PDA

View Full Version : Việt hóa có dấu đầu tiên trong TLKD

LàmGìĐểCóTiền
06-10-10, 01:04 PM
Có thể hình bên dưới chưa dc chỉnh chu lắm nhưng dù sao đây cũng là thành quả vh có dấu đầu tiên trong TLKD. Mong rằng sẽ "Thoát" khỏi quá trình vh ko dấu mà "Bắt đầu" việt hóa có dấu. Nếu ai đồ họa giỏi thì sẽ vh dc 1 cách chỉnh chu hơn.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Download:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

accelan006
06-10-10, 01:07 PM
cũng có biết ít PTS rất vui nếu được tham gia "nghịch" cái TLKD này :D

LàmGìĐểCóTiền
06-10-10, 01:08 PM
Ặc cái này tui đâu có PTS tui xài paint, chưa biết tí j` về PTS

accelan006
06-10-10, 01:13 PM
hế hế, nhìn là biết xài pain rồi

nhưng chưa thử cái trò này bao giờ chẳng biết việt hóa việt hiếc gì cả

alextrung
06-10-10, 05:23 PM
Đây nè làm gi mà để ảnh khiếp quá^:)^^:)^
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .312.18538860.fyY0%2Fgamestar.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ('<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>')

LàmGìĐểCóTiền
06-10-10, 05:30 PM
Del bà nó cái client võ lâm rồi nên làm vậy tạm thời, up cái hình ông lên cho nó đẹp
@Alex: ông ko on da heo à, on cho tui hỏi vài cái tí

TALovexm
06-10-10, 06:58 PM
cuối cùng thì cũng chỉ là những file ảnh có dấu, còn talk or Q thì ^^

LàmGìĐểCóTiền
06-10-10, 07:03 PM
cuối cùng thì cũng chỉ là những file ảnh có dấu, còn talk or Q thì ^^

Chứ bác định nhìn xa thế, tạm thời vầy là đủ, giao diện vh có dấu là đẹp biết bao nhiu

TALovexm
06-10-10, 10:56 PM
Chứ bác định nhìn xa thế, tạm thời vầy là đủ, giao diện vh có dấu là đẹp biết bao nhiu

bạn có chương trình mở file IMG àh ? nếu có thì share cho tui bản :-*

HKDdev.team
11-10-10, 12:25 PM
bạn có chương trình mở file IMG àh ? nếu có thì share cho tui bản :-*

bytes 960000

ai cài thử font TV cả font TQ xem có vh có dấu đc k

xài bộ gõ vn locate ấy

thaihoa91
11-10-10, 12:31 PM
bytes 960000

ai cài thử font TV cả font TQ xem có vh có dấu đc k

xài bộ gõ vn locate ấy

Xui 1 cái là hiện tại .xml và .lua trong TLKD 3 thì fải ở dạng ANSI mới load, UTF-8 ko load, nên ko xài dc các loại như Vietnamese locate ^^!

HKDdev.team
13-10-10, 05:24 PM
Xui 1 cái là hiện tại .xml và .lua trong TLKD 3 thì fải ở dạng ANSI mới load, UTF-8 ko load, nên ko xài dc các loại như Vietnamese locate ^^!

thế thì có tcvn3 :-"

đợi mình vài hôm, vừa down client về

để "mò" thử :"> xong up lên cho a e rửa mắt

alextrung
13-10-10, 07:45 PM
thế thì có tcvn3 :-"

đợi mình vài hôm, vừa down client về

để "mò" thử :"> xong up lên cho a e rửa mắt
cố lên :-??không biết được không, may ra edit lại cái game.exe thành fontVN thì may ra 8->

thaihoa91
13-10-10, 07:50 PM
Hình như ko dc ^^ Y chang JX thui ! Gõ TCVN 3 thì vào game có 1 số thành chữ TQ, 1 số ko thấy ^^!

HKDdev.team
13-10-10, 11:29 PM
Hình như ko dc ^^ Y chang JX thui ! Gõ TCVN 3 thì vào game có 1 số thành chữ TQ, 1 số ko thấy ^^!

phải có tiểu xảo chứ đâu có gì dễ dàng 8-}

đang install hê hê

thachlong78
15-10-10, 06:24 PM
Việt hóa có dấu khó đó, mình chưa ngâm cứu về font, không hiểu kiểu nghi dữ liệu trên từng bit nó thế nào nữa.

alextrung
16-10-10, 07:55 AM
bác thachlong78 có lập trình ược cái imgviewer để sửa đổi file hình ảnh trong games không vậy nếu bác lập trình được thì tốt quá hihi:D

kenshiwo
07-11-10, 09:27 PM
bác thachlong78 có lập trình ược cái imgviewer để sửa đổi file hình ảnh trong games không vậy nếu bác lập trình được thì tốt quá hihi:D
[-O< Cái hình của các game đều mang code trong đó, không phải giống pts hay paint vẽ là đưa vào được, bạn thử nghĩ các nút khi di chuyển wa, nó tự động bik thay đổi hoặc có tiếng động 8-> có thể nó có 1 phần như FLASH nhưng không chỉ vậy :-t nhìn mấy con thủ cưỡi đủ bik rồi....