PDA

View Full Version : xin hướng dẫn về op của item

sitachi
09-10-10, 07:47 PM
mình đã có file hình ảnh của đồ vật (áo , mũ, ....) giờ muốn thêm op vào thì làm sao ? Anh hòa có thể help giúp phần này kô :-$

ph4mduc4n
09-10-10, 08:08 PM
bạn lấy = RPGviewer à , mình chả bít lấy kỉu gì cả :( , extra nó ra toàn file .out chứ nó chẳng ra .spr :(

thaihoa91
09-10-10, 09:15 PM
bạn lấy = RPGviewer à , mình chả bít lấy kỉu gì cả :( , extra nó ra toàn file .out chứ nó chẳng ra .spr :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxvietnam
09-10-10, 09:34 PM
mình đã có file hình ảnh của đồ vật (áo , mũ, ....) giờ muốn thêm op vào thì làm sao ? Anh hòa có thể help giúp phần này kô :-$
ebook của giangleloi có đủ mà, bạn ko chịu tìm thôi :-|

ph4mduc4n
09-10-10, 09:53 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anh cho em hỏi mình muốn thay đổi hình ảnh của cái ảnh em mới lấy dc từ RPGviewer , thì thay đổi trong phần setting => áo đúng ko , ? nhưng có file ảnh đó rồi thì mình nhét vào đâu để lấy địa chỉ của nó hả anh ?

thaihoa91
09-10-10, 10:28 PM
anh cho em hỏi mình muốn thay đổi hình ảnh của cái ảnh em mới lấy dc từ RPGviewer , thì thay đổi trong phần setting => áo đúng ko , ? nhưng có file ảnh đó rồi thì mình nhét vào đâu để lấy địa chỉ của nó hả anh ?

Trong thư mục item có armor.txt, helm.txt.... trong đó mỗi item đều khai báo đường dẫn hình ảnh mà !

sitachi
09-10-10, 10:35 PM
hình như chưa ai trả lời câu hỏi của mình nhỉ ?

thaihoa91
09-10-10, 10:41 PM
Sorry ! Trong Ebook có mục Hướng Dẫn, trong mục Hướng dẫn có bài viết mang tên Chỉnh Option cho Item ! Bạn vào đó mà xem !

Mình có nói với bạn rùi ! Những thứ cơ bản đều nằm trong đó ! Bạn cứ đọc hết ebook đi rùi thấy !

sitachi
09-10-10, 10:44 PM
ok cám ơn .................................................. .

ph4mduc4n
09-10-10, 10:58 PM
Trong thư mục item có armor.txt, helm.txt.... trong đó mỗi item đều khai báo đường dẫn hình ảnh mà !

em nói thật nhé , trước giờ em vẫn thắc mắc , vậy armor.txt đó là lấy từ sv khác chứ ko phải lấy từ VNG đúng ko anh ? , cái file armor.txt của sv em chẳng hạn nó chỉ có tưng đấy hình ảnh , muốn thêm thì mình phải thêm vào chứ ? nhưng em thêm = cách nào ? trước em thấy sandaru có gửi cho mấy cái hình ví dụ là bh1.spr,bh2.spr,... thì những cái spr đó cho vào đâu ? có phải em cho vào phần spr đi kèm với ui bên trong client không ?

zonjkut3
09-10-10, 11:00 PM
mấy cái đó dc nén lại trog file pak

sitachi
09-10-10, 11:30 PM
đã add thữ rùi đã additem luôn rùi nhưng chỉ ra 1 cây đao duy nhất là Đại Phong Đao chẳng hiểu tại sao ? anh Hòa ơi khi thêm hình ảnh vào có thêm những dòng giống như các file khác đã có không ? hay để trống , em Add hoài mà ra cây Đai Phong đao kô :((
AddItem(0,0,1,10,0,0,10)

ph4mduc4n
10-10-10, 09:02 AM
lần cuối cùng , ai làm ơn chỉ cách nén file .spr vào file .pak và cách lấy địa chỉ , làm ơn lần cuối thui :(

thaihoa91
10-10-10, 09:27 AM
Có hết chứ ! Tại bạn ko search --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ph4mduc4n
10-10-10, 10:17 AM
link đã die , có phải là em unpack = dos , sau đó đút thêm mấy file vào thư mục vừa unpack rồi em unpack luôn cả thể 1 đống đúng ko ? hay em phải pack theo trình tự ntn ?

hay anh làm thử 1 clip dc ko :)

thaihoa91
10-10-10, 10:20 AM
LinkDown còn rất tốt !

Pack lại thì cứ vào ổ D chẳng hạn, rùi tạo 1 thư mục tên pack và wăng settings cần pack vào thư mục đó, rùi mở dos và gõ theo hướng dẫn là pack dc thui !

Chú ý, máy fải ở dạng languages Chinese (PRC) và trong Settings đó fải là các file dạng FONT thì mới pack dc !