PDA

View Full Version : video hướng dẫn add một domain đến Muserver của bạn

vothailam
15-10-10, 05:36 PM
Video rõ nét rất dễ hiểu. các bước rất đơn giản.
cái này nhiều người cũng biết, nhưng cũng nhiều người chưa biết. bạn có thể đăng ký 1 domain ví dụ như mu123.co.cc để add vao muserver của bạn. hay bạn nào có domain mua thì add vào làm cho server của bạn có phong cách mới
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lequangvu
16-10-10, 10:41 AM
Ồ cái này giờ mới thấy người đưa hướng dẫn nè, rất tiếc là mình đã làm kiểu DNS server kiểu này rùi nên cũng không phải xem làm gì nữa, dù sao cũng Thank! vi tinh thần cộng đồng :D

Mr.Nam
16-10-10, 11:10 AM
nhầm box oy thì phải :))
30 charrr

vothailam
16-10-10, 11:19 AM
nhầm box oy thì phải :))
30 charrr
vì cái này có liên quan tới cấu hình gameserver nữa nên mình đưa vào đây

net80
15-11-10, 11:42 AM
Video rõ nét rất dễ hiểu. các bước rất đơn giản.
cái này nhiều người cũng biết, nhưng cũng nhiều người chưa biết. bạn có thể đăng ký 1 domain ví dụ như mu123.co.cc để add vao muserver của bạn. hay bạn nào có domain mua thì add vào làm cho server của bạn có phong cách mới
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn ơi cho mình hỏi nhé! mình dùng máy tính làm host đường truyền adsl. vậy có thể trỏ 1 tên miền xịn về máy của mình được không? adsl không có IP tĩnh nhé!

vothailam
17-11-10, 04:24 PM
"hay bạn nào có domain mua thì add vào làm cho server của bạn có phong cách mới" bạn không đọc à? trong video hướng dẫn đầy đủ bạn xem kỹ nhé

pengocdl
24-11-10, 10:32 AM
Hix,em làm theo đúng anh chỉ rồi.Nhưng khi truy cập vào domain nó lại truy cập vào ip quản lý mạng(phần add thêm port,...).Giờ em muốn nó truy cập vào localhost thì sao

vanchinh
24-11-10, 06:31 PM
Hix,em làm theo đúng anh chỉ rồi.Nhưng khi truy cập vào domain nó lại truy cập vào ip quản lý mạng(phần add thêm port,...).Giờ em muốn nó truy cập vào localhost thì sao

Mở :file host trong C:\WINDOWS\system32\drivers\etc
Thêm vô file host của bạn dòng sau:

iplocalhost domain của bạn

save lại => ok
Cái này áp dụng cho các máy trong mạng lan thui , còn chỗ khác khỏi cần .

pengocdl
27-11-10, 01:42 PM
Sao mình làm như bạn nói rồi.Mà người khác vào web musao.info của mình.Có người vào được,có người vào không được nhỉ :S

vothailam
28-11-10, 09:32 AM
Sao mình làm như bạn nói rồi.Mà người khác vào web musao.info của mình.Có người vào được,có người vào không được nhỉ :S
Vì add domain bằng DNS trung gian nên thường gặp vấn đề đó. nó phân giải ip hơi chậm, nên có người ở miền Nam vào được nhưng chưa chắc miền bắc vào được, khoảng 1-2 tiếng gì đó mới phân giải đầy đủ

babykute
28-11-10, 09:38 AM
Cái này mình cũng làm rồi nên ko xem làm gì.. Dù sao cũng thanks tinh thần ..:D

pengocdl
01-12-10, 02:39 PM
Bạn baby làm sao vậy,bạn có thể pm yahoo tigermandl2009 để giúp mình không

pengocdl
01-12-10, 02:54 PM
Bạn baby làm sao vậy,bạn có thể pm yahoo tigermandl2009 để giúp mình không