PDA

View Full Version : 1 số vấn đề thắc mắc !! :(

jxvietnam
16-10-10, 06:55 PM
Mình có 1 vài vấn đề sau cần thắc mắc, ai trả lời giúp mình với nha:D
1. Ai còn giữ cái UI nào mà 100% là của của JX (no kiếm thế nhé) share cho tui nha:D
hix cái UI của tui nó có chữ TQ >.<
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

------------------------------------------------------------------------
2. Làm cái mắt nạ ý mà, sao nó cứ lòi cái đầu + 2 cái tay ra. Có cách nào cho khớp với mặt nạ luôn không ^^
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

------------------------------------------------------------------
3. Tui unpack cái map bang hội của VNG, nhìn file hình ảnh thì trong bản đồ có mấy cái chú thích nhỏ màu vàng trên mini map nhưng sao vào game thì không thấy ^^.

---------------------------------------------
4. Muốn làm 1 file pak riêng cho server mình phải làm như thế nào ?

Thank nha:)

thaihoa91
16-10-10, 07:10 PM
1) Bạn có thể down bộ Ui này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rùi dựa vào đường dẫn + tên file mà unpack bên VNG sẽ có bản gốc JX !

2) Ko fải chỉ có mỗi áo là có res riêng, mà còn có Nón (res đầu), res 2 cánh tay và res vũ khí !

Mún nó mất trừ fi del mấy cái res id đó thì mới ko thấy !

3) Những chấm vàng đó dc khai báo riêng trong 1 file .ini khác ! Nhưng rất tiếc .ini đó ko load dc bên Server lậu !

4) Cách unpack 1 file .pak và pack thành 1 .pak thì xem tại đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

**Lưu ý : Khi unpack hoặc pack thì yêu cầu máy cần cài FONT china và chỉnh languages máy về Chinese (PRC)