PDA

View Full Version : cho hỏi tý ...

__Q12__
13-10-10, 09:41 PM
các file chứa âm thanh+hình ảnh kua NPC thì nằm ở đâu???
cụ thể là: JxServer\Settings\NpcRes\npc动作声音表.txt có các file âm thanh như:sound_e007_bat.wav, thì các file sound_e007_bat.wav này nằm ở đâu???
kòn trong JxServer\Settings\NpcRes\男主角躯体.txt có kác file hình ảnh như:MA_BD_011_ST02.spr thì nằm ở đâu???
nói chung là mình có kác file ảnh+âm thanh này rùi thì để trong thư mục nào để JX load lên???
tại hạ là ng mới, xin lãnh jao kác hạ.

ah sẵn tiện cho hỏi luôn:
UnPack để làm ji dzay???
có thể dzoi kác bạn đây là~kau hỏi ngu ngốc
nhưng thông kảm chỉ dzum
tại mình mới làm wen nên~kái này thit sư là ko bít
mong các AE trong fourms jiup đỡ

thaihoa91
13-10-10, 11:05 PM
các file chứa âm thanh+hình ảnh kua NPC thì nằm ở đâu???
cụ thể là: JxServer\Settings\NpcRes\npc动作声音表.txt có các file âm thanh như:sound_e007_bat.wav, thì các file sound_e007_bat.wav này nằm ở đâu???
kòn trong JxServer\Settings\NpcRes\男主角躯体.txt có kác file hình ảnh như:MA_BD_011_ST02.spr thì nằm ở đâu???
nói chung là mình có kác file ảnh+âm thanh này rùi thì để trong thư mục nào để JX load lên???
tại hạ là ng mới, xin lãnh jao kác hạ.

ah sẵn tiện cho hỏi luôn:
UnPack để làm ji dzay???
có thể dzoi kác bạn đây là~kau hỏi ngu ngốc
nhưng thông kảm chỉ dzum
tại mình mới làm wen nên~kái này thit sư là ko bít
mong các AE trong fourms jiup đỡ

Bạn có thấy các file .pak trong thư mục data của Client ko ???

Đó là những file đã dc nén lại ! Giống như bạn gôm những tập tin cần nén lại thành .rar vậy !

Do KingSoft muốn bảo mật nên đã nén các file từ Server mà tiêu biểu là thư mục Settings, Spr, UI.... để nén lại bên client để cho Client có dữ liệu mà load !

Pack dịch sát nghĩa là đóng gói, có thể nói giống như winrar là nén thành .rar hoặc .zip vậy !

Unpack dịch sát nghĩa là mở gói, tựa như bạn có 1 file .rar hoặc .zip và bạn unpack ở đây có nghĩa là Extract .rar .zip đó ! Tựa như giải nén !

Đường dẫn âm thanh đó thì mình ko rõ !

Đường dẫn các .spr liên quan res thì bạn vào \Settings\NpcRes\人物类型.txt để xem các đường dẫn !

__Q12__
14-10-10, 08:42 PM
tiện thể cho hỏi:
wa trinh load kủa JX clinet ntn???

thaihoa91
14-10-10, 09:34 PM
tiện thể cho hỏi:
wa trinh load kủa JX clinet ntn???

Bạn nói rộng wá ! Bạn nói rõ hơn là quá trình nó load cái gì ???

__Q12__
14-10-10, 09:59 PM
ý mình là lúc chạy gameserver thi trình tự các File đc load ntn?
kủa client kũng dzay???

Čħīċķėň
14-10-10, 10:08 PM
lấy filemon xem thử là bít :)

thaihoa91
14-10-10, 10:42 PM
ý mình là lúc chạy gameserver thi trình tự các File đc load ntn?
kủa client kũng dzay???

Mình có thể nói là GameServer.exe sẽ load các file chỉ định mà nó dc lập trình sẵn trước !

Đặc biệt là 3 thư mục Script, maps, Settings !

Còn lại thì vào game tới đâu nó load tới đó !

Nó chỉ load + kiểm tra những thứ cơ bản để game chạy dc ! Nếu kiểm tra ko thấy các file cần và đúng thì nó báo thiếu file hoặc ko vào game dc chẳng hạn !