PDA

View Full Version : Tổng hợp bug game (dành cho ai đã cài thành công cabal off)

hunterX
08-10-10, 12:19 AM
Với mong muốn phát triển box cabal off của chúng ta.Mình lập ra topic này dành riêng cho những anh em nào đã cài thành công cabal off rồi.
Lý do: Có tổng cộng 6 class lại có Q,map...1 người test cũng chẳng hết nên tập họp nhau để cùng nghiên cứu nhằm phát triển cabal off của mình tốt hơn.
Đề nghị: Anh em gặp bug gì trong quá trình test game thì post lên (nếu có hình báo lỗi càng tốt),anh em sẽ họp lại bàn bạc tìm cách fix nếu được.
Xin lưu ý các anh em chưa cài được cabal off còn trục trặc về những vấn đề bên ngoài (vd: chưa kết nối ser được,cách sử dụng GM tool hay kết nối WinSCP...) xin đừng post bài trong đây mà chịu khó post trên 2 topic về SQL ảo và OS trên đầu trang.Lưu ý hầu hết các lỗi phát sinh trong quá trình cài đã có giải đáp.Anh em chịu khó đọc các bài viết cũ.Xin cảm ơn!<:-P
Ah post bug thì xài clien nào ser nào nhớ nói luôn nha.Khỏi mắc công hỏi tới hỏi lui.

guestboy
09-10-10, 12:17 AM
Hôm nay vừa cài xong các bước cabal vào dc cả sever mà vừa tạo nhân vật thí nó báo DB errors gì đó. Chán

s0ck.mrth4nh
09-10-10, 12:19 AM
Hôm nay vừa cài xong các bước cabal vào dc cả sever mà vừa tạo nhân vật thí nó báo DB errors gì đó. Chán
Đây là cách fix

1) Vào Microsoft SQL Server --->> Enterprise Manager --->> GAMEDB --->> Store Procedures --->> Xóa sp_newchar và sp_delchar
2) Mở Query Analyser , chọn GAMEDB rồi lần lượt Open 2 file sp_newchar.sql và sp_delchar.sql vừa down --->> click "Execute Query"
3) Restart.

Link:
mediafire.com / ?5ixtgmgyqzg
mediafire.com / ?xqcyemwymon

chúc bạn thành công

lalakers1192
09-10-10, 07:48 AM
Với mong muốn phát triển box cabal off của chúng ta.Mình lập ra topic này dành riêng cho những anh em nào đã cài thành công cabal off rồi.
Lý do: Có tổng cộng 6 class lại có Q,map...1 người test cũng chẳng hết nên tập họp nhau để cùng nghiên cứu nhằm phát triển cabal off của mình tốt hơn.
Đề nghị: Anh em gặp bug gì trong quá trình test game thì post lên (nếu có hình báo lỗi càng tốt),anh em sẽ họp lại bàn bạc tìm cách fix nếu được.
Xin lưu ý các anh em chưa cài được cabal off còn trục trặc về những vấn đề bên ngoài (vd: chưa kết nối ser được,cách sử dụng GM tool hay kết nối WinSCP...) xin đừng post bài trong đây mà chịu khó post trên 2 topic về SQL ảo và OS trên đầu trang.Lưu ý hầu hết các lỗi phát sinh trong quá trình cài đã có giải đáp.Anh em chịu khó đọc các bài viết cũ.Xin cảm ơn!<:-P
các bạn không đọc kỹ những gì chủ toppic viết à.box này không hướng dẫn cách fix chỉ tìm tòi các lỗi bug để sửa và phát triển thêm thôi.

hunterX
09-10-10, 11:09 AM
Uh!Anh em thông cảm có lỗi trong quá trình cài off thì post trên 2 topic trên cao ấy.SQL thì bên SQL,OS thì bên OS.Để tiện cho mình bàn hơn.Và lưu ý đọc bài cũ rồi hả hỏi.Thanks!
Hiện tại bị lỗi thế này:
1.Mang đồ sig vào class War và FS bị lỗi mất nửa cái đầu.hiển thị nón thì bình thường lại.Các class còn lại bình thường.
2.Kill tran mới:War nam có nữ ko,FA nữ ko nam có,BL nam có nữ ko,FS cả 2 (hiệu ứng vẫn có nha,ko có thi triển kill thôi).Tui đã thay cả clien korea,US,EU cái nào cũng thử rồi mà vẫn y chang vậy (riêng cái clien korea có sẵn kill mới luôn nên tui nghĩ chắc phải chỉnh lại cabalmain để data hoạt động).Bởi vậy tui có kết luận rằng clien nào cũng có thể xài đc kill mới và đồ ep 4 cả.Ăn thua cách patch clien thôi.
Bác nào biết cách fix hướng dẫn giúp với.
Cho xin code áo choàng Orihandcon luôn nha.Thanks!

hiphop1345
09-10-10, 11:41 AM
Win7 chạy client hể cứ ra đánh wáii là dis liền....

hunterX
09-10-10, 01:46 PM

Win7 thì ko có xài nên ko rành.Nhưng theo tui nghĩ chắc ko fai do cái win7 đâu.Vì OS và SQL chạy trên máy ảo mà.Cái clien mới chạy win7 chứ.Theo tui biết thì cái clien ko yêu cầu chạy trên win nào chỉ yêu cầu cấu hình thôi.Bạn nói rõ xài ser nào.Clien gi xem.Đi vòng vòng hay mua đồ gì có dis ko?ko mấy lấy cái clien của tui thử nè (EU):
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tui đoán là do cái ser và clien ko ăn khớp với nhau.Kiểm tra lại cái ser thử xem.Có lần tui thử tắt SQL vẫn ko dis (ko lưu dữ liệu lại thôi)

trson
09-10-10, 03:26 PM
chạy win 7 chẳng sao cả đâu. bạn làm sai bước thôi. xem lại đi. tôi xài win 7 có sao đâu

hunterX
11-10-10, 02:25 AM
Uh!Anh em thông cảm có lỗi trong quá trình cài off thì post trên 2 topic trên cao ấy.SQL thì bên SQL,OS thì bên OS.Để tiện cho mình bàn hơn.Và lưu ý đọc bài cũ rồi hả hỏi.Thanks!
Hiện tại bị lỗi thế này:
1.Mang đồ sig vào class War và FS bị lỗi mất nửa cái đầu.hiển thị nón thì bình thường lại.Các class còn lại bình thường.
2.Kill tran mới:War nam có nữ ko,FA nữ ko nam có,BL nam có nữ ko,FS cả 2 (hiệu ứng vẫn có nha,ko có thi triển kill thôi).Tui đã thay cả clien korea,US,EU cái nào cũng thử rồi mà vẫn y chang vậy (riêng cái clien korea có sẵn kill mới luôn nên tui nghĩ chắc phải chỉnh lại cabalmain để data hoạt động).Bởi vậy tui có kết luận rằng clien nào cũng có thể xài đc kill mới và đồ ep 4 cả.Ăn thua cách patch clien thôi.
Bác nào biết cách fix hướng dẫn giúp với.
Cho xin code áo choàng Orihandcon luôn nha.Thanks!
Tui hỏi tui tự trả lời luôn :)).Tui đã kiểm tra tất cả các clien US,EU,Korea gì gì đều add được đồ ep4 và kill tran mới.Ăn thua cách patch clien thôi.Nhưng có lỗi như tui đã gặp ở trên.Cách fix đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chép vào thư mục Data\Object\Character của clien nha.Cái này tui sửa trên cái clien tui đã up (EU) nha.
Cái này fix bug kill tran mới ko hoạt động chỉ có hiệu ứng của char (đã test hết).Cái vụ mất nửa đầu War và FS chưa fix đc.
Ser mấy u tự lo nha.Hướng dẫn tui có làm rồi.Cách patch clien tui cũng hướng dẫn rồi.Cứ theo đó mà dùng cho clien US và mấy cái khác.
Chụp hình tự sướng thôi =)):
Đây áo choàng có màu nhá
Kill mới thể hiện đủ nhá
Vũ khí GM,pet mới,avartar,tóc mới khuôn mặt mới ngon lành nhá.
Anh em thấy có ích thanks cái lấy niềm tin tiếp tục nào.:)>-
Sặc sao ko ai thanks lấy hên hết vậy.Bỏ công thức đêm của tui quá.

trson
11-10-10, 07:46 AM
thật là tuyệt. client cua bạn đã up gồm 12file phải ko

trson
11-10-10, 01:38 PM
hunterX ơi. ông xóa mấy cái file Xtrap đi. đảm bảo các class cả nam lẫn nữ đều ok , nhìn thấy mặt . nhân vật di chuyển khí xài skill

trson
11-10-10, 01:40 PM
cuối cùng cũng xong cái vụ skill mới cho bản US. h tiếp theo là đồ SIG :P thanks all

hunterX
11-10-10, 01:59 PM
hunterX ơi. ông xóa mấy cái file Xtrap đi. đảm bảo các class cả nam lẫn nữ đều ok , nhìn thấy mặt . nhân vật di chuyển khí xài skill

Thì bây giờ vẫn nhìn thấy mặt,di chuyển khi xài kill mà.Cái Xtrap nằm đó cho vui chứ ko có tác dụng gì.Xóa hay ko cũng vậy hà.
Chỉ còn lỗi class war và FS mang đồ sig vào mất mái tóc (thể hiện nón sẽ hết).Còn lại đều bình thường.1 mình tui ko thể test hết đc nên lập 2pic này anh em cùng test đây.Vô việc đi anh em ơi.Có bug game up lên đây nha

hunterX
11-10-10, 02:01 PM
cuối cùng cũng xong cái vụ skill mới cho bản US. h tiếp theo là đồ SIG :P thanks all

Up kill trước đồ sig sau mãi mãi ko đc đâu.Kill là cuối cùng mới đc.Cho ông 1 gợi ý:quan trọng là cái cabalmain.Rồi tự xử đi.Nhưng kill sẽ bị lỗi.patch cái fix tui up ở trên vô là ok.Ah bản US đồ mới thiếu data nhá.patch đồ sig vào fai kiếm thêm data.

trson
11-10-10, 03:23 PM
ừ. thanks. có khi sang bên EU của ông thôi> ben US này ít data quá. tren ROGE vung toàn EU

guestboy
12-10-10, 08:52 PM
Bác hunter cho xin cái nick yh dùm cái nhé :P

hunterX
14-10-10, 01:40 AM
Bác hunter cho xin cái nick yh dùm cái nhé :P

langtuvotinh_ctvn.Có em gái chị gái gì ko mà xin YH?:))nói chứ có gì cứ pm giúp đc tui giúp.

lalakers1192
14-10-10, 10:08 AM
ừ. thanks. có khi sang bên EU của ông thôi> ben US này ít data quá. tren ROGE vung toàn EU
đâu có mấy lão sài us bản mới đó chứ.htrc tìm được link US S&S mà không down được ức gần chết.

cuilui
14-10-10, 10:45 AM
đâu có mấy lão sài us bản mới đó chứ.htrc tìm được link US S&S mà không down được ức gần chết.

đúng ! bên Ragezone toàn dùng bản US thôi

bonghongnuoc
14-10-10, 02:53 PM
Tớ đã thành công trên Client US =]], Bữa nào up hình cho các bác rửa mắt chơi hehehehe

hunterX
14-10-10, 04:56 PM
Tớ đã thành công trên Client US =]], Bữa nào up hình cho các bác rửa mắt chơi hehehehe

Thì tui đã nói clien US hay EU hay mấy cái clien khác đều đc mà.Nó khác nhau nhưng mình dùng cùng 1 cái patch ===>cuối cùng chỉ là 1 data mà thôi.

machia
14-10-10, 10:28 PM
Mình up thành công ser v2.81 đồ sig ko bị lỗi gì hiện cả áo choàng, nhưng lại bị lỗi skill trans, học được skill nhưng cứ dùng skill trans bem quái là văng khỏi game. Mình dùng client eu cùa fancy. Cài server theo thứ tự của HunterX
Bạn nào giúp mình khắc phục lỗi này với.
@ps HunterX: mình tìm mãi mà không thấy cái link fix skill của bro ở đâu cả có thì post lên cho mình với nhé. Thanks

hunterX
15-10-10, 12:58 AM
Mình up thành công ser v2.81 đồ sig ko bị lỗi gì hiện cả áo choàng, nhưng lại bị lỗi skill trans, học được skill nhưng cứ dùng skill trans bem quái là văng khỏi game. Mình dùng client eu cùa fancy. Cài server theo thứ tự của HunterX
@ps HunterX: mình tìm mãi mà không thấy cái link fix skill của bro ở đâu cả có thì post lên cho mình với nhé. Thanks

Bạn kiểm tra lại tất cả các bước cài kill của mình nha (hex main,chép patch...) coi có gì sai ko.
@trson,manchia:đây là file fix kill chép vào thư mục character nhá.Với bạn manchia thì kiểm tra lại xem các bước cài có gì sai ko.Vì fix này là fix có hiệu ứng lúc ra kill nhưng char đứng im.Chúc ông thanh công nha trson.Nếu ok pm YH tui.

trson
15-10-10, 04:30 PM
Bạn kiểm tra lại tất cả các bước cài kill của mình nha (hex main,chép patch...) coi có gì sai ko.
@trson,manchia:đây là file fix kill chép vào thư mục character nhá.Với bạn manchia thì kiểm tra lại xem các bước cài có gì sai ko.Vì fix này là fix có hiệu ứng lúc ra kill nhưng char đứng im.Chúc ông thanh công nha trson.Nếu ok pm YH tui.
ông xem này :(
vậy là sao. ông up 11 file (woman va man) từ 1 den 11 của character dc ko. nó vẫn lỗi kiểu gì ấy.

goder2910
15-10-10, 04:37 PM
Mình dùng Client US nhưng lại patch theo client EU (Soul and Siena) của Fancy 90, và mình có làm theo cách ở topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Với cách này có thể hiện ra ao choàng Sig ko và skill mới trên client US ko hay là phải làm thêm gì nữa ?
Mình hơi noob Thank !

hunterX
16-10-10, 12:10 AM
Mình dùng Client US nhưng lại patch theo client EU (Soul and Siena) của Fancy 90, và mình có làm theo cách ở topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Với cách này có thể hiện ra ao choàng Sig ko và skill mới trên client US ko hay là phải làm thêm gì nữa ?
Mình hơi noob Thank !

patch kill trước đồ ep4 sau.clien US cần thêm data

@trson: ông giai nén lại cái clien và patch thêm cái fix kill của tui thôi xem thế nào.Cứ từ từ đừng nôn nóng quá.Hôm bữa tui cản rồi mà ông đổi tên tùm lum nên nó lỗi đó thôi.Làm theo tui thử lại xem sao.Tối mai rảnh có gì chat rồi tính tiếp.Hôm bữa tui hướng dẫn ông làm đồ sig ổn rồi mà.Do ông đổi tên lug tung thôi.

bonghongnuoc
16-10-10, 08:37 AM
ông xem này :(
vậy là sao. ông up 11 file (woman va man) từ 1 den 11 của character dc ko. nó vẫn lỗi kiểu gì ấy.

Nếu như mặc đồ được là không phai server rồi, tại Client đó bạn, bạn kiểm tra lại cái maincabal với các file cabal, data trong thư mục DATA xem.

bonghongnuoc
16-10-10, 08:39 AM

ông thử đứng yên 1 chổ rồi đè nút Ctrl rồi bấm chuột phải vào skill thử xem coi có xuất chiêu được không, nếu không được là tại server, ông nên kiểm tra lại phần File Skill.scp xem có phải có skill mới trong đó không.

Tại vì lúc xuất chiêu đánh quái thì sức mạnh của skill, thời gian cast, Số lượng máu đánh được đều do của server gửi dữ liệu sang client nên đánh quái mà bị dis thì chắc là server

hunterX
16-10-10, 12:17 PM
Yêu cầu mấy pác có bug gì post thẳng lên đây anh em cùng bàn bạc cũng để 4rom phát triển nha.Mấy pác spam YH em quá.Em cũng gà con thôi.

trson
16-10-10, 03:59 PM
ông thử đứng yên 1 chổ rồi đè nút Ctrl rồi bấm chuột phải vào skill thử xem coi có xuất chiêu được không, nếu không được là tại server, ông nên kiểm tra lại phần File Skill.scp xem có phải có skill mới trong đó không.

Tại vì lúc xuất chiêu đánh quái thì sức mạnh của skill, thời gian cast, Số lượng máu đánh được đều do của server gửi dữ liệu sang client nên đánh quái mà bị dis thì chắc là server
skill dc nhưng đưng im khi xuất chiêu. còn quần áo là do file character chưa đứng với server thôi. tôi đang tìm xem lỗi ở file nào.

hunterX
16-10-10, 06:53 PM
skill dc nhưng đưng im khi xuất chiêu. còn quần áo là do file character chưa đứng với server thôi. tôi đang tìm xem lỗi ở file nào.

Ông tốn công kiếm lỗi làm gì.Cứ giải nén lại clien.fix kill.Vậy là xong.Hôm bữa ông chỉnh cái gì server thì trả về chỗ cũ.Còn clien thì làm như tui nói thử coi.

trson
16-10-10, 07:23 PM
ông online send cho tôi 1 số file nhé. tôi nghĩ latiimmf ra rồi

trson
17-10-10, 10:52 AM
Yêu cầu mấy pác có bug gì post thẳng lên đây anh em cùng bàn bạc cũng để 4rom phát triển nha.Mấy pác spam YH em quá.Em cũng gà con thôi.
lặn lội vài ngày cuối cùng cũng xong. bó tay luôn. làm ko giống ai cũng ok:)). thanks Hunterx rất nhiều !!!!!! h thì show hàng :

trson
17-10-10, 11:08 AM
hxhx còn rất nhièu lỗi: giống lỗi cua HunterX ngày xưa. nv Nam mỏng dính 2D, class FS lệch pha 2d. bug shop.

hunterX
17-10-10, 01:16 PM
hxhx còn rất nhièu lỗi: giống lỗi cua HunterX ngày xưa. nv Nam mỏng dính 2D, class FS lệch pha 2d. bug shop.

Tui ko thể up hết man và woman cho ông được.700 MB + lận.nhiều quá.Ông cứ bỏ cái clien đang sử dụng đi.giải nén lại cái clien của tui rồi patch cái fix tui đưa ông.Chỉ vậy thôi.Đừng tự ý thay đổi tên của man và woman nữa.Ông bị lỗi là do ông thay đổi tên tùm lum đó.Ông cứ làm như tui nói đi.Cam đoan với ông kill ko lỗi đồ sig ok.Tui đang xài rất bình thường.Ko thì ông kiếm chương trình điều khiển từ xa tui cài cho.Giúp ông cỡ vậy là tui hết sức rồi.

trson
17-10-10, 09:03 PM
hxhx làm giống ông nói mà có dc đâu. :( jups tôi up mấy cái file đó lên đi please!

machia
18-10-10, 09:08 PM
Theo mình thì ko cần làm như vậy. Cứ down cái client eu soul&siena về cho nhanh. Mình đã cài thành công theo cách của HunterX. Tuy nhiên hòm đồ vẫn nhiều lỗi+ lỗi ko hiển thị màu tóc :(

hunterX
16-11-10, 04:09 PM
Theo mình thì ko cần làm như vậy. Cứ down cái client eu soul&siena về cho nhanh. Mình đã cài thành công theo cách của HunterX. Tuy nhiên hòm đồ vẫn nhiều lỗi+ lỗi ko hiển thị màu tóc :(

Lúc này nhà tui ko nối mạng nên tui chơi off.Lỗi màu tóc là do sửa bug áo choàng sig.Nếu ko sửa thì màu tóc ok.Lâu nay tui ko để ý.Giờ chơi nhiều mới thấy.
Có 1 lỗi thế này nữa.Lúc trước có nối mạng vô game rất dễ,Giờ xài card mạng ảo rất khó vào.Cứ vô rồi ra rồi vô 1 lúc lâu mới vô đc.Tui nghĩ cái này ko fai lỗi game.do card ảo kết nối chậm hơn.

sephiroth
17-11-10, 05:57 PM
Skill EP4 bug tùm lum , sai status cũng như dam , thiếu hiệu ứng skill của FB..........
Hiện tại thì đã fix hết các lỗi status h chỉ thiếu cái effect skill FB là - resist rate và dam , ai có kinh nghiêm có thể hợp tác cũng fix nốt cái này cho nó hoàn thiện^^!

hunterX
18-11-10, 01:31 PM
Skill EP4 bug tùm lum , sai status cũng như dam , thiếu hiệu ứng skill của FB..........
Hiện tại thì đã fix hết các lỗi status h chỉ thiếu cái effect skill FB là - resist rate và dam , ai có kinh nghiêm có thể hợp tác cũng fix nốt cái này cho nó hoàn thiện^^!

Nếu ông làm như hướng dẫn của tui trên 4rom thay tên man9 cho man10,woman 9 cho 10 và ngược lại.Tui đang xài rất ok và đầy đủ.Chỉ có 1 lỗi là nếu fix áo choàng sig thì mất màu tóc.ko fix thì ok.đang test off nên ít lên 4rom.

Có 1 vấn đề cần théc méc.anh em có ai biết cách làm cho kill party thành kill xài 1 mình ko?đang chơi con wi lv 182 mà nó íu xìu.đi map 1 mình ko nổi.ko buff party đc.

sephiroth
18-11-10, 04:35 PM
Ủa làm vậy thì skill FB có effect - rate với dam vào target hả?:-?
Cái đó theo tôi nghĩ phải sửa lại skill.scp với bên client , chưa thử nhưng đoán ko lầm thì những skill dạng party nó sẽ thuộc group 12 còn buff cho bản thân là group 11.Thử edit lại xem ( mà chắc là đúng 100% rồi^^)

hunterX
24-11-10, 09:31 PM
Ủa làm vậy thì skill FB có effect - rate với dam vào target hả?:-?
Cái đó theo tôi nghĩ phải sửa lại skill.scp với bên client , chưa thử nhưng đoán ko lầm thì những skill dạng party nó sẽ thuộc group 12 còn buff cho bản thân là group 11.Thử edit lại xem ( mà chắc là đúng 100% rồi^^)

Để về thử xem thế nào.Thanks ông nha.Mới viet hóa ko dấu hết rồi.Anh em có cần ko bữa nào tui up lên.

close
25-11-10, 01:54 AM
up lên đi hunter , dù sao thì đọc tiếng Việt vẫn thích hơn là tiếng Anh ;)
thanks trước .