PDA

View Full Version : Video hướng dẫn chạy nhiều website cho server xampp

vothailam
16-10-10, 11:15 AM
Đây là hướng dẫn cho bạn chạy nhiều domain cho nhiều website cho home server của bạn, và hướng dẫn cách bảo mật chống local hack cho server xampp.
giải pháp này giúp bạn tạo đc cho domain
abc.com chạy thu mục d:\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
123.com chạy thư mục d:\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
.v.......v.................................
nếu chạy nhiều website trên homeserver thì đòi hỏi phải bảo mật chống local hack.
trong đoạn video này mình cũng đã chỉ rất rõ các bạn download về xem. rất dẽ hiểu.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mong BQT topic này để ở đây vì cái này mình thấy có cũng liên quan tới server game

renoxp
16-10-10, 04:14 PM
Dùng nhiều domain hay subdomain thì có thể dùng Virtual Host của Apache là được.

Còn riêng cái để chạy website mình thấy AppServ ổn hơn XAMPP nhiều.

carotkhoaitay
16-10-10, 04:57 PM
cai file regedit_sever.reg o? đâu có vậy bạn sao web mình không có cái đó :|

vothailam
16-10-10, 06:08 PM
bạn tạo file .reg với nội dung như trong video. thư mục web của bạn như thế nào thì chỉnh như thế đó

carotkhoaitay
16-10-10, 06:51 PM
bạn có onl yahoo không mình hỏi tí :D

vothailam
17-10-10, 07:29 AM
thời gian này mình bận ít online bạn có gì bạn cứ hỏi tại topic này

junior
17-10-10, 08:56 AM
kể ra thì hay đấy thử tí xem sao

khanhdkny
08-01-11, 10:30 PM
Xammp rất hay lỗi!Trước chạy toàn bị off server liên tục mặc dù Apache vẫn chạy!Dùng APPsevr hay hơn

lequangvu
09-01-11, 02:02 PM
Sao không thấy ai Thank! người ta vậy, thui thì thank! cho cái đỡ tủi :D

Mr.Quy
19-01-11, 06:32 AM
Lại còn thế. Chỉ có 1 bước duy nhất thế này thôi mà cũng phải video
sặc sụa.
F:\xampp\apache\conf\extra\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tìm đến folder chứa vhosts của xampp
#NameVirtualHost *:80 sửa thành

NameVirtualHost *:80
<VirtualHost *:80>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
DocumentRoot "F:/xampp/htdocs/domain.com"
ServerName domain.com
ServerAlias <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ErrorLog "logs/localhost.log"
CustomLog "logs/localhost.log" combined
</VirtualHost>Còn lại tự hiểu

Đại loại là # trước dòng là lệnh không đc chạy
xoá hết đi rồi chép cái trên vào cũng đc. để nguyên chép vào dưới nó cũng ko sao :))

thanhbeokute
12-01-12, 03:43 PM
cái regedit_server.reg lấy ở đâu vậy o:-)o:-)o:-)o:-)o:-)
ai share cái đấy với