PDA

View Full Version : [RELEASE] Cùng việt hóa Đắc Kỷ 1.3.6

MAXSAI
10-10-10, 06:27 PM
Mình đang việt hóa cái client 1.3.6 này nhưng 1 mình làm thì lâu quá, nếu như mọi người cùng làm mỗi người vài file thì sao nhỉ :)>-

Vậy mình lập topic này để cho mọi người cùng upload từng file riêng lẻ đã việt hóa xong nhé.

**--Cần người cùng VH nốt File XML và DB ai làm được thì PM mình theo Y!M : lazy_cat_09--**

Đắc Kỷ 1.3.6 gốc : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HD việt hóa : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Font chữ sử dụng là "Tahoma" nhé

Tools :
- Flash Decompiler Trillix 4.2.0.880 Crackedd (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Database trắng (đính chính : DB trắng này của ver 1.2.51) :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chú ý : Một số bạn không cài được Đắc Kỷ cụ thể là GameServer không được chạy (bật lên rồi biến mất luôn) nguyên nhân ở đây không phải là chạy trên môi trường HDH windows xp hay Win 7, mà do không hỗ trợ HDH 64 bit. Những ai đang cài Windows x64 thì chắc chắn sẽ không chạy được, mình đã test rồi.

Giải quyết :
- Dùng VMware để cài HDH ảo 32 bit
- Tìm được bọn tàu có file "NetLinkModule.dll" cho 64 bit không thì sẽ chạy được
- Chạy trên IIS không qua Netbox nữa (cài này thì không chắc lắm)

* Về vấn đề reg file NetLinkModule.dll thì có 2 cách (dành cho windows 64 bit nhé) :
1. Đây là cách của mình :
- Start -> gõ msconfig -> vào tab Tools -> launch UAC -> disable nó đi -> reset máy -> chạy lại cái file reg dll của nó

2. Của bạn Kyo4000:
- Chuyển file NetlinkModule.dll vào folder C:\windows\syswow64
- Mở Run lên, gõ "cmd" click chuột phải lên cmd (run as Administrator)
- gõ vào : "regsvr32 NetlinkModule.dll" hoặc "regsvr32 c:\windows\syswow64\NetlinkModule.dll"

Các file đã việt hóa :
"Các File dưới đây đã được việt hóa nhưng không phải 100% và cũng chưa được chính xác mà chỉ những thứ cần thiết vì mình không chơi Đắc Kỷ nên không biết VH như nào nên các bạn đừng thắc mắc sao còn nhiều chỗ chưa được VH nhé"

Updated 24/10/2010

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> | 24/10/2010

Fix : (Chỉ fix cho bạn nào dùng bản VH update ngày 24/10 mà GameServer ko chạy được)
link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoặc run query này :

INSERT INTO officialposinfo
(Name, Grade, TakeCityLimit)
VALUES
("遂人", 0, 1);

VALUES
("遂师", 1, 1);

VALUES
("遂大夫", 2, 1);

VALUES
("下大夫", 3, 1);

VALUES
("中大夫", 4, 2);

VALUES
("上大夫", 5, 2);

VALUES
("司寇", 6, 2);

VALUES
("司士", 7, 3);

VALUES
("司空", 8, 3);

VALUES
("司马", 9, 3);

VALUES
("司徒", 10, 4);

VALUES
("太卜", 11, 4);

VALUES
("太士", 12, 5);

VALUES
("太祝", 13, 5);

VALUES
("太史", 14, 6);

VALUES
("太宗", 15, 6);

VALUES
("太宰", 16, 7);

VALUES
("太保", 17, 7);

VALUES
("太傅", 18, 8);

VALUES
("太师", 19, 8);

VALUES
("周武王", 100, 100);

VALUES
("商纣王", 101, 100);

VALUES
("蛮王", 102, 100);

*** Đắc kỷ v1.3.6 VH này chưa hoàn thành nhưng mình nghĩ như vậy là đủ cho newbie lẫn các bạn muốn chơi OFF không đòi hỏi quá cao (lên gặp bác SEO Sgame mà xin code =))), đặc biệt gửi lời cảm ơn tới bạn MrCao (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đã VH phần quest và Bạn Tidus (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đã giúp đỡ mình VH ***

Link cũ :

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

File map.1.3.6.txt mình đã edit lại VH, ai đã download file trước thì download lại cái này vì file trước do không cẩn thận nên làm mất rất nhiều Item shop.

Gải nén vào : Clien\config chép đè lên file map.1.3.6.txt

Bonus thêm cái file query SQL của table elflanfinfo dùng để VH Thiên Sơn (không dùng thì không VH được tên Thiên Sơn trên map nhé)

cách dùng : mở navicat lên -> fwsd-scgy -> click chuột phải vào table elflandinfo chọn Empty Table -> click vào query -> new query -> copy text trong file .sql vào rồi run -> done

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- GameMain.1.3.6.swf
- FengShen.1.3.6.swf
- ItemMod.1.3.6.swf
- MailMod.1.3.6.swf
- RankMod.1.3.6.swf

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (File của bạn Tidus (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đã chuyển Font và chỉnh sửa)

ArmyMessageMod.1.3.6
ArmyMod.1.3.6
BarBackMod.1.3.6
BattleMod.1.3.6
BattleTipMod.1.3.6
BeachheadInfoMod.1.3.6
BuildingUpLevelMod.1.3.6
BuildListMod.1.3.6
BuzhouHillMod.1.3.6
CityInnerMod.1.3.6
CityOutMod.1.3.6
CityRandomEventMod.1.3.6
EmperorMod.1.3.6
ErnieModule.1.3.6
GeneralRebornMod.1.3.6
GeneralUpgradeModule.1.3.6
InitEmperorMod.1.3.6
InnierMod.1.3.6

kyo4000
10-10-10, 08:52 PM
khè khè, làm cái này còn cực hơn việt hóa database nữa -> để quởn làm thử :D

MAXSAI
10-10-10, 11:54 PM
Thật ra cái này nếu mọi người cùng làm thì sẽ khác, chia đều công việc mà.
Mình không chơi ĐK nhưng thấy mọi người có Server nên thích chứ có nhiều chỗ còn không biết nó là cái gì mà VH cơ =))
=> vừa làm vừa tập chơi
ah trong lúc VH mấy cái này mình phát hiện ra là một số file lặp đi lặp lại rất nhiều như là An Dân, thuế v..v. nên thôi chả VH lại nữa :D
Cho mình hỏi luôn có ai biết mấy file item shop ở trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> l dùng như nào không?

Tidus
11-10-10, 07:53 AM
Mình cũng đã việt hóa được một số file, nhưng mình lại dùng font arial :|.

kelalung
11-10-10, 09:24 AM
mách nước cho nè:
thấy cái file map.xxx.zip gì ko, mở nó ra và edit thôi... sau đó lưu lại, cái này là nguồn khi game đc load đó

MAXSAI
11-10-10, 03:20 PM
@Tidus : vậy bạn đổi lại font đi, không thì zip len send cho mình đổi cho :)
@kelalung : file này mình chưa động tới :)) để về nhà test thử coi thx cậu nhé :)

Tidus
12-10-10, 07:42 AM
Vậy bạn đổi hộ mình nhé, khá nhiều file đó :D.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

notron9
12-10-10, 08:21 PM
đồng ý với lời kêu gọi
Mình cũng sẽ send những file mình đã việt hóa để các bạn khỏi làm

P/s : cái bản 1.3.6 này có ai giúp hoàn thiện nó + sửa lỗi với
Thình thoảng sever lại đơ đơ lại lỗi vu vơ
đăng nhập lại , F5 thì được

Tidus
13-10-10, 08:02 AM
Thanks bạn MAXSAI rất nhiều :x. Hy vọng mọi người ủng hộ để mình có tinh thần dịch nốt mấy file còn lại :">.

kyo4000
13-10-10, 07:23 PM
@MAXSAI: đính chính cho bạn cái vụ win 7 này -> bạn nói thế thì máy tui chưa bao giờ cài đc DK mất.
1. Win 7 32 bit reg dll trên bình thường ko vấn đề gì ! Chỉ vì các bạn cài .Net 2.0 xong phải restart nha, ko là gameserver mở văng sau khi click 1s ah (win 7 mặc dù đã có sẵn .Net 3.5 về lý thuyết thì chạy láng 2.0 nhưng ko hiểu sao reg dll ok mà vẫn ko chạy gameserver -> test trên desktop)
2. Win 7 64 bit, các bạn ko chạy reg dll này được mà phải làm = tay :D như sau :
- Mở Run lên, gõ cmd
- Chuyển thư mục vô \windows\syswow64
- regsvr32 c:\<ten file dll>
-> Đã test và chạy trên laptop 64 bit
3. Netbox là giả lập IIS, còn Xampp là cho apache -> nói chung nước sông và nước giếng chả liên quan gì nhau (mặc dù xampp mod thì chạy đc aspx :D)

Tidus
13-10-10, 09:00 PM
Cái DB trắng dùng thế nào vậy bạn ơi ?

MAXSAI
13-10-10, 11:12 PM
@kyo4000 : mình đã test rất kỹ rồi, đã thử cài lại win và thử luôn trên win ảo
1 : Win7 không cần cài .net 2.0 vẫn có thể chạy, không reg được dll chẳng qua là chưa tắt UAC, tắt UAC như sau :
vào Start -> gõ msconfig -> chuyển đến tab tools launch Change UAC setting rồi disable nó đi

2 : về cái Xaamp đúng là mình sai :D sr ^^

@Tidus : cái DB trắng này mình chưa test vì chỉ tình cờ tìm thấy của bọn chai nờ, lúc thấy nó có chia bộ đắc kỷ ra thành file Client, GameServer, Database riêng và DB của nó là Query nên chắc chắn là DB trắng còn mình chưa biết nó là DB ver nào.
Cách dùng thì bạn vào navicat -> connect DB -> chọn DB fswd-scgy -> click vào Query -> New Query -> copy all trong file DB paste vào và run thôi
cái file DB log thì bỏ qua

Đính chính : đã mở file Client và thấy ver 1.2.51, ai dùng ver 1.2.51 thì yên tâm còn 1.3.6 thì mình nghĩ chắc là thiếu ^^

kyo4000
14-10-10, 08:51 AM
@MAXSAI : Win 7 32bit ok -> đúng như ý bạn ! Win 7 64bit -> làm theo cách tui nhá :D, cách bạn ko chạy đó !

fuimensuda
14-10-10, 02:36 PM
Đổi xong liệu có thành người rừng không =))

MAXSAI
14-10-10, 03:44 PM
@kyo4000 : Bạn làm sao mà chạy được thế? Mặc dù mình đã reg được dll của nó nhưng khi chạy gameServer thì nó tắt luôn, bạn chạy trên win 64 có load được hết cái gameServer nó ko?
@fuimensuda : đổi cái gì hả cậu?

kyo4000
14-10-10, 09:12 PM
@MAXSAI : chính xác là ko chạy :D -> đổi font nha. Sau khi chuyển font xong thì gameserver chạy nhưng chatserver vẫn ko chạy -> lý do mình cũng chưa biết, nhưng vô game vẫn ok như ai. Load đầy đủ hay ko thì ko biết vì thấy cũng như chạy xp ảo (nhưng nhẹ hơn) load xong cái dòng 150k gì đấy rồi flux mem.
DB các bạn lấy trong thư mục server của bản 1.3.6 có đó, file sql to bành ki việc gì phải lấy của 1.2 chi cho thiếu table, function tùm lum.

MAXSAI
15-10-10, 04:49 AM
@kyo4000 : cái file DB đấy đã test -> clien khóc ra tiếng mán luôn =)) cậu làm hộ mình nốt mấy file swf còn thiếu đi, mình đang làm mấy file XML nổ đom đóm mắt luôn. Nếu xong swf + xml coi như VH được 70 - 80% rồi còn mỗi đống quest DB là dã man nhất chắc cái đấy nhờ cao thủ thôi mình không chơi nên chiuuuuuuu :D
@All : có vẻ ít người phụ giúp làm VH nhỉ, thấy download ầm ầm ko thx lấy 1 cái đã đành toàn ngồi chờ người khác làm xong rồi lấy về dùng, nếu tinh thần mọi người ai cũng như vậy thì tớ nói thật là chẳng phải share nữa làm j, kiếm nhóm VH rồi tự sướng còn thấy thoải mái :D (mình không nói tất cả mà chỉ nói những bạn nào down về mà ko click được nổi cái nút)

kyo4000
15-10-10, 10:14 AM
@MAX : hay cho câu cuối -> mình ko thik share cũng vì lý do này đấy :)) làm xong tự chơi ! share thì down ầm ầm mà thank thì ko 1 chữ !
Phần quest cũng nổ đom đóm mắt luôn, dịch 1 đằng item dịch 1 nẻo chả hiểu viết gì :)), nên đành dịch item chuẩn trước, sau đó mới quest ko là tréo ngoe !

lamhung03
15-10-10, 03:40 PM
Cám ơn các bạn MAXAI , Kyo nha , theo tôi nghĩ 1 sô ngừoi còn ko bik Thanks click chô nào nữa . Potay
Các bạn Việt Hóa hay lắm cô gắng nha

Tidus
15-10-10, 07:29 PM
Cả mình cũng Việt hóa nữa mà, sao ko thanks mình luôn :">.

lamhung03
16-10-10, 07:13 AM
ah quên nữa còn bạn Tidus , cũng thanks bạn luôn , bạn Viết Hóa rât nhiều file flash giúp cho nhiêu người không bik tiêng cũng có khả năng chơi dc .

MAXSAI
17-10-10, 05:19 AM
Đã xong Client, chỉ thiếu mấy file swf nữa là Done chỉ chờ Tidus làm nốt rồi gộp lại một thể, Database thì không làm nổi ai làm được thì làm giúp a e để có cái mà chơi, không có làm quest tù mù quá.

MrCao
17-10-10, 07:13 PM
đây là file map tv, mình mới làm, up len cho anh em thử, có cái gamelang.xml mình đã VH rồi nhưng khi cho vào map.1.3.6.txt thì game ko chạy, chẳng biết có lỗi gì nữa, ai biết thì pm mình với
link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ah còn phần database quest thì mình đang làm, cũng mới được 1/4 thôi do dạo này bận làm đồ án nên ko có nhiều thời gian, sẽ cố gắng làm xong sớm cho các bạn. ah bạn maxsai cho xin cái list data cần VH đi, có thời gian mình làm nốt

MAXSAI
18-10-10, 04:43 AM
@MrCao : file map này mình đã làm xong rồi mà, game không chạy là do bạn edit file gamelanguage.xml không cẩn thận => Flash sẽ không thể đọc được dữ liệu từ file xml, nhẹ thì 1 vài chức năng không dùng được hoặc không vào được nặng thì còn không thấy bảng đăng nhập nữa :D cậu có thể send cho mình cái DB quest của cậu luôn không, nhìn quest tiếng TQ nhiều ức chế quá rồi T_T

lamhung03
18-10-10, 07:38 AM
Các anh em cố găng lên nha VH hết đê có nhiều người chơi dc

ZztuancanhzZ
18-10-10, 04:50 PM
Cho em xin cái link hướng dẫn xài netbox với ạ . Cài hoài ko được dù reg dll ok rồi. hix helppp~X(~X(

MrCao
18-10-10, 05:17 PM
@MAXSAI: thứ 5 này mình gửi data quest cho cậu được ko, chừng đó mới làm xong được
ah còn cái file map của cậu thì tớ thử rồi, lang thì ổn nhưng xài cái của cậu ko đủ item, ko có thú cưỡi nên tớ bỏ rồi :D

archerlove
18-10-10, 06:50 PM
thank for share .........................

MrCao
18-10-10, 10:48 PM
Ah có bạn nào biết table nào dùng để chỉnh exp, với điểm linh tinh của tiên ko

legolas890
18-10-10, 10:51 PM
Hình như cuối file gameserver.exe.xml đó

MrCao
19-10-10, 07:56 AM
Ôi VH được hơn 1 nửa cái quest rồi, nhưng ko hiểu sao phần mục tiêu vẫn là tiếng mán, còn các phần trên thì ok rồi, cố gắng sẽ xong trong 2 ngày tới.

legolas890
19-10-10, 03:50 PM
Mình đã cài Đắc Kỷ trên Windown sever 2008 , run server thì lên cái tắt luôn ai giúp mình với mình muốn làm server online cho mọi người

MAXSAI
19-10-10, 08:10 PM
@MrCao : file map của mình đã edit lại rồi, Item đã đầy đủ ko thiếu cái nào đâu, trước làm ẩu quá làm lại mà. table edit tiên : citygeneralinfo
@legolas890 : mình đã add Y!M rồi, có gì pm qua Y!M nhé

MrCao
19-10-10, 08:54 PM
đây là quest mình đã VH nhưng phần mục tiêu vẫn là tiếng mán, ai biết chỉnh phần mục tiêu ở đâu chỉ mình với. đây là kết quả :D
Ôi dịch cái này khổ gấp mấy lần dịch mấy file swf, tìm từ cho chính xác cũng đủ đau đầu, tớ làm mãi mới được 1 nửa, mà còn nhiều phần phải chỉnh lại cho chuẩn. ghét quaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa'

MAXSAI
20-10-10, 01:25 AM
@MrCao : cậu VH trong table quest xong phải VH phần mục tiêu và phần thưởng bên table questcondition nữa.
Cậu làm mấy cái quest nào rồi, nặng quá thì để mình làm cùng mà mình chỉ làm mấy cái quest nó có rồi chứ mấy quest theo lv thì mình chịu thôi. add Y!M mình vào nhé
Demo nè :

MrCao
20-10-10, 02:11 AM
tớ VH được 1 nửa ở phần quest rồi làm đến cái quest có id 59131. làm từ đầu đến đó mất 2 đêm hix.

binhvq
21-10-10, 06:51 AM
Đã có ai hướng dẫn cài đặt Đắc kỷ chi tiết chưa các bạn, Người ta cài vào k chơi được thì người đó cũng không muốn việt hóa đâu
Tớ đề nghĩ các bạn nên viết 1 tut cài đặt cẩn thận 1 chút. và giới thiệu về core của đắc kỷ.
Mọi người nắm rõ hơn, như thế thì mới có nhiều người giúp các bạn chứ

Mình làm xong QQFarm 5.0. Về Flash thì cũng biết chút ít. Nhưng không tìm đâu được cái hướng dẫn cài đặt Đắc kỷ cẩn thận
Muốn giúp các bạn mà xem ra k cài được thì giúp bằng niềm tin.

lamhung03
21-10-10, 08:46 AM
Đã có ai hướng dẫn cài đặt Đắc kỷ chi tiết chưa các bạn, Người ta cài vào k chơi được thì người đó cũng không muốn việt hóa đâu
Tớ đề nghĩ các bạn nên viết 1 tut cài đặt cẩn thận 1 chút. và giới thiệu về core của đắc kỷ.
Mọi người nắm rõ hơn, như thế thì mới có nhiều người giúp các bạn chứ

Mình làm xong QQFarm 5.0. Về Flash thì cũng biết chút ít. Nhưng không tìm đâu được cái hướng dẫn cài đặt Đắc kỷ cẩn thận
Muốn giúp các bạn mà xem ra k cài được thì giúp bằng niềm tin.

Bây giờ bạn ko bik cách cài Dk đúng ko , có muôn tham gia VH va test hay ko , Bạn cho yahoo liên lạc hoạc là send vào hom thư cua tôi tôi sẽ hướng dẫn bạn cài đặt chi tiết .
Công cuộc VH đang tới giai đoan cuối nếu thấy muốn góp sức vào đê hoan thành thi góp sức cùng nhau hoàn thành ,

kelalung
21-10-10, 10:01 AM
hayyyy quá,,,,,,........................................ .......................,,, đang đợi test đây

binhvq
21-10-10, 02:59 PM
Bây giờ bạn ko bik cách cài Dk đúng ko , có muôn tham gia VH va test hay ko , Bạn cho yahoo liên lạc hoạc là send vào hom thư cua tôi tôi sẽ hướng dẫn bạn cài đặt chi tiết .
Công cuộc VH đang tới giai đoan cuối nếu thấy muốn góp sức vào đê hoan thành thi góp sức cùng nhau hoàn thành ,

mình nhận làm Flash nhé!

binhvq
21-10-10, 03:01 PM
@MrCao : cậu VH trong table quest xong phải VH phần mục tiêu và phần thưởng bên table questcondition nữa.
Cậu làm mấy cái quest nào rồi, nặng quá thì để mình làm cùng mà mình chỉ làm mấy cái quest nó có rồi chứ mấy quest theo lv thì mình chịu thôi. add Y!M mình vào nhé
Demo nè :

Cậu nên set font của cái bảng thành tahoma để nhìn đẹp hơn, Cái chỗ nhiệm vụ ý.
Cậu dể font _simhei phải hok

MAXSAI
21-10-10, 08:18 PM
Cái đấy ko chỉnh được, vì file swf lấy data ở db với xml nhưng ko hiện dc đúng font, ko biết chỉnh sao, ai bết pm mình nhé

binhvq
21-10-10, 08:22 PM
ở Flash chỉ có mỗi cái khung Dynamic Text. Nhìn bề ngoài thì k có gì.
Bạn Set font cho cái khung này là ok.

MAXSAI
21-10-10, 10:10 PM
mình chỉnh làm j sót chỗ nào, cái này không chỉnh được trong file flash mình test kỹ rồi

MrCao
22-10-10, 03:16 AM
Đích xác là ko phải do font của flash, mình với max đều dùng 1 flash như nhau,có thể là do font bạn chọn khi viết quest vào data.

binhvq
22-10-10, 06:54 PM
Đích xác là ko phải do font của flash, mình với max đều dùng 1 flash như nhau,có thể là do font bạn chọn khi viết quest vào data.

không phải đâu bạn. Bạn để ý dưới cái chữ mục tiêu. Có 1 cái Dynermic text. Bạn set font của cái dynermic text này xem thế nào nhé.

MrCao
22-10-10, 07:08 PM
không phải đâu bạn. Bạn để ý dưới cái chữ mục tiêu. Có 1 cái Dynermic text. Bạn set font của cái dynermic text này xem thế nào nhé.
Ôi, bạn đã xem cái hình mình làm chưa, ở trang 4 đó, mình đâu có chỉnh font set font j nơi cái dynamic text đâu, mà hiện chữ vẫn bt kìa.

MAXSAI
23-10-10, 08:50 AM
vậy thì kì lạ nhỉ, flash thì không phải rồi, quest thì mình lấy của MrCao dùng vẫn bị lỗi font mà hix

binhvq
23-10-10, 12:16 PM
vậy thì kì lạ nhỉ, flash thì không phải rồi, quest thì mình lấy của MrCao dùng vẫn bị lỗi font mà hix

Font hiện lên là font _simhei có thể hiển thị tiếng việt. Các bạn để ý những Sprite không có gì ý. Bạn hãy Click vào và Set font cho nóa nhé. K thì bạn Up 1 file flash của cái nhiệm vụ ý lên. mình làm xem nó thế nào nhá

lamhung03
24-10-10, 12:10 AM
Font hiện lên là font _simhei có thể hiển thị tiếng việt. Các bạn để ý những Sprite không có gì ý. Bạn hãy Click vào và Set font cho nóa nhé. K thì bạn Up 1 file flash của cái nhiệm vụ ý lên. mình làm xem nó thế nào nhá

Nêu nói như vậy thì bạn làm thử cai này xem lam xong cai này tôi để tôi xem source decompi thì tôi hiểu ý bạn , hiện chỉ còn phần Flash chỉnh lai cho đệp thì xong hết cả
link
mediafire.com/?v58gfrg3xdcsx6t ( chỉ 1 file flash trong đó thôi )

Chăc B chạy dc DK rôi chứ

MAXSAI
24-10-10, 03:40 AM
Đã update bản mới, VH flash cũng tương đối nhưng vẫn còn 1 số chỗ không hiểu nên không làm, về Font chữ thì cũng chịu chắc do máy chỉnh về font China PRC nên nó thế.
Bây giờ chỉ còn chờ bạn MrCao VH nốt DB Quest cho a e dùng :D phần hướng dẫn và phần thưởng Quest mình VH rồi :D

MrCao
24-10-10, 06:12 AM
Phần Quest mình cũng làm sắp xong rồi, mình phải làm đồ án môn nên hơi bận 1 chút nên thời gian hơi kéo dài.
@MAXSAI: mình sẽ cố gắng làm xong trong ngày nay, tối đa là ngày thứ 2 mình sẽ gửi cho cậu.

MAXSAI
24-10-10, 08:32 AM
ok thx cậu nhé, đang ngồi nghịch server và phát hiện ra 1 điều rất lý thú mà không ai ngờ tới =))
trong folder có 2 cái GameServer.exe và 1 cái GameServer无限.exe cái ko có tiếng mán thì chỉ tối đa 1 hay 50 connect vào còn cái có tiếng mán thì unlimited và dĩ nhiên có key hay j đây, bt nếu chạy cái ko có tiếng mán thì không đưa lên Online được vì đã bị hạn chế.

Đang nghiên cứu và hiện tại đã run ngon lành cái unlimited hehe :D

doibuon0088
24-10-10, 08:08 PM
sao phần quest của tớ nó vẫn là chữ TQ thế các bạn?

binhvq
24-10-10, 10:41 PM
Nêu nói như vậy thì bạn làm thử cai này xem lam xong cai này tôi để tôi xem source decompi thì tôi hiểu ý bạn , hiện chỉ còn phần Flash chỉnh lai cho đệp thì xong hết cả
link
mediafire.com/?v58gfrg3xdcsx6t ( chỉ 1 file flash trong đó thôi )

Chăc B chạy dc DK rôi chứ
ok . Mình sẽ làm. hình như cái File Flash này ở Shop phải k bạn. Bạn có thể post cái ảnh liên quan đến Flash này k

lamhung03
25-10-10, 02:16 AM
ok . Mình sẽ làm. hình như cái File Flash này ở Shop phải k bạn. Bạn có thể post cái ảnh liên quan đến Flash này k
Bạn có thể post cái ảnh liên quan đến Flash này k

Cái câu trên không hiểu ý của B thê nảo ? Có thê nòi rõ hơn dc ko ?Ah tôi hiểu rồi đê tôi Post 2 cai anh của TV va TQ cho xem đê bik cách sửa chữ trong đo có thê bik chữ nào thì pm yahoo trưc tiêp chữ đó tôi sẽ tra lời ngay luôn
Đây là hinh ảnh đây . Trong cai Shop Flash của Version 1.3.6 có cac phân cân dich

Có thể bạn xem dùm cai phân load chữ xem co cách nào lam nò nhỏ lại hiện chư rât lớn

Mây hinh tren đêu năm trong file shop đó

binhvq
25-10-10, 02:31 AM
Cái câu trên không hiểu ý của B thê nảo ? Có thê nòi rõ hơn dc ko ?[/QUOTE]
Mình chưa cài đắc kỷ, chỉ làm được Flash bạn ak. Nên mình muốn biết nó là những cái gì. Để mình làm dễ hơn ý mà.
Ý nữa là. Cái Flash nó load phần nhiệm vụ ý từ XML ra. Nếu là load từ XML ra thì sửa lại font được mà. Mình cài lại máy cho ngon lành đã rồi sáng mai xem thế nào. Ngồi không chẳng có gì làm chán chết.

lamhung03
25-10-10, 02:47 AM
Cái câu trên không hiểu ý của B thê nảo ? Có thê nòi rõ hơn dc ko ?
Mình chưa cài đắc kỷ, chỉ làm được Flash bạn ak. Nên mình muốn biết nó là những cái gì. Để mình làm dễ hơn ý mà.
Ý nữa là. Cái Flash nó load phần nhiệm vụ ý từ XML ra. Nếu là load từ XML ra thì sửa lại font được mà. Mình cài lại máy cho ngon lành đã rồi sáng mai xem thế nào. Ngồi không chẳng có gì làm chán chết.[/QUOTE]

Hay Ban cài QQ đi tôi sẽ connect cài từ máy tôi qua may bạn luôn cho dễ nhân tiện bạn xem thao tác tôi cài luôn

minakoga
25-10-10, 02:09 PM
Hay quá xá cà ri... nhìn game này có vẻ thích nhỉ hihi
Thank iu!

bach102
27-10-10, 11:29 PM
Vậy ai chỉ mình cách reg acc với ??
Thank trước^:)^^:)^^:)^

MAXSAI
28-10-10, 07:30 AM
@bach102: Reg acc thì bạn vào navicat -> chọn table fws-scgy -> click vào query -> new query ->

insert into alluser (loginname,password,isgm) values("Username",md5("Password"),0)
copy đoạn text này vào rồi run là ok, mấy chỗ màu đỏ bạn điền tên đăng nhập cả mật khẩu còn chỗ số 0 là GM hoặc user bình thường, 0=user ; 3=GM

lamhung03
28-10-10, 01:45 PM
@bach102: Reg acc thì bạn vào navicat -> chọn table fws-scgy -> click vào query -> new query ->

copy đoạn text này vào rồi run là ok, mấy chỗ màu đỏ bạn điền tên đăng nhập cả mật khẩu còn chỗ số 0 là GM hoặc user bình thường, 0=user ; 3=GM

Ủa MAXAI , Bạn đang ở Thành phớ Hồ Chí Minh hay là ơ Hà Nội vậy

MAXSAI
28-10-10, 03:18 PM
Mình ở HN :) .......................................

lamhung03
28-10-10, 05:23 PM
Mình ở HN :) .......................................

Nếu như ơ Thành Phố HCM thì tốt rồi ,

bach102
28-10-10, 10:54 PM

Rất cảm ơn cậu nhưng cho tớ làm đúng thế nhưng không tài nào vào game đươc :-<
Nhưng cho tớ hỏi luôn lúc chạy server tớ chỉ cần chạy cái startgameserver thôi phải không( bản tớ đow là 24/10 ở trang 1), còn gameserver tớ cũng bị lỗi như chủ topic có đề cập( bật cái tắt luôn)
VÀ một lần nữa rất cảm ơn bạn<:-P<:-P<:-P

MAXSAI
29-10-10, 07:53 AM
Bản 24/10 này bạn chạy Start mà cái GameServer bị tắt thì là do trong database có 1 table mình VH rồi nhưng GS nó chạy ko hiểu nên ngắt luôn, bạn chịu khó download bản gốc về copy cái table đấy vào cái mới. Cái table đấy hình như là "postinfo"

lamhung03
29-10-10, 03:23 PM
MAXSAI cho hỏi la bạn chuyên vê datbase , Flash hay la lập trình web vậy ? có thê ban bik hết

MAXSAI
29-10-10, 10:58 PM
Mình học aptech nên db và web đều biết nhưng ko phải chuyên, còn flash thì ko biết tí gì, có mấy bài HD VH trong 4rum nên mới bít thôi :D

Mr.Nam
29-10-10, 11:19 PM
Aprotrain aptech
Bách Khoa Aptech
Hà Nội Aptech
FPT Aptech

Aptech nào vậy :D
sipam :P

chuppachups
30-10-10, 07:57 PM
Bản này chỉ cần giải nén rồi chạy startsever là chơi được luôn ah?

MAXSAI
31-10-10, 08:28 PM
@Mr.Nam : FPT Aptech :D
@chuppachups : bạn download bản VH này với file fix giải nén edit lại cái Start Server cho đúng đường dẫn là chạy thôi :)

zZShinryuZz
02-11-10, 03:32 PM
Sao mình mở navicat lên không thấy table fws-scgy vậy,có ai bít tại sao không? #:-s

kyo4000
03-11-10, 08:07 AM
Sao mình mở navicat lên không thấy table fws-scgy vậy,có ai bít tại sao không? #:-s

Cậu mà thấy là xong phim rồi, fws-scgy là database chứ không phải table. Có ai xóa rác được hết cái DB này ko ? xóa cái gì mà làm trùng key map điên thiệt - nhưng load lẹ hơn trc khi xóa :))

legolas890
07-11-10, 11:22 AM
Giờ VH xong rồi làm gì , tự chơi 1 mình hả ?
Đã ai có phương hướng mở private server chưa ?

lamhung03
07-11-10, 02:53 PM
Bạn MaxSai có thê nhờ bạn làm dùm 1 việc nhỏ dc ko vậy. Để nhanh chòng hoàn thiện Game DK này . Như nói ở trên bạn cũng bik đôi điều vê webdesign vậy có thê lam dùm cai đang ký tên tài khoản , users, pass, email,...và Cap ... để chèn thăng vào CSDL của game DK này dc ko vậy.thay vi minh fai insert into băng tay trong dât hy vông bạn giúp 1 tay đê đẩy nhanh tiên trình

MAXSAI
16-11-10, 09:23 PM
Dạo này bận quá nên cũng không có nhiều thời gian vào 4rum, còn về web để register thì đơn giản nhưng mình nhớ là đã có code của bọn tàu rồi mà, chỉ ném nó vào trong folder flash là được, tìm link trong box nhé :)

lelux
17-11-10, 12:36 AM
mình chạy đến trang đăng nhập, nó cứ báo là đang đăng nhập, xin hãy chờ mà ko vào được. ai chỉ mình cách khắc phục với. mình chạy xong gameserver rôi

lamhung03
17-11-10, 03:14 PM
Dạo này bận quá nên cũng không có nhiều thời gian vào 4rum, còn về web để register thì đơn giản nhưng mình nhớ là đã có code của bọn tàu rồi mà, chỉ ném nó vào trong folder flash là được, tìm link trong box nhé :)

Ném nó vào trong folder cua Flash là dc => không dúng , tìm link trong box , cai box này la box gì? ko hiểu bạn có thể nói rõ dc ko ?

vinhphucvt
21-11-10, 12:44 AM
Ném váo foder client nằm trong gamesever đó như là www thì phải

mà mình đọc hết bài hướng dẫn cái đắc kỷ ở 4rum nói chúng bài nào có đắcky đều đọc và làm theo nhưng vẫn ko cài dc
Giờ ai hảo tâm chỉ cặn kẽ
Tài phải j về
Rồi giải nén ra đâu
Thay đỏi j
Chạy file j?
Reg acc thi bik goy ^^

Ngu lâu dốt bên nên mong AE giúp đở ghiền game này mun chơi off mà hok cài dc hĩ xhix

lamhung03
21-11-10, 01:06 PM
Ném váo foder client nằm trong gamesever đó như là www thì phải

Cái này không đúng vì tôi đa để vào trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , và thay đổi đường link phù hợp với tên CSDL ,v.v... nhưng vẫn không đăng ký dc có thể do lỗi win hoac chưa thay đổi IP gì đó .( đã chạy gamerserver đê đăng ký thử
Còn để thằng vào chỗ chứa Flash thì nó sẽ ko truy cập dc trang web vi nơi đó la bảo mật hoâc chô Gameserver cũng ko dc
Còn cài Dk xem topic kia đi tôi nói rôi bài viêt khá ngắn gọn .( Tốt nhất cài Win XP sp3 đi .net 2.0,)
Bạn thử cài Dk va lam thử xem có dc ko ?

thanhcuong333
25-11-10, 07:19 PM
Mình đã down bản 1.36 về và chạy được (có VH nhưng không full),nhưng vào game thì không có quest NTTT+set tam Thanh(theo mình biết 136 đã có NTTT và set tam thanh)
mình dùng id admingm,bạn nào biết chỉ mình cách fix hoặc chỉnh
yahoo mình là lastriver09
Mình Xin cảm ơn truóc

tianmochang
09-12-10, 11:57 PM
Ai cài vài chạy được đắc kỷ off v1.3.6 trên win7 32bit chỉ mình với mình không chay được
YM: xuantruong044
Thank

hoktindc
12-12-10, 02:32 PM
hjx cho em hỏi tí vs em down về cài xong nó chạy ra trang đăng nhập rồi mà hok bít đăng nhập bằng tài khoản nào ai bít chỉ em với :(

tianmochang
18-12-10, 11:35 AM
Ai cài và chạy được đắc kỷ offline bản 1.3.6 trên win7 32bit chỉ mình với.2 tuần rùi không làm ji được , chẳng nhẽ không có ai giúp mình à ? các pro đâu hết rùi help me ; YM: xuantruong044 thank!

CLAWRIDE
02-01-11, 08:31 AM

Tổng hợp tất cả , các bài viết bên trên , vào trong 1 server đầy đủ này ..Tuy nhiên vẫn chưa hoàn hảo.
Xin chân thành cám ơn bạn MAXSAI và các bạn đã việt hoá .

T^T thực ra anh em rất muốn , làm 1 cái server việt hoá nguyên vẹn , nhưng mà :)) mấy cậu chả chịu tổng hợp vào , anh em chả biết đường nào mà lần

LuongNghi
02-01-11, 09:03 AM
cho mình tham gia với.Chả có tài năng gì nhưng được cái ủng hộ hết mình:)>-.Có ji dừng liên quan đến VH thì mình có thể làm^^

fuimensuda
02-01-11, 10:16 AM
Mình còn chưa cả biết chơi đắc kỷ thế nào =))

ashuga
02-01-11, 09:13 PM
Bạn hướng dẫn mình cài với down về rồi không biết làm ?!

CLAWRIDE
02-01-11, 11:11 PM
đây là hướng dẫn việt hoá đắc kỷ - cài font bằng hình ảnh kèm tool <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn có thể đọc tham khảo

hoktindc
03-01-11, 09:10 AM
hjx Vh tên mấy thằng tiên chỗ nào vậy các bác mình vô chỉnh mà chả thấy nó đổi tí gj cả :(

startover
03-01-11, 01:33 PM
Cậu mà thấy là xong phim rồi, fws-scgy là database chứ không phải table. Có ai xóa rác được hết cái DB này ko ? xóa cái gì mà làm trùng key map điên thiệt - nhưng load lẹ hơn trc khi xóa :))

Bạn có thể hướng dẫn làm sao query dc câu lệnh trên dc ko? Thanks!

//Mình gà nên mong mọi người chỉ giúp!

CLAWRIDE
03-01-11, 02:19 PM
mình đông ý 2 tay luôn , tiên thế đây share cho anh em đang chơi bản offline ở nhà cách tính chỉnh

Công dụng Table DB của đắc kỷ server

1/advfieldgeneralinfo
Thông tin tướng , quân trong thiên đình đại trận :

LeadSoldierID: số hiệu ID xác định chủng loại quân
LeadSoldierID: số lượng quân xuất đánh
EquipID1~5 và ForgeLevel1~5 : là tình huống đánh 5 trận

2/advfieldinfo
Thông tin : tên , địa điểm x-y của thiên đình đại trận : có thể chỉnh sửa tên , địa điểm

3/AllUser :
Thông tin : ACC / Password mã hóa MD5
Money: xu / GiFtCertificate : thẻ quà \Gender : giới tính \Age :tuổi\vvv....

4/armygeneralinfo:Thông tin tiên cầm quân toàn server dành cho các user

5/armyinfo: thông tin số lượng quân toàn server

6/buildinfo : không rõ

7/citygeneralequipinfo
thông tin : đồ đạc trong người tướng , đồ dạng nào , cấp bao nhiêu , hỏng hay chưa hỏng , lỗ ngọc ép ngọc gì

ý nghĩa các thông số:
Generalname: tên tướng , tên tướng + ID mã hóa , số lần lặp cạnh nhau 5 lần tương đương với việc tướng đó được trang bị 5 đồ
EquipUnique: không rõ
GoodID :ID vật phẩm , có thể check thông qua bảng vật phẩm hoặc đối chiếu
ForgeLevel: cấp độ của vật phẩm max là 10
Endure: tình trnagj vật phẩm
Equippos: không rõ
HoleGem1~3: lỗ ép ngọc 1 - sau đó dưới là ID ngọc , tra đối chiếu trong game hoặc trong bảng vật phẩm

8/citygeneralinfo
thông tin : tên người chơi - tên tướng : đối với dạng này nghĩa là nhân vật được tạo ra từ người chơi
tên tướng + ID code : đối với dạng này là NPC bị thu phục hoặc mở hòm :
Icon : hình ảnh - đối chiếu vào số của hình ảnh trong client của server mà có thể thay đổi
Church: ko rõ - số 0 luôn để chỉ các tướng do bản thân acc lập , số 1 ,2,3 có lẽ là giới của các tướng
GeneralType: không rõ - số 0 là tướng do acc lập số 1 là NPC
ProfessionType: 1 chân nhân ,2 đạo sĩ , 0 giáp sĩ ,
level: đẳng cấp tướng
Pay: số tiền chuộc sau khi tướng bị bắt
Gengu: căn cốt
CurrExp: điểm kinh nghiệm
CurrStrength : sức mạnh toàn thể- máu??
Strength: sức mạnh
CurrEnergy : Mana

Interior /Force/Brains Là 3 điểm chỉ số cơ bản : mà bạn tăng cho tướng
CityID: là mã thành , bạn lưu ý đối chiếu xem mã thành của bạn là , so với mã thành này , vì tướng đi đôi với thành .
LeadSoldierID : mã xác định quân /thương /cung/đao/kỵ mà tướng cầm
LeadSoldierNum: số lượng quân
Energy :Mana
Devotion: Trung thành
Ptential : không rõ

các thứ khác hệ Last là những gì ở LV trước , InitGenGu : là số cốt được nâng đột biến
FavorName : tên tướng nâng cốt
TranformWorkTime: số lần nâng cốt
PotentialAddByTransformWork : số điểm mà nhân vật có gốc (sau khi phi thăng )
LevelBeforeTransformWork: số lv Phi thăng
Dựa trên 2 nhân tố này có thể viết thêm 1 table để sử dụng cho việc Reset lv như Mu bằng cách Clear LevelBeforeTransformWork sau đó mỗi lần phi thăng + thêm Gengu+ điểm , hoặc thậm chí xác định điểm đạt được
sau mỗi lần phi thăng để mọi người đỡ mắc mớ xài CCQND vừa bực mình lại vừa ức chế.
Để tiện quản lý :tướng trong người max 100 hết , rs trên web 1 lúc cho nó đỡ lộn xộn

Mọi thứ mà bạn hiểu đều có thể thoải mái tinh chỉnh...

8/cityinfo: thông tin thành
CityID: mã thành 250001~250075 : danh thành
UserID: 2000001: đế tân ,002:Cơ Phát ,003:Man tộc ngoài ra từ mã 3000000 là của user
CityName: Tên thành
PosX/Y: địa điểm
CityType: 1 Yêu tộc , 2 Tiên tộc ,3Man Tộc
IsMainCity : 0 là thành phụ , 1 là thành chính
Rampar: tường thành
Office: nhà
Morale : dân tâm
Tax: thuế
Population:Dân
Gold: Vàng

Thoải mái chỉnh sửa:
Lưu nên móc các thành của 3 thằng vua trao cho admin , canh cái thiên đình đại trận thì hơn , ngay từ đầu 3 thành chính này dành để trao cho 3 admin
:)) nhưng Sgamevn lười vãi lều

9/cityresoucebuildinfo: đơn thuần là tài nguyên build trong thành ko chỉnh sửa đc mấy
10/cumulategroupinfo: dành cho công việc việt hóa

11/eflandfloorgeneralinfo : Thông tin tiên sơn / tiên trong tiên sơn / cầm bao nhiêu quân / chủng loại quân gì

eflandID: số hiệu tiên sơn (đối chiếu số liệu) / FoorID : 3 - 4 (tầng 1~7/8~15)
LeadSoilID: kiểu quân
Lead..Num: Số lượng quân
Gene...Name: Tên tiên

12/ eflandfloorinfo (đặc biệt ) :Thông tin tiên sơn / tên tiên sơn / giới hạn lv tiên ở các tầng 1~7
13 /eflandinfo: Thông tin tiên sơn bậc 2 / ID tiên sơn / tọa độ tiên sơn / kiểu / tên tiên sơn / level tiên sơn / tầng tiên sơn / chú thích

14/Famouscitygeneralinfo : Tiên đặc biệt trong danh thành
bao gồm : tọa độ danh thành / tên tiên / kiểu lính cầm / số lượng lính / RefreshRate là phần cần thiết (khả năng lấy được tiên đặc biệt trong tụ tiên các )
số 2 là loại hiếm chỉnh lại lên 1000 ,1 lần dùng dẫn tiên kỳ bắt được luôn , số 10 là loại thường vớ vẩn , không quan tâm

Lưu ý : nếu làm server mới chỉnh số 2 lên sô 10 , tỉ lệ 2% gặp tiên ức chế lắm , 10 là ok rồi , còn muốn thả ga thì 1000
Lưu ý 2: Cho dù có thay đổi tọa độ X,Y : vẫn vô tác dụng - dường như nó là defaul rồi : đã test

15/ Đặc biệt chỉnh khả năng bắt được tiên trong tiên sơn :
tên Table: famousgeneraliteminfo

Các mục cần biết :
Gengu: căn cốt
Icon: hình ảnh tiên để xác định tiên xấu hay đẹp ở client
CaptiveRate : tỉ lệ bắt được tiên sau mỗi lần oánh :
0 nghĩa là 0 bao h bắt đc , chỉnh lên 127 : luôn luôn bắt được
chỉnh về 5: là tỉ lệ 5% bắt được , muốn hiểm hơn thì để 2 tỉ lệ 2% bắt được

Ưu điểm : xóa hết béng danh thành đi , chỉ cho bắt tiên trong tiên sơn là ok

Gần như toàn bộ tiên trong game này có trong tiên sơn , trừ natra và dương tiễn
nghe nói còn tóm đc cả phật tổ thì phải =))

các thứ còn lại update sau

Bài này không cần dẫn nguồn , vì tớ là tác giả :))

kyo4000
03-01-11, 05:15 PM
:D ko chỉ có phật tổ mà có cả Tôn Ngộ Không, Phật Bà, Ngọc Hoàng Đại Đế -> bó tay luôn.

khieuthien
08-01-11, 12:19 PM
Mình đã làm theo hướng dẫn sao mình thấy toàn tiếng tàu không vậy bạn? lúc đánh xong xem thong tin thi lai thấy được 2 chữ bình địa. Vậy mình đã sai chỗ nào vậy? Trang đăng nhập cũng là tiếng tàu không thấy 1 chữ việt. Mình đã copy tm VH 20/12 vào bản gốc 1.36 xong thi fix luôn cái lỗi upda bản VH mà game sevrer không chạy.

khieuthien
09-01-11, 05:02 PM
mình đông ý 2 tay luôn , tiên thế đây share cho anh em đang chơi bản offline ở nhà cách tính chỉnh

Bài này không cần dẫn nguồn , vì tớ là tác giả :))
Ngoài việc chỉnh xu ra mình ko chỉnh sửa được gì hết. Bạn có thể chỉ mình rõ ràng hơn được ko? Bạn chỉ mình edit tài nguyên, exp khi đánh quái, bỏ giới hạn vật phẩm mua trong ngày. Mình tìm trong table không thấy char của mình đâu cả suy ra không thể làm được cái gì hết mình chơi acc: admingm1.

metamon
09-01-11, 07:20 PM
Mình đã xem file GameServer.exe.xml (trong gameServer\Config) có 1 trường là NewBuffExperienceSpeedRate, mình đã chỉnh lên 1 triệu nhưng ko thấy có tác dụng gì. Tìm thêm thì ko thấy trường nào có tên tương tự BuffExp nữa cả.
Vậy chính xác là chỉnh % exp chỗ nào vậy các bạn ?

DNTmaster
10-01-11, 01:06 PM
Cái này việt hoá Database trên nền nào SQLserver hay MySQL ?
Nếu trên SQLserver tui viết dùm cho cái Tools đọc và dịch làm cho nhanh :D

bala05
10-01-11, 07:48 PM
Cái này việt hoá Database trên nền nào SQLserver hay MySQL ?
Nếu trên SQLserver tui viết dùm cho cái Tools đọc và dịch làm cho nhanh :D

Vậy sao bik chạy SQL va PHP vậy ?

thanhcuong333
14-01-11, 11:49 PM
Hiện mình thấy mấy bản 136 bị lỗi khi không nghiên cứu các đạo cụ trong bang hội,bạn nào biết chỉ mình cách fix,mình xin cảm ơn

khieuthien
15-01-11, 07:01 AM
Hiện mình thấy mấy bản 136 bị lỗi khi không nghiên cứu các đạo cụ trong bang hội,bạn nào biết chỉ mình cách fix,mình xin cảm ơn
Phải nâng cấp bang hội lên mới được, đk nâng cấp có kèm số thành viên trong bang nữa (chơi offline lam sao có thành viên đây)=> không thể nâng cấp hehe => không có đạo cụ trong bang chỉ có thể mua được thanh long,... di chuyển 40% tốc độ+20 dũng võ thôi kaka

thanhcuong333
15-01-11, 01:04 PM
sao ko đc? miònh có thể lấy mấy acc đã tạo sẵn bằng cách đỏi pass trong table alluser,tạo acc mới,bang hội đã nâng lên cấp 3 mà vẫn ko nghiên cứu đc nè,mỗi lần nghiên cứu là bị out ra khỏi bang luôn,vậy nên mình mới hỏi chứ

nhoxpk2707
15-01-11, 01:15 PM
ai hướng dẫn dùm mình tăng gân cốt lên hon 45 với chỉnh exp cho pet dễ lên cấp với :( mò hoài k ra

kimchi19
26-01-11, 02:24 PM
ai hướng dẫn dùm mình tăng gân cốt lên hon 45 với chỉnh exp cho pet dễ lên cấp với :( mò hoài k ra

cái này có hướng dẫn rồi mà!!!!!!!!!!!

khieuthien
28-01-11, 08:40 AM
cái này có hướng dẫn rồi mà!!!!!!!!!!!
Nếu bạn đã test thành công rồi thì giúp anh em đi. Tớ không tìm ra char của mình ở đâu để mà edit căn cốt lên 50 cả. Chỉnh exp để lên cấp nhanh bạn chỉnh chỗ nào mà nó có tác dụng thì chỉ anh em đi.

heronet
01-02-11, 09:57 PM
Mình có hướng dẫn gòi...để mai tối tính mình sẽ post làm thêm vìa tấm nữa

khieuthien
03-02-11, 11:17 AM
Hic đang chờ tin của bạn, Thanks trước 1 cái đặt cọc hehe. Nhớ hướng dẫn mọi người chỉnh căn cốt, exp đánh các mỏ được nhiều exp....nha

zolekfun
03-02-11, 10:34 PM

thx bác 1 fát , chờ hướng dẫn của bác . Bác làm hướng dẫn cụ thể chút nhé , để mấy gà tin học như em còn làm :D . Àh , hướng dẫn tất tần tật mọi thứ có thể chỉnh đc nhé :D

tathinhphat
04-02-11, 04:42 PM
Mình chơi game online đắc kỷ đã lâu, đang tìm hiẻu cách cài offline :D, nhưng cài đến bước cuối, khi chạy file . bat, thì nó báo lỗi và đòi file .lnk gì đó, mình dùng win 7, bạn nào cho mình yahoo hướng dẫn mình với . yahoo mình : lang_tu_da_tinh21121991

cuongpzo
09-02-11, 01:01 PM
Cách hack EXP cho các hero :
*chạy game - vào nhà chính( trung tâm) chọn 1 Hero mà muốn hack làm THÁI TỬ - ra ngoài chỉnh "thời gian" hệ thống lên vài chục năm gì đấy - vào trình duyệt web F5 - đăng nhập lại và cộng Level cho Hero đó
*cứ làm như thế với các hero khác ( 1 lần 1 hero thui ).

zolekfun
10-02-11, 09:31 AM
*chạy game - vào nhà chính( trung tâm) chọn 1 Hero mà muốn hack làm THÁI TỬ - ra ngoài chỉnh "thời gian" hệ thống lên vài chục năm gì đấy - vào trình duyệt web F5 - đăng nhập lại và cộng Level cho Hero đó

chỉnh thời gian hệ thống là chỉnh thời gian cái con PC mình ấy hả bác ?
ngoài việc đó ra , bác còn bik cách chỉnh mấy cái khác kô , vd : cốt , thời gian xây dựng , tốc độ hành quân , bỏ giới hạn mua vật fẩm trong ngày , chỉnh điểm cho tướng ( 3 loại Dũng , Đạo , Mưu lên vài chục k chẳng hạn :D ) ,...........

kimchi19
14-02-11, 01:52 PM

kimchi19
14-02-11, 01:55 PM
chỉnh thời gian hệ thống là chỉnh thời gian cái con PC mình ấy hả bác ?
ngoài việc đó ra , bác còn bik cách chỉnh mấy cái khác kô , vd : cốt , thời gian xây dựng , tốc độ hành quân , bỏ giới hạn mua vật fẩm trong ngày , chỉnh điểm cho tướng ( 3 loại Dũng , Đạo , Mưu lên vài chục k chẳng hạn :D ) ,...........

Chỉnh thời gian xây dựng, tốc hành quân thì chỉnh ở gamesever ấy! Còn chỉnh cốt với điểm công thủ...của tướng thì lâu rồi mình ko nghịch nên quên mất rồi:(

khieuthien
14-02-11, 02:11 PM
Bạn có thể chỉ cụ thể cách add vô song kinh nghiệm thư ko?

zolekfun
14-02-11, 07:11 PM
Chỉnh thời gian xây dựng, tốc hành quân thì chỉnh ở gamesever ấy! Còn chỉnh cốt với điểm công thủ...của tướng thì lâu rồi mình ko nghịch nên quên mất rồi:(

mình cũng đã vào gameserver chỉnh rồi nhưng hok đc :( . Còn navicat là gì vậy ? hướng dẫn cụ thể dùm mình , mình gà IT lắm :D . Down bản của Max đâu thấy có navicat đâu .

cuongpzo
15-02-11, 10:54 AM
ý tưởng của tớ cũng hay nhưng sau này sẽ có lỗi và chỉ 1 acc, còn của bạn cũng hay, mình xài có đó rất lâu rùi nhung chưa làm HD xong nên chỉ up cái đó trc thui.

Vô playbaggoodinfo để thêm KNT vào.
IDUer : ID user của bạn- xem bên alluser.
ID : 6316. (Đây là ID của Vô Song Kinh Nghiệm Thư)
Num :tùy thick. (9999999 cho nhiều).

Mà tốt nhất là vào Goodsinfo chỉnh lại mỗi làn nút là 1kM kinh nghiêm cho đỡ phải kik nhiều lần
vì sau 2 lần trùng sinh thì cần rất nhiều Exp để thăng cấp. Còn các số liệu của trang bị Hero thì vào đấy để chỉnh lại, cấp cường hóa của trang bị cũng có ttrong đó luôn

Cái chỉnh lại gân cốt thì chỉ cần chỉnh lại thuộc tính của Trang bị lên cao tí thì ok. Mình chỉnh trang bị +10, các thuộc tính lên 10K, khi vô trong Hero tăng các tiềm năng cao vút, Lính đem theo trên 50 triệu thằng CHiến Xa. có thể đi đâu cũng đc rùi

cuongpzo
15-02-11, 11:17 AM
có gì tuần tới mình up cái HD lên tham khảo tiếp

thansau781990
17-02-11, 10:38 AM
co the cho xin yahoo duoc ko ong MaxSai
cho xin lai nhung file da viet hoa+ chua viet hoa de cai dat dacky 1.3.6 duoc ko
huong dan ky hon de cai dat dacky 1.3.6 duoc ko

cuongpzo
17-02-11, 03:04 PM
đây là các file mình hay mò tới, có cả công dụng luôn rùi

1/ Vào playerbaggoodsinfo tìm field UserID Acc của bạn, qua field Goodsid đặt 6316 ( đây là ID vật phẩm + 10.000.000 Exp cho mỗi lần sử dụng – cái này sử dụng được nhìu Exp nhất ^_^) qua field Num đặt số lượng của vật phẩm đó. (Chú ý nếu ko có thì ta thêm vào nha).
2/ Vào game mà sử dụng vật phẩm đó ^_^ Mình Hack khi sử dụng nó + 1.000.000.000 Exp luôn đỡ phải sử dụng nhiều lần, vì sau này khi “Trùng sinh” Hero thì phải cần rất nhìu Exp để thăng cấp. ( 1 hero chỉ 2 lần trùng sinh).

Bảng này chỉ tham khảo thui nha, có gì thì các bạn có thể tự mày mò thêm nha.
Thông số của Account - Tiền Cash alluser
Thông tin về Bang – Cờ hiệu– Uy Danh emperorinfo
Thông tin về Ngoại thành (tài nguyên) ID - Level - … 9. 10. 11. 12 cityresourcebuildinfo
Thông tin về tên các Vùng đất _ Tiên cảnh _ Động … Elflandinfo - emperorfavorite
Thông tin về vật phẩm goodsinfo
Thông tin về vật phẩm đã mua trong thương khố ( ID – Tên – Ngày mua – Số lượng) playergoodsbuyinfo
Thông tin về vật phẩm trong túi của Account playerbaggoodsinfo
Thông tin về Nhiệm vụ đã nhận và hoàn thành ( chưa rõ ) questuserdata
Thông tin về các Hero có trong vùng đất_Tiên cảnh… số lượng Hero… (ID & Level của Hero). cityresourcebuildinfo
Nhìn tên cũng biêt cityinfo
Tên - Hình ảnh - Giới tính nameinfo
Nhiệm vụ + Yêu cầu của Nhiệm vụ questcondition
ID – Level – Cấp cường hóa của trang phục – ID các loại Đá đã ép vào trang phục đó (Cái này mình có thể thêm vào). playerbagequipinfo
Tên hình ảnh của NPC nameinfo
Điều kiện nâng cấp Bang hội guildlevelupconfig
Lichsuwr online của Account onlineuserhistory
Thông tin về vật phẩm đã sử dụng hay sao ý ^_^ cái này các bạn tự mò thử xem playeroperate

cuongpzo
17-02-11, 03:08 PM
thông thường thì muốn biết ID của cái gì thì mình vào Thuowng khố mua xong thì vaiò Naviat để kiểm tra ID của vật vừa mua

zolekfun
17-02-11, 04:55 PM
làm sao để có cái Navicat vậy ? dơn bản của Max ko thấy

khieuthien
17-02-11, 10:04 PM
đây là các file mình hay mò tới, có cả công dụng luôn rùi

1/ Vào playerbaggoodsinfo tìm field UserID Acc của bạn, qua field Goodsid đặt 6316 ( đây là ID vật phẩm + 10.000.000 Exp cho mỗi lần sử dụng – cái này sử dụng được nhìu Exp nhất ^_^) qua field Num đặt số lượng của vật phẩm đó. (Chú ý nếu ko có thì ta thêm vào nha).
2/ Vào game mà sử dụng vật phẩm đó ^_^ Mình Hack khi sử dụng nó + 1.000.000.000 Exp luôn đỡ phải sử dụng nhiều lần, vì sau này khi “Trùng sinh” Hero thì phải cần rất nhìu Exp để thăng cấp. ( 1 hero chỉ 2 lần trùng sinh).

Bảng này chỉ tham khảo thui nha, có gì thì các bạn có thể tự mày mò thêm nha.
Thông số của Account - Tiền Cash alluser
Thông tin về Bang – Cờ hiệu– Uy Danh emperorinfo
Thông tin về Ngoại thành (tài nguyên) ID - Level - … 9. 10. 11. 12 cityresourcebuildinfo
Thông tin về tên các Vùng đất _ Tiên cảnh _ Động … Elflandinfo - emperorfavorite
Thông tin về vật phẩm goodsinfo
Thông tin về vật phẩm đã mua trong thương khố ( ID – Tên – Ngày mua – Số lượng) playergoodsbuyinfo
Thông tin về vật phẩm trong túi của Account playerbaggoodsinfo
Thông tin về Nhiệm vụ đã nhận và hoàn thành ( chưa rõ ) questuserdata
Thông tin về các Hero có trong vùng đất_Tiên cảnh… số lượng Hero… (ID & Level của Hero). cityresourcebuildinfo
Nhìn tên cũng biêt cityinfo
Tên - Hình ảnh - Giới tính nameinfo
Nhiệm vụ + Yêu cầu của Nhiệm vụ questcondition
ID – Level – Cấp cường hóa của trang phục – ID các loại Đá đã ép vào trang phục đó (Cái này mình có thể thêm vào). playerbagequipinfo
Tên hình ảnh của NPC nameinfo
Điều kiện nâng cấp Bang hội guildlevelupconfig
Lichsuwr online của Account onlineuserhistory
Thông tin về vật phẩm đã sử dụng hay sao ý ^_^ cái này các bạn tự mò thử xem playeroperate
Server của bạn đang xài có việt hóa 100% không share cho anh em với?!

kelalung
22-02-11, 03:27 PM
Đắc kỷ v141 đã có, các bạn nhanh tay kẻo mất link, ở 99uc đó

katax
26-02-11, 09:59 PM
Mình cài rồi chạy server đc nhưng nó báo cái này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ko biết vào đâu chơi luôn
Bạn nào giúp dùm

zzvanquyenzz
14-03-11, 10:43 AM
hjx cho mình hoi nha. mình down ban 24/10 về rui đưa vào ổ D. song rồi mình giải nén chay gamesever song là chơi được à hay còn phải làm gi nũa không. có cần cài IIS hay cái gì khác không. có cần copy cái gì không.

bomcao
26-03-11, 11:44 AM
gameserver load xong, cũng đã reg acc luôn đang nhập vô thì chỉ thấy đang đăng nhập xin hãy chờ .....chờ tới sáng mai cũng chưa chơi dc hix

Mi$$_$p@m
26-03-11, 07:52 PM
Reg ac thế nào vậy? Chỉ mình với ( chơi thì toàn dùng nick có sẵn chơi là admingm1 -123456 để chơi thôi chứ không biết reg acc)

bokinhvanceh
30-03-11, 06:46 PM
mình download về rồi nhưng ko có cài được ai hướng dẫn cụ thể mình với , mình chạy trên máy ảo , xin chân thành cám ơn mọi người !

p/s : mình đã tìm tất cả các bài trong diễn đàn ko có bài nào chỉ hướng dẫn cài cả , nếu ai biêt xin chỉ mình với , cám ơn tất cả mợi người !

bokinhvanceh
30-03-11, 06:46 PM
mình download về rồi nhưng ko có cài được ai hướng dẫn cụ thể mình với , mình chạy trên máy ảo , xin chân thành cám ơn mọi người !

p/s : mình đã tìm tất cả các bài trong diễn đàn ko có bài nào chỉ hướng dẫn cài cả , nếu ai biêt xin chỉ mình với , cám ơn tất cả mợi người !

dungdzo
30-03-11, 11:32 PM
đủ ram để chạy ko, set ram máy ảo 1G chạy mất tầm 30ph( có khi hơn =)) ), mà cài trên máy ảo làm j, nặng máy ra, cứ máy thật mà cài. Nếu chạy win 7 thì tắt UAC đi( để chạy dc Netlinkmoudlue), còn mới đầu thử thì lên freesvn.net ý trên đấy có bản 1.36 dowveefe mà tập chạy( cho có tý hiểu bít) quen rùi sau này mới cài các bản khác

bokinhvanceh
04-04-11, 12:06 AM
cho mình hỏi cách tạo acc trong đắc kỷ 1.36 với , mình muốn bạn mình cùng chơi trong mạng lan mà ko có cách tạo acc mới , cám ơn mọi người nhiều !

dungdzo
04-04-11, 07:45 PM
insert into alluser (loginname,password,isgm) values("Username",md5("Password"),0) chạy cái này trong phần qwery thay Username ,Password = acc + pass của bạn

toilatoilatoi
08-04-11, 04:42 PM
Có ai bít cách chỉnh lại vị trí chữ sau khi đã việt hóa ko?Mình dùng phần mềm Flash Decompiler Trillix mà MAXSAI đã giới thiệu thì sau khi việt hóa xong nó bị lệch như thế này :

Mình đã thử convert file swf sang dạng fla rùi dùng adobe flash để chỉnh sửa thì làm đc nó đúng vị trí nhưng file swf xuất ra lại bị lỗi font và thiếu mất một số sprite trong đó.
Bạn nào có thể hd mình cách chỉnh cho nó đúng vị trí như của sgame mà ko bị lỗi đc ko?

kelalung
09-04-11, 06:38 PM
có thấy toạ độ X, Y bên góc trái ở dưới ko, chỉnh số âm hoặc dương sẽ được

toilatoilatoi
09-04-11, 08:50 PM
Mình thử chỉnh rùi nhưng ko chỉnh số âm được.
Trước đây mình nhớ là có ai đấy hướng dẫn là chỉnh về 0 rùi ấn mũi tên phía dưới nhưng mình làm mãi mà ko được

bokinhvanceh
15-04-11, 08:12 AM
cho mình hỏi chỉnh thời gian chơi như thời gian thực thì phải làm sao , cám ơn nhiều !

woodes123
20-04-11, 09:00 AM
ai cho minh lai link viet hoa khong. cai kia khong vao dk

dungdzo
20-04-11, 12:05 PM
bản mỳ ăn liền link siêu tốc :D, việt hóa đủ dùng

woodes123
20-04-11, 12:56 PM
ban nao cho minh lai duong link "huong dan viet hoa".cai kia khong vao dk :((

hoainhanst
23-04-11, 11:39 AM
bạn chỉ tận tình vụ reg acc được khôg, mình k làm được ji hết. có hình ảnh luôn nha bạn

songvinghia85
24-06-11, 11:07 AM
bản mỳ ăn liền link siêu tốc :D, việt hóa đủ dùng

link die mất tiêu rồi bạn ơi! chỉnh lại giúp nhé

echop99
05-08-11, 02:42 AM
gameserver load xong, cũng đã reg acc luôn đang nhập vô thì chỉ thấy đang đăng nhập xin hãy chờ .....chờ tới sáng mai cũng chưa chơi dc hix

Mình cũng bị lỗi này. Có ai biết cách sửa không, chỉ dùm với. Mà mình đã set ram máy ảo 3Gb. ram máy là 2Gb.

tuananhnew
11-05-12, 09:47 PM
@MAXSAI: đính chính cho bạn cái vụ win 7 này -> bạn nói thế thì máy tui chưa bao giờ cài đc DK mất.
1. Win 7 32 bit reg dll trên bình thường ko vấn đề gì ! Chỉ vì các bạn cài .Net 2.0 xong phải restart nha, ko là gameserver mở văng sau khi click 1s ah (win 7 mặc dù đã có sẵn .Net 3.5 về lý thuyết thì chạy láng 2.0 nhưng ko hiểu sao reg dll ok mà vẫn ko chạy gameserver -> test trên desktop)
2. Win 7 64 bit, các bạn ko chạy reg dll này được mà phải làm = tay :D như sau :
- Mở Run lên, gõ cmd
3. Netbox là giả lập IIS, còn Xampp là cho apache -> nói chung nước sông và nước giếng chả liên quan gì nhau (mặc dù xampp mod thì chạy đc aspx :D)

nhìn mấy anh tích cực wa ! em cũng đang muốn test cai server ma may chay win 7 64 bit :(( khó khăn ui , h phải post 1 bài để xem hướng dẫn . mấy anh thông cảm đừng đập gạch em nha :D

shivemon
23-05-14, 05:54 PM
Mình down bản update 24/10 về giải nén rồi đặt vào ổ D. Chạy file startServer thì cái GameServer nó mất tiêu, rồi mình down cái fix lỗi bên dưới vào rồi chạy mà cái gamesv vẫn tắt. Có hướng dẫn nào cụ thể hơn không mọi nguời ??

kesandem153
11-08-14, 10:25 PM
ai chỉ mình cài với , pó tay.com rồi toàn bị lỗi tùm lum , hay tại máy mình cũng ko biết nữa . Help me muốn chơi mà ko biết cái chan

diguhey
09-04-15, 06:54 AM
- Mở Run lên, gõ cmd