PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài đặt 1.3.6 ( 99UC)

notron9
05-10-10, 01:32 AM
Khi các bạn down về sẽ có 1 File nén 180 MB bỏ nó sang bên ổ D rất cần về sau. Giải nén ra các bạn sẽ có 1 thư mục tiếng tàu và 2 cục nén khác như thế này . Thư mục tiếng tàu bạn đổi tên lại thành abcgtht hay j cũng được tùy bạn
封神无敌1.36一键版
封神无敌1.3.6架设端
Mỗi cái 90 MB

sẽ ra hai cái thư mục , 1 cái là 136 và 1 cái là 136 cùng những ký tự trung quốc
các bạn vào thư mục có ký tự trung quốc và đổi tên nó thành 1 tên bất kỳ
xong các bạn nhấp vào thư mục các bạn vừa đổi tên , có 1 cục tên là 136 nén - giải nén nó ra
Xong đâu đấy các bạn vào lại thư mục 136
D:\jh\136\gameServer tìm đến File này " Module_Reg " nhấn vào nó . lần đầu nhấn nó sẽ báo không được - yên tâm nhấn thêm lần nữa nó sẽ chạy
xong vào thư mục này
D:\jh\136\gameServer\MySQL_Server_5.0 tìm đến File " 雄MySQL " nhấn vào nó

D:\jh\136\gameServer\MySQL_Server_5.0\bin tìm file " mysqld-nt"

Xong chưa nào giờ về thư mục này
D:\jh\136\gameServer tìm file " 启动服务器" nhấn vào em nó
nó sẽ báo lỗi Mysql chưa được chạy bạn vào D:\jh\136\gameServer\MySQL_Server_5.0\bin tìm file " mysqld-nt" nhấn thêm 1 lần nữa
nhấn ok
unblock cái tường lửa của win
sever đã chạy
Để chạy cần có font China PRC để cài font này bạn tham khảo tiến sỹ Google

" lưu ý vào D:\jh\136\gameServer\Config , tìm file" MiscServer.exe" dùng soft sửa cái IP trong đó thành 127.0.0.1 "

Muốn tắt sever : ctrl +C
chúc các bạn vui vẻ

notron9
05-10-10, 01:34 AM
Khi bạn chạy quen rồi có thể copy hai cái shocut của file chạy ra màn hình , việc khởi chạy sẽ đơn giản hơn

gonewithme
05-10-10, 07:13 AM
đã làm như pác nói, vô ff gõ 127.0.0.1 báo không kiếm thấy site

kyo4000
05-10-10, 08:08 AM
@All : gõ 127.0.0.1 ko chạy có 2 trường hợp
- Có cài IIS đâu chạy =)) lấy .Netbox nếu làm biếng cài
- Client (cái đống file flash) config sai port server.
Khi chơi chỉ cần chạy ChatServer và GameServer đc rồi. Nếu GM thì có thêm GameMaster. Nếu chơi Lan thì có thêm Broadcast còn Míc thì vứt khỏi xài :))
Nếu không biết bị sai gì thì vô log mà coi
Tiếng việt có 2 cách chỉnh :
1. Thay đổi giao diện flash = mấy cái TV -> kelalung đã hướng dẫn
2. Trong database là nhiệm vụ + shop + thành, tiếng mán ko hà dịch cái tên cho dễ hiểu :))

gonewithme
05-10-10, 10:21 AM
đã cài iis và tình hình cũng không đổi, không biết có phải do mình xài win7 không nữa????

widows
05-10-10, 06:59 PM
nếu có video thì good nhất.:o)

lunardrik
06-10-10, 12:19 PM
mình cài hoàn chỉnh như bạn nói nhưng khi mở IE localhost thì màn hình IE nó lại màu đen mặc dù phía trên nó có chữ tàu và 2 bên nó lại có 2 cái cột y chang như trang đăng nhập của ĐẮC KỶ nhưng chính giữa nó lại màu đen mặc dù phần Chatsever.exe và Gamesever.exe vẫn đang chạy , bạn có thể giải thích giúp mình được ko xin cảm ơn .

vnfree
11-10-10, 12:27 AM
Cho mình hỏi chút. Mình làm như bạn hướng dẫn sau khi chạy vào nó hiện lên luôn bảng đăng nhập nhưng đăng nhập thì nó báo . 登录失败,请检查网络连接是否正常� � . Dịch = GG là Đăng nhập thất bại. Hãy kiểm tra kết nối

Tidus
11-10-10, 07:57 AM
Hiện lên trang web luôn nhưng chưa đăng nhập được ngay đâu bạn, phải đợi gameserver chạy xong thì mới vào được.

vnfree
11-10-10, 02:38 PM
Làm sao để biết file gameserver đã chạy hay chưa. Mình đợi 1 lúc lâu rồi mà không thấy nó chạy mà bấm vào file đó nó hiện lên cái bảng thông báo rồi mất luôn

taneoka
12-10-10, 12:45 PM
Làm sao để biết file gameserver đã chạy hay chưa. Mình đợi 1 lúc lâu rồi mà không thấy nó chạy mà bấm vào file đó nó hiện lên cái bảng thông báo rồi mất luôn

đấy, tui cũng bị vậy, bảng server hiện lên được một lát rồi biến mất, chỉ có mỗi cái NetBox chạy dưới khay đồng hồ thôi :(

dùng win7 có vấn đề gì khi chạy server không nhỉ?

widows
12-10-10, 07:07 PM
bạn có thể hd bàng hình ảnh hok mình làm y chan bạn nói nhưng hem đc

Tidus
13-10-10, 08:06 AM
Video hướng dẫn cài đã có bạn post rồi mà ;).

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vnfree
13-10-10, 08:42 AM
Đã tìm ra lỗi. Có lẽ dùng win7 nó không reg được cái file NetLinkModule.dll nên nó không run được. Mình chuyển sang XP chạy phăm phăm .

taneoka
13-10-10, 12:16 PM
Đã tìm ra lỗi. Có lẽ dùng win7 nó không reg được cái file NetLinkModule.dll nên nó không run được. Mình chuyển sang XP chạy phăm phăm .

nhưng cái máy cua tui nó xài win7, vậy mần sao đây :-??

MAXSAI
13-10-10, 06:05 PM
@vnfree,taneoka : cái lỗi này mình đã test và tìm ra nguyên nhân, bạn vào đây đọc nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kyo4000
13-10-10, 07:27 PM
@All -> Theo link MAXSAI mình hướng dẫn lại rồi đó !