PDA

View Full Version : [Helf] Cabal Managerment Tool

lynkent
08-10-10, 06:50 PM
ai hướng dẫn mình kỹ về cái này được không?

mình đã có server cabal off rùi nhưng mà không biết làm thế nào để có pet và đồ ^^

đã làm đúng như hướng dẫn nhưng nó báo lỗi.anh rành,teamviewer giúp mình 1 chút thôi nha.
thanks nhìu :*

lynkent
08-10-10, 10:59 PM
cho hỏi 1 câu nữa nha.thấy trên video nhân vật có đi moto ^^ và có đồ nhìn đặc biệt lắm
server off có đc như thế không nhỉ? làm thế nào có đc?

s0ck.mrth4nh
08-10-10, 11:43 PM
ai hướng dẫn mình kỹ về cái này được không?

mình đã có server cabal off rùi nhưng mà không biết làm thế nào để có pet và đồ ^^

đã làm đúng như hướng dẫn nhưng nó báo lỗi.anh rành,teamviewer giúp mình 1 chút thôi nha.
thanks nhìu :*

Thì bạn mở cabal manger lên cofig ip cho đúng rùi vào mục item đánh số Id theo đồ từng class pet cũng vật tìm đúng số id của nó
Bạn cài bản server 2.5 hay 2.8 vào toptic để down cái file item về mà xem id của nó
Good Luck !

cho hỏi 1 câu nữa nha.thấy trên video nhân vật có đi moto ^^ và có đồ nhìn đặc biệt lắm
server off có đc như thế không nhỉ? làm thế nào có đc?

Cái này cũng sài = cabal manger id của cái xe là 439
bạn chịu khó tìm file item về mà xem .

lynkent
08-10-10, 11:47 PM
thanks bạn!
mình đã confing theo hướng dẫn nhưng dzô nó vẫn báo lỗi MSSQL vs port :(

ai biết cách khắc phục như thế nào không?

s0ck.mrth4nh
08-10-10, 11:50 PM
thanks bạn!
mình đã confing theo hướng dẫn nhưng dzô nó vẫn báo lỗi MSSQL vs port :(

ai biết cách khắc phục như thế nào không?

Bạn đánh lại IP của cabal manger chưa IP card mạng ảo ý
Sửa lại
user = sa
pwd = Pass của SQL

Thân !

lynkent
09-10-10, 01:23 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình config như thế này mà.đã bật server và tắt mạng thật rùi :(

khó hiểu thật :S

hunterX
09-10-10, 01:35 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình ko hiểu ý u nói.bật server và tắt mạng là sao?Nó báo lỗi gì.Nói rõ tí.chỉ cần điền ser ip,use,host,pass là đc.Mấy cái gameDB...để mặc định.Nhớ bật ser lên trước nha.Ko thì xài cái GM tool tui đưa lên kìa.nhiều tính năng hơn.Chỉnh đồ có option dc (map,code...)

s0ck.mrth4nh
09-10-10, 02:34 AM

Ẹc cái account bạn fải để nguyên chứ chỉnh lại IP , use , pass cho hợp thui còn lại để nguyên hết nha bạn
gamedb = gamedb
cabalcash = cabalcash
account = account

lynkent
09-10-10, 06:41 PM
đã làm theo bạn nhưng vẫn ko đc? không hiểu lỗi gì? bro nào rảnh teamviewer giúp với ^^

cuilui
09-10-10, 08:19 PM
đã làm theo bạn nhưng vẫn ko đc? không hiểu lỗi gì? bro nào rảnh teamviewer giúp với ^^

dùng gmtool chỉnh thì nó chỉ liên quan đến SQL thôi, bật hay tắt server chẳng ảnh hưởng gì cả. nếu cài SQL trên máy ảo thì phải chạy máy ảo rồi mới dùng GMtool.
IP ở đây là IP của SQL không phải IP server
Pass là pass SQL