PDA

View Full Version : Thông báo khẩn cấp

luckymen
24-10-10, 04:45 PM
Trước tiên mình vô cùng xin lổi anh em vì việc không mở sever vào ngày 24/10. Sáng nay đi công việc về (anh em nào online hôm trước sẽ biết tối mình vẫn mở sever) vừa về mở yahoo lên đã mất kết nối, mở web lên thì nhận được hình ảnh này:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đã đánh hết tất cả password và tên mình hay dùng nhưng vẫn không chạy, ngoài ra yahoo của mình còn bị ai đó lock, đến chiều mới mở được yahoo...
Mình đang cố gắng liên lạc với evil baby1 để nghiên cứu fix lổi này, anh em thông cảm

Sau khi mở online 4 ngày, mình có vài suy nghĩ, muốn chia sẽ với anh em
- Server tuy còn rất nhiều lổi, nhưng được sự giúp đỡ của anh em nên dần dần hoàn thiện hơn, xin cám ơn anh em.
- Trong lúc online sever mình phải trả lời rất nhiều yahoo chat nên có lúc cũng không thoát khỏi sơ xuất xin anh em thông cảm bỏ qua.
- Trang web quá tệ, do mình không có kinh nghiệm làm web nên không đem đến cho các bạn sản phẩm tốt hơn.
- Có bạn chỉ trích mình về chất lượng sever, có vài bạn còn sử dụng từ ngữ rất nặng với mình... qua diển đàng này mình xin đính chính, mình mở sever để tạo 1 sân chơi mới, bình đẳng, thân thiện... bạn có quyền không tham gia, nhưng đừng dùng những lời lẽ nặng nề như vậy nữa, hành động lock nick của mình cũng không hay đâu. Nếu bạn là dân IT pro (đêm hôm trước gửi cho mình con trojan rất good đó) thì hack máy chủ của VNG lấy resoure về cho anh em chơi free đi, phá mình làm gì ?

Trong vài ngày tới mình sẽ cố gắng khắc phục sự cố để mở lại sever phuc vu anh em !

...No.Fake...
24-10-10, 09:40 PM
ken hứa sẽ giúp phần web cho bạn

...No.Fake...
24-10-10, 11:28 PM
thử gọi điện cho nhà quản lý mạng xem có phải bị khóa hay thay đổi ISP ko nha

zAceus
24-10-10, 11:36 PM
Theo mình, bạn nên reg acc bằng yahoo, ko nên reg bằng web, vì khi reg bằng web, bạn phải mở port, khi đó sẽ có người lợi dụng lỗ hỗng này can thiệp vào database, rất nguy hiểm
Luôn ủng hộ bạn ^^

zAceus
25-10-10, 03:25 AM
Sau khi đọc kĩ, theo những gì mình biết ( có thể ko chính xác ) có thể nói thế này
Thứ nhất : Yh của bạn bị lock không phải là do bị hack gì cả, mà là do 1 người nào đó, ko cần biết password, đăng nhập vào yahoo mail của bạn, gõ sai password liên tục khoảng 8 -10 lần, lúc đó Yahoo sẽ mặc nhiên xem đó là hành vi phá password và sẽ lock nick của bạn lại để xử lý trong 1 thời gian ngắn, đó là lý do bạn ko đăng nhập Yh được, khi đó, nếu muốn đăng nhập bình thường, bạn vào web mở yahoo mail lên, gõ đúng id và password, đồng thời yahoo sẽ gửi 1 hình ảnh xác nhận, gõ đúng kí tự trong đó là xong
Thứ 2 : Về hình ảnh bạn đã up lên, mình có thể nói là do ai đó đã gửi trojan sang máy bạn và đổi pass ( hay là can thiệp gì đó vào mạng, tớ ko rõ lắm ) trường hợp này, theo mình bạn nên reset modem lại ( lấy vật nhọn ấn vào lỗ phía sau modem ) khi đó mọi thông tin sẽ được thiết lập lại theo cấu hình mặc định ( bạn nên chuẩn bị id và pass default của modem mình đang xài ) đồng thời bạn sẽ phải cấu hình lại modem, khi đó bạn sẽ được yêu cầu điền thông tin của nhà mạng, id, pass mà nhà mạng đưa cho bạn khi đăng kí, mở port tùm lum ( lâu rồi ko làm nên ko rõ lắm ). Lời khuyên trước khi làm việc này là bạn nên quét virus lại toàn bộ máy, nếu có thể ghost lại máy càng tốt, sau khi ghost diệt virus lần nữa cho chắc ăn, để nếu ko lại bị hack pass lần nữa
Đó là 1 vài ý kiến theo hiểu biết của mình, nếu có gì sai thì xin các pro góp ý giùm cho ^^
P/s : Nếu bạn ko nhớ id và pass mà nhà mạng đưa cho khi đăng kí thì chỉ có cách là đem chứng minh lên lấy lại thôi, gọi điện sẽ không lấy được id và pass đâu
Hi vọng sẽ giúp ích được chút gì cho bạn, mong là sớm mở lại server ^^

kesangame
28-10-10, 06:50 PM
mấy cái thằng chơi mà chửi sever lỗi tùm lum ấy thật là mấy thằng...... người ta đã bỏ công sức phục vụ anh em đã hok đc trả công còn lại bị chửi nếu mấy người muốn chơi server hok lỗi thì chơi online đix-(