn / ten npc / vậy là lỗi

các bạn chỉ cần download bản khác và coppy npc đó vào thư mục stript trong server - đường dẫn đó là xong

Lỗi Bất Buộc Nap cark rồi đăng nhập 05 - các bạn vào chỉnh năm lại là ok - năm 2000 chẳn hạn - đừng chỉnh quá xa MF nó không cho download ^^
-------------------------------- Hướng dẫn đổi server cho member mà không mất tài khoản

Các bạn như đả biết sao khi cài xong server thì accuont database điều hiểu về điều đó

bắt đầu nhá

khi chúng ta attack cái Accuont Vào Database thì tức nhiên sẻ để thư mục nào
nếu các bạn muốn đổi server khác thì xóa tất cả - cái Setting script tất cả - chỉ chừa lại 1 db - các bạn có thể đổi server khác mong muốn của các bạn chỉ việt giải nén server ra và coppy tất cả nhưng chừa lại 1 cái db ko cần attack lần thứ 2 chỉ chạy sv thui :-| ------------------------------------------------

kenshiwo
27-10-10, 08:05 PM
Error 1 - Lỗi Khi Chúng Ta Start Xong - Như Sau

Xin nạp tiền rồi mới đăng nhập - các bạn vào --> start menu - cotrol panel --- > vào chỉnh thời gian lại 1994 hoặc 2008 tùy bạn vậy là thành công rùi đó

Error 2 - lỗi khi connec db error - chúng ta vào phần SQL - Enterpriser manager trong start menu vao xong ---- tế phần tiếp theo database security - sa - bắm vào chỉnh lại pass mình nhá chúc các bạn thành công

Error 3 chay gameserver bị gián đoạn phản tầm 1 s là no dis chúng ta nên tất và xóa bỏ ròi coppy lại là chạy ngon he^

Error 4 - Bigshop củng tương tự - khi đăng nhập thì báo Erorr chúng ta vào startup pro
chỉnh id và pas lại là xong nhớ không chỉnh pas sa^^ :o)

Error 5- chạy gameserver xong nhớ nhìn vào 5 cái no sucesscuty thì thành công nó mà error thì giải nén lại cái khác -

Error 6 - khi chạy gamesserver lỗi npc - bắt đầu nhìn kỷ nhá - chạy server thành công rùi thì chúng ta bắt đầu nhấp chuột vào npc khởi động npc - nếu có dấu hiệu bất thường hay không click được vào npc thì chúng ta ra gameserver xem lỗi gì và đường dẫn ở đâu

Server của tui đang tìm 1 số lỗi để hoàn thiện jx hơn các bạn đừng chém nhá

nếu thấy có tất dụng thì bắm click †hank ^:)^
=)) Bữa ông mở Topic nói ông sẽ tách ra JX vì ra nước mà, giờ lên spam tiếp hả :-" Akakaka mắc cười wa!

Phải ông ko ta? hay ông nào quên rồi....

TS2GVN
27-10-10, 08:10 PM
function main(sel) -- Tạm Biệt
xaphu() -- Alo Có Ai Nghe Tui Không
for i=1,300 do AddOwnExp(9999999) end -- Kết Thúc
AddItem(0,10,5,5,0,0,0) -- Người muốn lấy món nào
AddMagic(160,60) -- Cái nầy chưa biết hehe
Earn(10000000) -- Cái nầy chưa biết hehe
if (nNeedNum==0) then -- cấu trúc if...then...else...end
CheckFinish=1
else
CheckFinish=0
end
end;

Xem tui viết cái hàm nầy côi đúng hem nhá

kenshiwo
28-10-10, 05:57 AM
Tui biết làm 1 thứ nên tui quây lại Hê Hê
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

notfile
28-10-10, 08:28 AM
function main(sel) -- Tạm Biệt
xaphu() -- Alo Có Ai Nghe Tui Không
for i=1,300 do AddOwnExp(9999999) end -- Kết Thúc
AddItem(0,10,5,5,0,0,0) -- Người muốn lấy món nào
AddMagic(160,60) -- Cái nầy chưa biết hehe
Earn(10000000) -- Cái nầy chưa biết hehe
if (nNeedNum==0) then -- cấu trúc if...then...else...end
CheckFinish=1
else
CheckFinish=0
end
end;

Xem tui viết cái hàm nầy côi đúng hem nhá

AddMagic(160,60) -- Thêm Skill với 160 là ID skill còn 60 là cấp của skill
Earn(10000000) -- Thêm Tiền Vạn

TS2GVN
28-10-10, 08:47 AM
Vậy thank anh cái nhá nofile - ^^ :( em là member cùi nhất ^^

evilbaby1
28-10-10, 09:00 AM
Câu hỏi đã hỏi nhưng không ai trả lời dùm , là mình bị Map màu đen dù đã kiểm tra trong client đã có map đó, maplist thì cũng đã liệt kê , tuy nhiên mình vẫn chưa hiểu về cái ID của map , mình unpack của VNG thì thấy trong maplist của VNG map có ID 500 nhưng trong trong file khai báo của mình maplist 200 , vậy có được không (trong worldset mình đã khai báo đúng đường dẫn ở VNG, và trong maps ở Server.
P/s Notfile bạn có thể gởi cho mình trang web của Mility được không , thank .

thaihoa91
28-10-10, 10:38 AM
Câu hỏi đã hỏi nhưng không ai trả lời dùm , là mình bị Map màu đen dù đã kiểm tra trong client đã có map đó, maplist thì cũng đã liệt kê , tuy nhiên mình vẫn chưa hiểu về cái ID của map , mình unpack của VNG thì thấy trong maplist của VNG map có ID 500 nhưng trong trong file khai báo của mình maplist 200 , vậy có được không (trong worldset mình đã khai báo đúng đường dẫn ở VNG, và trong maps ở Server.

Việc maplist.ini khác nhau về ID ko thành vấn đề ! ID maps càng lớn thì càng dễ bị lỗi (chưa kể đến GameServer chỉ load tầm 80 bản đồ là max, nhìu hơn rất dễ lỗi kết nối máy chủ thất bại) ! Vì trong JX OFFLINE, khi thoát nhân vật ở các bản đồ có ID càng cào, tỷ lệ lần sau đăng nhập bị lỗi như kết nối máy chủ thất bại,..... rất cao, mà đa số toàn là hư nhân vật đó, fải tạo lại chơi lại, nên việc dồn ID các bản đồ cần để dev cũng là 1 biện fáp hiệu wả tránh việc bị lỗi này !

Mún có Client tốt làm như sau : Down Patch Client Full by thaihoa91 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) --> Giải nén ra --> Copy toàn bộ trong thư mục vừa giải nén --> Paste đè vào thư mục VLTK của VNG bản mới nhất --> Thực hiện 8 bước đồng bộ hóa !

Tui làm như thế cho hơn 100 members khi cài giùm họ, và chưa bao giờ bị lỗi màn hình đen khi dùng cách này bao giờ !

f4room
28-10-10, 11:04 AM
Error 1 - Lỗi Khi Chúng Ta Start Xong - Như Sau

Xin nạp tiền rồi mới đăng nhập - các bạn vào --> start menu - cotrol panel --- > vào chỉnh thời gian lại 1994 hoặc 2008 tùy bạn vậy là thành công rùi đó

Error 2 - lỗi khi connec db error - chúng ta vào phần SQL - Enterpriser manager trong start menu vao xong ---- tế phần tiếp theo database security - sa - bắm vào chỉnh lại pass mình nhá chúc các bạn thành công

Error 3 chay gameserver bị gián đoạn phản tầm 1 s là no dis chúng ta nên tất và xóa bỏ ròi coppy lại là chạy ngon he^

Error 4 - Bigshop củng tương tự - khi đăng nhập thì báo Erorr chúng ta vào startup pro
chỉnh id và pas lại là xong nhớ không chỉnh pas sa^^ :o)

Error 5- chạy gameserver xong nhớ nhìn vào 5 cái no sucesscuty thì thành công nó mà error thì giải nén lại cái khác -

Error 6 - khi chạy gamesserver lỗi npc - bắt đầu nhìn kỷ nhá - chạy server thành công rùi thì chúng ta bắt đầu nhấp chuột vào npc khởi động npc - nếu có dấu hiệu bất thường hay không click được vào npc thì chúng ta ra gameserver xem lỗi gì và đường dẫn ở đâu

Server của tui đang tìm 1 số lỗi để hoàn thiện jx hơn các bạn đừng chém nhá

nếu thấy có tất dụng thì bắm click †hank ^:)^

cái lỗi Eror 2 sao mình làm hoài ko dc za :( có ai giải thích dc ko :Dhinh như bị hư cái SQL

notfile
28-10-10, 11:40 AM
cái lỗi Eror 2 sao mình làm hoài ko dc za :( có ai giải thích dc ko :Dhinh như bị hư cái SQL

cái DB có mấy nguyên nhân sau !
1 Do sai font cũng dẫn đến DB erro
2 config sai -> cái này phải config thật chuẩn
3 chỉnh IP trong SQL < lưu ý IP trong Card mạng ảo nếu có >
4 Pas sa

P/s evilbaby : mình format HDD mất hết rồi bạn ak :(

quangphong0904
28-10-10, 12:40 PM
mấy lổi này toàn là lổi cơ bản thôi.
chỉ cần chịu khó tìm 1 tý là biết cách sửa. :D
lúc dầu tớ củng thế, giờ thì củng có tý chút kinh nghiệm :))

TS2GVN
28-10-10, 01:20 PM
Nói chung không tốn thời gian member dành thời gian để dev jx chứ =))

kenshiwo
28-10-10, 06:22 PM
Mình xin ghi kỹ lại các lỗi thường gặp trong khi cài JX- Và Nhiều Bạn Chưa Hiểu - Cái Nầy Chỉ Giúp Member - Nhanh - Không Tôn Time

Lỗi khởi đầu 1 - Connect DB - Cách khắc phục rất đơn dãn - vào - SQL server được gọi là cái các bạn attack Accuont đó

Chòn vào --- database -> secullty ->sa--> Nhấp vào chỉnh lại pass pass là xong còn nếu không được thì xem lại file database trong server của mình nhé --

Lỗi khởi đầu cơ bản 2 - BIGSHOP - Nếu các bạn khởi động server tế lúc đăng nhập BIGSHOP nó báo error - thì vào
Statup Pro Đổi ID và pass trong startup lại là xong -

Lỗi Khởi động gameserver 3- lỗi gameserver out 1s - các bạn chỉ cần coppy cái gameserver khác vào thư mục server là xong

Lỗi tình trạng server xấu 4 - các bạn có thể chạy server thấy 5 vòng successcuty thì chưa chắc là chưa có lỗi

lỗi nầy là lỗi npc liên quan đến sai hàm - khi nhấp vào npc các bạn tẩy tủy không được hoặc npc nào đó

các bạn ra gameserver xem nó sẽ thấy 1 vòng error hiện lên - như nầy error-đường dẫn / ten npc / vậy là lỗi

các bạn chỉ cần download bản khác và coppy npc đó vào thư mục stript trong server - đường dẫn đó là xong

Lỗi Bất Buộc Nap cark rồi đăng nhập 05 - các bạn vào chỉnh năm lại là ok - năm 2000 chẳn hạn - đừng chỉnh quá xa MF nó không cho download ^^
-------------------------------- các lỗi trên đều là cơ bản ------------------------------------------------
^:)^ Rùi rùi tới rùi đó, ông đang học bài chứ có phải là dạy đâu, Ebook v1.0 - v3.0 thiếu gì, vào đó học đi, còn topic này đưa vào trong hỏi Đáp thắc mắc là vừa, thiếu j trong đó! ^:)^

mấy lổi này toàn là lổi cơ bản thôi.
chỉ cần chịu khó tìm 1 tý là biết cách sửa. :D
lúc dầu tớ củng thế, giờ thì củng có tý chút kinh nghiệm :))
Nhỏ mà có võ đó bạn hiền, nhiều đứa Config hay chạy SQL không đúng là chạy thấy mẹ nó luôn :)) ngùi mò chết nó cũng ko ra, mà giờ vấn đề cơ bản nhất là hiểu về Database cách đưa vào và lấy ra, quan trọng cực kỳ quan trọng cho các sevver Online mún đổi server thành server khác mà không mất account của các memberr

thaihoa91
28-10-10, 06:47 PM
Nhắc nhở kensiwo đừng viết 2 bài 1 lượt ! Bạn có thể Quote bài của ng` ta và viết trong 1 bài gửi ! Bạn cứ gửi liên tục 2 bài thế này sẽ tính là Spam câu bài !

TS2GVN
29-10-10, 07:42 AM
cái đó khá là dễ trí óc của con người khá dễ mà :D

Để viết thêm 1 đoạn hướng dẫn về chuyển đổi database accuont mà không bị mất acc^^

kenshiwo
29-10-10, 08:41 AM
Nhắc nhở kensiwo đừng viết 2 bài 1 lượt ! Bạn có thể Quote bài của ng` ta và viết trong 1 bài gửi ! Bạn cứ gửi liên tục 2 bài thế này sẽ tính là Spam câu bài !
Trước giờ viết tưởng nó bik tự động đưa 2 bài nó chạy vào 1 bài chứ, hóa ra có người đưa vào giùm :)>- uh, ! Chử "Spam" thì ko đúng cho lắm, Spam sẽ ko bao giờ đi vào đề tài, mà là lạc đề đó bạn :-w Nhiệm vụ của Mod là ngùi kiểm tra các bài hữu ích và dồn bài có ích giùm các Member ko bik cách dồn đó mà :D

mrluoi1986
16-02-11, 10:12 AM
bác cho em hỏi chút là em dùng SV JXServer v7.0 II và sóng gió vo tình 3, cả 2 SV này đều khi kích vào npc thì không đối thoại đc, tạo nv ở ba lang huyện, đối thoại với phản tăng truyền nhân thì đc còn những npc khác không đối thoại đc, phản tăng truyền nhân thì chỉ có admin đối thoại đc

thaihoa91
16-02-11, 10:14 AM
bác cho em hỏi chút là em dùng SV JXServer v7.0 II và sóng gió vo tình 3, cả 2 SV này đều khi kích vào npc thì không đối thoại đc, tạo nv ở ba lang huyện, đối thoại với phản tăng truyền nhân thì đc còn những npc khác không đối thoại đc, phản tăng truyền nhân thì chỉ có admin đối thoại đc

Bạn nên xem lại đã cài font và chuyển languages máy về Chinese (PRC) chưa ??? Nếu rồi thì cứ del thư mục Server bị lỗi rùi giải nén lại cài lại chắc sẽ ko còn lỗi nữa !

hungnokia3300
17-02-11, 09:33 PM
Em gặp lỗi server bị gián đoạn, không biết xử lý ra làm sao (Đã tạo được nhân vật)

thaihoa91
17-02-11, 11:19 PM
Em gặp lỗi server bị gián đoạn, không biết xử lý ra làm sao (Đã tạo được nhân vật)

Bạn vui lòng gửi hình GameServer.exe khi game bị lỗi gián đoạn !

KingMax
18-02-11, 03:57 PM
bạn nhớ 1 điều nè , Map VNG mún hiện hình phải có .spr của đá, cây cối , hình ảnh obj ... . Hiện tại mấy maps mới VNG pack lại không un ra được nên không load được là hiển nhiên :)

thanhduan92
02-03-11, 10:45 AM
Các Pro giúp mình với, mình đang cài võ lâm off Thái Sơn Bắc Đẩu v0.3 của ohishu , cài song , đăng nhập được rồi nhưng không hiển thị nhân vật , NPC , và cả Quái nữa , khi uot ra vô lại thì bị mất nhân vật mới tạo . Mong các Pro hướng dẫn Fix lỗi dùm . Thank

TaeYen
02-03-11, 11:20 AM
khi bị lỗi thì gamerver,êxe vẫn chạy bình thường anh thaihoa ạ.

thanhanhcong
16-03-11, 09:57 PM
giúp với máy đã cài đầy đủ mọi thứ
chạy sql
chạy dc sv
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đăng nhập Id và pass tạo nhân vật thành công
enter cái thì
nhìn qua sv thì

đã làm đúng
tao nhân vật ở ba lăng huyện
như các bạn thấy là đã successfull 5 dòng
có thử dùng cái starup pro1.0 thì thấy đã mở map
có kiểm tra mở map ở bên trong sever và client
có cài font china (prc)
ai còn cách nào repair dùm cái
cho hỏi thêm là làm sao để bít bản nào font china bản nào font vn
vo lam off của mình có font china cũng có font việt thế là sao ??
phần tạo nhân vật xong rồi đăng nhập vào trò chơi nó sẽ kết nối với cái gì ?? sql, sever,maps...???