PDA

View Full Version : Ebook JX 3.0

jxvietnam
10-10-10, 03:08 PM
Mấy bữa nay đc nghĩ nên ngồi viết cái ebook để hổ trợ cho newbie:)>-
Hiện tại vẫn chưa xong, ai thích bỏ cái gì vào thì nói tui nhá:D
UP lên cho mọi người góp ý để hoàn thiện ebook hơn<:-P
------------------------------
Update 30/10
+ Video HD ghép skill KT
+ Tool JX
+ Giao diện
+ 1 số thứ :D
Link update 30/10 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

File video .fbr thì down soft dưới về xem nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SR spam;)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zonjkut3
10-10-10, 03:14 PM
k ngờ 2 bài của mình cũng dc cho vô =))

khuyên nên thêm bài patch client của anh hòa vào cho ngon :">

jxvietnam
10-10-10, 03:27 PM
dĩ nhiên rồi là có rồi:D
2 bài của zonj rất có ích cho newbie đấy chứ ^^

[S]ocola[S]an
10-10-10, 04:04 PM
Có cần bài làm mặt nạ ko ta send cho ;))

jxvietnam
10-10-10, 04:20 PM
Có cần bài làm mặt nạ ko ta send cho ;))
Bài mặt nạ của sandaru có rồi:D

Sir.THÀNH™
10-10-10, 05:03 PM
rất hay.........................................

TS2GVN
29-10-10, 07:33 AM
Hé mình làm tế năng cao rồi cậu ơi :D

fuimensuda
29-10-10, 07:46 AM
Bài viết rất có ích thanks bạn cái :D

Tiến Đạt
29-10-10, 05:00 PM
Có cái Sv của mình ko đc vô E Bock thui :((

jxvietnam
29-10-10, 05:13 PM
Có cái Sv của mình ko đc vô E Bock thui :((
hix cái này mình share từ 10.10 mà :D
mai thứ 7 mình sẽ update. Dĩ nhiên là có server của bạn trong "Tổng hợp server JX".

Mr.Phát
30-10-10, 10:00 PM
chưa down về nữa :D để tí down về học hỏi :>

Tiến Đạt
31-10-10, 02:48 PM
Jxvietnam sao nỡ chơi Zon như vậy >:P
Há há cái này tui mới nhìn thấy lúc nãy:):):):):D
Cái này cũng chịu ông bản Up ngày 30 đây nữa
há há há <:-P<:-P

jxvietnam
31-10-10, 04:10 PM
ax tui ko để ý:D
thank batca2tay nhá:>
sr zonj luôno:-)

Tiến Đạt
31-10-10, 08:21 PM
ông thái hòa quá đáng. TUi poss 2 tấm hình để jxvietnam sửa ông lại xóa mất cái cảu tui yk là sao?? còn cái lý do spam chả ffungs tẹo nèo cả

thaihoa91
31-10-10, 08:25 PM
2 tấm hình tui xóa hồi nào ! Nhìn kỹ lại đi ông bạn ! Ông bạn mới là quá đáng ! Cái bài 2 tấm hình tui còn để ở trên kìa ! Xóa hồi nào ! Vừa fải thui nha !

SPAM trắng trợn, nhìu lần viết 2 bài liên tục, tui ko hỉu bạn ko bít edit để viết thêm hay là mún SPAM thật mà viết 2 bài liên tục hoài, bạn bít tui Merge (nối bài) của bạn bít bao nhiu lần rùi ko !

Bài tui cảnh cáo + del bài bạn là cái bài bạn chỉ viết vài chữ ghi : há há há há há há há há há há há

Bằng chứng đoạn tui cảnh cáo là ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tiến Đạt
01-11-10, 12:56 PM
2 tấm hình tui xóa hồi nào ! Nhìn kỹ lại đi ông bạn ! Ông bạn mới là quá đáng ! Cái bài 2 tấm hình tui còn để ở trên kìa ! Xóa hồi nào ! Vừa fải thui nha !

SPAM trắng trợn, nhìu lần viết 2 bài liên tục, tui ko hỉu bạn ko bít edit để viết thêm hay là mún SPAM thật mà viết 2 bài liên tục hoài, bạn bít tui Merge (nối bài) của bạn bít bao nhiu lần rùi ko !

Bài tui cảnh cáo + del bài bạn là cái bài bạn chỉ viết vài chữ ghi : há há há há há há há há há há há

Bằng chứng đoạn tui cảnh cáo là ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ờ ờ còn bằng chứng chứng minh tại sao tui lại viết 2 bài là ở đây ( nếu bạn ko tức mà del mất thì nó vẫn ở đó ): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
01-11-10, 06:06 PM
Tui ko bít bạn hỉu chức năng Edit tới đâu nữa !

Có vẻ bạn nghĩ Edit là fải xóa toàn bộ nội dung đã viết trước đó để viết lại từ đầu à !

Edit có nghĩa là viết thêm, xóa cũng dc, tùy bạn !

Edit là viết tiếp cái gì mà mình mún nói thêm !

Ví dụ bạn viết bài số 1, rùi bạn mún viết gì thêm thì edit để viết thêm !

quydu1989
01-11-10, 11:25 PM
fix lai e book di ban bị lỗi sao ấy

quydu1989
02-11-10, 12:41 AM
fix chua ban minh mo ebook jx ko co duoc no ra mau trang xoa ha'

quydu1989
02-11-10, 12:46 AM
khong xem duoc ebook sao lai vay fix lai di chu pic thank

jxvietnam
02-11-10, 07:41 AM

quydu1989
02-11-10, 06:34 PM
fix loi chua mod ........................

uhm ky vay minh mo ko duoc la sao?

e book hay qua ma ko doc duoc fix lai di mod ........

thaihoa91
02-11-10, 09:59 PM

quydu1989
07-11-10, 05:21 PM
test lai di mod sách ko coi dược8-}

minh mo duoc ok binh thườngx-(

thu rui ko duoc ebook bi loi chắc luôn..............

thaihoa91
07-11-10, 10:22 PM

Tui down về test và đây là hình ảnh !

Čħīċķėň
15-11-10, 11:38 PM
Giao diện Kiếm Thế cho JX
Chắc các bạn đã quá nhàm chán với giao diện của JX ?? Hay thử bộ giao diện Kiếm Thế này thử xem ^^
Hình demo:
Link down :
Cái này dành cho server có font nhé.
Down về có 2 thư mục là UI và SPR. Copy 2 thư mục đó vào client của bạn
Xong chạy game.exe để hưởng thụ:D:D
Trích kikina

ặc phần mapmini tui làm King chỉ phần máu mana thui :))

đề nghị trong bản sau sửa lại ;)) (tại mình thix nỗi tiếng ;)))

tjnakung
16-11-10, 04:16 AM
ặc phần mapmini tui làm King chỉ phần máu mana thui :))

đề nghị trong bản sau sửa lại ;)) (tại mình thix nỗi tiếng ;)))
chán kin thích nổi tiếng thì tạo xì căng đan đi ví dụ như làm cái clip ngoáy lổ tai bằng xà ben tung lên mạng bảo đảm nổi hơn Thủy Tớp , Hoàng Thùy Linh luôn đó

jxvietnam
16-11-10, 07:21 AM
@chick : uh tại tui ko biết, để vài bửa sửa:D
@tjnakung : không spam lung tung nhé

tungblt
17-11-10, 01:18 PM
có cái autoupdate của tui hông ta 8->

nhactre8x
20-11-10, 06:21 PM
Ebook quá hay.thanks rất nhiều :)
tiếc là cái Link web die rồi bạn làm ơn up lại giùm mình nha.thanks rất nhiều .

jxvietnam
20-11-10, 09:20 PM
Hix web đk hiện tại mình ko giữ, sr nhé:)

makxx20012
23-11-10, 01:52 AM
ebook của giangleloi mở đc mà ebook này mở lên không đc :-ss

jxvietnam
23-11-10, 07:14 AM
sao ai cũng mở đc, bạn lại ko mở đc :-ss

checklove2008
23-11-10, 03:19 PM
nếu sài WIN 7 thì vô propertyre mà Unclock

Sir.THÀNH™
13-01-11, 01:48 AM
ê. chủ pic ơi,sao tui không đọc đc cái .chm đó vậy.

main05
13-01-11, 02:07 AM
up lại đi chủ pic ơi .

jxvietnam
15-01-11, 06:17 PM
up lại đi chủ pic ơi .
Link down còn down đc mà bạn. Up gì ??

kyo11
27-01-11, 01:05 PM
oc cho cái pass file SkillFs1.exe trong phần Add skill phong thần và skill khủng vào JX
đi

NKQ1990
09-03-11, 01:31 PM
Thanks bạn chủ topic nhiều, ebook rất chi tiết, nhưng mình vướng 1 lỗi này mong các bạn chỉ giáo :
Trong phần hướng dẫn cài SQL Sever 2000, mình đã down SQL về (theo link trong ebook), ở buớc 2 có ghi :

Bước 2 : Vào thư mục đó, chạy setup.exe để bắt đầu quá trình cài đặt. Và làm theo tuần tự hình phía dưới
Nhưng khj mình giải nén file SQL đã down về thì ko thấy setup.exe đâu mà thấy mỗi file autorun,
click vào cái đó thì chạy đc phần cài đặt. Mình cũng đã làm theo hướng dẫn, chọn SQL sever 2000 Compoment > rồi Install database sever.
Bắt đầu chọn Next đc, nhưng đến bước tiếp theo cọn Local computer > next thì nó bị lỗi này :|
Bạn giải thích giúp mình và chỉ lun cách khắc phục với :( theo mình đoán là chắc tại máy nhà mình vẫn dùng win lậu (màn hình đen :( )
Chỉ giúp mình nha , mún chơi vl offline mà ngay bước đầu đã bị thế này :(

kidcrazy187
09-03-11, 01:38 PM
Autorun thì cũng chạy như setup thôi.
Restart lại máy rồi cài xem. Nó nói là có 1 chương trình cài đặt được tạo ra đang chờ file hệ thống trên máy cài đặt.

NKQ1990
09-03-11, 01:41 PM
Uh thanks để mình thử reset máy xem :|

NKQ1990
09-03-11, 01:48 PM
Vẫn ko đc bạn à :| mình reset máy rồi nhấn next nó vẫn báo lỗi đó , ai có thể giúp mình qua team viewr dc ko yahoo mình là langthangss
thanks nhiều :|

kidcrazy187
09-03-11, 02:22 PM
Vẫn ko đc bạn à :| mình reset máy rồi nhấn next nó vẫn báo lỗi đó , ai có thể giúp mình qua team viewr dc ko yahoo mình là langthangss
Vậy thì có khả năng thế này :
- Tìm trong Control Panel > Remove Programs .. Tìm coi bạn có cài chương trình này chưa, nếu có thì remove đi. Vì có thể bạn từng cài chương trình này đang dở dang hoặc quá trình cài thất bại, v.v... Tìm tất cả những thứ liên quan đến SQL trong Start Menu, thư mục Programs Files... xóa hết đi rồi cài lại.
- Nếu Có tên chương trình SQL mà remove không đc thì lên Google search mấy chương trình uninstaller, hoặc remove dở dang á. Tìm không ra thì search tạm : "Your Uninstaller" đi.
- Nếu không có trong list, thì còn nhiều lý do do bạn đã làm gì trước khi cài SQL. Có thể dùng "Your Uninstaller" để kiểm tra xem chương trình nào vừa đc cài tính từ lúc bật "Your Uninstaller" lần cuối cùng.

NKQ1990
09-03-11, 02:30 PM
bạn có thể dùng team viewr giúp mình đc ko minh chưa hiểu rõ cách bạn nói như trên cho lắm :|
yahoo mjnh` là : langthangss

kidcrazy187
09-03-11, 02:56 PM
bạn có thể dùng team viewr giúp mình đc ko minh chưa hiểu rõ cách bạn nói như trên cho lắm :|
yahoo mjnh` là : langthangss
Sorry bạn (_ _!), mình đang bận làm tí, cứ chốc chốc vào forum nà. Bạn tạm xài trên máy ảo nếu ghiền wá trước đi :P Thông cảm nha. Bạn chờ thái hòa onl xem có team đc k. YM : thaihoa91 .

Công Quốc
09-03-11, 04:05 PM
Bạn nào giúp bạn ấy dùm cái, mình hơi bận, tiện thể bạn nào còn lưu cái guide video của mình send cho bạn ấy dùm nhé. Mình còn giữ có mấy file à! :) chúc thành công nha Kim Quang

NKQ1990
09-03-11, 09:16 PM
Bạn nào giúp bạn ấy dùm cái, mình hơi bận, tiện thể bạn nào còn lưu cái guide video của mình send cho bạn ấy dùm nhé. Mình còn giữ có mấy file à! :) chúc thành công nha Kim Quang

Có phải Dân Bách Phong ko vậy ta :|

tungok
10-03-11, 10:31 AM
chưa thấy ai thử thì phải,tui đang dow về thử,hồi xưa võ lâm mới ra đã thử cài ofline ^^ nhưng mà hồi đó trình độ yếu kém chỉ nhìn tới cái đĩa của chú em MĐ à,giờ nhìn lại thấy phát triển quá,chắc chiều về test thử xem sao,có gì thx duob

chuongga2vn
14-03-11, 08:16 AM
bạn thêm hướng dẫn cài JX trên win7 đi ;))...mình thì cài đc rồi :-)

tungok
14-03-11, 09:09 AM
bạn thêm hướng dẫn cài JX trên win7 đi ;))...mình thì cài đc rồi :-)

tui nghĩ cách cài vẫn như thế :D, khổ thay cài trên win7 ultimate card mạng ảo xong, sql xong đến lúc star cái SQL thì nó báo lỗi :D,vẫn đang mò,kaka,XP vẫn là muôn năm

vokilanok
15-03-11, 09:21 AM
oc cho cái pass file SkillFs1.exe trong phần Add skill phong thần và skill khủng vào JX
đi

ai còn pass này cho minh đi giai nén ko dược

tungok
16-03-11, 10:01 AM
ai còn pass này cho minh đi giai nén ko dược

bác không xem thử ai post file đó ở topic nào,,,mấy file up trên 4rum cũng lằng quằng vài pass à :|

xuanduan
19-05-11, 05:02 PM
oc cái linksend lúc nào mà die rồi

FredyRyan
08-02-12, 04:51 PM
Sao down về mở lên đc nhưng ko thấy gì vậy bồ?

hungtnvn
26-02-13, 12:50 AM
uh sao lại ko thấy gì hết nhỉ>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)