PDA

View Full Version : Video hướng dẫn cài muserver trên nhiều máy mạng Lan

vothailam
14-10-10, 08:31 AM
- tối buồn không biết làm gì. híc làm xong 1h sáng buồn ngủ muốn chết

- Ở đây mình có 2 máy, một máy là máy trạm, 1 máy là máy chủ đã cài đặt server hoàn chỉnh.
ip máy chủ: 192.168.1.41
ip máy trạm: 192.168.1.2
- dĩ nhiên máy chủ đã chạy server hoàn chỉnh.
- mấy trạm là một máy mới cài win xong, không cần cài gì hết.
- Giải pháp mình đưa ra là máy trạm không cầm cài đặt MSSQL hay cài muserver rườm rà nữa. mà ở đây chỉ cần 1 thư mục gameserver +Data thôi là tạo đc một sever mới cho Mu của bạn.(tạo sub hay server đều được)
giải pháp này nhằm giảm tải cho máy chủ. máy trạm chỉ chạy gameserver thôi nên cũng rất nhẹ.
download video hướng dẫn ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn không hiểu gì cứ post bài ở đây.

carotkhoaitay
14-10-10, 06:06 PM
cái này máy ở nhà chạy sever, máy ngoài net chạy máy trạm được không thế bạn :|

vothailam
15-10-10, 08:02 AM
được chứ, thay ipLan thanh ip Wan của server. nhưng kết nối như thế không ổn định
lý do: vì đường truyền net mà không ổn định và sẽ Lag vì nó còn kết nối dữ liệu tới máy chủ.

findproblem
27-10-10, 01:13 PM
VoThaiLam ơi mình muốn thực hành tut của bạn nhưng mình gặp sự cố vớ MSSQL 2000. Mình không thể remote access vào MSSql server (trong LAN) dù mình đã để MSSql ở dạng Mixed Mode (Windows Authentication and SQL Server Authentication).
Bạn có thể chỉ giúp mình được không? Trên máy chủ và máy clien không hề có software bảo mật nào cả. Windows fire wall của win đã được off.
Yahoo của mình là talkmeaboutyou cám ơn bạn và rất mong được hậu tạ!

vothailam
28-10-10, 01:35 PM
VoThaiLam ơi mình muốn thực hành tut của bạn nhưng mình gặp sự cố vớ MSSQL 2000. Mình không thể remote access vào MSSql server (trong LAN) dù mình đã để MSSql ở dạng Mixed Mode (Windows Authentication and SQL Server Authentication).
Bạn có thể chỉ giúp mình được không? Trên máy chủ và máy clien không hề có software bảo mật nào cả. Windows fire wall của win đã được off.
Yahoo của mình là talkmeaboutyou cám ơn bạn và rất mong được hậu tạ!
Bạn phải mở port 1433 nữa. mới kết nối được

findproblem
22-11-10, 12:04 AM
Bạn phải mở port 1433 nữa. mới kết nối được
Trong mạng Lan nội bộ cần gì phải mở port bạn nhỉ? Tường lửa và diệt virus thì ko cài và đã off. Bạn có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình được không?

vothailam
23-11-10, 12:25 PM
à còn một bước nữa mình quyên trong file dataserver/AllowableIPList.txt ở máy chủ bạn phải thêm ip máy client kết nối tới nữa, ví dụ máy chủ thường ip là 127 0 0 1 255 máy client bạn có ip 192.168.1.3 thì bạn phải thêm 192 168 1 3 255

findproblem
25-11-10, 10:38 PM
VoThaiLam ơi tôi đang sài bản giống như của bạn thì phải. Mình dùng bản muphoxua share. Mình đang gặp 1 lỗi là khoảng 3 tiếng Gameeerver bị treo 1 lần (chỉ gameServer thôi).Mình tắt mỗi GS đi để cho Suploader tự open nó lên thì hệ thống lại hoạt độgn bình thường. Tôi đang chạy thử server được 2 tháng nên còn ít kinh nghiệm. Bạn có thể giúp đỡ tôi giải quyết vấn đề này không? Pm cho tôi nhé. Tôi biết bạn bỏ chất xám ra mới làm được vậy nên bạn cứ thẳng thắn cả chi phí để tôi lo liệu nhé! Cám ơn bạn rất nhiều. Nếu bạn có bản sv nào chạy ổn thì làm ơn giúp tôi với. Yahoo của mình là talkmeaboutyou cám ơn bạn!

vothailam
28-11-10, 09:40 AM
Cái này nhiều vấn đề lắm, ví dụ như client bạn chống hack chưa tốt thì bị khoảng 4-5 thằng hack tốc độ thì có thể làm tràn đường truyền ganeserver mất kết nối, cũng có thể bị ddos cũng ngắt kết nối bạn cho 1 ip kết nối tới server khoảng 50 kết nối/s thôi, mình khắc phục bằng cách chóng tấn công ddos cho server và client add anti tốt lên thì khắc phục đáng kể, chạy 3-4 ngày mới vị một lần. trước khi bạn chưa làm được các cái như trên thì bạn thử thay thằng connectserver khác thử. hiện tại mình đã chạy bản mới thì thấy chạy 2 tuần rồi mà chưa bị mất kết nối lần nào

findproblem
28-11-10, 08:06 PM
Mình đã thay CServer của SCF 1 thời gian và cảm thấy nó chạy rất ổn. Nhưng mà bạn hình dung là sau khi user nhập nick xong ấn OK là không thấy gì nữa, không vào được nữa. Mình nghĩ connectServer mình thay là hợp lý rồi. Đúng là clien mình chưa chống hack thật nhưng mà mu mình làm chỉ để test nên số người truy cập lớn nhất có 3 hay 4 acc thôi. Mình kiểm tra lưu lượng trên modem thì chỉ khoảng 20 kbps nên mình không nghĩ đến mình bị hack ddos. Những người tham gia game mình đều biết mặt, biết tên. Giờ mình không muốn bỏ cuộc vì lỡ thu của ngừoi ta khoãng 400 nghìn rồi. Mình nghĩ dù mình lấy 1 đồng của họ mình cũng không nên bỏ mặc họ. Mình khát khao có được sự ổn định bạn ạ. Giờ mình gắn liền với cái máy tính chỉ sợ GS treo. Sợ người chơi bực mình. Bạn làm ơn có thể giúp mình, chia sẻ với mình. Mình nghĩ biết ơn bạn là 1 phần nhưng mình sẽ gửi bạn chi phí để bạn rành cho mình 1 chút thời gian.(bạn cứ yêu cầu chi phí với mình nhé mình thích thẳng thắn lắm.) Nhớ giúp mình gấp, mình không muốn cả đời phải ngồi gắn liền với cái máy tính.Cám ơn bạn rất nhiều

vothailam
28-11-10, 10:21 PM
Bạn dùng bản ENC ss5 full đi, ổn định có thể khắc phục được hiện tượng trên

findproblem
30-11-10, 05:35 PM
Mình đang dùng bản của hoangtueck94 share. Cám ơn bạn đã chỉ dẫn. Mình thấy an tâm hẳn không còn phục trước máy tính nữa. Mình chạy thử được hơn chục tiếng rồi chắc là nó ổn thôi.

clbgamesvn.com/forums/showthread.php?t=55861

Bạn có dùng bản ENC này không? Mình muốn tăng tỷ lệ rơi Blue Feather nhưng chẳng biết chỉnh ở đâu cả. Bạn có thể chỉ giúp mình được không? Các mem rất muôn luyện cánh cấp 2 và kiếm để reset nữa. Cám ơn bạn nhé!

sejishin
09-12-10, 02:51 AM
Mình làm ok rồi. Nhưng mún cho có thêm cái wed mu xài chung mạng lan thì làm thế nào vậy? Tks vì đã chỉ mình

findproblem
09-12-10, 10:47 AM
Mình làm ok rồi. Nhưng mún cho có thêm cái wed mu xài chung mạng lan thì làm thế nào vậy? Tks vì đã chỉ mình

Bạn cần cài webserver và cần 1 bộ source web quản lý mu. Cái này bạn tìm mục releases.

bạn tìm hướng dẫn hex main.exe để cho mọi clien có thể kết nối vào server qua IP Lan.

vothailam
09-12-10, 05:08 PM
Bạn cần cài webserver và cần 1 bộ source web quản lý mu. Cái này bạn tìm mục releases.

bạn tìm hướng dẫn hex main.exe để cho mọi clien có thể kết nối vào server qua IP Lan.

- Trả lời ở đâu vậy bạn? Hỏi một đường trả lời mộ nẻo chán

* Muốn có website trong mạng Lan thì bạn chỉ cần cài đặt website trên máy chủ bình thường. Rồi bạn phải Mở công web 80 cho modem là là các máy trong mạng Lan gõ đĩa chỉ ip máy chủ là vào được website

Halcon
11-12-10, 12:08 AM

* Muốn có website trong mạng Lan thì bạn chỉ cần cài đặt website trên máy chủ bình thường. Rồi bạn phải Mở công web 80 cho modem là là các máy trong mạng Lan gõ đĩa chỉ ip máy chủ là vào được website

mạng lan thì ko cần open port bạn.

hieunova
12-12-10, 10:28 AM

mở port làm j :-/ tkao tác tkừa quá >"<, install web xong là đc. Client mún vào web gõ ip là ok rùy :) gõ tên máy ckủ cko nkank :D

vothailam
12-12-10, 05:02 PM
mở port làm j :-/ tkao tác tkừa quá >"<, install web xong là đc. Client mún vào web gõ ip là ok rùy :) gõ tên máy ckủ cko nkank :D
không mở port khi máy mạng Lan dùng switch nếu dùng router hay modom thì bắt buộc phảo mở đó bạn à. mở không dư đâu cứ mở cổng 80 modem là tốt không thừa đâu bạn à, nếu có online thì cũng dễ mà

hieunova
13-12-10, 10:49 AM
không mở port khi máy mạng Lan dùng switch nếu dùng router hay modom thì bắt buộc phảo mở đó bạn à

Bạn giải tkýk tkử koi, jả sử tuj hem dùg switch và 2 pc kắm tkẳg vào modem, 1 pc làm server, 1 làm client. Tại sao client vẫn truy kập đc vào server =))

gauandy
29-01-11, 06:36 AM
mình bị tính trạng là không mở port đc .rồi sao đây anh vothailam . nó để errorr

vothailam
07-02-11, 07:48 AM
Bạn giải tkýk tkử koi, jả sử tuj hem dùg switch và 2 pc kắm tkẳg vào modem, 1 pc làm server, 1 làm client. Tại sao client vẫn truy kập đc vào server =))

hình như bạn không hiểu về một mạng server lắm(mạng của bạn chỉ là mạng nội bộ thôi), một mạng server đúng chuẩn là phải phân biệt client và server, mặc địng không có máy con nào có quyền truy xuất dữ liệu máy chủ cả, máy chủ phải có đầy đủ router và tường lửa. bạn không mở port cho nó đố bạn vào mạng được. không biết thì nên nghe chú đường có ra vẻ như biết hết vậy.
bạn có thấy phía trên mình nói gì không? không mở port khi máy mạng Lan dùng switch nếu dùng router thì bắt buộc phảo mở đó bạn à. mở không dư đâu cứ mở cổng 80 modem là tốt không thừa đâu bạn à, nếu có online thì cũng dễ mà

kubill
08-02-11, 10:12 AM
cái này mình cũng cài trên 1 máy trạm ,vào ok, chơi vô tư nhưng mà khi kết nối sv. ví dụ mình để sv là của máy trạm là sv6 thì sv đó các vạch báo ng online nó ko hiện trong khi sv có khá nhiều ng truy cập còn các sv 1 đến 5 vẫn báo có ng online bình thường vì mình để trên máy chủ.các bạn biết lý do vì sao ko thế

thanhhoai
07-07-15, 03:09 AM
- tối buồn không biết làm gì. híc làm xong 1h sáng buồn ngủ muốn chết

- Ở đây mình có 2 máy, một máy là máy trạm, 1 máy là máy chủ đã cài đặt server hoàn chỉnh.
ip máy chủ: 192.168.1.41
ip máy trạm: 192.168.1.2
- dĩ nhiên máy chủ đã chạy server hoàn chỉnh.
- mấy trạm là một máy mới cài win xong, không cần cài gì hết.
- Giải pháp mình đưa ra là máy trạm không cầm cài đặt MSSQL hay cài muserver rườm rà nữa. mà ở đây chỉ cần 1 thư mục gameserver +Data thôi là tạo đc một sever mới cho Mu của bạn.(tạo sub hay server đều được)
giải pháp này nhằm giảm tải cho máy chủ. máy trạm chỉ chạy gameserver thôi nên cũng rất nhẹ.
download video hướng dẫn ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn không hiểu gì cứ post bài ở đây.

Link die rồi thớt .............................

a1oneclick
16-07-15, 12:33 PM
Hy vọng anh em nào hảo tâm Re-Up :(