PDA

View Full Version : Server TLKD Việt Nam IDol Ver 1.0

LàmGìĐểCóTiền
03-10-10, 09:34 AM
Hello all the member in CLBGAMES&IT’s forum ( it’s limited).
Server TLKD này đã dc việt hóa 70%(solo 1 vs 1) nên tiến độ hơi chậm.
Sau đây là các tính năng của server VN Idol Ver I:

• Sư đồ.
• Kết hôn.
• Lập bang.
• X2 Kinh nghiệm.
• Đấu võ trường: 1 vs 1,gia tộc,môn phái .
• Ép đồ thông qua chức năg có sẵn: Hỗn Nguyên Đnh.
• Tính năng của GM.
• Hệ thống nhiệm vụ phong phú.
• Ngoài ra, còn có 1 script hỗ trợ ng` chơi: lập bang, tăng level, tặng đồ,học skill,đổi tên nv(lưu ý khi đổi tên out ra vào lại mới có tác dụng)... Tính năng học skill hiện giờ chỉ áp dụng cho phái Thục Sơn sẽ dc fix sau.
• 1 npc tính năng giới thiệu server và hd ng` chơi khi chơi game.
• Giao diện vh mượn của bạn có hình ngôi nhà.
• Add thêm phần mô tả item trong help
• Thêm sức mạnh cho item trong kỳ trân các.
Khuyết Điểm:

• Vẫn phải cài font TQ khi chơi game.
• Chưa vh dc op item, các npc thuộc dạng fight
• 1 số nv vẫn chưa dc vh
• Thêm cái nữa do sắp đi học c nên mềnh vh hơi nhanh những câu nói, thông báo vẫn mang bản sắc trung hoa.
• Và còn 1 số khuyết điểm, mong mọi ng` report lại khi phát sanh lỗi./.
Link download server:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch client 1 và 2:

1.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẫn cài đặt:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Video hướng dẫn của notfile:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
p/s: vì là ver 1 nên còn nhiều thiếu sót, mong v2 sẽ vh dc hết 30% còn lại

ĐaiKaChuot™
03-10-10, 09:42 AM
póc tem cái nèo ;) 30 charrrrrrrrr

Thien
03-10-10, 09:44 AM
Để down về test thử tks.
p/s: cái code C hồi lúc ông viết tui bug dữ quá. pm lại ym tui hỏi cái

notfile
03-10-10, 09:46 AM
rất có ích thanh cậu nhiều ^^
dạo này bận quá không VH dc nhiều !
cậu VH đc đến đâu rồi share cho mình cái VH mới nhất đi :D

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
03-10-10, 09:50 AM

• Sư đồ.
• Kết hôn.
• Lập bang.
• X2 Kinh nghiệm.
• Tính năng của GM.
• Ngoài ra, còn có 1 script hỗ trợ ng` chơi: lập bang, tăng level, tặng đồ,học skill,đổi tên nv(lưu ý khi đổi tên out ra vào lại mới có tác dụng)... Tính năng học skill hiện giờ chỉ áp dụng cho phái Thục Sơn sẽ dc fix sau.
Khuyết Điểm:

• 1 số nv vẫn chưa dc vh
• Thêm cái nữa do sắp đi học c nên mềnh vh hơi nhanh những câu nói, thông báo vẫn mang bản sắc trung hoa.
Link download server:

Patch client 1 và 2:

1.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẫn cài đặt:

Thích câu "vì là ver 1 nên còn nhiều thiếu sót, mong v2 sẽ vh dc hết 30% còn lại" khi nào có nhớ pm tui nhe !

LàmGìĐểCóTiền
03-10-10, 09:50 AM
rất có ích thanh cậu nhiều ^^
dạo này bận quá không VH dc nhiều !
cậu VH đc đến đâu rồi share cho mình cái VH mới nhất đi :D

Cái mới nhất của em là vh dc hết mấy câu thông báo rồi. Giờ chỉnh trong mấy cái npclist, rồi item cho nó giống tv là ok. Chỉ nhứt đầu mỗi cái option item. Cái server này thấy mấy thằng bạn trong xóm chơi ko lỗi nên post

Thích câu "vì là ver 1 nên còn nhiều thiếu sót, mong v2 sẽ vh dc hết 30% còn lại" khi nào có nhớ pm tui nhe !

Khôn quá cha nội.

hoaiphong79
03-10-10, 12:09 PM

• Sư đồ.
• Kết hôn.
• Lập bang.
• X2 Kinh nghiệm.
• Tính năng của GM.
Khuyết Điểm:

• 1 số nv vẫn chưa dc vh
Link download server:

Patch client 1 và 2:

Hướng dẫn cài đặt:

Thấy cái hình chủ top vh được con thú theo sao ,Dow server thì không có sao ky vậy chủ top hay là server khác nửa

jxvietnam
03-10-10, 12:52 PM
Thấy cái hình chủ top vh được con thú theo sao ,Dow server thì không có sao ky vậy chủ top hay là server khác nửa
vào kỳ trân các mà mua, chỗ gần cuối đóa
mua xong click chuột phải chọn dòng đầu tiên

LàmGìĐểCóTiền
03-10-10, 01:37 PM

Cái con rồng mình để nó vào script hỗ trợ nhân vật đấy. Bấm nút "A" hay "E" gì đó quên rồi, chạy cái hỗ trợ nhân vật dưới chỗ phân phối điểm

nghiệnvõlâm
03-10-10, 01:52 PM
Chắc chuyển sang chơi TLKD luôn quá, võ lâm nhìn nãn ghê!!!TKS chủ top very much

thaihoa91
04-10-10, 07:56 AM
Chắc chuyển sang chơi TLKD luôn quá, võ lâm nhìn nãn ghê!!!TKS chủ top very much

Em cứ dev TLKD đi rồi coi cái nào nản hơn cái nào ;)) đừng vội kết luận JX nản hơn ! Em việt hóa dc dòng opt item + tên item trong TLKD anh phục liền :))

ngocduc1995_td
04-10-10, 12:06 PM
Cho mình hỏi ăn cái nào để lên tiềm năng, kĩ năng với danh vọng thế? Đang muốn test full buff + bị động sẽ mạnh cỡ nào

LàmGìĐểCóTiền
04-10-10, 12:14 PM
Cho mình hỏi ăn cái nào để lên tiềm năng, kĩ năng với danh vọng thế? Đang muốn test full buff + bị động sẽ mạnh cỡ nào

Danh vọng thì bạn làm nv trừ ma là có dc 1 điểm. Nếu ko thì xài hàm addfame cho nhanh. Add vô cái script hỗ trợ ở patch 2 phần task đấy
2 cái kia thì mình ko biết nữa, chỉ biết lên cấp là có.

jickylove
05-10-10, 06:14 PM
các bạn ơi cho mình hỏi một câu hơi ngoài lề một chút :
server TLKD chạy hết bao nhiêu ram CPU thế :D

LàmGìĐểCóTiền
05-10-10, 06:20 PM
Bạn nên post bài vào help nhé, hay ở trung tâm giải đáp.
Server này rất tiết kiệm chi phí, tớ xài cpu celeron 2.0ghz ram 256 chạy rất ok.

jickylove
05-10-10, 06:30 PM
Bạn nên post bài vào help nhé, hay ở trung tâm giải đáp.
Server này rất tiết kiệm chi phí, tớ xài cpu celeron 2.0ghz ram 256 chạy rất ok.

thanks bạn mình sẽ rút Kinh ngiệm :)

HKDdev.team
05-10-10, 10:18 PM
cho mình hỏi server này nv viết = script gì ? hay nv complite luôn trong sv ?

Čħīċķėň
05-10-10, 10:35 PM
những game từ TQ sang thường sài ngôn ngữ LUA, game này cũng thế :|

@Nghiệnvl : Đồ họa tui thấy JX đẹp hơn đêi' :)

hack_congtu
07-10-10, 09:21 PM
:D em đã chạy xong các bước của gamesver đều ok..nhưng khi bấm vô cilent nó đứng im..không có chổ để log ac..(~~) các anh pro giup em với

LàmGìĐểCóTiền
07-10-10, 09:40 PM
trên hình thì hình như bạn chưa cài client. Bạn down cái này về rồi cài, sau đó mới up cái patch mình share.
Link Client:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hoặc:

Client (Chọn cái link màu đỏ 大小: 954MB thui nhá - down cái này thui)

hack_congtu
08-10-10, 08:43 AM
:):)cho em hỏi làm sao để sài được chức năng gm..chỉnh lên cấp nhanh..và lấy đồ...:):)
làm sao có danh vọng...sao em sử dụng skill thục sơn mà không được..add vô,mà không thấy tăng được :(:( cảm ơn anh lgdctien..đã trả lời dùm em bài trên:)

calocmich
08-10-10, 09:07 AM
đang down,
thanks chủ thớt nhìu

------------------

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)20$/ngày !ại sao k ?

LàmGìĐểCóTiền
08-10-10, 11:27 AM
:):)cho em hỏi làm sao để sài được chức năng gm..chỉnh lên cấp nhanh..và lấy đồ...:):)
làm sao có danh vọng...sao em sử dụng skill thục sơn mà không được..add vô,mà không thấy tăng được :(:( cảm ơn anh lgdctien..đã trả lời dùm em bài trên:)

Cái script hỗ trợ nhân vật add vô rồi đấy, bạn nhấn vào nó rồi chọn linh phần thưởng là dc rồi. Skill thì bạn phải có danh vọng mới học dc, bạn làm nv trừ ma là ok. Chức năng GM mình đang test, vẫn chưa biết cách kích hoạt. à trong script hỗ trợ mình có add danh vọng luôn rồi. Muốn tăng dc skill thì click chuột phải vào skill cần tăng trong bảng skill là ok.

hack_congtu
08-10-10, 01:25 PM
:D:D cho mình hỏi..làm sao để đi đến tọa độ đánh quái tà ác? à sao cấp 90 luyện không lên nửa nhỉ..cảm ơn bạn nhiều nha:D(*)

LàmGìĐểCóTiền
08-10-10, 03:42 PM
:D:D cho mình hỏi..làm sao để đi đến tọa độ đánh quái tà ác? à sao cấp 90 luyện không lên nửa nhỉ..cảm ơn bạn nhiều nha:D(*)

Bạn đi tới map mà nó yêu cầu, rồi đánh tọa độ vô, rồi dò từ từ tọa độ theo con chuột trên map đó rồi thấy hình lá cờ click vào đó rồi nó tự chạy luôn(khó diễn tả quá). Ở version này thì chỉ có thể train từ 1-80. Ngoài ra có thể chỉnh cấp = navicat(rất có ích cho online)

tungpro102
08-10-10, 08:25 PM
Convert client sang nofont như convert server jx ko nhỉ :D

LàmGìĐểCóTiền
08-10-10, 08:29 PM
Convert client sang nofont như convert server jx ko nhỉ :D

Dc chứ,pack lại là xong. Nhưng mình ko biết xài tool pack vs unpack

tungpro102
08-10-10, 08:51 PM
Dc chứ,pack lại là xong. Nhưng mình ko biết xài tool pack vs unpack
Vậy để mình thử cái client nofont xem có ok ko ;)

Sir.THÀNH™
09-10-10, 05:05 PM
ai biết cách tăng tất cả SKILL hôk. tui thử chơi con lv 90 . nhưng không tăng đc mấy skill còn lại.

tungpro102
09-10-10, 07:00 PM
ai biết cách tăng tất cả SKILL hôk. tui thử chơi con lv 90 . nhưng không tăng đc mấy skill còn lại.
Gặp trưởng môn để tăng :P................

hoangty090
09-10-10, 07:14 PM
sao mới bật cái start SQL xong cái nó tắt luôn là sao

thaihoa91
09-10-10, 07:28 PM
sao mới bật cái start SQL xong cái nó tắt luôn là sao

Nó chạy nhanh nên bạn thấy vậy ! Cứ làm vài lần là chạy Server dc à !

LàmGìĐểCóTiền
10-10-10, 09:15 AM

Tăng skill nhanh thì tăng = navicat, khoảng 1 phút là xong

tungpro102
10-10-10, 11:43 AM
Hệ thống nhiệm vụ phái Bồng Lai chưa việt hóa, mình thử việt hóa cái này xem ;)

Sir.THÀNH™
10-10-10, 11:44 AM
tiền lữ này có hệ thống QUEST hay thật :D

kakalx
29-12-10, 06:24 PM
thank nhiu game nay choi hay lam

tuthantick12
29-12-10, 09:27 PM
cái TLKD này là như nào vậy dow ở đâu ạ

nhokcon237
22-01-11, 04:55 PM
SAo nhà em cứ bật StartSQL lên là nó mất luôn à mà em bật đi bật lại cũng không được là sao vậy ai bik hứơng dẫn cho em nha có gì cho em xin yahoo luôn nha

Sir.THÀNH™
28-01-11, 12:51 PM
trò này tàn cách đây vài tháng rồi =))
JX muôn năm =))

ngovuongpt
05-02-11, 12:56 AM
chỉnh rate exp sao vậy bạn.lên lv nhanh quá nên ko thưởng thức dc vụ làm nv :D => chán

quangvienvip3
13-11-11, 08:07 AM
sao khong co ai tra loi cau hoi nay het vay ?